Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 10 trên 17

Hybrid View

Cảm ơn
        854
        trong 299 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoabinh Xem bài gởi
        Chào bác Tanlen! Em đang làm theo bác, xin hỏi bác:
        - Chưa mua được dầu ME VANG, em đang dùng tạm dầu Mè loại 250ml- 34.000dd/chai có được không? em nằm nhai 10ml trong 20 phút thấy ra nước trắng và loãng.
        theo em hiểu thì dầu mè là chất dung môi hòa tan chất bẩn tốt ( một số cách tẩy vết bẩn trên vải có dùng dầu mè), còn nhai cũng quan trọng vì quá trình đập răng làm lợi khỏe, tiết nước bọt thải chất độc. trong đông y cũng có khuyên: buổi sáng và trước khi ngủ nên đập 2 hàm răng 36 lần làm mạnh thận và chắc răng.
        - Xin các bác cho hỏi mua dầu dừa ở đâu ạ
        Vài ý kiến để bác tham khảo. Trân trọng!
        Chào Hòa Bình
        Bạn nên nhai bằng Dầu mè vàng mới có tác dụng tốt. Tôi thường mua loại dầu mè nguyên chất, thể tích 330ml, tại cửa hàng thực dưỡng Phương Lan, 198/58 Đoàn Văn Bơ, P.9, Q4, TP.HCM ĐT: 08-38267.619, bạn vào Website: thucduong.vn để tìm cụ thể chi tiết từng tỉnh nhé.
        Loại dầu mè bạn đang nhai cũng có tác dụng nhưng chậm. Các điều bạn nói về nhai hay đập hai hàm răng vào nhau theo đông y đều đúng.
        Việc nằm nhai và súc thì dần dần đờm sẽ được lôi ra nhanh hơn là đứng hoặc ngồi, dầu nhai càng trắng thì chất độc được lấy ra càng nhiều.
        Thực tế những người xung quanh tôi nhai đã chữa được nhiều chứng bệnh như viêm xoang, khó thở, nhói tim, cảm cúm, cảm lạnh, ho có đờm, thải độc rượu bia.
        Tuy nhiên trong hai tháng đầu nếu mỗi ngày bạn nhai 3 lần thì có thể bị giảm 2kg.
        Còn dầu dừa thì tôi chưa biết.
        Vài lời bạn tham khảo.
        Mến chào
        thay đổi nội dung bởi: TanLen73, 28-07-13 lúc 19:04
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "TanLen73" về bài viết có ích này:

annhien (28-07-13),hoabinh (07-08-13)

Đề tài tương tự

1. Trả lời: 16
        Bài mới: 13-06-14, 04:17
      2. Trả lời: 0
        Bài mới: 10-10-12, 21:35