Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 2/2 đầuđầu 12
    kết quả từ 11 tới 17 trên 17
        Cảm ơn
        854
        trong 299 bài viết

13-Lời khuyên về cách đối phó với những phản ứng trong tiến trình chữa lành.
        * Thực hành Nhai Dầu như thường lệ hoặc tăng thêm tới 2 hay 3 lần trong ngày
        * Hoặc ngừng Nhai Dầu vài ngày tùy theo tình trạng trầm trọng hay phản ứng của bạn.
        * Uống thuốc dưới sự chỉ dẫn của bác sĩ trong một thời gian ngắn để giảm bớt rồi tiếp tục Nhai Dầu sau khi phản ứng qua đi.
        * Không nên cho rằng những phản ứng trong tiến trình chữa lành xảy ra cho mọi trường hợp. Những trường hợp xảy ra là do bị bệnh kinh niên và bệnh nhân đã chịu đau đớn trong một thời gian dài và có thể đang trong vòng điều trị. Phản ứng chữa lành có vẻ nặng hơn làm cho bệnh nhân có cảm giác bệnh gia tăng. Lúc đó bệnh nhân có khuynh hướng muốn bỏ LPND. Đừng bỏ, nhưng hãy tiếp tục. Hãy nhận biết rằng nó chỉ là phản ứng tạm thời và tiếp tục LPND, để rồi bạn sẽ được chữa khỏi trong thời gian ngắn, để rồi bạn sẽ biết đến sức khỏe không bệnh tật làm cho bạn thấy hạnh phúc tuyệt vời biết bao.
        14-Nên dùng dầu hữu cơ (organic oil) hay dầu chiên xào (cooking oil) ?
        Dầu chiên xào (unrefined-medium heat-; or refined-high heat-) thích hợp hơn cho Nhai Dầu, trong khi dầu hữu cơ tốt hơn cho trộn rau sống . Lý do là dầu chiên xào (unrefined oil, refined oil) tốt hơn trong việc kéo chất độc ra khỏi cơ thể hơn dầu hữu cơ (organic oil). Dầu hữu cơ tốt hơn khi ăn.
        15-Đánh răng và Nhai Dầu trước sau như thế nào?
        Đánh răng, nạo lưỡi. Nhai Dầu. Đánh răng, nạo lưỡi. Việc này làm giảm thiểu tối đa chất độc được lấy ra qua Nhai Dầu. Trong trường hợp cần thiết, nhỏ thêm 1 giọt dầu bạc hà (peppermint oil) vào dầu mè để trung hoà chất độc trong khi Nhai Dầu.
        Mến chào
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        83
        trong 20 bài viết

Em cũng có nghe và có đọc liệu pháp này nhưng em đang phân vân không biết là nhai bình thường như nhai thức ăn hay là súc dầu mè ?

lypm's Avatar
        lypm is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        37
        trong 297 bài viết

Thật ra nói nhai là sai, súc mới đúng.
        Chủ yếu là kéo cho dầu đi qua kẻ răng để nó lau sạch các vi khuẩn trong miệng và răng .
        Lý do súc ba buổi trước khi ăn uống là vì sáng sau khi ngủ trong miệng rất nhiều vi khuẩn, nếu sáng súc miệng xong đi ăn sáng hay uống nước thì vi khuẩn đi theo đó mà vào bụng rồi vào cơ thể, từ đó gây bệnh này bệnh kia.
        Súc dầu nào cũng được, dầu dừa cũng rất tốt, thậm chí dầu nấu ăn cũng ok.
        Chỉ có điều cần nhớ là không được nuốc vào khi súc vì nó chứa nhiều vi khuẩn trong dầu

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "lypm" về bài viết có ích này:

TanLen73 (07-07-13)

Cảm ơn
        854
        trong 299 bài viết

Chào anh Lypm, thiênthư
        Chính xác là vừa nhai vừa súc cho dầu loãng ra và trắng ra. Trong quá trình nhai sẽ lấy ra nhiều đờm (chất gây bệnh).
        Thực tế những người xung quanh tôi khi bị cảm họ nhai nhiều lần trong ngày thì lấy ra khá nhiều đờm và bệnh nhanh khỏi mà không cần phải uống thuôc.
        Tôi đã thử nhiều loại dầu, nhưng chỉ có dầu mè vàng của thực dưỡng bán (loại dầu mè này khá đặc) là thấy hiệu quả rõ ràng ngay.
        Và đúng là không được nuốt, nhưng nếu bị nuốt một chút cũng không sao.
        Trong quá trình thực nghiệm vợ tôi phát hiện ra khi nằm ghé hoặc ngửa nhai thì dầu nhanh trắng vànếu có đờm thì đờm cũng nhanh ra. Tôi cũng làm theo và thấy nếu ngồi nhai thì mất khoảng 30 phút dầu mới trắng ra và đờm mới được tống ra. Còn nằm nhai thì chỉ cần 15 phút.
        Nếu nằf m nhai thì ta đã có thể tiến hành nhai súc được hai lần và lấy ra được nhiều chất độc trong cơ thể ra hơn.
        Tôi thấy điều này rất hay nên đưa lên để mọi người cùng trao đổi thực hành.
        Hy vọng anh Lypm có kinh nghiệm cũng đưa lên để ai cần đến có thể thực hành.
        Tuy nhiên theo tôi việc thực hành này phải kéo dài và thực hành thường xuyên mới có hiệu quả mong muốn.
        Mến chào.

lypm's Avatar
        lypm is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        37
        trong 297 bài viết

Chào anh TanLen,

Thông thường thì tôi rất ít bệnh cảm này nọ cho nên cũng không thây sự khác biệt gì lớn. Có điều kéo ra đờm thì đúng vậy, nhưng theo thôi thì vốn không phải do dầu kéo mà là vì người súc cố ngăn lại không cho dầu xuống cổ họng, vô tình làm đờm tụ lại trong cổ họng. Ngoài việc đó ra thì tôi cũng có thấy làm bớt nghẹt mũi nếu có. Và ngừa lở miệng cũng rất hay. Thay vì mua nước súc miệng, tôi mua dầu dừa súc nó tự nhiên hơn và hiệu quả nhiều hơn so với nước súc miệng. Ví dụ như tôi bị lở miệng do ăn độ bị xương hay gì đó quẹt hoặc do ham ăn ăn luôn cái môi chẳn hạn, sau vài ngày sẽ bắt đầu lở, dùng nước súc miệng không ngăn được miệng tiếp tục lở. Nhưng súc dầu thì nó ngăn chặn được vì độ tẩy vi khuẩn của dầu dừa mạnh hơn. Ngoài ra, nước súc miệng họ bỏ nhiều chất hóa học, chẳn hạn như florine, florine vốn không tốt cho bộ não, sẽ làm cho con người mất một số khả năng từ não.

7. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "lypm" về bài viết có ích này:

TanLen73 (28-07-13)

Cảm ơn
        220
        trong 26 bài viết

Chào bác Tanlen! Em đang làm theo bác, xin hỏi bác:
        - Chưa mua được dầu ME VANG, em đang dùng tạm dầu Mè loại 250ml- 34.000dd/chai có được không? em nằm nhai 10ml trong 20 phút thấy ra nước trắng và loãng.
        theo em hiểu thì dầu mè là chất dung môi hòa tan chất bẩn tốt ( một số cách tẩy vết bẩn trên vải có dùng dầu mè), còn nhai cũng quan trọng vì quá trình đập răng làm lợi khỏe, tiết nước bọt thải chất độc. trong đông y cũng có khuyên: buổi sáng và trước khi ngủ nên đập 2 hàm răng 36 lần làm mạnh thận và chắc răng.
        - Xin các bác cho hỏi mua dầu dừa ở đâu ạ
        Vài ý kiến để bác tham khảo. Trân trọng!

Cảm ơn
        854
        trong 299 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoabinh Xem bài gởi
        Chào bác Tanlen! Em đang làm theo bác, xin hỏi bác:
        - Chưa mua được dầu ME VANG, em đang dùng tạm dầu Mè loại 250ml- 34.000dd/chai có được không? em nằm nhai 10ml trong 20 phút thấy ra nước trắng và loãng.
        theo em hiểu thì dầu mè là chất dung môi hòa tan chất bẩn tốt ( một số cách tẩy vết bẩn trên vải có dùng dầu mè), còn nhai cũng quan trọng vì quá trình đập răng làm lợi khỏe, tiết nước bọt thải chất độc. trong đông y cũng có khuyên: buổi sáng và trước khi ngủ nên đập 2 hàm răng 36 lần làm mạnh thận và chắc răng.
        - Xin các bác cho hỏi mua dầu dừa ở đâu ạ
        Vài ý kiến để bác tham khảo. Trân trọng!
        Chào Hòa Bình
        Bạn nên nhai bằng Dầu mè vàng mới có tác dụng tốt. Tôi thường mua loại dầu mè nguyên chất, thể tích 330ml, tại cửa hàng thực dưỡng Phương Lan, 198/58 Đoàn Văn Bơ, P.9, Q4, TP.HCM ĐT: 08-38267.619, bạn vào Website: thucduong.vn để tìm cụ thể chi tiết từng tỉnh nhé.
        Loại dầu mè bạn đang nhai cũng có tác dụng nhưng chậm. Các điều bạn nói về nhai hay đập hai hàm răng vào nhau theo đông y đều đúng.
        Việc nằm nhai và súc thì dần dần đờm sẽ được lôi ra nhanh hơn là đứng hoặc ngồi, dầu nhai càng trắng thì chất độc được lấy ra càng nhiều.
        Thực tế những người xung quanh tôi nhai đã chữa được nhiều chứng bệnh như viêm xoang, khó thở, nhói tim, cảm cúm, cảm lạnh, ho có đờm, thải độc rượu bia.
        Tuy nhiên trong hai tháng đầu nếu mỗi ngày bạn nhai 3 lần thì có thể bị giảm 2kg.
        Còn dầu dừa thì tôi chưa biết.
        Vài lời bạn tham khảo.
        Mến chào
        thay đổi nội dung bởi: TanLen73, 28-07-13 lúc 19:04

10. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "TanLen73" về bài viết có ích này:

annhien (28-07-13),hoabinh (07-08-13)

Trang 2/2 đầuđầu 12

Đề tài tương tự

1. Trả lời: 16
        Bài mới: 13-06-14, 04:17
      2. Trả lời: 0