Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 5/7 đầuđầu ... 34567 cuốicuối
    kết quả từ 41 tới 50 trên 69

Ðề tài: Hội tụ đam mê!

ASVN's Avatar
        ASVN is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        39
        trong 501 bài viết

Thaison!

AS gửi lời cảm ơn ân sư của bạn - Một bậc Cao Tăng AS chưa có duyên gặp mặt. AS sẽ ghi nhớ lời dạy này! AS còn chút dyên nghiệp với Non Nước (đen, bóng) nhưng cố kết thúc cho sớm để trở về quê hương.

Namphong! Bạn có căn cơ cao nên tự ngộ, bớt chút thời gian kiểm nghiệm thực tế sẽ còn phát triển.

Bác Longtuan, bạn Kolname, Tienhaiutc, Songque, bmwcz1...

Hiện AS đang có chút việc bận chưa thể viết bài hẹp thời gian thích hợp sẽ tiếp tục. AS thấy có mấy bạn có đam mê và tâm trong sáng nên sẽ hẹp các bạn gặp mặt vào thời gian tới.

AS
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Có 4 Hội viên đã cảm ơn đến "ASVN" về bài viết có ích này:

Anh Vu (12-07-13),kolname (12-07-13),namphong (12-07-13),songque (12-07-13)

Cảm ơn
        12
        trong 247 bài viết

diễn đàn mình toàn long tàng hổ phục. hậu bối chúng cháu rất có lòng đam mê nhưng tiếc thay tuổi đời còn trẻ chưa ngộ được nhiều sách vở ít chưa có người khai thông. chỉ biết ao ước ,thật ngưỡng mộ các bậc tiền bối quá.

4. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "ducnhan2012" về bài viết có ích này:

Anh Vu (12-07-13),songque (12-07-13)

Cảm ơn
        54
        trong 7 bài viết

Vấn đề bạn ducnhan2012 gặp phải cũng giống mình và rất nhiều các bạn khác gặp phải khi bắt đầu nghiên cứu về phong thủy.
        Việc đầu tiên là không biết bắt đầu từ đâu, nghiên cứu tài liệu gì....
        sách về phong thủy trên thị trường thì nhiều vô kể, mỗi sách, mỗi tác giả lại viết theo ý hiểu riêng của mình, nhiều khi cùng 1 vấn đề mà mỗi sách lại nói một kiểu, chưa kể là trái ngược nhau hoàn toàn...
        Người mới khó mà phân biệt đâu là chân, đâu là ngụy.
        Đôi khi là đọc một quyển sách hay, gặp những khúc mắc mà bản thân khó có hiểu được, lúc đó chỉ cần có 1 người chỉ bảo thì bạn hiểu rất nhánh, mà nếu không có người chỉ dẫn thì bàn có thể không hiểu, hiểu không đầy đủ, hiểu sai lệch...
        Đời người có được bao lâu đâu bạn, cứ một mình mày mò tự chiêm nghiệm mất rất nhiều thời gian mà chưa chắc đã đạt kết quả gì.
        ......
        Mình cũng là người mới biết đến phong thủy, đam mê nó, tìm hiểu nó...mình thích nó.
        Một ngày mình đi làm ít thì 8 tiếng, nhiều thì 10 tiếng thậm chí hơn nữa, tùy yêu cầu tiến độ công việc nhưng mỗi tối về nhà mình lại bỏ sách phong thủy ra xem, thật là thanh thản.
        Mình nghiên cứu về phong thủy cũng không vì mục đích gì, không có ước mơ cao siêu như trở thành một thầy phong thủy, tư vấn, kiếm tiền.
        Mình có một ước mơ nho nhỏ là hiểu về phong thủy, có thể mang nó áp dụng cho nhà mình, cho người khác, giúp họ có thể giảm bớt các khó khăn trong cuộc sông....đơn giản là mình thích, chẳng vì mục đích gì.

Mình cũng là người mới nghiên cứu phong thủy, kiến thức còn hạn chế, mình rất hy vọng có thể tập hợp những người cùng đam mê, cùng nhau nghiên cứu, giúp đỡ lẫn nhau. Hy vọng lơn nhất của mình như đã nói ở trên, những kiến thức các bạn thu lượm được có thể mang giúp ích cho mọi người.

Thân!
        Rất vui khi được làm quen với các anh chị và các bạn.

Cảm ơn
        54
        trong 7 bài viết

có anh chị nào ở Hải Phòng cùng đam mê nghiên cứu về Phong thủy thì cho em xin điện thoại để em liên lạc nhé.
        Em cảm ơn !

Cảm ơn
        0
        trong 150 bài viết

Hiện AS đang có chút việc bận chưa thể viết bài hẹp thời gian thích hợp sẽ tiếp tục. AS thấy có mấy bạn có đam mê và tâm trong sáng nên sẽ hẹp các bạn gặp mặt vào thời gian tới.

AS[/QUOTE]
        Tiền bối ASVN kính mến !
        Nghe danh tiền bối, hậu bối vào đây cốt tìm đọc các bài viết của người. Kiến thức của hậu bối còn nông cạn chưa thể hiểu được là bao, tuy nhiên; xem văn phong, nghe đối đáp, xét lời nói đã toát lên là người đức cao vọng trọng, hậu bối lấy làm bội phục vô cùng. Thiết nghĩ với khả năng của tiền bối thì việc điểm phủ địa lý, quán xét mạch tượng một cách tinh tế của một vùng, hay của một khu vực rộng lớn là điều tất yếu khả dĩ, có lẽ tiền bối cũng đã đi khá nhiều nơi rồi. Tuy là đam mê nhưng chắc không phải là tất cả.
        Nhưng có lẽ tiền bối có tấm lòng từ bi rộng lớn nên nhìn người có phần giản đơn chăng? đối với hậu bối thì :Dò sông dò biển thì dễ chứ mấy ai dò được lòng người, nhất là trong thời mạng ảo này, khá nên thận trọng.

Bạo nghĩ, tiền bối vì một chữ mà trước đã vào cửa, sau lại vì chữ đó mà xuất, có lẽ sau này cũng lại vì chữ đó trở vào - chung quy cũng chỉ vì một chữ thôi, không biết hậu bối nghĩ vậy có đúng không? lời nói thiển cận, có gì không phải mong tiền bối bỏ qua.

Kính chúc tiền bối mạnh khỏe !

8. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "Thaison" về bài viết có ích này:

ASVN (27-07-13)

Cảm ơn
        164
        trong 28 bài viết

kính các tiền bối,

ko bit tiền bối ASVN ở HP hay HD nhỉ?

Hi vọng là bác ấy ở HD như vậy e còn cơ hội để học hỏi vì nhà vợ e cũng ở đó.

trân trọng thaymo

Cảm ơn
        118
        trong 63 bài viết

chào mừng tới các hội viên HP,HD E mới vôDĐ cho E xin nhập hội với,kinh phí gia nhập hết bi nhiêu xin chỉ giáo,chừng nào E về quê các AC đỡ E 1 tay mọi người bắt Ecoi E toàn phải trốn,và nghe hờn trách ,ko biết nghề thì muốn tìm hiểu,biết nghề nhiều khi cũng mệt,coi cho nhà này,không kịp coi cho nhà kia cũng bị,nhà phát nhiều nhà phát it cũng bị,họ đâu hiểu ngoại loan đầu mỗi nhà mỗi khác,phần số mỗi người mỗi khác,mọi người đều thích giàu có ,oai hơn người,bó tay,,,,,,,,

Cảm ơn
        5
        trong 20 bài viết

Em rất thích và đam mê môn này. cho em hỏi ở Nam Định có CLB nào hoặc có ai không ạ? nếu có thì tốt quá. em có thể ĐK tham gia hoặc giao lưu học hỏi không ạ? em nghĩ có thể một năm một lần tất cả các CLB ở các tỉnh thành trong diễn đàn mình ai ngoài bắc thì tụ họp ở HN, trong nam thì TP.HCM thì tốt biết mấy.

Cảm ơn
        118
        trong 63 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tdc Xem bài gởi
        Em rất thích và đam mê môn này. cho em hỏi ở Nam Định có CLB nào hoặc có ai không ạ? nếu có thì tốt quá. em có thể ĐK tham gia hoặc giao lưu học hỏi không ạ? em nghĩ có thể một năm một lần tất cả các CLB ở các tỉnh thành trong diễn đàn mình ai ngoài bắc thì tụ họp ở HN, trong nam thì TP.HCM thì tốt biết mấy.
        Rất vui khi bạn ở ND mình có nhiều ấn tượng nơi này,bạn nhã nhặn,bạn cứ ở DĐ,rất nhiều bạn sẽ giúp bạn thành công,PT ,nó dài hàng năm ánh sáng ,bạn muốn đoạn nào thì lói,mình nhờ mấy bà căt ra biếu bạn,
        thay đổi nội dung bởi: trungdat20061958, 07-06-14 lúc 09:45

Cảm ơn
        396
        trong 204 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tdc Xem bài gởi
        Bạn muốn tìm hãy vào tìm trang thông báo của dễn đàn.hihi biết chổ mà không chỉ rỏ được mong thông cảm.
        thay đổi nội dung bởi: Jangtam58, 07-06-14 lúc 09:17

Trang 5/7 đầuđầu ... 34567 cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn