Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 8/10 đầuđầu ... 678910 cuốicuối
    kết quả từ 71 tới 80 trên 92
        Cảm ơn
        204
        trong 222 bài viết

Bác chim lại trêu tiểu đệ rồi.
        Khám rồi nhưng không ra bệnh, khả năng bếp và khu bể phốt vệ sinh phạm.
        Được mấy ngày phép về với gia đình thì nào là nhà nội chuyển cổng, đo đạc lại nhà ngoại xem bị sao không cũng mệt thật bác ạ.

Em nhờ bác đừng từ chối đấy nhé???
        Make someone Smile & be happy!!!

Cảm ơn
        204
        trong 222 bài viết

Hôm nay lang thang lên web thấy có trang này mọi người tham khảo:
        http://www.vietnambuysell.com/forum/default.asp
        Người đứng ra trực tiệp giải đáp thắc mắc về phong thủy là cụ tritri, chỉ có điều rất khó đăng ký thành viên được.

Chúc các bác cuối tuần vui vẻ!
        Make someone Smile & be happy!!!

Cảm ơn
        18
        trong 13 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tienhaiutc Xem bài gởi
        Hôm nay lang thang lên web thấy có trang này mọi người tham khảo:
        http://www.vietnambuysell.com/forum/default.asp
        Người đứng ra trực tiệp giải đáp thắc mắc về phong thủy là cụ tritri, chỉ có điều rất khó đăng ký thành viên được.

Chúc các bác cuối tuần vui vẻ!
        Cụ tritri là cụ nào mà nghe thấy nhiều nơi nói đến ,thấy cứ như cụ ấy là đấng tối cao nên mọi người phải thỉnh xuống ấy nhể ?
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        18
        trong 27 bài viết

Trích Nguyên văn bởi chimcong Xem bài gởi
        Cụ tritri là cụ nào mà nghe thấy nhiều nơi nói đến ,thấy cứ như cụ ấy là đấng tối cao nên mọi người phải thỉnh xuống ấy nhể ?
        Cụ tritri là một học giả có trình độ uyên bác về phong thủy nói riêng và các môn triết học phương đông nói chung . Cụ đã rất già và hiện sinh sống tai CANADA . Nói về phong thủy thì cụ là một trong những cao thủ từ trước năm 1975 . Hiện nay nhiều học giả nghiên cứu về phong thủy vẫn thường tham vấn cụ về chuyên môn mỗi khi cần . Tuy nhiên ,kiến thức là vô biên ,chưa rõ với người này nhưng đã rất nhuần nhuyễn với người kia . Được cụ truyền thụ và nắm bắt đến đâu lại còn tùy duyên của mỗi người .
        Bạn nào muốn tìm hiểu có thể đăng ký vào trang :
        http://www.vietnambuysell.com/
        Để học tập .

Cảm ơn
        1
        trong 0 bài viết

Trích Nguyên văn bởi cóc vàng Xem bài gởi
        Cụ tritri là một học giả có trình độ uyên bác về phong thủy nói riêng và các môn triết học phương đông nói chung . Cụ đã rất già và hiện sinh sống tai CANADA . Nói về phong thủy thì cụ là một trong những cao thủ từ trước năm 1975 . Hiện nay nhiều học giả nghiên cứu về phong thủy vẫn thường tham vấn cụ về chuyên môn mỗi khi cần . Tuy nhiên ,kiến thức là vô biên ,chưa rõ với người này nhưng đã rất nhuần nhuyễn với người kia . Được cụ truyền thụ và nắm bắt đến đâu lại còn tùy duyên của mỗi người .
        Bạn nào muốn tìm hiểu có thể đăng ký vào trang :
        http://www.vietnambuysell.com/
        Để học tập .
        Anh Cóc quen nhiều cao thủ vậy, anh giới thiệu giúp em 1 thầy để em theo học với, em đang tìm thầy học cho có trường lớp chứ đọc tài liệu trên mạng em thấy mông như lung quá! Chẳng biết bắt đầu như thế nào nữa ah!

Cảm ơn
        18
        trong 27 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tuongvi1807 Xem bài gởi
        Anh Cóc quen nhiều cao thủ vậy, anh giới thiệu giúp em 1 thầy để em theo học với, em đang tìm thầy học cho có trường lớp chứ đọc tài liệu trên mạng em thấy mông như lung quá! Chẳng biết bắt đầu như thế nào nữa ah!
        Bạn cứ tự đọc trên các diễn đàn đi đã ,lâu lâu tự nhiên bạn tự nhận biết nên học ở đâu nếu có duyên . Còn giới thiệu thì rất khó ,bởi người tín thầy này người tín thầy kia .
        Chẳng hạn như bạn gặp anh hoangtrieuhai & Anh trucgiac thì lập tức các anh ấy sẽ giới thiệu cho bạn thầy thiensu ; Bạn gặp các anh em ở đây thì họ sẽ giới thiệu cho đến gặp anh vanhoai ; Bạn gặp các anh em bên đạo tràng liên hoa vô vi họ sẽ khuyên học địa lý của anh dienba.tn ,nhưng lập tức thầy thiensu và các đệ tử của thầy sẽ chê anh dienba.tn ngay .
        Tốt nhất bạn hayc học luôn huyền không ở đây đã ,các bài giảng đã được anh vanhoai cho không rồi đấy .Rỗi thì cứ lang thang đọc các bài viết của các thành viên trên diễn đàn sẽ vỡ vạc ra nhiều . Toàn cao thủ đấy nhưng cứ ý tứ chưa thể hiện hết ra thôi .
        Cóc Vàng tôi hiện cũng đang học hỏi các anh em trên này đây bạn !
        Chúc bạn thành công trên con đường học thuật !

7. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "cóc vàng" về bài viết có ích này:

huyruan (07-08-13)

Cảm ơn
        1
        trong 0 bài viết

Bạn cứ tự đọc trên các diễn đàn đi đã ,lâu lâu tự nhiên bạn tự nhận biết nên học ở đâu nếu có duyên . Còn giới thiệu thì rất khó ,bởi người tín thầy này người tín thầy kia .
        Chẳng hạn như bạn gặp anh hoangtrieuhai & Anh trucgiac thì lập tức các anh ấy sẽ giới thiệu cho bạn thầy thiensu ; Bạn gặp các anh em ở đây thì họ sẽ giới thiệu cho đến gặp anh vanhoai ; Bạn gặp các anh em bên đạo tràng liên hoa vô vi họ sẽ khuyên học địa lý của anh dienba.tn ,nhưng lập tức thầy thiensu và các đệ tử của thầy sẽ chê anh dienba.tn ngay .
        Tốt nhất bạn hayc học luôn huyền không ở đây đã ,các bài giảng đã được anh vanhoai cho không rồi đấy .Rỗi thì cứ lang thang đọc các bài viết của các thành viên trên diễn đàn sẽ vỡ vạc ra nhiều . Toàn cao thủ đấy nhưng cứ ý tứ chưa thể hiện hết ra thôi .
        Cóc Vàng tôi hiện cũng đang học hỏi các anh em trên này đây bạn !
        Chúc bạn thành công trên con đường học thuật !
        Vâng, em cám ơn bác, thế là em vẫn cứ mò mẫn đọc trong diễn đàn là được pk ạ? Tại e thấy a học rộng biết nhiều thầy nên nếu được thì anh giới thiệu cho e 1 thầy để học. Hay anh có tài liệu gì hay thì share cho em với! Em cám ơn ạ!

Cảm ơn
        18
        trong 27 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tuongvi1807 Xem bài gởi
        Vâng, em cám ơn bác, thế là em vẫn cứ mò mẫn đọc trong diễn đàn là được pk ạ? Tại e thấy a học rộng biết nhiều thầy nên nếu được thì anh giới thiệu cho e 1 thầy để học. Hay anh có tài liệu gì hay thì share cho em với! Em cám ơn ạ!
        Bạn cường điệu quá rồi bạn ơi ,CV có gì đâu mà bạn quá khen ! Kiến thức của CV chắc phóng đại lên cũng chỉ bằng hạt sạn trong miệng con Trai biển mà thôi .
        Riêng về phong thủy và các môn lý học phương đông thì các cao thủ như anh vanhoai ,anh dienba.tn ,anh Bình Nguyên Quân ,thầy Quảng Đức ,chú Nguyễn Nhuận ,cụ tritri .... và rất nhiều cao thủ ẩn danh mà nếu ai tham kiến xin và khen họ thông tuệ nhất hòng xin làm đệ tử thì các vị ấy vẫn rất khiêm nhường rồi cứ vị này khen vị kia,lại khuyên người đời đến gặp các vị ấy để học chứ mình chả có gì để dậy cả !
        Vậy cóc vàng tôi có gì đâu mà bạn đã vội khen ,coi chừng người tôi phồng lên như ngậm hơi rồi bay lên mây xanh thì chẳng rễ chịu chút nào ! Cóc vàng không dán nhận lời khen quá đáng ấy của bạn đâu .
        Còn tài liệu à ? Trước kia cũng có chút ít nhưng cứ lưu vào hơn chục cái USB sau cũng chẳng có thời gian mà đọc . Mà đi đâu cũng học đòi đút túi quần cho tiện ,rồi túi lại hay thủng nên thi thoảng USB lại rơi xuống chân và lại phải ngúi xuống nhặt lên .... nhưng rồi nó vẫn cứ mất dần ,mất dần nên chán chẳng mua nữa . Thế là giờ hết sạch chẳng còn cái nào .
        Mà bạn cứ đọc hết ở đây đi đã nào ,tài liệu ở đây môn gì mà chẳng có ,nếu xin thì hãy xin anh vanhoai,anh đình quý ,anh nam phong ,anh 1268 .... toàn những đại cao thủ đấy .
        Ha...ha....ha ....... :
        Thôi học bài đi , CV tôi đi kiếm ăn đây , lãng phí thời gian làm gì với CV này cho uổng !
        ha...ha.....ha......:
        thay đổi nội dung bởi: cóc vàng, 06-08-13 lúc 22:07

Cảm ơn
        655
        trong 117 bài viết

Tôi nhớ không nhầm thì vào những năm 2010 gì đó có một người Việt Nam mơ ước xây dựng một học viện Phong thủy của người Việt ở tiểu bang Florida-Hoa kỳ và muốn đưa bộ môn phong thủy vào giảng dạy ở các trường Đại học danh tiếng của nước Mỹ. Đến nay không biết học viện phong thủy đó đã tuyển sinh chưa không biết.

Các bạn thử tìm lại thông tin này trên Internet mà xem, Vì cũng đã lâu nên tôi quên mất rồi. tính tôi hồi này hay quên quá, khổ thế đấy.
        Chăn trâu đốt lửa trên đồng
        Dạ rơm thì ít, Gió đông thì nhiều.
        Mải mê đuổi một cánh diều
        Củ khoai nướng cả buổi chiều thành tro

Cảm ơn
        1
        trong 0 bài viết

Bạn cường điệu quá rồi bạn ơi ,CV có gì đâu mà bạn quá khen ! Kiến thức của CV chắc phóng đại lên cũng chỉ bằng hạt sạn trong miệng con Trai biển mà thôi .
        Riêng về phong thủy và các môn lý học phương đông thì các cao thủ như anh vanhoai ,anh dienba.tn ,anh Bình Nguyên Quân ,thầy Quảng Đức ,chú Nguyễn Nhuận ,cụ tritri .... và rất nhiều cao thủ ẩn danh mà nếu ai tham kiến xin và khen họ thông tuệ nhất hòng xin làm đệ tử thì các vị ấy vẫn rất khiêm nhường rồi cứ vị này khen vị kia,lại khuyên người đời đến gặp các vị ấy để học chứ mình chả có gì để dậy cả !
        Vậy cóc vàng tôi có gì đâu mà bạn đã vội khen ,coi chừng người tôi phồng lên như ngậm hơi rồi bay lên mây xanh thì chẳng rễ chịu chút nào ! Cóc vàng không dán nhận lời khen quá đáng ấy của bạn đâu .
        Còn tài liệu à ? Trước kia cũng có chút ít nhưng cứ lưu vào hơn chục cái USB sau cũng chẳng có thời gian mà đọc . Mà đi đâu cũng học đòi đút túi quần cho tiện ,rồi túi lại hay thủng nên thi thoảng USB lại rơi xuống chân và lại phải ngúi xuống nhặt lên .... nhưng rồi nó vẫn cứ mất dần ,mất dần nên chán chẳng mua nữa . Thế là giờ hết sạch chẳng còn cái nào .
        Mà bạn cứ đọc hết ở đây đi đã nào ,tài liệu ở đây môn gì mà chẳng có ,nếu xin thì hãy xin anh vanhoai,anh đình quý ,anh nam phong ,anh 1268 .... toàn những đại cao thủ đấy .
        Ha...ha....ha ....... :
        Thôi học bài đi , CV tôi đi kiếm ăn đây , lãng phí thời gian làm gì với CV này cho uổng !
        ha...ha.....ha......:
        Hihi, anh Cóc dấu nghề rồi, em theo dõi trên này thấy anh đọc nhiều biết nhiều thì khen vậy thôi chứ có gì mà quá đáng nè! Anh vừa học PTLV, vừa học ở thầy dienbatn, rồi có tài liệu của cụ tritri, rồi huyền không ở đây, nhiu đó thôi là đủ làm em lác con mắt rồi , trong khi em còn chưa có cuốn sách nào lận lưng ấy chứ, vì cũng ko biết sách giả sách thật thế nào!
        Dù sao cũng tks anh đã gợi cho em nhiều ý tưởng, hihi, chắc em cũng nên học nhiều như anh để biết mà nói chuyện với người ta chứ lên đây nghe như vịt nghe sấm í

Trang 8/10 đầuđầu ... 678910 cuốicuối

Đề tài tương tự

1. giới thiệu phần mềm hỗ trợ vẽ nhà để xem phong thủy!
        By lehongson in forum Hỗ trợ kỹ thuật
        Trả lời: 11
        Bài mới: 12-09-16, 17:11
      2. Trả lời: 5
        Bài mới: 26-06-13, 15:29
      3. Hội nghiên cứu Tử Bình
        By quanhatinh in forum Tử bình
        Trả lời: 79
        Bài mới: 07-08-11, 16:54
      4. Trả lời: 0
        Bài mới: 07-06-11, 10:55
      5. Kính nhờ các cao nhân nghiên cứu Tử Vi