Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 7/10 đầuđầu ... 56789 ... cuốicuối
    kết quả từ 61 tới 70 trên 92
        Cảm ơn
        18
        trong 13 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoabinh Xem bài gởi
        Em thấy bác ChimCg thật xởi lởi dễ mến! rất cảm ơn bác, nhưng đúng là em phúc mỏng quá bác ạ: cuối năm ngoái em phải lo di chuyển mộ cho ông bà nội, một mình xoay sở, trình lên diễn đàn nhưng đành lủi thủi tự làm vậy. Kinh kệ,thủ tục thì hỏi nhà Chùa. Nhà chùa dặn thành tâm là ổn hết còn thân xác đang sống cũng chỉ là thứ tạm bợ thôi mà.... thế mà từ đó tới nay vẫn thấy bình thường thật bác ạ chứ trước khi làm nhiều người bàn ra vào lắm,phức tạp lắm vì 1 cái mộ nhưng ảnh hưởng tới cả dòng họ mà- Thật ơn Trời Phật!
        Thôi mình không có duyên nhờ được bác Dienbatn giúp thì lại mách cho người khác có duyên vậy. Cảm ơn bác Chimcg nhiều, chúc bác bình an !
        Bạn nói rất đúng !
        Có câu : Vô sư vô sách quỷ bất trách .
        Tất cả là do duyên do phúc của gia đình dòng họ nhà mình thôi . Cứ tự mình nghĩ sao làm vậy nhiều khi còn hay hơn gặp một ông thầy kém . Mình đi xem chẳng may vớ được ông thày vườn cú bát trạch minh cảnh ông ấy chơi thì có mà nguy cacr nước chứ chẳng phải cả họ bạn à .
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        220
        trong 26 bài viết

Thưa bác Chimcong, Em nhất trí quan điểm thẳng thắn, khách quan trong trao đổi học thuật của bác CC. Biết thì biết cho rõ sâu sắc rồi chỉ bảo tận tình cho người hậu sinh học sơ; không biết rõ thì cầu thị, khiêm tốn học hỏi. Về phong thủy, Lý học phương đông thì chẳng có ai dám nói là tận hiểu được.Cũng như trong nhà thiền đã dạy: ai nói tôi đắc đạo rồi thì cũng có nghĩa là chẳng có thành tựu gì hết.
        Xem chương trình Phong và thủy trên VTV mà thấy buồn bởi:
        1. Diễn giả nói rất lưu loát, một suối kiến thức tuôn ra là tổng đại số của ngũ hành, bản mệnh, Long Hổ Rùa Sẻ ..vv... sau một hồi có cảm giác như đang nghe giới thiệu về mục lục của cuốn bát trạch nào đó. thi thoảng xen vào những suy luận rất đơn giản kiểu như: Mệnh hỏa thì nên mặc áo đỏ hoặc xanh lá cây, rồi cái gì cũng thích tương sinh, tránh tương khắc... ( vậy các phủ tạng trong người khỏe mạnh chắc đều cùng một hành cả hoặc toàn sinh cả chăng!?)
        2. Đại đa số dân tình không thạo về lĩnh vực này và cuộc sống thường nhật đang đầy khó khăn nên lắng nghe chăm chú, nuốt lấy từng lời... đa phần bị trói buộc vào quan niệm hướng nhà tốt xấu theo TUỔI, một số cóp nhặt những kiến thức rời rạc, què quặt áp dụng lên nhà mình, bạn bè nhưng không có kết quả... từ đó, thay vì kiến thức phong thủy là công cụ để cải thiện cuộc sống,để góp phần giải thoát nó lại trở thành sự trói buộc, nỗi lo âu trong từng hành vi, từng đồ vật: từ cái cửa, cái giường, cái bếp, WC... phong thủy trở nên ẩn chứa một sức mạnh thần thánh, bị bóp méo trở thành mê tín.
        Em không hiểu những diễn giả ấy nghĩ gì khi đem thêm những phiền muộn cho đại chúng. Có bao giờ họ tự đặt câu hỏi rằng: Liệu những gì mình đã trót thuyết giáo cho mọi người có chắc chắn là chân lý hay không?
        Phật dạy rằng: Việc thiện- ác chỉ cách nhau gang tấc, chỉ cần làm cho người khác thấy AN TÂM thì biết đó là việc thiện. Xin được bày tỏ đôi điều cùng bác Chimcong

Cảm ơn
        18
        trong 13 bài viết

Thưa bác Chimcong, Em nhất trí quan điểm thẳng thắn, khách quan trong trao đổi học thuật của bác CC. Biết thì biết cho rõ sâu sắc rồi chỉ bảo tận tình cho người hậu sinh học sơ; không biết rõ thì cầu thị, khiêm tốn học hỏi. Về phong thủy, Lý học phương đông thì chẳng có ai dám nói là tận hiểu được.Cũng như trong nhà thiền đã dạy: ai nói tôi đắc đạo rồi thì cũng có nghĩa là chẳng có thành tựu gì hết.
        Xem chương trình Phong và thủy trên VTV mà thấy buồn bởi:
        1. Diễn giả nói rất lưu loát, một suối kiến thức tuôn ra là tổng đại số của ngũ hành, bản mệnh, Long Hổ Rùa Sẻ ..vv... sau một hồi có cảm giác như đang nghe giới thiệu về mục lục của cuốn bát trạch nào đó. thi thoảng xen vào những suy luận rất đơn giản kiểu như: Mệnh hỏa thì nên mặc áo đỏ hoặc xanh lá cây, rồi cái gì cũng thích tương sinh, tránh tương khắc... ( vậy các phủ tạng trong người khỏe mạnh chắc đều cùng một hành cả hoặc toàn sinh cả chăng!?)
        2. Đại đa số dân tình không thạo về lĩnh vực này và cuộc sống thường nhật đang đầy khó khăn nên lắng nghe chăm chú, nuốt lấy từng lời... đa phần bị trói buộc vào quan niệm hướng nhà tốt xấu theo TUỔI, một số cóp nhặt những kiến thức rời rạc, què quặt áp dụng lên nhà mình, bạn bè nhưng không có kết quả... từ đó, thay vì kiến thức phong thủy là công cụ để cải thiện cuộc sống,để góp phần giải thoát nó lại trở thành sự trói buộc, nỗi lo âu trong từng hành vi, từng đồ vật: từ cái cửa, cái giường, cái bếp, WC... phong thủy trở nên ẩn chứa một sức mạnh thần thánh, bị bóp méo trở thành mê tín.
        Em không hiểu những diễn giả ấy nghĩ gì khi đem thêm những phiền muộn cho đại chúng. Có bao giờ họ tự đặt câu hỏi rằng: Liệu những gì mình đã trót thuyết giáo cho mọi người có chắc chắn là chân lý hay không?
        Phật dạy rằng: Việc thiện- ác chỉ cách nhau gang tấc, chỉ cần làm cho người khác thấy AN TÂM thì biết đó là việc thiện. Xin được bày tỏ đôi điều cùng bác Chimcong
        Nếu bạn yêu thích và muốn tìm hiểu sâu về phong thủy hãy quay lại bloger của anh dienba.tn đọc đi . Anh ấy bắt đầu viết tiếp bài 6 rồi đó . Học phong thủy không vội được đâu ,cứ từ đọc rồi nó sẽ gấm lúc nào không hay .
        Chúc bạn mau thành cao thủ !
        Hi...hi ....

Cảm ơn
        220
        trong 26 bài viết

Cảm ơn bác ChimC đã khuyên bảo. Em tự nhủ sẽ học những thứ nhỏ nhất từ tất cả mọi người và Thực tế là người thày công tâm nhất. Chúc bác yên bình!

Cảm ơn
        18
        trong 13 bài viết

Cảm ơn bác ChimC đã khuyên bảo. Em tự nhủ sẽ học những thứ nhỏ nhất từ tất cả mọi người và Thực tế là người thày công tâm nhất. Chúc bác yên bình!
        Qua Truẩn !
        Khi nào xuống núi nhớ báo anh em để ALO nhờ đến xem cho cái bể các để chỗ nào nhé .

Cảm ơn
        28
        trong 13 bài viết

Chào anh vanhoai và các anh chị em .
        Hôm nay nhân ghé qua bloger của anh dienba.tn khoadautu thấy việc này và mang vào đây kính anh vanhoai và anh chị em :

PHONG THỦY LUẬN .

Phần 2 : KHẢO QUA HUYỀN KHÔNG ( tiếp theo ).

( Vì chỉ khảo sát qua Cổ dịch Huyền không nên dienbatn không đi sâu vào những kiến thức cơ bản. Những điều này hầu như sách nào cũng nói đến và các bạn có thể tham khảo trên trang http://www.huyenkhonglyso.com/. Đây là một trang quy tụ nhiều nhân tài như Vanhoai, VinhL...Longnguyenquang, vuivui...là những người quen của dienbatn từ trang Tuvilyso.net . Có ai qua đó, cho dienbatn gửi lời hỏi thăm và tặng vanhoai tấm ảnh khoảng gần 10 năm trước tại nhà chị Mai - Thái Bình. ).Phần viết của Khảo qua Huyền không chỉ chú trọng vào những điểm cần lưu ý và các sách ít nói đến .dienbatn.

[img]http://peupload.com/images/404P1050198.jpg[/img]

Trân trọng giới thiệu !
        thay đổi nội dung bởi: khoadautu, 26-07-13 lúc 20:55

7. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "khoadautu" về bài viết có ích này:

centos (27-07-13)

Cảm ơn
        131
        trong 220 bài viết

Hôm nay dỗi rãi đọc mục này thấy nói nhiều đến anh Dienba ở trang thế giới vô hình , ngày trước tôi có đọc mục bùa ngải của anh kể , cứ như trẻ con đọc tây du ấy , hấp dẫn , có cả đoạn chặt đầu , nối đầu , đấu phép , đấu chưởng .....
        Đọc xong thì chuyện vẫn là chuyện cổ tích thôi , không hiểu mấy pháp sư đó bây giờ có chịu được một quả B40 không .

Có một lần tôi có tiếp chuyện với một thầy gọi là phù thủy , thấy người ta nói khi đọc chú ,tức là bắt thần hộ đinh , hộ giác đi theo bảo vệ mình như vây là bắt họ đi làm không công cho mình rồi , cũng kiểu như quan chúc ấy bắt lính làm thì họ sợ phải làm , nhưng tâm nếu không phục thì chỉ nhất thời thôi , không cẩn thận phúc nhỏ họa lớn kèm theo . Chình vì vậy mà tôi có biết mấy câu chú nhưng đâu có dám dùng .

Cho nên gì biết mà hiểu lại phải có cả kinh nghiệm nữa thì mới nên dùng , không thì lại lấy mình làm chuột bạch mất thôi .

Có gì không phải mong mọi người đại xá cho nhé .

9. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "longtuan" về bài viết có ích này:

thiên thư (28-07-13)

Cảm ơn
        600
        trong 419 bài viết

Trích Nguyên văn bởi longtuan Xem bài gởi
        Hôm nay dỗi rãi đọc mục này thấy nói nhiều đến anh Dienba ở trang thế giới vô hình , ngày trước tôi có đọc mục bùa ngải của anh kể , cứ như trẻ con đọc tây du ấy , hấp dẫn , có cả đoạn chặt đầu , nối đầu , đấu phép , đấu chưởng .....
        Đọc xong thì chuyện vẫn là chuyện cổ tích thôi , không hiểu mấy pháp sư đó bây giờ có chịu được một quả B40 không .

Có một lần tôi có tiếp chuyện với một thầy gọi là phù thủy , thấy người ta nói khi đọc chú ,tức là bắt thần hộ đinh , hộ giác đi theo bảo vệ mình như vây là bắt họ đi làm không công cho mình rồi , cũng kiểu như quan chúc ấy bắt lính làm thì họ sợ phải làm , nhưng tâm nếu không phục thì chỉ nhất thời thôi , không cẩn thận phúc nhỏ họa lớn kèm theo . Chình vì vậy mà tôi có biết mấy câu chú nhưng đâu có dám dùng .

Cho nên gì biết mà hiểu lại phải có cả kinh nghiệm nữa thì mới nên dùng , không thì lại lấy mình làm chuột bạch mất thôi .

Có gì không phải mong mọi người đại xá cho nhé .
        Bác LongTuan nói tới chuyện bùa chú này làm tôi nhớ tới khi tôi vừa được đưa vào trại tị nạn W007 ở nước Campuchia gần biên giới Thái Lan. Nơi đây có rất nhiều thanh niên và lính Miên đeo bùa ngãi vời hy vọng là không bị súng đạn bắn chết. Thời gian ở đây, ngày nào tôi củng nghe tiếng súng bắn nhau, nghe riết rồi quen dần không có gì lạ nữa. Rồi có 1 hôm tôi nghe được 1 vài người Miên cải vả rồi chửi nhau (Hehehe mấy từ chửi thề thì tôi học lẹ lắm), tôi tò mò ra xem thì lúc đó có 1 anh thanh niên người Miên leo lên gò đất cởi áo ra có ý khoe là hắn có đeo bùa và vài cái nanh heo rừng, tay phải câm AK47, tay trái vổ ngực nói "Banh ốt ngộp bòn ơi" có nghĩa là "bắn không chết đâu anh ơi". Vừa nói xong, nghe 1 cái đùng, hắn ngã quị xuống rồi dẩy chết. Chắc có lẻ hắn muốn nói bắn mấy lá bùa quỉ thần không chết, nhưng hắn quên nói bắn trúng hắn thì vẩn chết như thường
        Life is like riding a bicycle - in order to keep your balance, you must keep moving.
        ~Albert Einstein

Cảm ơn
        204
        trong 222 bài viết

Các bác ơi sang phần Tư Vân cứu người đi.Em thấy cứ bị cuốn vào cái phần khích tướng của xuyênputin ấy làm mất đi lý trí "phong thủy mục đích là làm giám khó khăn trong cuộc sống".cứu một người bằng hơn xây 7 tháp chùa còn gì?Em nghĩ mình lên trau rồi học thuật nghiên cứu để cùng tiến, cứu người cứu mình vẫn là hơn, chấp nhặt nhỏ nhoi học thuật chẳng thăng tiến được chẳng phải phí thời gian sao.

Hôm nào về VN nhờ bác Chim tư vấn hộ cái, tình hình là mẹ vợ hay bị ốm đau, đau đầu suốt ngày bao nhiêu bệnh ở nhà đó là mẹ vợ gánh hết( âu mẹ vợ cũng như mẹ mình không phân biệt, đều có công nuôi nấng các con "công cha nghĩa mẹ dù có thế nào cũng chẳng dám quên")

Thân các bác
        Make someone Smile & be happy!!!

Cảm ơn
        18
        trong 13 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tienhaiutc Xem bài gởi
        Các bác ơi sang phần Tư Vân cứu người đi.Em thấy cứ bị cuốn vào cái phần khích tướng của xuyênputin ấy làm mất đi lý trí "phong thủy mục đích là làm giám khó khăn trong cuộc sống".cứu một người bằng hơn xây 7 tháp chùa còn gì?Em nghĩ mình lên trau rồi học thuật nghiên cứu để cùng tiến, cứu người cứu mình vẫn là hơn, chấp nhặt nhỏ nhoi học thuật chẳng thăng tiến được chẳng phải phí thời gian sao.

Hôm nào về VN nhờ bác Chim tư vấn hộ cái, tình hình là mẹ vợ hay bị ốm đau, đau đầu suốt ngày bao nhiêu bệnh ở nhà đó là mẹ vợ gánh hết( âu mẹ vợ cũng như mẹ mình không phân biệt, đều có công nuôi nấng các con "công cha nghĩa mẹ dù có thế nào cũng chẳng dám quên")

Thân các bác
        Người ơi người ở đừng về !
        Mẹ vợ ốm thì ALO bảo anh vợ chở vô bệnh viện đi .

Trang 7/10 đầuđầu ... 56789 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. giới thiệu phần mềm hỗ trợ vẽ nhà để xem phong thủy!
        By lehongson in forum Hỗ trợ kỹ thuật
        Trả lời: 11
        Bài mới: 12-09-16, 17:11
      2. Trả lời: 5
        Bài mới: 26-06-13, 15:29
      3. Hội nghiên cứu Tử Bình
        By quanhatinh in forum Tử bình
        Trả lời: 79
        Bài mới: 07-08-11, 16:54
      4. Trả lời: 0
        Bài mới: 07-06-11, 10:55
      5. Kính nhờ các cao nhân nghiên cứu Tử Vi