Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 1/10 123 ... cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 92
        Cảm ơn
        18
        trong 13 bài viết

Default Giới thiệu một bloger nghiên cứu phong thủy

Xin chào các anh chị em !
        Thấy chủ đề định tâm trong phong thủy ở topic PTLV quá sôi nổi và có rất nhiều quan điểm khác nhau . Xem chừng topic này khó mà có hồi kết nếu những cao thủ như bác vanhoai.... không lên tiếng !
        Gặp bloger của bác dienba.tn chuyên nghiên cứu về phong thủy và các môn lý học phương đông . Nhận thấy đây là một trong những người rất ham mê và có tâm huyết với nghề . Bản thân ông lại rất dày dạn cả lý thuyết và kinh nghiệm thực tế cả về âm trạch lẫn dương trạch . Đặc biệt ông từng một thời thân thiết với ông thiensu - Người sáng tạo ra phong thủy lạc việt .
        Vậy nên xin phép BQT cho tôi giới thiệu bloger này để các thành viên có thêm tư liệu tham khảo . Âu cũng là thể hiện sự trọng thị và làm phong phú thêm cho diễn đàn này .

http://dienbatnblog.blogspot.com/

Thân ái !
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "chimcong" về bài viết có ích này:

songque (12-07-13)

Cảm ơn
        72
        trong 9 bài viết

...Có nên chăng bác Chim...cong???

Cảm ơn
        11
        trong 3 bài viết

ko biết chimcong là gì của ông BQH mà nghe có vẻ thán phục ông ta thế nhỉ.
        Tôi thấy ông BQH cũng bình thường thôi mà,có gì hay ho đâu.
        có phải ông BQH ở tầng 8 khu nhà An Sinh M ỹ Đình, trong nhà có rất nhiều ban thờ , thờ nhiều vị thần gì đó + bùa ngải + các tượng con vật PT bày la liệt khắp nhà ko.
        nếu đúng là ông BQH đó thì ông ta có phải là thầy Địa Lý PT đâu.
        Ông ta là 1 nhà kinh doanh PT thì đúng hơn.
        Hì hì tôi nói có gì ko đúng xin bỏ qua nha

lypm's Avatar
        lypm is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        37
        trong 297 bài viết

Trích Nguyên văn bởi chimcong Xem bài gởi
        Xin chào các anh chị em !
        Thấy chủ đề định tâm trong phong thủy ở topic PTLV quá sôi nổi và có rất nhiều quan điểm khác nhau . Xem chừng topic này khó mà có hồi kết nếu những cao thủ như bác vanhoai.... không lên tiếng !
        Gặp bloger của bác dienba.tn chuyên nghiên cứu về phong thủy và các môn lý học phương đông . Nhận thấy đây là một trong những người rất ham mê và có tâm huyết với nghề . Bản thân ông lại rất dày dạn cả lý thuyết và kinh nghiệm thực tế cả về âm trạch lẫn dương trạch . Đặc biệt ông từng một thời thân thiết với ông thiensu - Người sáng tạo ra phong thủy lạc việt .
        Vậy nên xin phép BQT cho tôi giới thiệu bloger này để các thành viên có thêm tư liệu tham khảo . Âu cũng là thể hiện sự trọng thị và làm phong phú thêm cho diễn đàn này .

http://dienbatnblog.blogspot.com/

Thân ái !
        Bác VH nhà bác định tâm bằng autocad tức là theo hình học thức, còn bác NP nhà người ta định tâm bằng huyệt vị tức là chính thống của phong thủy (định đúng hay không là chuyện khác), còn bác DB nhà người nọ định tâm bằng linh cảm (linh cảm chớ hong phải khí cảm à).

Cảm ơn
        204
        trong 222 bài viết

Bác Chimcong hà tất phải bận tâm.Người ta nói " Hữu xạ tự nhiên hương" em tin rằng với nhiều người bình thường như em thôi đã đủ phân biệt chân ngụy nếu được đọc lý thuyết, và thực hành của các bên, chứ chưa nói gì đến bác Văn Hoài đã đắc Đại Quái thì cái việc đổi chỗ Tốn-Khôn của ông ThienSu gì đó thì sao đáng phải đem ra so sánh cơ chứ?
        Việc định tâm nhà cũng vậy thôi, lý thuyết là vậy nhưng kinh nghiệm thực tế của một người một khác.Bác Văn Hoài định tâm bằng AutoCad cũng có gì sai miễn sao thực tế ứng dụng của bác ứng nghiệm thì vẫn hơn, còn hơn cứ nói đâu đâu mà thực tế không dùng được.Có khi bác Văn Hoài đắc đại quái thì còn phương pháp đại quái định tâm nữa nhưng có thể bác thấy cũng chưa đến mức phải lôi ra thì đã sao đâu.

Bác dienbantn thì có lẽ đã thoát khỏi gánh nợ đời rồi lên bây giờ nghiên cứu nhiều môn khác là vì sở thích nghiên cứu, hay vì nặng tình nước non? thì em không biết.Chứ thấy nhiều bài viết của bác này nói về "cuộc chiến tâm linh", rồi phong thủy người tàu vẫn hàng ngày trấn yểm trên nước ta(mỗi một công trình xi măng, sắt thép, thủy điện... gọi là trợ giúp VN nhưng thực tế những công trình này chủ yếu nằm vào vị trí phá long mạch hoặc trấn yểm long mạch của chúng ta.Do vậy cái tầm này cao quá, khi nào hết nợ đời thì có khi mới theo cách của bác dienbantn được.

Hiện nay bác Văn Hoài quả thực là người có tâm tĩnh, tâm bất động để tu lấy đức quả thực thán phục. Đại quái của bác ấy mới đúng là "tiên thiên hướng, hậu thiên bàn"đáng để học và bàn luận. Chứ hà tất phải mang viên ngọc sáng ra để so sánh với( cái gì thì mọi người biết đó) cái không đáng để so. Phí thời gian lắm bác ơi.

Thân!

7. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "tienhaiutc" về bài viết có ích này:

huyruan (14-07-13)

Cảm ơn
        18
        trong 13 bài viết

Chào các bac !
        Từ đầu đã nói là : "Vậy nên xin phép BQT cho tôi giới thiệu bloger này để các thành viên có thêm tư liệu tham khảo . Âu cũng là thể hiện sự trọng thị và làm phong phú thêm cho diễn đàn này ."
        Tin hay không lại còn tùy duyên ,có nhiều việc nếu chưa trải qua thì chúng ta chưa thể biết được .
        Bác dienba.tn này "can tội " phê phán bác thiensu trong vụ ngăn mây đuổi mưa dịp kỷ niệm 1000 năm Thăng Long nên bị bác thiensu từ mặt từ ngày đó rồi . Truyện kinh doanh hay không chúng ta nên có cái nhìn cởi mở một chút các bác ạ ,thời buổi này ai cũng cần một cái nghề để sống . Có điều sống và làm việc như thế nào cho phải mà thôi !
        Thân ái !

Cảm ơn
        204
        trong 222 bài viết

Cái tầm của bác dienba.tn này ngoài phong thủy bây giờ còn theo mật tông, huyền môn, mao sơn đạo thuật. Không đơn giản chút nào đâu, đã là bậc thầy rồi có thể nói bác này đã chính thức "là người tu hành" chứ không còn tham sân si cái nợ đời như bac Thiên Sứ gì đó nữa đâu. Kể đất nước có nhiều người như bác này tập hợp lại đi khắp nơi hóa giải những long mạch bị tàu trấn yểm thì Việt Nam ắt sẽ có ngày sánh vai cường quốc được.

Blog của bác này có nhiều bài viết khá thú vị, nhưng thấy bác viết quá dài lan man lên không có tâm không thể theo đọc được.

Cám ơn bác chim đã chỉ ra cái blog có ích này cho mọi người!
        Make someone Smile & be happy!!!

Cảm ơn
        19
        trong 103 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tienhaiutc Xem bài gởi
        Cái tầm của bác dienba.tn này ngoài phong thủy bây giờ còn theo mật tông, huyền môn, mao sơn đạo thuật. Không đơn giản chút nào đâu, đã là bậc thầy rồi có thể nói bác này đã chính thức "là người tu hành" chứ không còn tham sân si cái nợ đời như bac Thiên Sứ gì đó nữa đâu. Kể đất nước có nhiều người như bác này tập hợp lại đi khắp nơi hóa giải những long mạch bị tàu trấn yểm thì Việt Nam ắt sẽ có ngày sánh vai cường quốc được.

Blog của bác này có nhiều bài viết khá thú vị, nhưng thấy bác viết quá dài lan man lên không có tâm không thể theo đọc được.

Cám ơn bác chim đã chỉ ra cái blog có ích này cho mọi người!
        Sức người so với sức thiên nhiên thì quá nhỏ bẻ, chỉ giống như hạt cát trên sa mạc thôi. Thử hỏi con người có chặt đứt được dãy Hoàng liên sơn không, có chặt đứt được dãy Trường sơn không, có chặt đứt được dãy Đông triều không. Câu trả lời là không thể. Vậy thì cái gốc cây khỏe mạnh vẫn còn đó, không có chồi này thì có mầm khác, không mọc ở chỗ này thì chỗ khác cũng sẽ mọc thôi, làm sao mà trấn yểm được hả bạn. Vậy nên VN ta nhân tài thời nào cũng có, giặc nào đến cũng đánh cho te tua, hehe!!!
        Càng đơn giản, càng hiệu quả .

11. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "LƯƠNG CƯỜNG" về bài viết có ích này:

huyruan (14-07-13)

Cảm ơn
        131
        trong 106 bài viết

Trích Nguyên văn bởi LƯƠNG CƯỜNG Xem bài gởi
        Sức người so với sức thiên nhiên thì quá nhỏ bẻ, chỉ giống như hạt cát trên sa mạc thôi. Thử hỏi con người có chặt đứt được dãy Hoàng liên sơn không, có chặt đứt được dãy Trường sơn không, có chặt đứt được dãy Đông triều không. Câu trả lời là không thể. Vậy thì cái gốc cây khỏe mạnh vẫn còn đó, không có chồi này thì có mầm khác, không mọc ở chỗ này thì chỗ khác cũng sẽ mọc thôi, làm sao mà trấn yểm được hả bạn. Vậy nên VN ta nhân tài thời nào cũng có, giặc nào đến cũng đánh cho te tua, hehe!!!
        Đúng rồi đó, việc phá hoại long mạch Việt Nam đã diễn ra cả ngàn năm nay rồi, nhưng cắt chỗ này nó lại chồi ra chỗ khác , biến hoá khôn lường . Vậy nên nó chỉ ảnh hưởng tới đất nước trong một giai đoạn nào đó thôi , nhưng tình hình là dân tộc Việt rất khốn đốn , khó mà yên ổn lâu dài được.
        rõ khổ

Cảm ơn
        131
        trong 106 bài viết

dienba.tn vẫn chưa đủ tâm và tầm để bao quát hết long mạch Việt Nam đâu.
        nhiều bài viết vẫn còn cảm tính và mang hơi hướng ....lắm .
        Xưa nay những bậc kỳ tài về phong thuỷ như Cụ Tả Ao còn chưa nhận định long mạch các khu vực lớn của đất nước huống hồ.
        Duy có Cụ Lý Thái Tổ nhìn thấy Đất Thăng Long để định đô, nhưng thời đấy đất Việt cũng mới chỉ đến Hà Tĩnh , Mấy trăm năm sau đất Việt kéo vào tới Chiêm Thành và đến thời Nguyễn vào tới mũi Cà Mau thì diện mão đất Việt lại khác xa trước rồi.
        thay đổi nội dung bởi: diennien, 13-07-13 lúc 20:57

Trang 1/10 123 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. giới thiệu phần mềm hỗ trợ vẽ nhà để xem phong thủy!
        By lehongson in forum Hỗ trợ kỹ thuật
        Trả lời: 11
        Bài mới: 12-09-16, 17:11
      2. Trả lời: 5
        Bài mới: 26-06-13, 15:29
      3. Hội nghiên cứu Tử Bình
        By quanhatinh in forum Tử bình
        Trả lời: 79
        Bài mới: 07-08-11, 16:54
      4. Trả lời: 0
        Bài mới: 07-06-11, 10:55
      5. Kính nhờ các cao nhân nghiên cứu Tử Vi