Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 2/10 đầuđầu 1234 ... cuốicuối
    kết quả từ 11 tới 20 trên 92
        Cảm ơn
        22
        trong 9 bài viết

hi, đúng là sức người sao thay đổi được thiên nhiên
        mạch tận số mới có thể trấn yểm , áp chế được . dù chẳng làm gì , theo thời gian cũng tự phá

nếu gặp mạch khỏe , các thầy có trấn vào mắt chứ ở đó mà khua chiêng múa trống

ấy vậy mà gần đây đi đến đâu cũng thấy các thầy phán "nhà đứt long mạch" ,ra giá trả treo từ vài chục đến vài trăm triệu ...làm hết cả hồn

các thầy diễn thuyết từ đông đến tây , từ kim đến cổ làm gia chủ tim đập ,chân run ,miệng mồm lắp bắp ..cứ như gặp thần tiên giáng thế

haiz thật
        CHUYỆN KHÔNG HỢP Ý CƯỜI THÊM GƯỢNG
        ĐỜI THIẾU TRI ÂM SỐNG CŨNG THỪA

Cảm ơn
        19
        trong 103 bài viết

Trích Nguyên văn bởi xích_quỷ_nhân Xem bài gởi
        hi, đúng là sức người sao thay đổi được thiên nhiên
        mạch tận số mới có thể trấn yểm , áp chế được . dù chẳng làm gì , theo thời gian cũng tự phá

nếu gặp mạch khỏe , các thầy có trấn vào mắt chứ ở đó mà khua chiêng múa trống

ấy vậy mà gần đây đi đến đâu cũng thấy các thầy phán "nhà đứt long mạch" ,ra giá trả treo từ vài chục đến vài trăm triệu ...làm hết cả hồn

các thầy diễn thuyết từ đông đến tây , từ kim đến cổ làm gia chủ tim đập ,chân run ,miệng mồm lắp bắp ..cứ như gặp thần tiên giáng thế

haiz thật
        Mạch khí của một vùng đất rộng lớn sẽ khác Mạch khí của một ngôi nhà.
        Càng đơn giản, càng hiệu quả .

Cảm ơn
        204
        trong 222 bài viết

Mong sao ứng nghiệm theo lời bác Lương Cường. Chứ dạo này thấy nhục nhã quốc thể quá, người mình bị chèn ép rõ khổ.

Anh Kolname ơi đọc blog của dienbatn thấy có nói về thế huyệt "Cửu thập bát tú triều dương" của nhà họ Vũ(Võ) ở ngay Nam Sách đó.Dựa theo thế này em biết ở An Sơn có một thế tương tự nhưng là đủ 100 đống (cửu thập cửu) loại bự hơn cơ.Ở xã này vẫn có giai thoại về 100 đống này(quê mẹ tienhai mà).Hiện nay làm ruộng làm đường người ta cứ phá dần để lấy diện tích lên chỉ còn vài trục đống(loại to quá không phá nổi) thôi.Anh ở ngay Nam Sách có thời gian ngâm cứu đi rồi mai kia có cơ hội gặp bác ASVN anh em mình hỏi. hiii

Tọa độ GE đây:21.02115,106.300555

Chúc các bác sức khỏe, HP
        Make someone Smile & be happy!!!

Cảm ơn
        19
        trong 103 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tienhaiutc Xem bài gởi
        Mong sao ứng nghiệm theo lời bác Lương Cường. Chứ dạo này thấy nhục nhã quốc thể quá, người mình bị chèn ép rõ khổ.

Anh Kolname ơi đọc blog của dienbatn thấy có nói về thế huyệt "Cửu thập bát tú triều dương" của nhà họ Vũ(Võ) ở ngay Nam Sách đó.Dựa theo thế này em biết ở An Sơn có một thế tương tự nhưng là đủ 100 đống (cửu thập cửu) loại bự hơn cơ.Ở xã này vẫn có giai thoại về 100 đống này(quê mẹ tienhai mà).Hiện nay làm ruộng làm đường người ta cứ phá dần để lấy diện tích lên chỉ còn vài trục đống(loại to quá không phá nổi) thôi.Anh ở ngay Nam Sách có thời gian ngâm cứu đi rồi mai kia có cơ hội gặp bác ASVN anh em mình hỏi. hiii

Tọa độ GE đây:21.02115,106.300555

Chúc các bác sức khỏe, HP
        Bạn tienhaiutc,
        Tôi có một góp ý nhỏ cho bạn.
        Bạn nên cân nhắc khi sử dụng từ ngữ và trình bày các vấn đề ít Liên quan đến học thuật.
        Thân chào!

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "LƯƠNG CƯỜNG" về bài viết có ích này:

kolname (14-07-13)

Cảm ơn
        204
        trong 222 bài viết

Sorry bác Lương Cường!

tienhai bị lạc đề.

Chúc các bác cuối tuần vui vẻ
        Make someone Smile & be happy!!!

Cảm ơn
        19
        trong 103 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tienhaiutc Xem bài gởi
        Sorry bác Lương Cường!

tienhai bị lạc đề.

Chúc các bác cuối tuần vui vẻ
        Sao lại sorry tôi???

Cảm ơn
        28
        trong 13 bài viết

Các bác ở đây không biết có bác nào đã tận mắt chứng kiến các cuộc hóa giải trấn yểm của các cao nhân nói chung và bác dienba.tn nói riêng chưa nhỉ .
        Thực ra thời đại bây giờ người ta sẽ cho rằng đó là những câu truyện truyền thuyết . Tuy nhiên nếu có bác nào chứng kiến thì chắc sẽ có suy nghĩ khác !
        Trân trọng !
        thay đổi nội dung bởi: khoadautu, 14-07-13 lúc 10:43
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

9. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "khoadautu" về bài viết có ích này:

BuiTrong.Lc (14-07-13)

Cảm ơn
        702
        trong 108 bài viết

Trích Nguyên văn bởi khoadautu Xem bài gởi
        Các bác ở đây không biết có bác nào đã tận mắt chứng kiến các cuộc hóa giải trấn yểm của các cao nhân nói chung và bác dienba.tn nói riêng chưa nhỉ .
        Thực ra thời đại bây giờ người ta sẽ cho rằng đó là những câu truyện truyền thuyết . Tuy nhiên nếu có bác nào chứng kiến thì chắc sẽ có suy nghĩ khác !
        Trân trọng !
        Chào bạn khoadautu !

Nếu bạn đã dược chứng kiến. Rất mong bạn cho tôi và mọi người được mở rộng tầm mắt.

Thân chào !
        BuỉTrong.Lc

1268's Avatar
        1268 is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Đúng là long mạch đã bị phá hoại hàng nghìn năm nay, tuy nhiên tại sao giặc phương Bắc vẫn không thể nào tiêu diệt được dân tộc ta, có chăng chúng ta chỉ bị một giai đoạn nào đó thôi, chắc phải có gì đặc biệt chứ. Như Hà Nội sao lại được gọi là đất rồng chầu hổ phục, địa linh nhân kiệt:

Nếu xét tổng thể tất cả các dẫy nũi và các dòng sông đều tiến về Hà Nội theo hình rẻ quạt. Hướng sông quyện cùng hướng núi, Sơn Long giao hòa với Thủy Long. Cả sông và núi như cất tiếng ca hát kỳ diệu, trút khí mạch vào Hà Nội. Trong đó dòng sông Hồng làm động mạch chủ.

Xét về Long mạch nước ta tuy vẫn từ sơn hệ của Trung Quốc chạy đến, nhưng khi vào địa phận nước ta có nhiều điểm rất bất ngờ: một hệ thống núi hình nan quạt kể từ Tây sang Đông: Dẫy Đông Triều, Bắc Sơn, Ngân Sơn, dãy Sông Gầm, dãy Hoàng Liên Sơn, dẫy Sông Đà và gần Hà Nội có dẫy Tam Đảo. Tất cả đều hướng về trung tâm Hà Nội mà đồng quy.

Núi là vậy còn sông thì sao: Hướng Tây bắc – Đông Nam có sông Đà, sông Hồng; hướng Bắc – Nam có sông Lô, sông Gầm; ;hướng Đông Bắc – Tây Nam có sông Thương, sông Lục Nam … Điểm hội tụ của các dòng sông nhắm về hướng về Hà Nội. Như sông Hồng chạy thẳng tắp từ Vân Nam tới một hướng Tây Bắc – Đông Nam, đến mùa lũ thì sự đe dọa cả ngàn cân treo trên sợi tóc, thế mà trước khi đến Việt Trì, dòng sông bỗng nhiên uốn lượn nhiều đợt để hãm lại sức nước, và trước khi vào Hà Nội, sông cũng uốn cong thêm lần nữa, lại có sông Đuống chia bớt nước để chảy về sông Thái Bình. Có điểm đặc biệt nữa là sông Đà can cớ gì đã chảy về đến Hòa Bình rồi lại theo thế "hồi đầu" để uốn mình lên đến Việt Trì rồi cũng chầu về Hà Nội.

Núi chầu sông tụ trăm phần quý hiển, chưa một thủ độ nào trên thế giới sánh kịp. Đó cũng là một trong những nguyên nhân của sự tồn tại của dân tộc Việt Nam đến ngày nay. Thế núi và thế sông như vậy nên Tả Ao đã nói:

Thiên sơn vạn thủy triều lai
        Can Chi Bát Quái trong ngoài tôn nghinh
        thay đổi nội dung bởi: 1268, 14-07-13 lúc 12:28
        “Những gì bạn làm hôm nay có thể cải thiện tương lai”.

12. Có 4 Hội viên đã cảm ơn đến "1268" về bài viết có ích này:

BuiTrong.Lc (14-07-13),hoachithanh (14-07-13),tieusinh68 (14-07-13),xích_quỷ_nhân (14-07-13)

Cảm ơn
        5
        trong 11 bài viết

Trích Nguyên văn bởi khoadautu Xem bài gởi
        Trân trọng !
        Chúng ta, ở Bắc nghe thì ngưỡng mộ. Nhưng tôi nghe mấy bạn miền nam nói họ thấy ông "điện bà tây ninh" là bỏ dép chạy "có cờ"

Trang 2/10 đầuđầu 1234 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. giới thiệu phần mềm hỗ trợ vẽ nhà để xem phong thủy!
        By lehongson in forum Hỗ trợ kỹ thuật
        Trả lời: 11
        Bài mới: 12-09-16, 17:11
      2. Trả lời: 5
        Bài mới: 26-06-13, 15:29
      3. Hội nghiên cứu Tử Bình
        By quanhatinh in forum Tử bình
        Trả lời: 79
        Bài mới: 07-08-11, 16:54
      4. Trả lời: 0
        Bài mới: 07-06-11, 10:55
      5. Kính nhờ các cao nhân nghiên cứu Tử Vi