Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 8 trên 8
        Cảm ơn
        3
        trong 1 bài viết

Default Nhờ các bác xem giúp cháu đường tình duyên

Trước hết cháu xin kính chào tất cả mọi người trên diễn đàn.
        Cháu là thành viên mới . hnay cháu lập topic này mong các bác xem giúp cháu đường tình duyên? tình duyên cháu lận đận. Năm nào cháu dễ lập gia đạo nhất ạ?

Đây là lá số của cháu
        [IMG]http://dichvu.lyso.vn/lasotuvi/3P3CATCG.jpg[/IMG]
        Cháu xin chân thành cảm ơn các bác , chúc diễn đàn ngày càng phát triển.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        215
        trong 134 bài viết

Còn quá trẻ, sao em không lo học hành mà lo chuyện vợ chồng rồi...
        Nếu lập gia đình sớm thì sẽ từ khổ đến rất khổ.....

3. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "Thuandd" về bài viết có ích này:

Khánh Mi (19-07-13)

Cảm ơn
        3
        trong 1 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Thuandd Xem bài gởi
        Còn quá trẻ, sao em không lo học hành mà lo chuyện vợ chồng rồi...
        Nếu lập gia đình sớm thì sẽ từ khổ đến rất khổ.....
        E cảm ơn anh đã có lời khuyên. Thưa anh e hiện chuẩn bị bước vào năm cuối :) năm sau sẽ tốt nghiệp. Bố mẹ em đều đã 60 tuổi rồi nên chuyện e lập gia đạo muộn e rằng sẽ ko được. Cung Phu thê e xấu, rất dễ có sự chia ly. Phận làm con e đâu biết làm trái ^^.

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Mình mới học Bát tự nên tập tành góp ý 1 chút: Bát Tự của bạn là Năm Nhâm Thân, Tháng Đinh Mùi, Ngày Đinh Mùi, Giờ Canh Tuất.

Ngày Đinh sinh tháng Mùi là được lệnh, được Ất và Đinh trụ tháng trợ lực, nên thân vượng, nhưng Đinh hỏa sinh Mùi cuối Hạ chuyển mùa, thổ bị tiết khí, không vượng lắm.

Tài, Quan hiện trên can mà thân vượng mệnh này cũng có tiền bạc và chức vụ, lực Quan trung bình nên có thể làm trưởng phó phòng hay giám đốc chi nhánh. Sinh ra trong đình trung lưu hay công chức. Bản thân mệnh này cũng hợp làm công chức hay làm cho cty.

Trụ ngày có Âm Dương Sai Thác, cơ bản hôn nhân không thuận, nhưng ko đến nổi quá xấu, giống như không hợp với gia đình bên vợ. 1 Tuất hình 2 Mùi cũng là tượng không hợp với con cái.

Dụng thần là Giáp Mộc, trong mệnh có Nhâm hợp Đinh hóa Mộc rất tốt, nên năm sau Giáp Ngọ có thể cưới được, tính theo tuổi âm là sao Thái Dương. Khoảng tháng 5 dương lịch 2014 có thay đổi tích cực, biết đâu chưa tốt nghiệp đã có cty mời về làm, nhưng trước đó tháng 2 dương lịch sẽ có tín hiệu.

Đến năm Ất Mùi 2015 thì cẩn thận tiền bạc.

Hợp làm ngành nghề về gỗ, nhựa, cao su, giấy, bao bì, vận tải biển, dầu khí, ...

Các bác thấy sai chỗ nào chỉ dùm em. ^^
        thay đổi nội dung bởi: huyruan, 20-07-13 lúc 11:38
        "Thương Quan kiến Quan, kỳ họa bá đoan"

6. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "huyruan" về bài viết có ích này:

Khánh Mi (20-07-13)

Cảm ơn
        3
        trong 1 bài viết

Trước hết e xin cảm ơn anh huyruan đã xem cho em . e xin phản hồi lại ạ :

Tài, Quan hiện trên can mà thân vượng mệnh này cũng có tiền bạc và chức vụ, lực Quan trung bình nên có thể làm trưởng phó phòng hay giám đốc chi nhánh. Sinh ra trong đình trung lưu hay công chức. Bản thân mệnh này cũng hợp làm công chức hay làm cho cty.
        -> Năm 2 tuổi em e đc nhận làm con nuôi .Bố mẹ nuôi đều làm bộ đội( nay đã nghỉ hưu ) .Cuộc sống cũng đủ ăn ạ. E xa nhà từ nhỏ, học hành cũng tạm ổn ạ, lúc nhỏ hay đc thi học sg, nhưng lớn e học kém đi ! !

Trụ ngày có Âm Dương Sai Thác, cơ bản hôn nhân không thuận, nhưng ko đến nổi quá xấu, giống như không hợp với gia đình bên vợ. 1 Tuất hình 2 Mùi cũng là tượng không hợp với con cái.

-> Đúng như Anh nói !Em đã từng yêu 2 người .Người đầu tiên Gia đình bạn ý phản đối, gây áp lực nhiều ko cho yêu. Người thứ hai là người ta say nắng 1 người khác rồi chia tay e !

Dụng thần là Giáp Mộc, trong mệnh có Nhâm hợp Đinh hóa Mộc rất tốt, nên năm sau Giáp Ngọ có thể cưới được, tính theo tuổi âm là sao Thái Dương.

-> Hiện tại em vẫn chưa có người yêu anh ạ . Em đang thích ( yêu đơn phương ) một bạn sn 91 ( 28/1/92 DL ) hơn 1 năm nay rồi . ko biết sẽ đi đến đâu, vì e ko biết bạn ý có tình cảm vs em ko nữa. Nhờ anh xem giúp liệu em có thể đến đc vs bạn ý ko ạ. Năm sau có thể cưới đc luôn ạ :D . Nếu năm sau e ko cưới thì e dễ lập gia đạo năm nào ạ.

Khoảng tháng 5 dương lịch 2014 có thay đổi tích cực, biết đâu chưa tốt nghiệp đã có cty mời về làm, nhưng trước đó tháng 2 dương lịch sẽ có tín hiệu.

-> Theo lịch thì tháng 6 DL 2014 là e tốt nghiệp ạ . E Đang học chuyên ngành Kế toán ạ . mong điều đó sẽ xảy ra. hihi

Đến năm Ất Mùi 2015 thì cẩn thận tiền bạc.
        -> E sẽ chú ý lời khuyên của anh

Hợp làm ngành nghề về gỗ, nhựa, cao su, giấy, bao bì, vận tải biển, dầu khí, ...
        -> E học kế toán, liên quan đến sổ sách, giấy tờ, e nghĩ e cũng đúng nghề ko anh. hihi

em cảm ơn anh nhiều lắm , đã bớt chút thời gian xem cho e. chúc a một ngày tốt lành.
        Trân Trọng./.
        Khánh Mi

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Lương duyên do trời định, còn là duyên nợ, em cứ làm theo lý trí của mình.

Theo Lý Cư Minh: người sinh ra vào ngày Đinh đặc biệt nhạy bén với tiền bạc, rất giỏi tính toán, nên em làm kế toán là hợp mệnh.

Cổ nhân cũng có nói: Đinh hỏa nhu trung, phẩm tính chiêu dung, bão Ất nhi hiếu, hợp Nhâm nhi trung. Tức là Đinh hỏa trong nhu, phẩm chất sáng suốt, ôm Ất mà có hiếu, hợp Nhâm mà có trung. Trong Bát tự có Nhâm hợp Đinh hóa Mộc, lại gặp Mùi dẫn đến kho Mộc, biến thành Ấn sinh vượng cho thân. Đây chính là điểm ưu việt. Nên em thử vào các cty về vận tải biển, vận tải hàng không, logistics, forwarders, thủy hải sản, ... đó chính là Nhâm thủy.

Trình độ anh chỉ tới đây. Có duyên gặp lại ^^
        "Thương Quan kiến Quan, kỳ họa bá đoan"

9. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "huyruan" về bài viết có ích này:

Khánh Mi (21-07-13)

Cảm ơn
        3
        trong 1 bài viết

Trích Nguyên văn bởi huyruan Xem bài gởi
        Lương duyên do trời định, còn là duyên nợ, em cứ làm theo lý trí của mình.

Theo Lý Cư Minh: người sinh ra vào ngày Đinh đặc biệt nhạy bén với tiền bạc, rất giỏi tính toán, nên em làm kế toán là hợp mệnh.

Cổ nhân cũng có nói: Đinh hỏa nhu trung, phẩm tính chiêu dung, bão Ất nhi hiếu, hợp Nhâm nhi trung. Tức là Đinh hỏa trong nhu, phẩm chất sáng suốt, ôm Ất mà có hiếu, hợp Nhâm mà có trung. Trong Bát tự có Nhâm hợp Đinh hóa Mộc, lại gặp Mùi dẫn đến kho Mộc, biến thành Ấn sinh vượng cho thân. Đây chính là điểm ưu việt. Nên em thử vào các cty về vận tải biển, vận tải hàng không, logistics, forwarders, thủy hải sản, ... đó chính là Nhâm thủy.

Trình độ anh chỉ tới đây. Có duyên gặp lại ^^
        hihi. vui qá. em cảm ơn anh . mong là duyên lành sẽ tới. Em kính chúc anh sức khoẻ và mọi việc luôn như ý ạ !

11. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "Khánh Mi" về bài viết có ích này:

huyruan (22-07-13)

Cảm ơn
        1
        trong 2 bài viết

em chào anh huyruan. em xin phản hồi lại cho anh đây ạ
        Dụng thần là Giáp Mộc, trong mệnh có Nhâm hợp Đinh hóa Mộc rất tốt, nên năm sau Giáp Ngọ có thể cưới được, tính theo tuổi âm là sao Thái Dương. Khoảng tháng 5 dương lịch 2014 có thay đổi tích cực, biết đâu chưa tốt nghiệp đã có cty mời về làm, nhưng trước đó tháng 2 dương lịch sẽ có tín hiệu.

-> chính xác 100% rồi ạ
        em mới có ny đc 1 tháng, em cũng muốn lấy cô này vào cuối năm, nhờ anh xem giúp năm nay em có báo hỷ ko ạ

-p/s: lâu em ko vào ních Khánh Mi nên em quên pass, em mới lập ních mới....
        kính chúc anh sức khỏe. hihi

13. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "vicsoul1892" về bài viết có ích này:

huyruan (11-05-14)

Đề tài tương tự

1. Nhờ xem giúp về đường tình duyên ạ
        By jinggun333 in forum Nhờ xem Tử Vi
        Trả lời: 5
        Bài mới: 06-06-13, 14:01
      2. Trả lời: 0
        Bài mới: 23-05-13, 17:26
      3. Lá Số Nam Nhâm Ai có duyên xem giúp!