Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 10 trên 68

Hybrid View

Cảm ơn
        77
        trong 25 bài viết

Chào Gaubong

Bạn đọc kỹ câu sau đây nhé:
        "Tiên Thiên Lý số học đang phổ biến với tính cách kết bạn và gần như biếu không. Nếu các bạn có đến để làm bạn thì các bạn cũng chỉ được cái biết, chớ không có danh lợi gì cả, không có miếng mồi dụ dỗ, bày trò hốt chụp tinh thần, mê hoặc nhân tâm, mà chỉ có một niềm hy vọng là khi bạn học Tiên Thiên Lý số được chút nào thì bạn nên mở lòng rộng rãi gấp rút truyền bá cho người trong gia đình bạn, một người cũng được, nhiều càng tốt, bất phân nam nữ. Việc làm truyền bá học thuật Tiên Thiên của bạn sẽ chứng tỏ được lòng dạ không ích kỷ, gặp được của báu hưởng thụ riêng mình…

Còn về "Xuân Phong Hồng Tử Uyên là hiệu của 1 người: thầy Hồng Tử Uyện," Mời bạn đọc một trích đoạn sau;
        maylangthang đã nói
        12/08/2008 lúc 9:28 sáng

tôi thấy bài viết do bạn kimcokynhan cho mục này không đúng, bởi cũng nhận ra rằng bạn không phải là học viên của thầy tổ Nguyễn Văn Mỳ – tự Xuân Phong, người sáng lập ra VN Dịch Lý Hội với tài liệu Dịch Lý từ sơ Đẳng đến Thái Thượng Đẳng, đã mất 1997.

Các cao đồ của thầy Xuân Phong gồm đại đệ tử Hồng Tử Uyên (hiện đang cư ngụ ở Cali), Cao Thanh (hiện đang cư ngụ ở Cali), Nam Thanh (đang ở SG), Đông Thanh (USA), Hoàng Thanh (ở SG),…
        Thế hệ thứ 2 gồm các anh chị học viên đang còn ở SG, thỉnh thoảng vẫn họp mặt trao đổi phương pháp luyện tập, có cả học viên thế hệ thứ 3 nối tiếp,…

Phương pháp luận của thầy Xuân Phong là 1 pp mới, súc tích và mang tính lý luận chặt chẽ, ngay đến Dương Kiện Toàn ở Đất Thánh, Q.10, SG, còn phải học hỏi (nhưng tiếc rằng vị này vô ơn đã tự cho là ý riêng phát minh ra, đứng ra mở lớp trên web tuviglobal.com với biệt hiệu là Chu Tử Nam, dùng công thức Chủ+Thoán Từ>>Biến+Thoán Từ+Hào Từ>>Chủ+hào từ có nguồn gốc từ pp vo tròn Chánh-Biến của thầy Xuân Phong).

Những ai đam mê Dịch Lý, muốn biết pp luận của thầy tổ Xuân Phong, hãy tìm đến các môn sinh của “phái” này nếu có duyên, qua đó sẽ gặp những tài liệu quí giá cùng những bài tập luận giải sinh động cho những biến động trong cuộc sống
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Có 4 Hội viên đã cảm ơn đến "vanvy" về bài viết có ích này:

baoq_tran (06-08-13),Kloan (27-10-09),Quang16 (12-11-09),tom (27-10-09)

Cảm ơn
        6
        trong 28 bài viết

Chào các sư huynh.
        Thực sự tôi (em, cháu) cũng chỉ là người mới võ vẽ về dịch, cũng chẳng ham danh lợi gì trên thế giới ảo. Tài liệu này do một người bạn tặng . Vì tôi (em, cháu) nghĩ là down từ trên mạng, lại thấy ở tựa cuốn sách có viết :"Tiên Thiên Lý số học đang phổ biến với tính cách kết bạn và gần như biếu không. Nếu các bạn có đến để làm bạn thì các bạn cũng chỉ được cái biết, chớ không có danh lợi gì cả, không có miếng mồi dụ dỗ, bày trò hốt chụp tinh thần, mê hoặc nhân tâm, mà chỉ có một niềm hy vọng là khi bạn học Tiên Thiên Lý số được chút nào thì bạn nên mở lòng rộng rãi gấp rút truyền bá cho người trong gia đình bạn, một người cũng được, nhiều càng tốt, bất phân nam nữ. Việc làm truyền bá học thuật Tiên Thiên của bạn sẽ chứng tỏ được lòng dạ không ích kỷ, gặp được của báu hưởng thụ riêng mình……". Nên đưa lên đây để mọi người cùng học hỏi. Nếu bác Gaubong2009 biết rõ người sở hữu tác quyền, nhờ bác liên lạc và người sở hữu có ý kiến, nếu không chấp nhận tôi sẽ dừng việc đăng lên ngay tức khắc.
        Còn về việc chỉnh sửa, tôi cũng xin cam đoan là không đụng đến một chữ nào. Tác giả là Xuân Phong và Hồng tử Uyên thì tôi cũng thấy hợp lý vì Xuân Phong là hiệu Của Thầy Nguyễn văn Mỳ. Tôi là hậu sinh (năm ra cuốn sách thì tôi chưa ra đời) cũng chỉ biết có vậy.
        Mong bác gaubong2009 chỉ giáo thêm, chân thành cám ơn bác.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

4. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "virgoo" về bài viết có ích này:

htruongdinh (09-11-09),tom (27-10-09),vanhoai (03-11-09)

Đề tài tương tự

1. Trả lời: 4
        Bài mới: 26-08-09, 12:57

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn