Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 6/8 đầuđầu ... 45678 cuốicuối
    kết quả từ 51 tới 60 trên 80
        Cảm ơn
        2
        trong 390 bài viết

Trích Nguyên văn bởi donglaiduy Xem bài gởi
        Biết ông bạn rất giỏi vượng suy, vậy tôi nhờ ông so sánh công danh của 2 người sau xem trình độ ông đến đâu:

Càn: Bính tý/ Kỷ Hợi/ Tân Mùi/ Kỷ Hợi
        Càn: Bính dần/ Kỷ Hợi/ Tân dậu/ Kỷ Hợi
        Vận: Canh tý/ Tân sửu/ Nhâm dần/ Quý Mão/ Giáp thìn/ Ất Tỵ/ Bính Ngọ/ Đinh Mùi

2 ví dụ này khác nhau 2 chữ, vận trình giống hệt, ông thử tính vượng suy xem có giải quyết được không nào.
        Tôi đã nói ti tỉ lần rồi là tôi mới bắt đầu nghiên cứu về Tài Quan Ấn nên chưa có đủ trình độ để luận về Tài Quan Ấn.

Cụ thể hiện giờ tôi chỉ nghiên cứu các ví dụ trong các sách kinh điển như Trích Thiên Tủy.... để tìm ra những bí kíp của họ hoặc các ví dụ thực tế mà tôi đã biết rõ về họ mà thôi.

Nói tóm lại là ông bạn và bác Diennien đã không sử dụng đến tính chất khắc của ngũ hành để xét vượng suy giữa 5 hành thì cũng chả khác nào như các đại cao thủ Tử Bình: Hoàng Đại Lục, Vương Khánh, Đoàn Kiến Nghiệp... đã tự nguyện chui vào "Hố Tử Thần" mà thôi.
        thay đổi nội dung bởi: VULONG, 21-09-13 lúc 23:54
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        22
        trong 141 bài viết

Ai thèm mà chui vào cái "Hố tử thần" trong trí tưởng tượng của ông. Chúng tôi không có thời gian rảnh rỗi đó đâu.Biết thì thưa thốt, kô biết thì dựa cột mà nghe nhé.

Cảm ơn
        15
        trong 1 bài viết

Bác volong chỉ đọc có cuốn sách Dự đoán theo tứ trụ của tác giả TVH mà sáng tạo ra một phương pháp mới, giản đơn dùng các phép toán cộng trừ nhân chia, dễ dàng áp dụng phổ cập, quả thực thế gian có một. Bác chưa ngâm cứu tài quan ấn là bởi có lý do chính đáng vậy?
        Nếu xét kỷ ra con đường đi của bác giống như y như một nhân vật nức tiếng trong giới vỏ lâm, đó chính là Nhạc Bất Quần tiên sinh chưởng môn phái Hoa Sơn trong truyện Tiếu Ngạo Giang Hồ (Kim Dung); Khí tông quan trọng hơn Kiếm tông nên phải luyện tâm pháp nội công, luyện Khí trước... Quan điểm này không sai, song Tử hà thần công mà Nhạc tiên sinh luyện tiếc lại không phải là công phu tối thượng như Hấp tinh đại pháp hay Dịch cân kinh của Thiếu Lâm nên cuối cùng Nhạc tiên sinh phải tự cung để học Tịch tà kiếm phổ... Nhạc tiên sinh cuối cùng rơi vào chính cái "hố tử thần" do chính mình đào ra, hy vọng bác vủlong tránh được cái kết thúc nhản tiền.

Cảm ơn
        2
        trong 390 bài viết

Trích Nguyên văn bởi @uyet Xem bài gởi
        Bác volong chỉ đọc có cuốn sách Dự đoán theo tứ trụ của tác giả TVH mà sáng tạo ra một phương pháp mới, giản đơn dùng các phép toán cộng trừ nhân chia, dễ dàng áp dụng phổ cập, quả thực thế gian có một. Bác chưa ngâm cứu tài quan ấn là bởi có lý do chính đáng vậy?
        Nếu xét kỷ ra con đường đi của bác giống như y như một nhân vật nức tiếng trong giới vỏ lâm, đó chính là Nhạc Bất Quần tiên sinh chưởng môn phái Hoa Sơn trong truyện Tiếu Ngạo Giang Hồ (Kim Dung); Khí tông quan trọng hơn Kiếm tông nên phải luyện tâm pháp nội công, luyện Khí trước... Quan điểm này không sai, song Tử hà thần công mà Nhạc tiên sinh luyện tiếc lại không phải là công phu tối thượng như Hấp tinh đại pháp hay Dịch cân kinh của Thiếu Lâm nên cuối cùng Nhạc tiên sinh phải tự cung để học Tịch tà kiếm phổ... Nhạc tiên sinh cuối cùng rơi vào chính cái "hố tử thần" do chính mình đào ra, hy vọng bác vủlong tránh được cái kết thúc nhản tiền.
        Cám ơn lời khuyên chân thành của bạn. Có điều là cái danh từ "Hố Tử Thần" mà tôi dùng ở đây chỉ để ám chỉ cho những ai theo trường phái của cụ Thiệu mà lại không sử dụng tính chất Khắc của 5 hành để xác định vượng suy giữa 5 hành với nhau từ đó mới có thể xác định được Thân vượng hay nhược mà thôi. Chính vì lý do này mà các đại cao thủ Tử Bình như Hoàng Đại Lục, Vương Khánh, Đoàn Kiến Nghiệp.... sau vài chục năm nghiên cứu đã phải thốt lên rằng "Thân vượng hay nhược và hỷ, kỵ thần không quan trọng".

Nói tóm lại là Tử Bình cho dù là trường phái nào đi chăng nữa mà không xác định được chính xác sự vượng suy giữa 5 hành trong Tứ Trụ với nhau thì các điều dự đoán có còn đáng tin cậy nữa không?

Chỉ có đơn giản như vậy thôi mà nhiều người vẫn không hiểu thì có khác gì là "Vịt Nghe Sấm".

Thật không thể hiểu nổi.
        thay đổi nội dung bởi: VULONG, 22-09-13 lúc 12:00

Cảm ơn
        131
        trong 106 bài viết

ông VL này toàn chơi kiểu dụ người ta vào chơi, xong gom lại thành một đống, rồi đẩy hết họ xuống ``hố tử thần``. Cứ tự biên tự diễn một mình đi, chả ai thèm để ý bài của ông đâu mà sấm với cả vịt.
        thay đổi nội dung bởi: diennien, 22-09-13 lúc 12:36

Cảm ơn
        2
        trong 390 bài viết

Trích Nguyên văn bởi diennien Xem bài gởi
        ông VL này toàn chơi kiểu dụ người ta vào chơi, xong gom lại thành một đống, rồi đẩy hết họ xuống ``hố tử thần``. Cứ tự biên tự diễn một mình đi, chả ai thèm để ý bài của ông đâu mà sấm với cả vịt.
        Chào bác Diennien!

Chính vì: "chả ai thèm để ý bài của ông đâu" cho nên tôi mới phải nói đi nói lại hoài câu: "Phải dùng đến tính chất Khắc của ngũ hành để xét Thân vượng hay nhược".
        Nếu không sử dụng tính chất này thì chả khác gì tự mình chui vào "Hố Tử Thần" (đó là lý do vì sao tôi đã sử dụng danh từ "Hố Tử Thần")

Chắc chắn là bác đã đọc và nghiên cứu kỹ hai cuốn sách Kinh Điển về Tử Bình: Trích Thiên Tủy và Tử Bình Chân Thuyên Bình Chú. Vậy xin bác có thể trích dẫn ra đây chỉ cần 1 ví dụ mà 2 cuốn sách này đã dùng tính chất khắc của ngũ hành để xét Thân vượng hay nhược thì tôi xin cám ơn bác vô cùng.

Thân chào.

Cảm ơn
        2
        trong 34 bài viết

Ngày xưa tại hạ đã từng bút chiến dzữ dzội...với bác VULONG...và hình như còn nhiều sư huynh đệ cũng đã từng ...Tam Anh Chiến Lã Bố với Bác ấy...

....Kết cục đều thua tơi tả xà lã...

...Nên giờ cạch rùi...
        Mộng dưới hoa!

Cảm ơn
        7
        trong 18 bài viết

Chào a.VuLong,

nhờ anh xét tính chất khắc của ngũ hành để xét Thân vượng hay nhược của bát tự sau để kiểm nghiệm có đúng với thực tế thân chủ hay không:
        ngày/tháng/năm/giờ như sau:
        Nam: Bính Ngọ -Nhâm Thìn-Bính Thìn-Kỷ Sửu
        cung phi: Càn; tiết khí: cốc vũ
        phân tích bát tự-tàng can:
        C. Tài T. Tài Quan Sát
        Tân/3 Canh/0 Quý/15 Nhâm/30
        c. Ấn T. Ấn Tỉ Kiếp Thực Thương
        Ất/18 Giáp/0 Bính/60 Đinh/20 Mậu/36 Kỷ/58

Đại vận:Quý Tị-Giáp Ngọ-Ất Mùi-Bính Thân-Đinh Dậu-Mậu Tuất-Kỷ Hợi-Canh Tý-Tân Sửu
        Đ.Vận hiện tại: Bính Thân

Rất mong nhận thông tin từ anh, thanks
        Tâm

Trích Nguyên văn bởi VULONG Xem bài gởi
        Chào bác Diennien!

Chính vì: "chả ai thèm để ý bài của ông đâu" cho nên tôi mới phải nói đi nói lại hoài câu: "Phải dùng đến tính chất Khắc của ngũ hành để xét Thân vượng hay nhược".
        Nếu không sử dụng tính chất này thì chả khác gì tự mình chui vào "Hố Tử Thần" (đó là lý do vì sao tôi đã sử dụng danh từ "Hố Tử Thần")

Chắc chắn là bác đã đọc và nghiên cứu kỹ hai cuốn sách Kinh Điển về Tử Bình: Trích Thiên Tủy và Tử Bình Chân Thuyên Bình Chú. Vậy xin bác có thể trích dẫn ra đây chỉ cần 1 ví dụ mà 2 cuốn sách này đã dùng tính chất khắc của ngũ hành để xét Thân vượng hay nhược thì tôi xin cám ơn bác vô cùng.

Thân chào.
        thay đổi nội dung bởi: btamsgn, 05-10-13 lúc 12:40

Cảm ơn
        2
        trong 390 bài viết

Trích Nguyên văn bởi btamsgn Xem bài gởi
        Chào a.VuLong,

nhờ anh xét tính chất khắc của ngũ hành để xét Thân vượng hay nhược của bát tự sau để kiểm nghiệm có đúng với thực tế thân chủ hay không:
        ngày/tháng/năm/giờ như sau:
        Nam: Bính Ngọ -Nhâm Thìn-Bính Thìn-Kỷ Sửu
        cung phi: Càn; tiết khí: cốc vũ
        phân tích bát tự-tàng can:
        C. Tài T. Tài Quan Sát
        Tân/3 Canh/0 Quý/15 Nhâm/30
        c. Ấn T. Ấn Tỉ Kiếp Thực Thương
        Ất/18 Giáp/0 Bính/60 Đinh/20 Mậu/36 Kỷ/58

Đại vận:Quý Tị-Giáp Ngọ-Ất Mùi-Bính Thân-Đinh Dậu-Mậu Tuất-Kỷ Hợi-Canh Tý-Tân Sửu
        Đ.Vận hiện tại: Bính Thân

Rất mong nhận thông tin từ anh, thanks
        Tâm
        Không đơn giản như bạn nghĩ đâu. Bởi vì khi đã biết Thân vượng hay nhược và dụng thần rồi, tức đã biết các vận hỷ dụng thần hay kỵ thần rồi mà khi luận có lúc vận dụng thần trở thành vận kỵ thần còn vận kỵ thần lại trở thành vận dụng thần...

Cho nên nếu bạn muốn kiểm tra lý thuyết của tôi có đúng hay không xin bạn vào đọc chủ đề "Lớp học Tứ Trụ sơ cấp, trung cấp và cao cấp cho tất cả mọi người" trên các trang web "Diễn Đàn Lý Học Đông Phương" hay "Huyền Không Lý Số" tại mục Tử Bình hay Tứ Trụ.

Hy vọng bạn tìm ra được những sai lầm trong lý luận của tôi.

Thân chào.

Cảm ơn
        2
        trong 34 bài viết

@ Bác VULONG:...

...Làm phiền bác tí nha...

Bác cho xin lá số Bát Tự của bác được không ??

Tự nhiên có nhã hứng xem lá số bác !!
        Mộng dưới hoa!

Trang 6/8 đầuđầu ... 45678 cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Ung thư: Không còn sợ nữa
        By dhai06 in forum Sức khỏe & Đời sống
        Trả lời: 14
        Bài mới: 09-01-13, 07:36
      2. tìm tuổi để còn lấy vợ
        By phamconghung in forum So tuổi Hôn nhân & Gia đình
        Trả lời: 1
        Bài mới: 02-11-10, 15:32