Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 7/8 đầuđầu ... 5678 cuốicuối
    kết quả từ 61 tới 70 trên 77
        Cảm ơn
        15
        trong 1 bài viết

Bác vulong nói tới sự cân bằng tổng quan là đúng rồi, trong cân bằng động thì việc định lượng hóa như bác có thể cho phép so sánh cụ thể hơn rất nhiều. Tuy nhiên kết quả có thể sai hoặc đúng vì phụ thuộc vào độ chính xác các con số cụ thể mà bác tự đưa ra trong giả thuyết của mình. Mong là các ví dụ đưa ra sau đây, bác sẽ là người phát biểu trước tiên thì mọi người sẽ ghi nhận những thành quả của bác khi ứng dụng vào thực tế.

@dinhman: trong luận mệnh dùng mệnh đề "nếu....thì...." như bạn nói là đúng đắn.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        2
        trong 390 bài viết

Trích Nguyên văn bởi @uyet Xem bài gởi
        Bác vulong nói tới sự cân bằng tổng quan là đúng rồi, trong cân bằng động thì việc định lượng hóa như bác có thể cho phép so sánh cụ thể hơn rất nhiều. Tuy nhiên kết quả có thể sai hoặc đúng vì phụ thuộc vào độ chính xác các con số cụ thể mà bác tự đưa ra trong giả thuyết của mình. Mong là các ví dụ đưa ra sau đây, bác sẽ là người phát biểu trước tiên thì mọi người sẽ ghi nhận những thành quả của bác khi ứng dụng vào thực tế.

@dinhman: trong luận mệnh dùng mệnh đề "nếu....thì...." như bạn nói là đúng đắn.
        Thì tôi đã nói trước rồi là từ các ví dụ trong thực tế khi đã biết rõ nó đã xẩy ra như thế nào rồi thì mới đi tìm các bí kíp mà tôi vẫn gọi là các giả thiết ấy mà.

Ví dụ như với phương pháp "Xác định Thân vượng hay nhược" của ông Thiệu. Sau mấy tháng nghiên cứu và áp dụng chính phương pháp của ông Thiệu vào các ví dụ mẫu mà chính ông Thiệu đã luận trong sách thấy sai bét nhè. Do vậy sau một thời gian suy luận thấy phương pháp xác định Thân vượng hay nhược của ông Thiệu không có logic, tôi đã phải tự mình đi tìm một phương pháp khác có logic hơn theo suy luận của tôi. Dĩ nhiên cái quan trọng đầu tiên là tôi đã tranh thủ lợi dụng chính các ví dụ mẫu của ông Thiệu để chỉnh số điểm cho càng đúng các tốt với các trạng thái của lệnh tháng. Từ đó mà ra "Phương Pháp Xác Định Thân Vượng Hay Nhược" của riêng tôi.

Tiếp tục với cách này mà tôi tìm tiếp ra "Phương Pháp Tính Điểm Hạn".

Đến bây giờ thì tôi đang tiếp tục sử dụng cách thức này để tìm lốt "Phương Pháp Xác Định Phát Tài và Phát Quan".

Đến giờ thì mọi người đã hiểu vì sao tôi không bao giờ là người luận đầu tiên ở đây nhưng nếu là xác định tai họa thì ngược lại tôi sẽ là người luận đầu tiên nếu tôi có hứng.

Cảm ơn
        0
        trong 14 bài viết

Theo như cách cục thì Ất là Thực Thần được cho là thiện thần cần không bị thương tổn còn Sát là ác thần nên cần phải chế ngự. Nếu đúng là sách đã dạy như vậy thì vào các vận Thực Thương là Giáp và Ất thì phải tốt đẹp nhưng thực tế lại ngược lại rất xấu. Vậy thì theo Cách Cục Pháp tại sao lại như vậy?
        @ VuLong :Nếu bác nghiên cứu sâu vào Tử bình Chân thuyên sẽ có câu trả lời này.
        Tôi cho rằng nếu kết hợp giữa TBCT (cách cục phái) với phương pháp tính hạn (vượng suy phái) của bác như hai ví trụ trên thì Độc Cô Cầu Bại trong võ lâm tử bình không ai khác hơn , chính là bác đó. Chúc bác thành công.

Cảm ơn
        2
        trong 390 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tuem Xem bài gởi
        @ VuLong :Nếu bác nghiên cứu sâu vào Tử bình Chân thuyên sẽ có câu trả lời này.
        Tôi cho rằng nếu kết hợp giữa TBCT (cách cục phái) với phương pháp tính hạn (vượng suy phái) của bác như hai ví trụ trên thì Độc Cô Cầu Bại trong võ lâm tử bình không ai khác hơn , chính là bác đó. Chúc bác thành công.
        Đừng quá hy vọng vào các sách đã được in ấn bán công khai ngoài xã hội. Bởi vì nó chỉ phản ánh một phần nào đó của Tử Bình mà thôi cho dù là các sách kinh điển nổi tiếng như "Trích Thiên Tủy" hay "Tử Bình Chân Thuyên". Nếu không đúng như vậy thì tại làm sao thiên hạ cho đến bây giờ vẫn Tậm Tịt như vậy trong khi những người có sách gia truyền như thầy Thiệu, thầy Minh.... dự đoán gần như thành thần rồi.

Tôi hy vọng những ai đã được thầy Minh (hay những thầy khác tầm cỡ thầy Minh) dự đoán, vui lòng đăng lên đây các phần quan trọng của các phần trong các lá số được luận giải đó để cho mọi người cùng nghiên cứu. Khi đó tôi tin rằng rằng các bí kíp gia truyền của họ sẽ dần dần được chúng ta phát hiện ra. Đó là con đường ngắn nhất để có thể nâng cao kiến thức về Tử Bình.

(Theo tôi nghĩ có lẽ chỉ cần tới khoảng 100 lá số được luận như vậy là đủ.)
        thay đổi nội dung bởi: VULONG, 30-09-13 lúc 17:49

Cảm ơn
        22
        trong 141 bài viết

Để tránh dài dòng, sao nhãng chủ đề, đề nghị mọi người bám sát topic, những ai thích chia sẻ ngoài lề xin mở 1 topic khác!
        Tôi xin post tiếp 3 ví dụ:
        Càn 1:Đinh Hợi Canh Tuất Kỷ Tị Canh Ngọ
        Càn 2:Đinh Mùi Canh Tuất Kỷ Tị Canh Ngọ
        Càn 3:Đinh Mùi Canh Tuất Bính thân Giáp Ngọ
        Vận: Kỷ dậu/ Mậu Thân/Đinh Mùi/Bính Ngọ/ Ất Tỵ/ Giáp Thìn

Cảm ơn
        0
        trong 14 bài viết

Càn 1 khác với Càn 2 ở chỗ:
        -Càn 1 chỉ có ý muốn dụng Ấn chế Thương quan, nên vào vận hỏa , Ấn chế Thương quan mà thành cách.
        -Càn 2 tị ngọ mùi tuất thấu Đinh có ý tòng vượng (hỏa) nên muốn diệt Kim (canh) để thành cách chứ không muốn chế,nhưng mùa thu thấu 2 Canh khó mà khắc tuyệt. Mệnh bất đắc chí.
        -Càn 3 Tỉ kiếp phá tài cách.

Cảm ơn
        2
        trong 34 bài viết

3 ví dụ:

..Tất cả khô táo và đều đi Nhiệt vận. Trước mắt đều là mệnh tốt...Nhưng mệnh 1 là Tưởng Giới Thạch...tốt nhất. Kỷ thổ thiếu nước là tầm thường...
        ...Mệnh 2 tất nhiên cũng có chút chức vụ...nhưng không có tiền...Người này cũng liên quan đến quân đội...
        ...Mệnh 3 là Bính hỏa quá vượng...Thấy chữ Thân là tốt rồi...Nhưng vận dỡ quá...Làm bên giáo dục thì được...quân đội cũng được..Cũng có phần phú quý nhỏ...
        thay đổi nội dung bởi: dinhman_kt, 01-10-13 lúc 08:34
        Mộng dưới hoa!

Cảm ơn
        15
        trong 1 bài viết

Đợi mãi không thấy bác vulong xuất chiêu... nếu cho phép sắp xếp 3 tạo này thì bản thân tôi thấy:
        1 > 3 > 2
        càn 1: là TGT đã phân tích nhiều ở chủ đề Thương quan thương tận rồi, nên không nói.
        càn 2: không thấy tài thủy là phá cách.
        càn 3: mệnh phát phú cách.

Cảm ơn
        22
        trong 141 bài viết

3 lá số này đều sinh vào Tuất nguyệt, đều là thổ kim lưỡng vượng( nhất là kim)
        Càn 1: Không thể luận thương quan thương tẫn vì thương quan có chế quan đâu. Lá này phải luận là thương quan phối ấn cách, Canh kim thương quan thấu từ Tuất, căn có ở Tỵ vô cùng cường vượng. Tuất nguyệt hỏa suy, chỉ đủ chế thương, Thương trọng ấn nhẹ cách cao, hành vận hỉ hỏa vận( thứ nhất là sinh ấn, thứ 2 là khử Hợi thủy bệnh thần) nên quý là tổng thống.

Càn 2: Cũng là thương quan phối ấn cách, Mùi Tuất hình, chị hội hỏa cục thấu Đinh chế thương quá đà rồi( cách đã thấp đi rất nhiều), hành hỏa vận là chế thương thái quá nên không có tiền đồ, rất nghèo khó.

Bạn Tuem luận chính xác.

Càn 3: Nguyệt lệnh tài tinh thấu can cường vượng, chi có Tuất Thân, dụng thần quá nhiều,cần thanh trừ bớt mới là đẹp cách, mệnh này biến thành dụng tài hỉ ấn tỷ. Mệnh này tỷ kiếp hữu khí, ấn tinh tuy phù phiếm nhưng không bị tài khắc, hành vận lại gặp ấn tỷ lưỡng vượng nên phát phú dữ dội, mệnh này là ông vua điện ảnh Hồng Kông, ông chủ TVB Thiệu Dật Phu, hiện nay đã 105 tuổi rồi.

Bạn @uyet có ý phân tích đúng.

Cảm ơn
        15
        trong 1 bài viết

Trích Nguyên văn bởi donglaiduy Xem bài gởi

Càn 1: Không thể luận thương quan thương tẫn vì thương quan có chế quan đâu. Lá này phải luận là thương quan phối ấn cách, Canh kim thương quan thấu từ Tuất, căn có ở Tỵ vô cùng cường vượng. Tuất nguyệt hỏa suy, chỉ đủ chế thương, Thương trọng ấn nhẹ cách cao, hành vận hỉ hỏa vận( thứ nhất là sinh ấn, thứ 2 là khử Hợi thủy bệnh thần) nên quý là tổng thống.
        Bác donglaiduy có thể đọc trong topic này của bác maithon trước đây thì rõ hơn http://tuvilyso.net/forum/forum_posts.asp?TID=1054

Trang 7/8 đầuđầu ... 5678 cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn