Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 34/45 đầuđầu ... 24323334353644 ... cuốicuối
    kết quả từ 331 tới 340 trên 443

Ðề tài: Dịch lý báo tin

Cảm ơn
        39
        trong 106 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thaihoa Xem bài gởi
        Trung phu: Lòng thành , tín dã,
        Ích : Tiến ich,
        Em Mẫn có lòng thành cầu mong được giảm nhẹ án. Đó là ý kiến chủ quan của em mà thôi. Thực tế vẫn giữ nguyên mức tử hình!
        Thái Hòa
        Hôm nay chính thức em Mẫn được giảm án từ tử hình xuống chung thân. đăng trên vnexpress.net
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        17
        trong 1 bài viết

Chào các bác, lâu lâu không vào diễn đàn vì ốm đau liểng xiểng cả nhà luôn. Nay có việc này nhờ các bác. Em bị mất cái ổ USB 8G màu trắng trong đó có rất nhiều dữ liệu, em đã cẩn thận để nó vào trong cái bao bằng nhựa rồi cất vào ngăn tủ trên cùng của bàn làm việc vậy mà giờ mở ra thấy biến mất không biết là đã đi đâu. Em gieo được quẻ:
        Phong - đại quá - Ly
        Với trình độ của mình em chỉ luận được đến là nó đang an vị ở cái chỗ sáng sủa trống trơn. Nhưng vậy là ở đâu, em nghĩ mãi không ra. Nhờ bác Thanhtu cùng các bác khác vào luận giúp em. Chứ chuyến này không tìm ra là chết rồi, dữ liệu mất hết.
        Em cảm ơn các bác
        namduong

Cảm ơn
        83
        trong 14 bài viết

Sao Thuần Tốn (Phong) mà ra được Đại Quá với Thuần Ly? E ko hiểu?

Cảm ơn
        17
        trong 1 bài viết

ấy chết tại em ghi không rõ nó là quẻ
        Lôi hỏa Phong - đại quá - Ly

Cảm ơn
        83
        trong 14 bài viết

Ôi trời, tại e hiểu ko đúng, dạo này đầu óc rối quá. sorry anh.

Cảm ơn
        600
        trong 419 bài viết

Trích Nguyên văn bởi namduong Xem bài gởi
        Chào các bác, lâu lâu không vào diễn đàn vì ốm đau liểng xiểng cả nhà luôn. Nay có việc này nhờ các bác. Em bị mất cái ổ USB 8G màu trắng trong đó có rất nhiều dữ liệu, em đã cẩn thận để nó vào trong cái bao bằng nhựa rồi cất vào ngăn tủ trên cùng của bàn làm việc vậy mà giờ mở ra thấy biến mất không biết là đã đi đâu. Em gieo được quẻ:
        Phong - đại quá - Ly
        Với trình độ của mình em chỉ luận được đến là nó đang an vị ở cái chỗ sáng sủa trống trơn. Nhưng vậy là ở đâu, em nghĩ mãi không ra. Nhờ bác Thanhtu cùng các bác khác vào luận giúp em. Chứ chuyến này không tìm ra là chết rồi, dữ liệu mất hết.
        Em cảm ơn các bác
        namduong
        Sáng củng có nghiã là gương, kiến. Bạn thử tìm những nơi có gương hoạc kiến.

THL
        Life is like riding a bicycle - in order to keep your balance, you must keep moving.
        ~Albert Einstein

7. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "TuHepLuong" về bài viết có ích này:

namduong (27-09-10)

Cảm ơn
        17
        trong 1 bài viết

Trích Nguyên văn bởi TuHepLuong Xem bài gởi
        Sáng củng có nghiã là gương, kiến. Bạn thử tìm những nơi có gương hoạc kiến.

THL
        Cảm ơn anh, em tìm hoài những chỗ có kiến, có gương cũng mà không thấy. Chuyến này chết em thật rồi

Cảm ơn
        83
        trong 14 bài viết

To Namduong: mình luận vui xem thế nào. Nếu ko nhầm thì đúng ra phải là mất vào giờ Ngọ ngày 24/9 được Phong- Đại Quá - Cách, nhưng quẻ biến là Thuần Ly thì khả năng tìm thấy là ko nhiều, thôi thì cứ luận theo quẻ của Namduong vậy. Cái USB 8G (Phong) chứa rất nhiều dữ liệu (Đại quá) để trong ngăn bàn trên cùng (Đại Quá) đã biến mất (LY).

Theo lý thông thường nhớ để đâu thì tìm lại đó, nếu ngăn trên cùng nhấc được ra thì nhấc hẳn ra tìm phía trong, ngăn tủ ngắn nên có thể nó rơi vào bên trong hộc bàn vì đây là kinh nghiệm mình từng gặp bàn có thiết kế như vậy.

Bạn cũng nên thử tìm trong ngăn dưới cùng xem thế nào, hay gầm bàn. Nếu ko thấy thì chắc là mất và ko tìm lại được.

10. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "HaVu" về bài viết có ích này:

namduong (27-09-10)

Cảm ơn
        17
        trong 1 bài viết

Trích Nguyên văn bởi HaVu Xem bài gởi
        To Namduong: mình luận vui xem thế nào. Nếu ko nhầm thì đúng ra phải là mất vào giờ Ngọ ngày 24/9 được Phong- Đại Quá - Cách, nhưng quẻ biến là Thuần Ly thì khả năng tìm thấy là ko nhiều, thôi thì cứ luận theo quẻ của Namduong vậy. Cái USB 8G (Phong) chứa rất nhiều dữ liệu (Đại quá) để trong ngăn bàn trên cùng (Đại Quá) đã biến mất (LY).

Theo lý thông thường nhớ để đâu thì tìm lại đó, nếu ngăn trên cùng nhấc được ra thì nhấc hẳn ra tìm phía trong, ngăn tủ ngắn nên có thể nó rơi vào bên trong hộc bàn vì đây là kinh nghiệm mình từng gặp bàn có thiết kế như vậy.

Bạn cũng nên thử tìm trong ngăn dưới cùng xem thế nào, hay gầm bàn. Nếu ko thấy thì chắc là mất và ko tìm lại được.
        Cảm ơn anh. Úi giời may thế 1h hôm nay tìm thấy rồi. Trong nhà em chỉ duy nhất có một cái gương nhỏ khoảng 20x20cm cái gương này được đặt trên tầng thứ 4 của một cái tủ. Sau khi tìm ở chỗ gương và tổ kiến ở nhà chẳng thấy đâu, buổi trưa em quyết định đi khua hết các gần tủ mặc dù không có hy vọng gì nhiều, cái gầm tủ này nó cao cách mặt đất có 1cm. Cuối cùng hóa ra nó ở đấy. Cái tủ có cái gương này nằm đối diện cái bàn làm việc có nhiều ngăn kéo của em. Em không thể nghĩ được là nó lại chui xuống gầm của tủ đối diện mà chỉ tìm trong phạm vi khu vực, tủ bàn làm việc của mình, gầm cầu thang ở gần đấy nhưng không thấy. Đúng là ơn trời, chứ mất tài liệu này coi như mất hết uy tín.
        Nếu mà nó nằm ở đấy thì luận thế nào ra được cái chỗ đấy nhỉ, anh nào luận được vào giúp em đi, để sau này em học hỏi thêm.
        Cảm ơn các anh
        namduong

Cảm ơn
        83
        trong 14 bài viết

Cái tủ này chắc cao lắm (Đại quá). Mình luận xem nó ở đâu là dựa vào MH thôi, nhìn khắp chánh biến hỗ thấy có đơn tượng Phong ở quẻ hỗ là tỵ hòa với Đơn tượng Lôi / Ngoại tượng ở chánh quái. Tốn hành mộc, tốn hạ đoạn nên đoán nó nắm dưới gầm vật bằng gỗ, mà ở đây bạn nói đến cái bàn nên đoán vậy. Kết hợp với Đại quá thì đúng là gầm thấp quá.

13. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "HaVu" về bài viết có ích này:

namduong (29-09-10)

Trang 34/45 đầuđầu ... 24323334353644 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Thông báo về Hội Thảo
        By administrator in forum Thông báo
        Trả lời: 2
        Bài mới: 21-08-09, 14:17
      2. Thông báo từ ban quản trị
        By administrator in forum Thông báo
        Trả lời: 0