Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 2/2 đầuđầu 12
    kết quả từ 11 tới 13 trên 13
        Cảm ơn
        215
        trong 134 bài viết

Gốc không vững thì không nên làm chuyện gì to tát.
        Cuộc đời bôn ba, lận đận, gian nan vất vả ngược xuôi... đến khi gặt hái thành quả thì người khác hưởng mất, họa may mình chỉ có cái sống qua ngày... đúng là sinh bất phùng thời dễ bất đắc chí nên sinh ra tư tưởng chán nản.
        Nhà cửa cũng đứng ngồi không yên, đi đâu cũng gặp chuyện xui xẻo, dễ gặp trục trặc chuyện giấy tờ, nhất là với phái nữ. Cuộc đời đôi ba lần phải đổi nhà hay chỗ ở. Nhà, chỗ ở hay công ty mình đến đều có vong, theo như hình với bóng.
        Sức khỏe cũng kém, cẩn thận kiểm tra sức khỏe thường xuyên vì dễ có khối u trong bụng và có bệnh khó nói và khó chữa (bệnh đàn ông)...
        Vợ chồng thường hay khắc khẩu.
        Cung tử cũng đôi ngã, dễ bị xẩy thai, nếu không cầu tự thì dễ gì có con; nếu sống tốt tu dưỡng tâm đức thì về già còn nhờ con cái, bằng không thì khổ vì con. (Ái ngại Thiên không lại gặp Địa không).
        Với lá số này bạn không nên tham vọng cầu danh lợi hay địa vị, nên tìm hiểu đạo lý nhiều hơn người bình thường, tập tu tâm dưỡng tánh để cuộc sống tốt hơn.
        Có câu: "Cây mọc tận thiên đình thì rễ đâm sâu tận địa phủ". Chúc bạn sáng suốt để nhìn nhận vấn đề thì con đường sáng sẽ hiển hiện ra. Có gì sai mong bạn bỏ qua.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        251
        trong 5 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Thuandd Xem bài gởi
        Gốc không vững thì không nên làm chuyện gì to tát.
        Cuộc đời bôn ba, lận đận, gian nan vất vả ngược xuôi... đến khi gặt hái thành quả thì người khác hưởng mất, họa may mình chỉ có cái sống qua ngày... đúng là sinh bất phùng thời dễ bất đắc chí nên sinh ra tư tưởng chán nản.
        Nhà cửa cũng đứng ngồi không yên, đi đâu cũng gặp chuyện xui xẻo, dễ gặp trục trặc chuyện giấy tờ, nhất là với phái nữ. Cuộc đời đôi ba lần phải đổi nhà hay chỗ ở. Nhà, chỗ ở hay công ty mình đến đều có vong, theo như hình với bóng.
        Sức khỏe cũng kém, cẩn thận kiểm tra sức khỏe thường xuyên vì dễ có khối u trong bụng và có bệnh khó nói và khó chữa (bệnh đàn ông)...
        Vợ chồng thường hay khắc khẩu.
        Cung tử cũng đôi ngã, dễ bị xẩy thai, nếu không cầu tự thì dễ gì có con; nếu sống tốt tu dưỡng tâm đức thì về già còn nhờ con cái, bằng không thì khổ vì con. (Ái ngại Thiên không lại gặp Địa không).
        Với lá số này bạn không nên tham vọng cầu danh lợi hay địa vị, nên tìm hiểu đạo lý nhiều hơn người bình thường, tập tu tâm dưỡng tánh để cuộc sống tốt hơn.
        Có câu: "Cây mọc tận thiên đình thì rễ đâm sâu tận địa phủ". Chúc bạn sáng suốt để nhìn nhận vấn đề thì con đường sáng sẽ hiển hiện ra. Có gì sai mong bạn bỏ qua.
        Cám ơn anh Thuandd đã luận giải gúp em lá số này của em!
        Qua đây em cũng xin được trích dẫn những lời góp ý và luận giải của bác nguoi saigon đã luận giải giúp em để anh em trong diễn đàn cùng đọc
        Trích Nguyên văn bởi nguoi saigon
        Vận này có lẽ là vận xấu nhất trong đời bạn nếu ta xét về mặt công danh tiền tài, Phá Quân gặp song hao là tối kị hơn nữa Thiên Mã và Tuế phá vào đó nữa thì bôn ba lao toái khôn lường, đi làm công bị gián đoạn thì còn may chứ làm ăn thì mất trắng. Nhưng vận này cũng có cái hay là cho bạn nghị lực lớn, họa có sao giải, trong xấu có tốt, như vậy là quá hay, tạo hóa không diệt ai bao giờ, nếu muốn con người ta chết thì tạo hóa đã diệt luôn rồi, 10 năm sau nữa bạn nhìn lại sẽ thấy những gian khổ bây giờ là cần thiết. Năm nay bạn phải xuống đến cùng cực thì sẽ có thay đổi ngoạn mục, chắc chắn là thay đổi công việc theo hướng khá hơn, đúng là tạo hóa không diệt ai bao giờ. Tôi nhắc ali5 để bạn tự tin và bình tĩnh, số bạn rất tốt, sẽ giàu có và qun vận lên cao nhưng muốn nó ứng thì cũng còn hơi lâu.
        Dưới đây là phần câu hỏi riêng tư!
        Trích Nguyên văn bởi nguoi saigon
        1. con bạn sẽ không sao cả, vì nhiều sao thuộc hỏa đóng trong cung tử nên con bạn sẽ nóng nảy và kích động, trai nhiều hơn gái nhưng lại đắc cách mộc hỏa thông minh, những đứa trẻ này sau sẽ cực kỳ thông minh. Sao Thiên Hình ở cung Mão thì lành. Bạn có thể tránh cho các cháu ở trong những căn phòng quá nóng bức, nếu có điều kiện nên sử dụng máy điều hòa cho các cháu ngủ cũng là cách tốt giúp thần kinh chúng bớt xung động, mùa hè cũng là mùa nóng bức làm con bạn dễ bị kích động hơn.

2. Việc nhà cửa: Bạn nên hiểu sâu 1 tí về mối quan hệ giữa Tử Vi và Phong Thủy, chúng quan hệ rất mật thiết theo luật Đồng - Ứng. bạn đang vào 1 vận xấu thì nhà cửa bạn ở phải tương ứng theo, nếu bạn có tiền đi mua nhà và cố tâm tìm một cái nhà cực tốt thì những yếu tố khách quan cũng xui cho bạn không thể ở được cái nhà tốt đó, đơn giản là không Đồng thì không Ứng, mà không ứng thì không thu hút lẫn nhau. nếu điều kiện chưa có thì bạn cứ yên tâm ờ lại nhà hiện tại của mình, khắc chế ngũ hành cho bớt cái xấu như các vị đã tư vấn. Khi vận bạn tốt và thay đổi thì lập tức cái nhà cũng thay đổi theo khi đó bạn có muốn ở lại cái nhà cũ thì hoàn cảnh mới cũng sẽ lôi bạn ra khỏi cái nhà cũ xấu đó.

3. năm nay gia đạo bạn không yên do bản thân bạn gặp tiểu vận năm có nhiều xáo trộn như tôi đã nói, nhưng bạn có thể tự giúp mình thay đổi cho bớt xấu bằng cách này, vẫn theo luật Đồng - Ứng, giữ thần trí luôn bình tĩnh, bạn nhìn cuộc sống bình thản, nhìn cái gì cũng tích cực, tự nhủ rằng mình không may như vầy nhưng còn hơn khối người khác kém may mắn hơn và vui vẻ nhìn về phía trước, làm như vậy là tự mình không cho những điều xấu nó thu hút vào người mình vì giữa mình và sự việc xấu nó không ứng được với nhau, đây là mật pháp của triết học phương Đông và Dịch Kinh.

4. Về việc đặt tên con cho cháu sắp sinh thì tôi không dám nhận vì đơn giản tôi không tin rằng đặt tên cho một đứa bé theo Thuật số sẽ làm cho cuộc đời nó may mắn lên, đó chỉ là sự vẽ vời của những người làm nghề bói toán cho dù có gán ghép nó với kinh Dịch. tên con cái phải thể hiện sự ước mong của chính 2 vợ chồng bạn về đứa bé thì mới có ý nghĩa. Chỉ có thế thôi.

Cảm ơn bạn đã tin mà hỏi ý tôi.

Cảm ơn
        215
        trong 134 bài viết

Cám ơn bạn. Đúng là có sai xót khi xem cung Tử. Còn mấy vấn đề kia bạn từ từ nghiệm chứng lại. Có khi mất thêm 10 năm nữa bạn sẽ ngộ ra nhiều điều. Định mệnh thật khắc khe...

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "Thuandd" về bài viết có ích này:

anhtrong (19-06-15)

Trang 2/2 đầuđầu 12

Đề tài tương tự

1. Trả lời: 36
        Bài mới: 21-03-14, 22:22
      2. Trả lời: 14
        Bài mới: 17-11-13, 01:17
      3. Nhờ tìm Chó Đá
        By vân từ in forum Phong Thủy I
        Trả lời: 12