Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 4/13 đầuđầu ... 23456 ... cuốicuối
    kết quả từ 31 tới 40 trên 122
        ASVN's Avatar
        ASVN is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        39
        trong 501 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tienhaiutc Xem bài gởi
        Gần nhà mình ở quê có căn nhà hàng xóm. Xây trong vận 7( nhà cấp 4 thôi) đời bố thì ở làm ăn rất phát đạt trong vận7 đến tận 2008 thì mua nhà ra chỗ khác và để lại cho anh con thứ 2,trong thời gian ông bố chưa chuyển thì làm ăn rất phát đạt gần như giàu có nhất làng.

Anh con thứ 2 sau khi được thừa hưởng căn nhà cũng có đảo lại ngói lợp lại mái cho chắc chắn(không nhớ rõ nhưng vào vận 8)
        Từ đó đến nay anh này luôn túng thiếu và vợ con ốm đi viện luôn(lần đầu về nc thấy anh kể vợ phải mổ cắt mất bên buồng trứng, lần 2 về nước thì cô con gái của anh vẫn đang nằm viện vì ốm, lần 3 về nước thì thằng con trai của anh cũng đi viện).

Căn nhà hướng 153 độ nhé, tọa độ GE là: 21.043327, 106.303169
        Sơ đồ trong file đính kèm, file cad hơi nặng không đính được.
        Cái này cũng khá hay đó nha.
        Cho cái hình Google và sơ đồ làng up lên không khác gì thầy bói mù sờ kiến?
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        118
        trong 63 bài viết

ôi zời chì kó 2kái,1nếu V7chưa đủi được thìAC7 đáo hướng-sang V 8 nghèo chăc,kèm thêm bà8 phục ngâm cấn,nếu đủi được ông bà tám đáo tọa mà ko kó lước đằng sau bán nhà mua kái khác cho nhanh

Cảm ơn
        0
        trong 26 bài viết

đề nghị trungdat20061958 đưa tinh bàn của minh nên xem thế nào!
        hãy cho nhau những gì ta đang có, lỡ mai này không có để cho nhau

Cảm ơn
        204
        trong 222 bài viết

Trích Nguyên văn bởi ASVN Xem bài gởi
        Cho cái hình Google và sơ đồ làng up lên không khác gì thầy bói mù sờ kiến?
        Sory bác. Dưới hình thì nhà anh trong hình tròn màu đỏ còn nhà mẹ&em tienhai trong hình màu xanh bác ạ! Vận 7 thì nhà anh sung túc còn nhà tienhai 'khổ tận cam lai'. Vận này thì nhà tienhai cố vay mượn đập đi xây lại lên tiền thì chưa có nhưng nhân đinh thì tốt, còn ông anh này có thể nói hiện tại 'khổ tận cam lai' cô con gái nhỏ cuối năm ngoái đi viện nửa năm tưởng chết vợ chồng nhà quê túng thiếu.
        [IMG]http://i679.photobucket.com/albums/vv156/tienhaiutc/vitri.jpg[/IMG]
        [IMG]http://i679.photobucket.com/albums/vv156/tienhaiutc/honganh-Model.jpg[/IMG]

Đằng sau nhà anh là cái ao sâu nhất làng, đằng trước là cái nhà 2 tầng mới xây của hàng xóm.
        Nghe chuyện của anh thấy cũng thương vì mình cũng trải qua nhiều thứ lên hiểu, định tư vấn cho anh đổi vị trí cổng và bể nước,nhưng nghĩ đi nghĩ lại thấy tay nghề còn non không dám 'múa dìu qua mắt thợ' lên thôi, mà chắc gì anh có tiền để làm.đưa lên đây để các bác luận chơi cho vui.
        Anh chồng tuổi Tuất:1982
        chị vợ tuổi Mão:1987
        2 đứa con thì không rõ tuổi( tienhai xa nhà suốt mà)
        Kính các bác
        thay đổi nội dung bởi: tienhaiutc, 08-06-14 lúc 18:46
        Make someone Smile & be happy!!!

ASVN's Avatar
        Cảm ơn
        39
        trong 501 bài viết

Ông già có bà nữa ah? Độ số hình như chưa chuẩn... Hai nhà gần như cùng hướng mà hai hoàn cảnh khác nhau... phi tinh bị giới hạn như vậy đó.

Cảm ơn
        204
        trong 222 bài viết

Chào bác
        Không phải ông già có bà nào bác ạ, mà là chết non(Nha tienhai có dớp từ đời ông nội đến đời bố đều bị chết non và đều bị đi tù oan một lần.)thế mới nói là 'khổ tận cam lai' chứ bác
        Phần trắng trắng đó là cái sân bê tông đấy bác ạ(nhìn chỗ đó sẽ thấy cùng hướng). cái nhà là phần màu sẫm hơn nằm đằng sau!! Khu vực này lần trước nhà mình tienhai đo la bàn và trên google chênh nhau 1 độ,với kiểu nhà chứ L này tienhai luôn nghi ngờ phuơng pháp tính hướng bác ạ, cửa chính thì hứong đó nhưng ngay nhà ngang còn 1 cửa phụ nữa cho lên gộp lại chưa chắc là vậy
        ( theo tienhai thì khoảng 176 độ thì thực tế & tinh bàn sẽ hợp lý hơn và kết hợp với loan đầu luận sẽ thấy đúng hơn)
        tienhai nghĩ rằng phi tinh chỉ dễ tính cho nhà vuông vức& nhà ống thôi bác ạ vì lúc này tính hướng sẽ dễ( phía tọa là âm phía hướng là dương thấy luôn, còn nhà hình dạng phức tạp phải xác định được cực âm và dương của nó xong mới tính đúng hứong được>>khi đó tinh bàn phi tinh mới chính xác.vài lời thiển cận mong các bác đại xá
        2 Nhà này có thể gần cùng hướng nhưng bố trí ngược nhau ở gian nhà ngang và bể nước (bên đông bên tây)

Kính bác
        thay đổi nội dung bởi: tienhaiutc, 08-06-14 lúc 20:55

Cảm ơn
        118
        trong 63 bài viết

Gửi tienhaiutc,chú nhớ đâu đó hình như chia hình chữ nhật thành 2 hình chữ nhật,gấp một hình lại theo dọc như hồi nhỏ gấp máy bay giấy ý hình kia cũng vậy ,giao điểm của 2 đường gấp ý là điểm lập cực[tâm nhà],nếu chưa hiểu hôm nào chú nhờ a quang minh vẽ vậy

ASVN's Avatar
        Cảm ơn
        39
        trong 501 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tienhaiutc Xem bài gởi
        Sory bác. Dưới hình thì nhà anh trong hình tròn màu đỏ còn nhà mẹ&em tienhai trong hình màu xanh bác ạ! Vận 7 thì nhà anh sung túc còn nhà tienhai 'khổ tận cam lai'. Vận này thì nhà tienhai cố vay mượn đập đi xây lại lên tiền thì chưa có nhưng nhân đinh thì tốt, còn ông anh này có thể nói hiện tại 'khổ tận cam lai' cô con gái nhỏ cuối năm ngoái đi viện nửa năm tưởng chết vợ chồng nhà quê túng thiếu.
        [IMG]http://i679.photobucket.com/albums/vv156/tienhaiutc/vitri.jpg[/IMG]
        [IMG]http://i679.photobucket.com/albums/vv156/tienhaiutc/honganh-Model.jpg[/IMG]

Đằng sau nhà anh là cái ao sâu nhất làng, đằng trước là cái nhà 2 tầng mới xây của hàng xóm.
        Nghe chuyện của anh thấy cũng thương vì mình cũng trải qua nhiều thứ lên hiểu, định tư vấn cho anh đổi vị trí cổng và bể nước,nhưng nghĩ đi nghĩ lại thấy tay nghề còn non không dám 'múa dìu qua mắt thợ' lên thôi, mà chắc gì anh có tiền để làm.đưa lên đây để các bác luận chơi cho vui.
        Anh chồng tuổi Tuất:1982
        chị vợ tuổi Mão:1987
        2 đứa con thì không rõ tuổi( tienhai xa nhà suốt mà)
        Kính các bác
        Xem lại đoạn này có vẻ không hợp lý! Ông già còn sống giàu nhất làng... sao bên sướng bên khổ vậy?

Mộ tổ các cụ ở đâu ( trên ông nội)?

Cảm ơn
        204
        trong 222 bài viết

Trích Nguyên văn bởi ASVN Xem bài gởi
        Xem lại đoạn này có vẻ không hợp lý! Ông già còn sống giàu nhất làng... sao bên sướng bên khổ vậy?

Mộ tổ các cụ ở đâu ( trên ông nội)?
        Sorry các bác đang chuyện nọ xọ chuyện kia.

1.Đây đang muốn nói về nhà anh hàng xóm( khoanh màu đỏ)
        Nhà anh hàng xóm( ông bà già anh ấy vẫn còn) Vận 7 ông già anh ấy làm ăn phát đạt nhất làng mua cho 3 thằng con mỗi thằng cái nhà.Ông thứ 2 này được cho luôn cái nhà cũ mà ngày xưa cả gia đình ở. Đời bố ông ấy ở đây phát là thế mà đến ông này thì nghèo túng vợ con bệnh tật suốt ngày.
        Thế lên tienhai đưa sơ đồ để các bác luận chơi.

2.Chuyện nhà tienhai thì bị nọ xọ vào như sau (vùng khoanh xanh)
        Vận 7 thì nhà tienhai nghèo túng nhất làng, 2002 bố tienhai mất(54 tuổi) năm 2 DH.Có một đặc điểm không rõ đất hay mồ mả mà nhà tienhai đời bố đời ông đều bị đi tù oan và bị chết non( do đất ở thì phải) chắc không quá tam 3 bận đâu. Mộ cụ tienhai hiện được quy tập xây chung với mộ các cụ khác trong họ tại nghĩa trang địa phuơng( hiện phát cho tienhai tý tẹo teo ở cái mộ này).Vận 8 thì vẫn túng nhưng mà nhân đinh tạm thời thấy bình an bác ạ.
        Có điều kiện thế nào chả phải tìm thầy biết trấn yểm về đất kiểm tra vì:"Ở ngoài không sao cứ về nhà là có cảm giác buồn".

Chỉ có lẹo xẹo tý vào thồi làm các bác đau đầu thành thật xin lỗi. các bác có luận thì luận nhà anh hàng xóm(1) tienhai chứ nhà tienhai(2) có đưa lên đâu mà luận.hii

ASVN's Avatar
        Cảm ơn
        39
        trong 501 bài viết

Cụ này chơi bóng hai chân sút thủng lưới bà con.... thế ai chơi nữa?
        thay đổi nội dung bởi: ASVN, 09-06-14 lúc 19:49

Trang 4/13 đầuđầu ... 23456 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Song tinh dáo tọa nhung không duọc tốt
        By alan in forum Tư vấn phong thủy
        Trả lời: 37
        Bài mới: 13-06-14, 18:32
      2. Trả lời: 27
        Bài mới: 13-06-14, 07:05
      3. mời các ACE vào giải quẻ giúp hóa giải phong thủy nhà ở
        By phiphươnghô in forum Tư Vấn Dịch số