Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 3/3 đầuđầu 123
    kết quả từ 21 tới 27 trên 27
        Cảm ơn
        28
        trong 1 bài viết

Trích Nguyên văn bởi votinh1992 Xem bài gởi
        Cháu vừa xin vào làm bên IT trong điện lực vài ngày gần đây có thể là không đúng nghề của cháu thích nhưng tại vì có người giới thiệu cho cháu vào làm nên cháu cứ làm thử xem sao.
        Thấy bạn quen quen hình như là cũng có gặp bạn hỏi bên ls và tvls rồi thì phải. Chúc mừng bạn nhé, bạn sinh cùng năm với mình mà bạn có việc làm tốt hơn mình rồi đó. Mình thì đang thất nghiệp gần tháng rồi.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        118
        trong 63 bài viết

Đúng là cháu mang mắt kính màu đen , cháu mang từ lúc mới đeo kính tới giờ mà chú ơi cháu là con trai mà đéo mắt kính màu hồng thì nhìn ra cái gì ạ :)))) mới nghĩ tới là mắc cười rồi. Cháu vừa xin vào làm bên IT trong điện lực vài ngày gần đây có thể là không đúng nghề của cháu thích nhưng tại vì có người giới thiệu cho cháu vào làm nên cháu cứ làm thử xem sao . Chú ơi cho cháu hỏi thêm 1 câu nữa ạ có phải số của cháu tình duyên lận đận lắm không ạ. Cháu cảm ơn chú nhiều lắm
        Lớn rồi ,lời của Chú phải hiểu nhiều nghĩa,kính đen tức suy nghĩ không tích cực,còn màu kính mắt chú đâu có nói.Tình duyên ư,Đúng khi cháu làm cán bộ có quyền và tiền( tình nhiều khổ lắm ai ơi),đang khổ biết nhe răng cười vậy chú(BÓI) cao chân rùi,hãy hết sức vì công việc kẻo tổn thương mọi người đã giúp cháu(trong đó hông biết có chú hông).,.

3. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "trungdat20061958" về bài viết có ích này:

votinh1992 (25-06-14)

Cảm ơn
        4
        trong 2 bài viết

Trích Nguyên văn bởi trungdat20061958 Xem bài gởi
        Lớn rồi ,lời của Chú phải hiểu nhiều nghĩa,kính đen tức suy nghĩ không tích cực,còn màu kính mắt chú đâu có nói.Tình duyên ư,Đúng khi cháu làm cán bộ có quyền và tiền( tình nhiều khổ lắm ai ơi),đang khổ biết nhe răng cười vậy chú(BÓI) cao chân rùi,hãy hết sức vì công việc kẻo tổn thương mọi người đã giúp cháu(trong đó hông biết có chú hông).,.
        Cháu cám ơn chú nhiều lắm , cháu đã hiểu được những lời của chú nói cũng may là tuy cuộc sống của cháu hơi lận đận nhưng được trời cho lại tính lạc quan , nhiều lúc như tuyệt vọng nhưng cháu vẫn mỉm cười vì cháu tin rằng chuyện gì rồi cũng sẽ qua . Cháu chỉ tạm thời làm cộng tác viên kiểu như nhân viên không chính thức thôi chú ơi chú cán bộ gì đâu sợ có khi thử việc xong lại bị đuổi về nữa cơ , cháu chỉ cần có việc ổn định lo cho gia đình là được rồi. Trước giờ cháu đã trải qua 3 mối tình rồi cũng tan hết vì đôi khi vì khoảng cách quá xa hay nhiều lý do nữa , theo tình tình chạy còn chạy tình thì tình chạy luôn :))) . Cháu cám ơn chú 1 lần nữa vì đã tận tâm giúp cháu :D
        thay đổi nội dung bởi: votinh1992, 25-06-14 lúc 23:35

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "votinh1992" về bài viết có ích này:

ducnhan2012 (26-06-14)

Cảm ơn
        118
        trong 63 bài viết

Cháu cám ơn chú nhiều lắm , cháu đã hiểu được những lời của chú nói cũng may là tuy cuộc sống của cháu hơi lận đận nhưng được trời cho lại tính lạc quan , nhiều lúc như tuyệt vọng nhưng cháu vẫn mỉm cười vì cháu tin rằng chuyện gì rồi cũng sẽ qua . Cháu chỉ tạm thời làm cộng tác viên kiểu như nhân viên không chính thức thôi chú ơi chú cán bộ gì đâu sợ có khi thử việc xong lại bị đuổi về nữa cơ , cháu chỉ cần có việc ổn định lo cho gia đình là được rồi. Trước giờ cháu đã trải qua 3 mối tình rồi cũng tan hết vì đôi khi vì khoảng cách quá xa hay nhiều lý do nữa , theo tình tình chạy còn chạy tình thì tình chạy luôn :))) . Cháu cám ơn chú 1 lần nữa vì đã tận tâm giúp cháu :D
        Báo cáo cháu,cháu muốn thu nhập bi nhiêu 1 tháng,ngành gì,quận nào,may ra bạn chú thiếu người chú gửi(nếu thất nghiệp).,.

Cảm ơn
        4
        trong 2 bài viết

Trích Nguyên văn bởi trungdat20061958 Xem bài gởi
        Báo cáo cháu,cháu muốn thu nhập bi nhiêu 1 tháng,ngành gì,quận nào,may ra bạn chú thiếu người chú gửi(nếu thất nghiệp).,.
        Dạ thôi cháu ko làm phiền chú đâu , nếu mà trường hợp xấu nhất xảy ra thì cháu cũng tự mình đi xin việc chứ còn trẻ mà sao mà ỷ lại được .Cháu có việc làm là mừng lắm rồi lương thì chả dám đòi vì mới tốt nghiệp mà . Tự thân vận động rồi cơ hội tới phải không chú

Cảm ơn
        215
        trong 134 bài viết

......Có tài mà cậy chi tài,
        Chữ tài liền với chữ tai một vần.
        Đã mang lấy nghiệp vào thân,
        Cũng đừng trách lẫn trời gần trời xa
        ........

Mở đầu bằng trích đoạn 4 câu thơ trong truyện Kiều của thi hào Nguyễn Du để em nghiệm lý sau này.
        Còn bây giờ, em mới vừa tốt nghiệp, còn nhiệt tâm hăng hái của tuổi trẻ, biết bao hoài vọng tương lai tươi sáng....
        Thấy em loanh hoanh trong lá số này mà chưa thấy điểm chính yếu cần quan tâm. Thấy yếu chỗ nào thì nên bồi chỗ đó, thấy khó chỗ nào thì khắc phục chỗ đó, thấy nguy hiểm chỗ nào thì cẩn thận chỗ đó. Nay tôi lượm lặt một ít kiến thức tử vi gần xa cũng góp mấy ý vui buồn cùng em, có thể đúng sai tuỳ em nghiệm lý... từ từ...
        - Cung Thê: thấy cung này em băn khoăn nhiều nên nói trước. Cung thê có Phá Quân gặp song hao thì làm sao không xấu được, nhất là khi giáp Hồng Đào gặp Hoả Linh Tấu Tuế Kỵ. Sau này cũng vì ơn nghĩa mà nên duyên. Cả hai vợ chồng đều rất nóng nảy và bướng bỉnh... Làm sao trừ được 2 cái này thì nhân duyên mới bền vững. Không nên soi mói quá khứ của vợ, có những quá khứ không nên đào sâu, chuyện gì đã qua hãy cho qua và hãy cùng nhìn về tương lai phía trước.
        - Cung Điền: gặp cách cự đồng hãm cùng không kiếp hình thì nhà cửa vốn chẳng yên, trong nhà thường hay xảy ra chuyện lục đục. Cái này cũng liên quan đến âm phần trong nhà nhưng tuyệt đối không nên trấn yểm bậy bạ mà nên dùng thân tâm hoá giải. Kết hợp nhờ phong thuỷ bổ cứu. Nếu không tài lộc luôn bị cản trở. Phần âm có thể là những người thân trong gia đình. Cái này cũng không đào sâu vì dễ mang tiếng mê tín dị đoan...
        -Cung Quan: Thân cư quan được cách Tử Phủ Vũ Tướng xem ra tốt nhất, nhưng chẳng may bị triệt xâm phạm... lại rơi vào thế Mã triệt ngộ song hao... cái này chỉ mang lại hư danh với đời.. Hôi tuế kỵ khốc hư ...lại chủ mang tiếng thị phi, bị cản trở trong công việc.
        - Cung Mệnh-Tài-Quan: được cách rất tốt, học cao hiểu rộng, số có tài tuy nhiên lại rất bướng, liều lĩnh và nóng tính. Chính cái ỷ lại tài dễ làm bản thân tự cao nhưng mọi toan tính đều không được như ý dễ dẫn đến chán nản. Sau này dễ vì tự cao tự đại, tham mê mà dẫn đến phá sản (cái này sách nói.. anh bê nguyên si vào đây cho em tham khảo) mặc dù vậy, ra ngoài luôn gặp quý nhân giúp đỡ.
        - Cung Nô: Hồng đào riêu thai không kiếp phuc binh: bây giờ chưa biết sao nhưng sau này thấy quen bạn bè toàn trong giới ăn chơi không vậy rất tốn tiền vì những cuộc ăn chơi này.... hậu quả rất đáng ngại.
        - Cung Tật ách: viêm họng, thận yếu, tim mạch, huyết áp thấp, tai biến... thấy thai toạ hợp chiếu dễ vì bệnh mà hay nằm viện dài lâu...
        Tóm lại mọi cái xấu đều nằm tại gốc không vững, đó là cung Phúc. Phúc mỏng kèm tính nóng nảy, bướng bỉnh, cậy tài mà quên đi mình là ai. Dẫu có biết trước là vậy, dẫu cho có kén cá chọn canh đi nữa thì xin lưu ý 4 câu thơ trên. Lá số mình nắm trong tay, còn vận hành thế nào, nhanh hay chậm, gia giảm thêm bớt gì thì tuỳ vào bạn thêm thắt vào...

9. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "Thuandd" về bài viết có ích này:

votinh1992 (28-06-14)

Cảm ơn
        4
        trong 2 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Thuandd Xem bài gởi
        ......Có tài mà cậy chi tài,
        Chữ tài liền với chữ tai một vần.
        Đã mang lấy nghiệp vào thân,
        Cũng đừng trách lẫn trời gần trời xa
        ........

Mở đầu bằng trích đoạn 4 câu thơ trong truyện Kiều của thi hào Nguyễn Du để em nghiệm lý sau này.
        Còn bây giờ, em mới vừa tốt nghiệp, còn nhiệt tâm hăng hái của tuổi trẻ, biết bao hoài vọng tương lai tươi sáng....
        Thấy em loanh hoanh trong lá số này mà chưa thấy điểm chính yếu cần quan tâm. Thấy yếu chỗ nào thì nên bồi chỗ đó, thấy khó chỗ nào thì khắc phục chỗ đó, thấy nguy hiểm chỗ nào thì cẩn thận chỗ đó. Nay tôi lượm lặt một ít kiến thức tử vi gần xa cũng góp mấy ý vui buồn cùng em, có thể đúng sai tuỳ em nghiệm lý... từ từ...
        - Cung Thê: thấy cung này em băn khoăn nhiều nên nói trước. Cung thê có Phá Quân gặp song hao thì làm sao không xấu được, nhất là khi giáp Hồng Đào gặp Hoả Linh Tấu Tuế Kỵ. Sau này cũng vì ơn nghĩa mà nên duyên. Cả hai vợ chồng đều rất nóng nảy và bướng bỉnh... Làm sao trừ được 2 cái này thì nhân duyên mới bền vững. Không nên soi mói quá khứ của vợ, có những quá khứ không nên đào sâu, chuyện gì đã qua hãy cho qua và hãy cùng nhìn về tương lai phía trước.
        - Cung Điền: gặp cách cự đồng hãm cùng không kiếp hình thì nhà cửa vốn chẳng yên, trong nhà thường hay xảy ra chuyện lục đục. Cái này cũng liên quan đến âm phần trong nhà nhưng tuyệt đối không nên trấn yểm bậy bạ mà nên dùng thân tâm hoá giải. Kết hợp nhờ phong thuỷ bổ cứu. Nếu không tài lộc luôn bị cản trở. Phần âm có thể là những người thân trong gia đình. Cái này cũng không đào sâu vì dễ mang tiếng mê tín dị đoan...
        -Cung Quan: Thân cư quan được cách Tử Phủ Vũ Tướng xem ra tốt nhất, nhưng chẳng may bị triệt xâm phạm... lại rơi vào thế Mã triệt ngộ song hao... cái này chỉ mang lại hư danh với đời.. Hôi tuế kỵ khốc hư ...lại chủ mang tiếng thị phi, bị cản trở trong công việc.
        - Cung Mệnh-Tài-Quan: được cách rất tốt, học cao hiểu rộng, số có tài tuy nhiên lại rất bướng, liều lĩnh và nóng tính. Chính cái ỷ lại tài dễ làm bản thân tự cao nhưng mọi toan tính đều không được như ý dễ dẫn đến chán nản. Sau này dễ vì tự cao tự đại, tham mê mà dẫn đến phá sản (cái này sách nói.. anh bê nguyên si vào đây cho em tham khảo) mặc dù vậy, ra ngoài luôn gặp quý nhân giúp đỡ.
        - Cung Nô: Hồng đào riêu thai không kiếp phuc binh: bây giờ chưa biết sao nhưng sau này thấy quen bạn bè toàn trong giới ăn chơi không vậy rất tốn tiền vì những cuộc ăn chơi này.... hậu quả rất đáng ngại.
        - Cung Tật ách: viêm họng, thận yếu, tim mạch, huyết áp thấp, tai biến... thấy thai toạ hợp chiếu dễ vì bệnh mà hay nằm viện dài lâu...
        Tóm lại mọi cái xấu đều nằm tại gốc không vững, đó là cung Phúc. Phúc mỏng kèm tính nóng nảy, bướng bỉnh, cậy tài mà quên đi mình là ai. Dẫu có biết trước là vậy, dẫu cho có kén cá chọn canh đi nữa thì xin lưu ý 4 câu thơ trên. Lá số mình nắm trong tay, còn vận hành thế nào, nhanh hay chậm, gia giảm thêm bớt gì thì tuỳ vào bạn thêm thắt vào...
        Em cám ơn anh nhiều lắm 4 câu thơ anh viết là nói về thuyết tài và mệnh như cụ Nguyễn Du đã nói

- Về cung thê : như anh đã nói Phá Quân hãm hội song hao lại thêm tả hữu thì xấu lại hay có bất hòa căng thẳng , có văn xương có thể lấy vợ xinh nhưng bù lại thì tính ham chơi ít lo cho gia đình. Tam hợp mệnh là Hỏa khắc tam hợp thê là Thủy số em khắc vợ phải không .

- Về cung điền : thì hiện tại lâu lâu nhà em cũng chẳng yên có chuyện chẳng hạn hàng xóm xây nhà , nhà em bị sụt đất hay nứt tường chẳng hạn .

- Về cung Mệnh - Tài - Quan:Cuộc sống của em từ nhỏ đã phải lận đận nhiều thứ , nhưng do tính lạc quan nên mọi thứ cũng qua rồi lớn lên mọi thứ đỡ dần. Em thì được cái trời cho học ít nhưng hiểu nhiều có khi gần thi mới học bài nhưng cũng qua , tính tình em thì hay bướng bỉnh và lại nóng tính không làm chủ được bản thân mình . Em thì cũng không có tài năng gì nhưng có tính tự cao ngầm tuy nó không bộc lộ ra ngoài nhưng trong lời nói đôi khi có ý như vậy. Hay lo âu suy nghĩ tính toán rồi mọi chuyện không như ý mình dễ đâm ra chán nản , người tính thì không bằng trời tính mà. Em cũng có lòng hay thương người giúp đỡ người khác vậy nên có thể ra ngoài em hay được người khác giúp đỡ :
        + Tháng 10 / 2013 vừa rồi em bị tụt huyết áp xỉu ngoài đường có người tận tâm giúp đỡ rồi chở vào bệnh viện khâu lại vết thương xong trả lại chìa khóa xe xong đi mất không đợi cám ơn
        + Năm nay thì có người giúp đỡ cho việc làm dù không quen biết người đó trước, nhà em thì không có gốc gác gì cả cũng chả quen ai chắc là nhờ may mắn trời ban cho

- Về cung Nô : Sau này thì em không biết thế nào , nhưng hiện tại em quen bạn bè thì bình thường thôi , cung Nô của em sinh xuất cho cung Mệnh có phải là em nhờ bạn bè mà kiếm ra tiền không ạ

- Về cung Tật: Chính xác hoàn toàn , em từ nhỏ đã bị viêm họng giờ thì thành mãn tính trời lạnh là bị dù có uống thuốc gì , huyết áp em thấp có lần xỉu như em đã kể .

Sau này em không biết thế nào bây giờ em tuy tính nóng nảy bướng bỉnh biết mình biết người , em cũng chả có tài năng gì mà làm sau cậy tài mà quên đi mình là ai được chứ :D .

Em cám ơn anh đã nói cho em biết thêm nhiều thứ .

11. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "votinh1992" về bài viết có ích này:

viettrung (19-08-14)

Trang 3/3 đầuđầu 123

Đề tài tương tự

1. các chú giúp cháu đc k ạ
        By Tomyeuhg in forum So tuổi Hôn nhân & Gia đình
        Trả lời: 1
        Bài mới: 20-10-13, 07:04
      2. Nhờ chú LNQ xem giúp tôi nhé - Cám ơn chú
        By wishes in forum PHÒNG GIẢI SỐ TỬ VI
        Trả lời: 3