Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 7/7 đầuđầu ... 567
    kết quả từ 61 tới 70 trên 70
        Cảm ơn
        118
        trong 63 bài viết

Trích Nguyên văn bởi TuHepLuong Xem bài gởi
        Xin tạm trả lời bạn. Bạn cứ việc phản hồi vời tính cách "thảo luận" thì lão Tư tôi không ngại tiếp chuyện cùng bạn.

Khi bạn hỏi câu "Thế theo bác thì như thế nào là đúng" thì trong câu này tôi tạm tách ra 2 chử "theo bác" là hỏi ý kiến cá nhân của tôi. Khi tâm tôi và tâm của bạn có muôn ngàn sai biệt thì cái tri kiến của tôi nó không phải là tri kiến của bạn.

Còn câu "thế nào gọi là đúng"? Nói theo pháp thế gian thì chử "đúng" được định nghĩa là "phù hợp với cái hoặc điều có thật, không khác chút nào", như vậy thì lời giải của các vị giải lá số đều phải thông nhất thì đó gọi là đúng. Nhưng trên thực tế có được như vậy không? Tại sao cùng 1 lá số mà có nhiều thầy giải mà những lời giải lại khác nhau, như vậy ai đúng ai sai? và ai là giam khảo để quyết định đúng sai? Như vậy thì ai có phương pháp xem tử vi, giải số đúng?

Còn câu hỏi "Coi kiểu nào là chuẩn?", thay vì trục tiếp trả lời, tôi dùng phương tiện thí dụ mà trả lời cho bạn. Khi bạn vào phòng mạch Tây Âu, bạn đâu có thấy ông bác sỹ nào xem mạch đoán bệnh phải không? Tương tự trong phòng mạch đông y, bạn đâu có thấy ông thầy thuốc nào dùng máy x-ray rọi xoi ruột, hoặc dùng máy đo nhịp tim phải không? Bạn học như thế nào thì khi thực hành như vậy. Tôi không là bạn, bạn không là tôi. Chuẫn hay không chuẩn không phải do tôi nói mà được.

Tôi không phải là người giải số, bạn hỏi "ý kiến" của tôi thì tôi nói theo ý kiến của tôi, đúng sai tùy người đọc. Tâm chúng sanh vốn không đồng, có phải vậy không?
        Kính cụ BỐN(TƯ)cụ gõ chỉ được cái đúng,BS đông y bắt mạch còn thêm nhìn sắc, diện,mạo-nghe lời kể của bệnh nhân hoặc người nhà của người bệnh=ra bệnh(trước khi tây y xâm nhập, nước Việt có xài đông y),cùng báo cáo cụ tài liệu cân xương của cụ quá Đúng,bên cạnh đó nhà cháu cân luôn cả da thịt mới có phú hơi khác cụ tí xíu,kính mong cụ tha lỗi,hình như cụ giận nhà cháu mới tặng và dịch cùng hướng dẫn cách tính luôn,vâng trang nhà mình nhiều người biết càng hay,nhà cháu vô trang chủ yếu là học hỏi,trước mắt là xử lí vụ phản phục ngâm toàn bàn gây họa cho người Việt,cụ có kinh nghiệm vụ này cho nhà cháu thọ giáo-xin chân thành cám ơn cụ trước,,,,.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        396
        trong 204 bài viết

Trích Nguyên văn bởi maikien.dongthap@yahoo.com Xem bài gởi
        Lâu nay không vào diễn đàn , nay vào lại thấy có Bác trungdat20061958 này ngộ ghê, thường hay có câu '' nhìn nét chữ biết nết người '' . Dù trong diễn đàn ảo tuy không thấy mặt nhau nhưng qua văn phong , cách nói cũng đủ thấy được rằng bác trungdat20061958 tuy lớn tuổi mà cư xử thật tệ , không tự trọng chính mình và tôn trọng mọi người gì cả , thật đáng tiếc , tiếc thay , tiếc thay.....
        Bạn biết Trungdat là ai chưa mà bạn tiếc thay.....

3. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "Jangtam58" về bài viết có ích này:

trungdat20061958 (02-07-14)

Cảm ơn
        0
        trong 12 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Jangtam58 Xem bài gởi
        Tuy tôi chưa thấy mặt bác trungdat20061958 và cũng không cần biết bác ấy là ai , những điều tôi nhận xét bác ấy chính là "nhân cách" của bác ấy , và tôi chỉ tiếc cho nhân cách của một phong thủy sư như bác ấy đã từng nói ở bên dưới đây :
        Trích Nguyên văn bởi trungdat20061958 Xem bài gởi
        Tối qua 20/6/2014 trong lúc trà đàm với các bạn già ở Đồng Nai mình chợt hỏi người cháu:giường nhà cháu kê chỗ nào trong phòng[do đã biết trước hướng nhà cháu],cháu nói sát tường phía tây,mình nói nên chuyển giường sang phía đông của phòng,vậy là các bạn già và cháu tròn xoe mắt:ông hay thật sao ông không tới nơi mà biết,đáp:đoán mò ấy mà-rồi không khảo mà họ khai con dâu họ bệnh ra sao,từ bao nhiêu kg sụt còn bao nhiêu kg,rồi hỏi cách khắc phục-mình tư vấn:1,về nhà cha mẹ chồng-không thể-2,về nhà cha mẹ [đối diện bên đường]cũng không thể-vậy còn 1cách nếu không nghe thì(hết tư vấn)-hỏi:cách nào-đáp:dọn hết phòng sau cùng đi chổ khác, bố trí phòng ngủ tại đây để sử dụng tới năm 2023,người cháu nói hồi trước cháu đã định bố trí phòng ngủ tại đó rồi-vậy mà.../Các bạn sẽ thấy sự huyền diệu của Huyền Không khi nghiên cứu nhà hướng HỢI chính tuyến Vận 8.,.
        Đang trong thời kỳ bảo hành vài căn, rảnh nên lại đưa lên nhằm giúp các bạn mới có tư liệu ngâm cú.Người cháu ở TÂY NINH cất nhà V7 QUÝ ĐINH chính tuyến,nhà HCN theo chiều dọc,cửa sau ở chính giữa cạnh đáy,mặt tiền đường liên xã ô tô chạy vô tư kế là nhà lối xóm,bếpvà WC phía sau xây V8,ngoại loan đầu bằng nhau không có gì đáng nói,V7mần ăn tốt,V8 èng èng 2013 hao tiền do làm ăn chung với bạn ở xã khác.Người cô của chồng mời mình lên,nhìn sơ thấy nhà đẹp,chồng to cao giống chủ thầu,vợ dáng phúc đức,2 cháu gái sáng sủa-xinh xắn,uống cafe chưa xong lấy la bàn đo,giở sách ra ta hỏi:cháu học giỏi không=có,vc hay cãi không(cô cháu đỏ mặt)=có,gần đây có hao tiền không,cô cháu nói như mếu kể tội chồng đủ thứ,ráng chờ bà họKể nguôi giận,bèn nói:không phải tại nó đâu tội nó,vậy tại gì chú=tại ông Phạm văn Cửa Sau,làm sao chú=chuyển khẩu cho ổng ra chỗ này,từ ấy tới nay không nghe cô cháu MẾU nữa.,.
        Hôm qua 29-6-2014,đang tính chuồn vì sợ bị gây mê,lại bị chú em bắt đi coi cho 1 sĩ quan bộ đội sắp được nghỉ hưu...non,a tên Son em chở tới,cho e zô trước,ở ngoài ngắm ngôi nhà đẹp liền móc đt cùn ra chụp,vẳng nghe đâu đó tiếng vàng của họ mèo hát chồng và hình như cả chú em,bước vô trong thấy giống nữ lãnh đạo đoàn tiếp viên Vietnam air line,liền nở nụ cười tươi như hoa buổi sáng:thưa ông bà,nhà em thấy ngôi nhà đẹp quá muốn tới xin mẫu về làm giống như vậy để ở cho sướng,một nụ cười tươi giống nữ Giám Đốc Hà thành:nhà chúng em cũ rồi,bây giờ nhiều nhà đẹp hơn nhiều,vô phòng khách,anh Son 1 chân hình như mới mổ dây chằng đầu gối đang băng tập tễnh lấy trà và cafe tiếp bờm,nhìn sơ đoán mò nhẩm:hình như có lẽ nhà này thuộc hàng trung gia,khuôn viên 7,5 x20,bên trái[tính từ tâm]3,2 m có cổng 2 cánh kế sân đậu 1 xe 4 bánh-toàn xe màu đen đen,kế bếp có cửa nhìn thẳng ra cổng,phòng khách cũng dài dài,kế cầu thang,kế wc,bếp liền nhà thành thử giống hình chữ L,dẫu què vẫn ráng dẫn bờm lên lầu,phần trên bếp phòng ngủ của vc chủ cũng thấy cửa nhìn ra cổng nên thơ,trên phòng khách phòng học+ngủ 2tố nữ giống mẹ đều sinh 1997. lên nữa phòng thờ tại tâm+sân thượng,lại xuống uống cafe,hút thuốc,tám,hóa ra A 1962,C 1968,hỏi ac nhu cầu gì,a không giấu: chị muốn lên chức nữa dầu đang làm trưởng phòng trong 1 sở,cất nhiều kim loại cùng polyme,a muốn có trai trửơng,cửa trước chỉ có 4 cánh rộng 4m,kế hiên kế nhiều loại cây phát tài kế hàng rào sắt,la bàn chỉ hướng 173,5 không biết có tốt không,đo xong a bắt ra quán cafe bóng đá ,bắt lại quán có chim sẻ,nhân lúc không ai để ý trốn ra xe,tắt đt cùn,về tới Sì Gòn vẫn còn MỆT.,.Nhà xây 1995.
        Và còn nhiều hơn thế nữa , không thể kể hết được , như bạn cũng đã đọc nhiều ở diễn đàn này rồi còn gì , sao lại thắc mắc thế chứ. hihihihihihihihi

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "maikien.dongthap@yahoo.com" về bài viết có ích này:

vqkhanh019 (02-07-14)

Cảm ơn
        396
        trong 204 bài viết

Trích Nguyên văn bởi maikien.dongthap@yahoo.com Xem bài gởi
        Tuy tôi chưa thấy mặt bác trungdat20061958 và cũng không cần biết bác ấy là ai , những điều tôi nhận xét bác ấy chính là "nhân cách" của bác ấy , và tôi chỉ tiếc cho nhân cách của một phong thủy sư như bác ấy đã từng nói ở bên dưới đây :

Và còn nhiều hơn thế nữa , không thể kể hết được , như bạn cũng đã đọc nhiều ở diễn đàn này rồi còn gì , sao lại thắc mắc thế chứ. hihihihihihihihi
        Bác này giỏi lắm bạn ạ,viết đầy cả bao nhiêu trang.
        Ai nói gì mặc kệ,cứ cắm cúi viết và viết...he he...

7. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "Jangtam58" về bài viết có ích này:

vqkhanh019 (02-07-14)

Cảm ơn
        118
        trong 63 bài viết

Cám ơn tới bạn Jang,9 con số kết hợp bạn đọc mấy bài của Thời Tứ may ra ngộ hết.,.

Cảm ơn
        156
        trong 84 bài viết

Bác này giỏi lắm bạn ạ,viết đầy cả bao nhiêu trang.
        Ai nói gì mặc kệ,cứ cắm cúi viết và viết...he he...
        Ờ, ờ...
        Tôi cũng nghĩ vậy, Bác ấy hình như món nào cũng biết. Chỉ có 1 điều Bác ấy không biết...
        Chắc Bác ấy đã thành Thánh nhân.
        Không Nguyên.

10. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "Lê Điền" về bài viết có ích này:

nguoicondatquang (02-07-14),trungdat20061958 (02-07-14),vqkhanh019 (02-07-14)

Cảm ơn
        118
        trong 63 bài viết

Cám ơn tới sự nhận xét,một hội viên mới mà được nhiều cụ trong làng giúp đỡ là rất may mắn,bạn đã học và hành ĐẮC NHÂN TÂM sẽ hiểu rằng để trang thành tốt nhất trong các trang cần có thật nhiều người giỏi giúp đời-nên tự mạn phép dùng điều cuối cùng:KHÍCH TƯỚNG ,mến,,,,,.

12. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "trungdat20061958" về bài viết có ích này:

nguoicondatquang (02-07-14)

Cảm ơn
        98
        trong 50 bài viết

@ trungdat20061958: amour đã chuyển vào tài khoản (trong topic từ tấm lòng đến tấm lòng) 200 ngàn VNd sáng nay.

14. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "amouruniversel" về bài viết có ích này:

Lê Điền (02-07-14),trungdat20061958 (02-07-14)

Cảm ơn
        118
        trong 63 bài viết

Trích Nguyên văn bởi amouruniversel Xem bài gởi
        @ trungdat20061958: amour đã chuyển vào tài khoản (trong topic từ tấm lòng đến tấm lòng) 200 ngàn VNd sáng nay.
        Cám ơn vẹcsen,hình như bạn cũng là thày thì phải,có gì ae giúp nhau hoàn thiện để giúp đời theo tâm Phật,coi và dịch chưa sát thì coi lại bao giờ bằng sát thì thôi,kinh phí tùy tâm mình đâu có giữ nên không ngại,ai có nhu cầu quán em chiều khách hết lòng,thân ái....,

16. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "trungdat20061958" về bài viết có ích này:

amouruniversel (03-07-14)

Cảm ơn
        156
        trong 84 bài viết

Trích Nguyên văn bởi amouruniversel Xem bài gởi
        amour đã chuyển vào tài khoản (trong topic từ tấm lòng đến tấm lòng) 200 ngàn VNd sáng nay.
        Cám ơn Anh đã ủng hộ vào Quỹ từ tấm lòng đến tấm lòng.
        Không Nguyên.

18. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "Lê Điền" về bài viết có ích này:

amouruniversel (03-07-14)

Trang 7/7 đầuđầu ... 567

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn