Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 1/2 12 cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 11
        Cảm ơn
        0
        trong 1 bài viết

Default xin cac bac cac chu anh chi em xem tu vi gium

tôi tên là trương hữu phước sinh ngay 13 tháng 9 năm bính thân nam
        (âm lịch) giờ thìn
        năm nay tôi được 59 tuổi chưa có gia đình
        đang làm cơ quan nhà nước
        hiện sống với anh chị em ruột
        cha mẹ mất hết
        nhờ anh chị em xem giùm lá số tử vi chừng nào hy vọng lập gia đình
        cung tài bạch ,cung thê ,cung thân ,cung mệnh có tốt không ?
        và vận hạn 10 năm từ :59t đến 63t có gì đặc biệt không ?
        thành thậ cám ơn cao nhân
        thay đổi nội dung bởi: phuoc_truong, 06-08-14 lúc 15:21
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        215
        trong 134 bài viết

Tuổi này đã đi qua 2/3 kiếp người rồi, cũng gần tuổi hưu vậy còn trông chờ gì vào thân, mệnh, tài nữa. Hậu vận chỉ là tấm gương phản chiếu kết quả lúc tuổi trẻ mà mình đã tạo lập nên. Có câu trồng cây chanh thì không thể cho trái cam được.
        Nếu năm nay mong muốn lập gđ vẫn được (khoảng tháng 8 hay tháng 9), lấy người đã từng ly hôn rồi, nếu có con riêng thì càng tốt... Xem như được khuyến mãi, lấy một được thêm hai ba vậy, cho vui nhà vui cửa....
        Nếu lập gđ thì không nên đưa về nhà sống chung hay gần anh chị em được. Nếu bên kia đã có nhà riêng thì nên đi đi về về, góp gạo thổi cơm chung thì mới lâu bền được.
        Tuổi này nên hướng tâm mà sống, đừng lệ thuộc quá nhiều vào ngoại cảnh nữa. Cái gì cho được cứ cho,bỏ được cứ bỏ (ý nói vật chất), nếu không rước thêm nghiệp nặng bên mình.
        thay đổi nội dung bởi: Thuandd, 11-08-14 lúc 11:05

3. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "Thuandd" về bài viết có ích này:

Lê Điền (11-08-14)

Cảm ơn
        0
        trong 1 bài viết

xin cam on THUANDD da giai la so cho toi
        xin anh lam on giai la so tu vi cua toi
        nắm :sinh ngày 13 tháng 9 âm lịch giờ thìn năm bính thân
        nhờ anh xem vận hạn năm 2016 có gì thay đổi ko?
        xin thanh that cám ơn

Cảm ơn
        215
        trong 134 bài viết

Thấy bác đang vướng vào tranh chấp nhà đất thì phải (?), lình xình vài năm trước rồi nhưng năm nay lên đỉnh điểm.
        Năm nay Tang hổ lưu gặp Tang hổ định thì hết sức cẩn thận sức khỏe, dễ suy sụp, tai biến bất ngờ.... Cẩn thận tháng 5 và tháng 6 al.
        Bác cứ loanh quanh và chấp vào lá số thì sẽ không thấy đường ra. Mệnh bị tuần lẫn triệt, phúc mỏng thì coi như mất hết 60 năm cuộc đời. Bác đã tận nhân lực rồi thì phải biết tri thiên mệnh chứ.

Cảm ơn
        0
        trong 1 bài viết

CÁM ƠN THUANDD nhiều lắm tôi ko có tranh chấp nhà với ai cả vì tôi ở tạm nhà đứa em ruột tôi vậy xin hỏi thêm về già tôi có nhà của tôi đứng tên ko ?
        có lập gia đình ko?
        có bị khổ về tuổi xề chiều ko? có đi ăn mày ko?
        THUANDD có nhằm ko MỆNH tôi đâu có TUẦN lẫn TRIỆT TÔI (sinh ngày 13/9/1956 âm lịch) giờ thìn tại saigon miền nam xem lại
        thành thật cám ơn THUANDD nhiều lăm để dành thời giờ giải lá số tôi xin đa tạ
        thay đổi nội dung bởi: phuoc_truong, 24-05-16 lúc 11:07

Cảm ơn
        215
        trong 134 bài viết

Xin lỗi bác phuoc_truong vì xem nhầm dữ kiện lá số nên kết quả trật lất. Mong bác thông cảm. Giờ phải ngâm cứu lại tiếp. Nếu có gì thiếu sót mong bác thông cảm và góp ý để rút kinh nghiệm.
        Bác sinh năm Bính Thân (can khắc chi), mệnh khắc cục (mệnh khắc thời), sao thái âm và thái dương nghịch lý... tổng quát đã thấy cuộc đời gian nan, vất vả, gặp nghịch cảnh... may mắn bác có nghị lực (Thiên mã mộc cư dần sinh hỏa mệnh) nên cũng có chút thành tựu nhưng với điều kiện phải bôn tẩu, trong thế đường cùng lại có lối thoát.
        Lá số bác cung an mệnh rơi vào cách Kình dương hãm cư ngọ là cách mã đầu đới kiếm rất nguy hiểm nhưng do có Hóa khoa cứu giải, Phúc có Thất sát chế ngự nên mới tai qua nạn khỏi (khỏi yểu mạng) nhưng khó tránh được họa lặt vặt, họa vô đơn chí (do thêm Hỏa linh góp sức) và thị phi nên cuộc đời thăng trầm, làm nhiều hưởng ít...nên dễ bất mãn với đời.
        Đúng ra số bác nên sống xa gia đình, xa nơi sinh trưởng thì sẽ đỡ vất vả hơn.
        Mệnh đóng tại tứ bại do Mộ làm chủ, tật ách lại gặp cách hình đào không đào hợp chiếu, cung thê bị tuần triệt nên số này rất lận đận tình duyên. Kèm theo sao chính tinh tại thê là Tham lang hành thủy khắc hỏa mệnh lại gặp Tang hổ thì đường tình duyên đã nói lên sự xung khắc rất mạnh (chậm lập gia đình, nếu lập gia đình cũng sẽ khắc khẩu khó tìm được tiếng nói chung).
        Đại vận 10 năm hiện tại từ 54-63 tuổi lưu tại cung hợi (cung Nô) có thái dương hãm lại gặp hình phục không kiếp chẳng khác nào ngồi trên chảo dầu, tâm không ấn định chẳng xong bề nào.
        Năm nay cẩn thận sức khỏe, cẩn thận năm 62 và 63 tuổi tiểu hạn lại rơi vào cách hình phục không kiếp tại cung Nô, sự trùng phùng đại hạn và tiểu hạn như vậy rất đáng lo ngại vì đây cũng là trạm gác đầu tiên của Thiên thương.
        Trở lại các câu hỏi của bác:
        - Về già bác cũng có nhà, được nhiều người trợ giúp thêm bằng cách cho mượn hay mua góp gì đó...dĩ nhiên bác có quyền đứng tên. Chắc bác ngại Thiên không đứng tại đây, gặp phục kiếp xung chiếu. Tuy nhiên về già tập buông xả, tu dưỡng tâm tánh, tạo phước đức thì ăn được cặp quan quý + tứ đức thì hóa giải được thế xấu này.
        - Khả năng lập gia đình được, nhưng phải nhẫn nhịn vì khắc khẩu. Vợ bác tính rất khó chịu và dữ.
        - Số này không có đi ăn mày đâu bác lo, tuy nhiên vẫn khổ tâm, khổ trí vì bác lúc nào cũng lo nghĩ, suy tính....
        Tuy nhiên mọi toan tính nên chờ qua đại vận 64 tuổi tại cung Thiên di gặp cách tam hợp Phù Tuế Hổ thì sẽ hanh thông, còn bây giờ nên nhẫn chờ sóng yên gió lặng.

8. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "Thuandd" về bài viết có ích này:

eric.vu54 (25-05-16),Helen (27-05-16)

Cảm ơn
        0
        trong 1 bài viết

oh GIẢI LÁ SỐ THẬT TUYỆT VỜI LẮM CÁM ƠN THUANDD lắm giải rỏ ràng lắm
        xin hỏi tiền bạc tôi hết rồi có hay là càng có tiền tài lộc càng bị hao hớt bấy nhiêu ?vì tôi cung tài bạch có ĐẠI HAO ,THIEN HƯ TUẾ PHÁ TÀI LỌC TÔI CÀNG GIÀ CÀNG CÓ TIỀN NHIỀU PHẢI KO?
        xin hỏi câu cuối cùng vậy thì số tôi bước vào đường tu hành thì tốt lắm phải ko? an nhàn lắm hả ko?
        xin cám ơn
        thay đổi nội dung bởi: phuoc_truong, 26-05-16 lúc 11:54

Cảm ơn
        215
        trong 134 bài viết

Đúng là tài lộc của bác lúc tụ lúc tán, tuổi trẻ tiêu xài hoang phí và dễ nghiện tứ đỗ tường, nhiều tiền thì càng lắm tật... May ra mua nhà để đó thì còn giữ được. Cách này không nên giữ tiền. Về già cũng vậy, nếu có tiền nên mua nhà, thiếu có thể vay mượn hoặc mua góp tùy vào tình hình tài chính thực tế.
        Không ai bước vào con đường tu hành mà an nhàn đâu bác, tùy vào nhân duyên hay nghiệp quả mỗi người mà chông gai thử thách khác nhau. Nếu tu hành mà dễ và an nhàn thì bể khổ trên đời này có xá chi...vì có câu Vạn pháp giai không, Nhân quả bất không.
        Vả lại Giang sơn dễ đổi, bản tánh khó dời. Điều đầu tiên của bác muốn tu thì phải tìm hiểu cho kỹ đi đã, vì cuộc đời phải có luật bù trừ, muốn một cái gì thì phải mất một cái gì, riêng muốn đạt đạo thì càng phải mất nhiều hơn nữa (buông bỏ).
        Riêng đối với bản thân bác, muốn tu hành cần phải tìm cách thanh lọc Thân - Tâm. Vì Thân không ổn thì Tâm không định (tính khí bác bất ổn, dễ nóng, tim, gan, thận đều có vấn đề).
        Khi bác bước trên con đường đạo với một tinh thần lạc quan, buông xả thì mới tiến xa được, còn vào đạo với tư tưởng yếm thế, chán đời thì rốt cuộc chỉ quanh quẩn với tư tưởng tà kiến không thể nào bứt phá được.

11. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "Thuandd" về bài viết có ích này:

Helen (27-05-16)

Cảm ơn
        0
        trong 1 bài viết

cám ơn THUANDD có lời khuyên rất xác thực chính xác .
        hiện giờ tôi ko có gì mà buông bỏ, vợ con k, nhà cửa ko?cha mẹ ko?anh chị e ruột có nhiều nhưng chẳng ai giúp tôi cả mặc dầu anh chi e rất khá giả giàu có ,cha mẹ đã mât hết rồi
        cho tôi xin hỏi câu cuối cùng ko làm phiền THUANDD nữa .
        bắt đầu vào năm 64t vào cung THIÊN DI là tôi mới hết khổ chăng ?hết lo lắng chăng ? co gia đình chăng ? vì tôi có sao hỷ thần thien phúc long trì tam hợp cung the tài cung phúc
        vả lại là tôi ít co dịp ở nhà phải ko? đi mây về gió ko?
        xin hết tôi xin THUANDD GIẢI ĐÁP VÀ KO CÒN HỎI ko thắc mắc nửa .chúc THUANDD càng nhiều sức khõe phụng sự ACE diển đàn này TRÂN TRỌNG
        thay đổi nội dung bởi: phuoc_truong, 27-05-16 lúc 11:04

Cảm ơn
        215
        trong 134 bài viết

Buông bỏ Thân và Tâm là điều nói dễ nhưng làm rất khó. Thân bác ít bị ràng buộc thì buông bỏ dễ, nhưng còn buông bỏ Tâm thì rất khó. Chính những phiền não không buông bỏ được lại gây nên cận tử nghiệp rất nguy hiểm. Nếu nghĩ đời này những ai gây phiền não cho ta bởi vì kiếp trước ta đã từng làm tổn thương họ thì dễ dàng chấp nhận và buông bỏ hơn.
        Khi bác bước vào đại vận Thiên di lúc 64 tuổi thì theo trường phái Tử vi Thiên Lương thì bác được 2 yếu tố tốt trong ba yếu tố đó là Thiên thời và Nhân hòa (mất địa lợi) nên ăn được khoảng 60%, vậy là cuối đời bác cũng thanh thản rồi. Lúc này thuận lợi cho việc lập gia đình và ra riêng.
        Chân bác là chân đi (Thân cư Thiên di gặp mã, song hao), nên còn sức là bác còn đi, vả lại đi thì hợp cách dễ kiếm tiền hơn ngồi một chỗ.
        Nếu có điều kiện nên sống xa anh em, xa nơi sinh trưởng thì tốt hơn.
        Chúc bác sớm toại nguyện!

14. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "Thuandd" về bài viết có ích này:

Helen (30-05-16)

Trang 1/2 12 cuốicuối

Đề tài tương tự

1. cac cao nhân xem gium tu tru
        By sea99 in forum Nhờ xem Tử Bình
        Trả lời: 1
        Bài mới: 28-04-12, 09:04
      2. mong xem gium la so tu tru
        By sea99 in forum Tử Bình