Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 2/3 đầuđầu 123 cuốicuối
    kết quả từ 11 tới 20 trên 25

Ðề tài: Hướng Nhà

Cảm ơn
        3
        trong 5 bài viết

Thưa bác quangvinhn em thấy thế này ạ nều bát trạch lệnh 4-5 độ thì có thể không sao nhưng nếu huyền không lệch vậy là một cách cục hoàn toàn khác đúng không ạ. Mong các bác chỉ dạy thêm ạ.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        13
        trong 94 bài viết

Hơn 4.5 độ la dung thế tinh.

Cảm ơn
        1,310
        trong 276 bài viết

Đây là một ngôi nhà thực tế do người quen thuê, nhà là một đa giác có 8 cạnh, mặt tiến là cạnh AB, hai cạnh BC và HA không song song nhau, nhà này chỉ thẳng từng đoạn. Nhà này đo vuông góc với cạnh AB là 340 độ, vậy với nhà này, hướng nhà sẽ tính như thế nào?

[IMG]http://huyenkhonglyso.com/attachment.php?attachmentid=2339&stc=1&d=140956718 4[/IMG]
        Hình Kèm Theo Hình Kèm Theo
        Annhien.
        Tâm an, vạn sự an
        Tâm bình, thế giới bình.

Cảm ơn
        702
        trong 108 bài viết

Trích Nguyên văn bởi annhien Xem bài gởi
        Đây là một ngôi nhà thực tế do người quen thuê, nhà là một đa giác có 8 cạnh, mặt tiến là cạnh AB, hai cạnh BC và HA không song song nhau, nhà này chỉ thẳng từng đoạn. Nhà này đo vuông góc với cạnh AB là 340 độ, vậy với nhà này, hướng nhà sẽ tính như thế nào?

[IMG]http://huyenkhonglyso.com/attachment.php?attachmentid=2339&stc=1&d=140956718 4[/IMG]
        Chào bạn AnNhien !
        Với hình thể nhà này, thì mình nhìn vào đã hoa mắt rồi.
        Theo mình thì chỉ có các cao thủ “thượng thừa” kết hợp giữa HKĐQ với HKLP, HKPT thì mới xác định được hướng nhà chính xác.
        Trân trọng !

Cảm ơn
        8
        trong 4 bài viết

Trích Nguyên văn bởi luongktvt Xem bài gởi
        Dạ vâng ạ. Vì không nhớ em đã đọc ở đâu đó có một cụ mặc quần áo lâu vi hành đến một nhà xin nước, cũng là cái duyên cụ cầm lakinh đi quanh mảnh đất nhà đó xem xét một hồi rồi cụ cầm cái cọc cắm xuống đất rồi nói với gia chủ sau này gia đình có điều kiện làm nhà thì đây là tâm nhà và chỉ về một phương bảo đó là hướng. nên em hiểu phải đặt lakinh tại tâm nhà rồi xác định hướng mới chinh xác ạ, còn ta đặt lakinh trước nhà là sẽ sai độ sô, vả lại với nhà có điều kiện mới có bản vẽ của nhà cũng như phong thủy trước khi làm còn đại đa số là làm theo tự nhiên không có bản vẽ cũng như tinh bàn trước. Em thấy việc xác định hướng nhà tưởng trừng đơn giản nhưng lại là vấn đề khó và quan trọng nhất ạ. có một hôm em được xem một thầy PT xác đinh hướng nhà cho một gia chủ cũng đặt lakinh tại trước nhà dù cho căng dây rất chính xác đọc độ số như thần nhưng khi luận đoán vài điều đầu tiên cho chủ nhà thấy không đúng chút nào ạ.
        Bạn đang hiểu nhầm vấn đề này: ở đoạn trích trên của bạn, khi ông cụ cắm cọc và nói đó là tâm nhà, vì đó là còn miếng đất trống, và khi xác định tâm nhà ở đó thì đúng. Nhưng khi đã là ngôi nhà thì phải đo trước cửa, nếu đặt la kinh trong nhà là hoàn toàn bị nhiễm từ.

Cảm ơn
        13
        trong 94 bài viết

Trích Nguyên văn bởi annhien Xem bài gởi

với hình dạng nhà trên, có thể dùng nơi động khí nhất, mặt cửa trước làm hướng!

Cảm ơn
        760
        trong 9 bài viết

Xin chào mọi người!

Theo mình biết có nhiều cách đo hướng nhà trong đó phổ biến là 2 cách:

- Cách 1: "Lấy dương làm hướng": thường là lấy ánh sáng để xác định hướng nhà.
        - Cách 2: "Lấy cửa định hướng", tức là nơi nạp Nhân khí để xác định hướng.

Mình thường dùng 2 tinh bàn để luận.
        Theo kinh nghiệm của mình, mỗi tinh bàn đều có ảnh hưởng.

Đôi lời chia sẻ.

Cảm ơn
        3
        trong 5 bài viết

Trích Nguyên văn bởi timthayhocphongthuy Xem bài gởi
        Bạn đang hiểu nhầm vấn đề này: ở đoạn trích trên của bạn, khi ông cụ cắm cọc và nói đó là tâm nhà, vì đó là còn miếng đất trống, và khi xác định tâm nhà ở đó thì đúng. Nhưng khi đã là ngôi nhà thì phải đo trước cửa, nếu đặt la kinh trong nhà là hoàn toàn bị nhiễm từ.
        Kính Thưa Bác timthayhocphongthuy Bác nói nếu đặt la kinh trong nhà là hoàn toàn bị nhiễm từ, thưa bác nhà em làm toàn bằng gỗ với tre, móng nhà làm bằng đá núi và xây tường đá ong không hề có chút sắt hay kim loại và nền đất hoàn toàn không có quặng vậy cho em hỏi la kinh nhiễm từ ở đâu ạ.

Cảm ơn
        156
        trong 84 bài viết

Trích Nguyên văn bởi luongktvt Xem bài gởi
        Kính Thưa Bác timthayhocphongthuy Bác nói nếu đặt la kinh trong nhà là hoàn toàn bị nhiễm từ, thưa bác nhà em làm toàn bằng gỗ với tre, móng nhà làm bằng đá núi và xây tường đá ong không hề có chút sắt hay kim loại và nền đất hoàn toàn không có quặng vậy cho em hỏi la kinh nhiễm từ ở đâu ạ.
        Trường hợp này hay lắm Anh ạ.
        Anh thử đo xem trong nhà và ngoài nhà nó ra sao. Cho Anh em cái nghiệm chứng với.
        Thú vị.
        Không Nguyên.

Cảm ơn
        156
        trong 84 bài viết

Trích Nguyên văn bởi ChucSonTu Xem bài gởi
        Xin chào mọi người!

Theo mình biết có nhiều cách đo hướng nhà trong đó phổ biến là 2 cách:

- Cách 1: "Lấy dương làm hướng": thường là lấy ánh sáng để xác định hướng nhà.
        - Cách 2: "Lấy cửa định hướng", tức là nơi nạp Nhân khí để xác định hướng.

Chào Anh ChucSonTu,
        Cách của Tôi thì khác, không biết annhien thế nào.
        [IMG]http://huyenkhonglyso.com/attachment.php?attachmentid=2372&stc=1&d=141083505 0[/IMG]
        Hình Kèm Theo Hình Kèm Theo
        Không Nguyên.

11. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "Lê Điền" về bài viết có ích này:

annhien (16-09-14)

Trang 2/3 đầuđầu 123 cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn