Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 10 trên 27

Threaded View

Cảm ơn
        116
        trong 57 bài viết

quẻ này hào gián hào 4 và hào 1 phát động mà tạo thành 2 thế tam hợp cục
        đối phương là kim cục,phe ta là mộc cục,ngày 29 tháng 9 là ngày mùng 6-9 âm lịch-quý mão(vẫn còn tiết khí tháng dậu) cho thấy phe địch thắng thế mà khắc phe ta,nên trong tháng 9 âm lịch trước bên gia đình bạn có vẻ thất thế hơn họ
        và cho thấy quan tòa đứng về phía nhà họ hơn là đứng về phía gia đình bạn,vì phe họ có người quen biết làm trog tòa án,mặc dù gia đình bạn có lý lẽ hơn,quẻ này bên đối phương nói gì đó khiến bạn rất tức giận,có khẩu thiệt thị phi.
        phụ mẫu là đơn kiện,sang tiết tháng tuất vượng khí mà cấu tạo với thế-ứng tạo tam hình,là đôi bên sẽ đâm đơn ra tòa,là từ ngày 15-9 âm lịch tháng trước(tức từ 8-10 dương lịch trở đi)2 bên có vẻ khá căng thằng
        quan tinh là tòa án nhập mộ tại lệnh tháng tuất,nên ko thể đứng về phía đối phương.
        15-9 âm lịch nhuận là ngày hôm nay(7-11) đã chuyển sang tiết khí tháng hợi,hào gián tử tôn hợi thủy nắm lệnh kết hợp thế hào và nhật thần thành tam hợp tài cục khắc ứng là phía bạn sẽ thắng,phần lý lẽ thuộc về gia đình bạn
        quẻ tuy lục xung biến lục xung,là tượng kiện tụng ko thành,nhưng thế và nhật nguyệt tam hợp nên ko thoát khỏi chuyện kiện tụng,thế ám hóa ra tử tôn tý thủy cho thấy về sau bạn ko kiện nữa mà giảng hòa,tuy nhiên hào gián huynh đệ dậu kim ám động tiết khí hào thế,cho thấy bạn cũng đã tiêu tốn khá nhiều tiền cho sự việc này.
        quẻ này cho thấy có người trung gian làm bên công an giúp bạn,là người quen biết cũ của bạn
        thay đổi nội dung bởi: phiphươnghô, 07-11-14 lúc 17:30
        thiên thời-địa lợi-nhân hòa

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "phiphươnghô" về bài viết có ích này:

yennhi (07-11-14)

Đề tài tương tự

1. Kính nhờ xem giúp quẻ công việc
        By Hilda in forum Phòng Thảo Luận Dịch Lý
        Trả lời: 4
        Bài mới: 14-08-12, 08:42
      2. Em nhờ các bác xem giúp em về quẻ công việc
        By vietnamnew in forum Tư Vấn Dịch số
        Trả lời: 6