Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 2/3 đầuđầu 123 cuốicuối
    kết quả từ 11 tới 20 trên 27
        Cảm ơn
        116
        trong 57 bài viết

quẻ này hào gián hào 4 và hào 1 phát động mà tạo thành 2 thế tam hợp cục
        đối phương là kim cục,phe ta là mộc cục,ngày 29 tháng 9 là ngày mùng 6-9 âm lịch-quý mão(vẫn còn tiết khí tháng dậu) cho thấy phe địch thắng thế mà khắc phe ta,nên trong tháng 9 âm lịch trước bên gia đình bạn có vẻ thất thế hơn họ
        và cho thấy quan tòa đứng về phía nhà họ hơn là đứng về phía gia đình bạn,vì phe họ có người quen biết làm trog tòa án,mặc dù gia đình bạn có lý lẽ hơn,quẻ này bên đối phương nói gì đó khiến bạn rất tức giận,có khẩu thiệt thị phi.
        phụ mẫu là đơn kiện,sang tiết tháng tuất vượng khí mà cấu tạo với thế-ứng tạo tam hình,là đôi bên sẽ đâm đơn ra tòa,là từ ngày 15-9 âm lịch tháng trước(tức từ 8-10 dương lịch trở đi)2 bên có vẻ khá căng thằng
        quan tinh là tòa án nhập mộ tại lệnh tháng tuất,nên ko thể đứng về phía đối phương.
        15-9 âm lịch nhuận là ngày hôm nay(7-11) đã chuyển sang tiết khí tháng hợi,hào gián tử tôn hợi thủy nắm lệnh kết hợp thế hào và nhật thần thành tam hợp tài cục khắc ứng là phía bạn sẽ thắng,phần lý lẽ thuộc về gia đình bạn
        quẻ tuy lục xung biến lục xung,là tượng kiện tụng ko thành,nhưng thế và nhật nguyệt tam hợp nên ko thoát khỏi chuyện kiện tụng,thế ám hóa ra tử tôn tý thủy cho thấy về sau bạn ko kiện nữa mà giảng hòa,tuy nhiên hào gián huynh đệ dậu kim ám động tiết khí hào thế,cho thấy bạn cũng đã tiêu tốn khá nhiều tiền cho sự việc này.
        quẻ này cho thấy có người trung gian làm bên công an giúp bạn,là người quen biết cũ của bạn
        thay đổi nội dung bởi: phiphươnghô, 07-11-14 lúc 17:30
        thiên thời-địa lợi-nhân hòa

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "phiphươnghô" về bài viết có ích này:

yennhi (07-11-14)

Cảm ơn
        57
        trong 34 bài viết

Trích Nguyên văn bởi phiphươnghô Xem bài gởi
        vậy quẻ của bạn là bát thuần đoài động 1,4 biến bát thuần khảm
        quái tượng khá xấu,nhưng để đi vào lục hào xem ra sao?
        bạn vui lòng cung cấp ngày-giờ âm lịch khi gieo quẻ này dùm mình nhé!
        14:47 ngày 29/9 giờ địa phương Việt Nam: bạn quy đổi giups mình nhé.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        57
        trong 34 bài viết

quẻ này hào gián hào 4 và hào 1 phát động mà tạo thành 2 thế tam hợp cục
        đối phương là kim cục,phe ta là mộc cục,ngày 29 tháng 9 là ngày mùng 6-9 âm lịch-quý mão(vẫn còn tiết khí tháng dậu) cho thấy phe địch thắng thế mà khắc phe ta,nên trong tháng 9 âm lịch trước bên gia đình bạn có vẻ thất thế hơn họ:Mình thấy đúng.
        và cho thấy quan tòa đứng về phía nhà họ hơn là đứng về phía gia đình bạn,vì phe họ có người quen biết làm trog tòa án,mặc dù gia đình bạn có lý lẽ hơn,quẻ này bên đối phương nói gì đó khiến bạn rất tức giận,có khẩu thiệt thị phi.đúng luôn
        phụ mẫu là đơn kiện,sang tiết tháng tuất vượng khí mà cấu tạo với thế-ứng tạo tam hình,là đôi bên sẽ đâm đơn ra tòa,là từ ngày 15-9 âm lịch tháng trước 2 bên có vẻ khá căng thằng đúng bạn ạ
        quan tinh là tòa án nhập mộ tại lệnh tháng tuất,nên ko thể đứng về phía đối phương.cũng đúng
        15-9 nhuận là ngày hôm nay đã chuyển sang tiết khí tháng hợi,hào gián tử tôn hợi thủy nắm lệnh kết hợp thế hào và nhật thần thành tam hợp tài cục khắc ứng là phía bạn sẽ thắng,phần lý lẽ thuộc về gia đình bạntừ tuần trước bên mình đã có thông báo. Thực tế toà án ở đây chính là UBND Thanh Phố đó bạn, ba mình không đưa ra toà án vì chưa cần thiết, chỉ yêu cầu cấp thành phố giải quyết
        quẻ tuy lục xung biến lục xung,là tượng kiện tụng ko thành,nhưng thế và nhật nguyệt tam hợp nên ko thoát khỏi chuyện kiện tụng,thế ám hóa ra tử tôn tý thủy cho thấy về sau bạn ko kiện nữa mà giảng hòa,tuy nhiên hào gián huynh đệ dậu kim ám động tiết khí hào thế,cho thấy bạn cũng đã tiêu tốn khá nhiều tiền cho sự việc này.Đúng là nhà mình không hơn thua với hàng xóm. Nhà có hao tiền nhưng không phải vì kiện tụng. Mà vì nhà mình đã xây lại.
        quẻ này cho thấy có người trung gian làm bên công an giúp bạn,là người quen biết cũ của bạnThực tế là ba mình chứ mình không có tham gia vụ này, chỉ có tham mưu cho ba thì mình có góp phần. Người giúp ba mình cũng là người từ cấp Thành phố chứ không thấy có công an. Công an chỉ góp phần nhỏ, thậm chí rất nhỏ vì chẳng có gì liên quan đến lĩnh vực của họ. Từ quẻ có thấy gì từ đây đến cuối năm nhà mình có sự việc gì nữa không bạn?
        Mình cảm ơn bạn

Cảm ơn
        116
        trong 57 bài viết

Trích Nguyên văn bởi yennhi Xem bài gởi
        Mình cảm ơn bạn
        vì hào gián là tử tôn phát động tam hợp hào thế,mà tử tôn là những người có liên quan về binh lính,công an,đại loại là những người thuộc về lĩnh vực luật pháp,hoặc làm về nghề đó,mình chỉ nói đại khái là công an thôi.

quẻ này quan tinh là toàn án,tháng hợi bị xung khắc thành nguyệt phá,cho thấy ko có chuyện xét xử gì cả,tức từ hôm nay 15-9 âm(7-11 dương-7-12 dương lịch)tháng 11 âm lịch bên đối phương có vẻ có lợi thế,tháng 12 âm lịch xung phá phụ mùi thổ,xung là tán việc tranh chấp sẽ kết thúc,kiện tụng ko thành,đôi bên sẽ hòa giải.

p/S: nên cố gắng dằn xếp cho ổn thỏa trong tháng này bạn nhé từ 15-9 âm lịch nhuận--16-10 âm lịch,ko giải quyết ổn thỏa được để sang 16-10 âm lịch trở về cuối năm là bên đối phương có lợi thế đấy.
        thay đổi nội dung bởi: phiphươnghô, 07-11-14 lúc 18:18

6. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "phiphươnghô" về bài viết có ích này:

yennhi (07-11-14)

Cảm ơn
        57
        trong 34 bài viết

vì hào gián là tử tôn phát động tam hợp hào thế,mà tử tôn là những người có liên quan về binh lính,công an,đại loại là những người thuộc về lĩnh vực luật pháp,hoặc làm về nghề đó,mình chỉ nói đại khái là công an thôi.

quẻ này quan tinh là toàn án,tháng hợi bị xung khắc thành nguyệt phá,cho thấy ko có chuyện xét xử gì cả,tháng 11 âm lịch bên đối phương có vẻ có lợi thế,tháng 12 âm lịch xung phá phụ mùi thổ,xung là tán việc tranh chấp sẽ kết thúc,kiện tụng ko thành,đôi bên sẽ hòa giải.
        Vậy là vẫn còn kéo dài tiếp tục nữa ạ? Hic, mệt mỏi. không có gì vui hết à bạn. Từ đầu năm đến giờ thấy toàn tranh chấp thị phi. Sạc nghiệp mất tiêu

Cảm ơn
        116
        trong 57 bài viết

Vậy là vẫn còn kéo dài tiếp tục nữa ạ? Hic, mệt mỏi. không có gì vui hết à bạn. Từ đầu năm đến giờ thấy toàn tranh chấp thị phi. Sạc nghiệp mất tiêu
        bạn nên tranh thủ giải quyết trong tiết khí tháng hợi này nhé,kẻo về sau nhất là tháng 12(tiết khí tháng sửu)coi chừng nhà bạn phải phải tháo bỏ,và bạn còn phải gặp áp lực về tiền.
        thần cơ đã cho biết thông tin,thì mình nên cố gắng mà nắm bắt cơ hội tùy thời mà hành động.

p/s: cho thấy bên phía đối phương thất thế trong tháng này từ 7-11>>>7-12 thôi,chứ ko chịu thua gia đình bạn đâu
        thay đổi nội dung bởi: phiphươnghô, 07-11-14 lúc 18:17

9. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "phiphươnghô" về bài viết có ích này:

yennhi (07-11-14)

Cảm ơn
        116
        trong 57 bài viết

Mình xét kỹ lại do hồi chiều vội qúa vì đi cv,mình thấy sang tiết tháng tý thủy,từ 7-12>>>7-1-2015 dương lịch,thì chuyệnn lớn hóa nho,chuyện nho hóa ko,mà ông quan tòa hay nơi cấp thành phô' gì ba bạn nhơ giải quyết sẽ làm chiếc cầu nối cho 2 bên,nên giảng hòa là thượng sách đấy bạn ak,nếu ko về sau bên phía bạn thiệt thòi thôi.

thân ái!
        p/s:có kết quả bạn báo cáo lại

11. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "phiphươnghô" về bài viết có ích này:

yennhi (08-11-14)

Cảm ơn
        57
        trong 34 bài viết

Mình sẽ báo lại. Tks bạn

Cảm ơn
        57
        trong 34 bài viết

Mình xét kỹ lại do hồi chiều vội qúa vì đi cv,mình thấy sang tiết tháng tý thủy,từ 7-12>>>7-1-2015 dương lịch,thì chuyệnn lớn hóa nho,chuyện nho hóa ko,mà ông quan tòa hay nơi cấp thành phô' gì ba bạn nhơ giải quyết sẽ làm chiếc cầu nối cho 2 bên,nên giảng hòa là thượng sách đấy bạn ak,nếu ko về sau bên phía bạn thiệt thòi thôi.

thân ái!
        p/s:có kết quả bạn báo cáo lại
        Mình báo để các Bạn có nghiên cứu dịch nghiệm lý. Cách đây 3 ngày, bên phía hàng xóm lại phát 1 đơn kiện lên Chủ tịch Tỉnh về tranh chấp. Ba mình sáng nay có người quen tại UBND tỉnh nói lại mới bik. Haiz, đúng là cây muốn lặng mà gió chẳng ngừng.

14. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "yennhi" về bài viết có ích này:

phiphươnghô (15-11-14)

Cảm ơn
        116
        trong 57 bài viết

Mình báo để các Bạn có nghiên cứu dịch nghiệm lý. Cách đây 3 ngày, bên phía hàng xóm lại phát 1 đơn kiện lên Chủ tịch Tỉnh về tranh chấp. Ba mình sáng nay có người quen tại UBND tỉnh nói lại mới bik. Haiz, đúng là cây muốn lặng mà gió chẳng ngừng.
        cám ơn bạn đã phản hồi!những thông tin gì cần khai thác trong quẻ bạn chiêm mình đã khai thác triệt để rồi,còn lại là hành động ở nơi gia đình bạn nhé!

trong tiet thang hoi nay tu 15-9al nhuan>>>16-10al toi thi gd ban thang the,vi vay neu ko tranh thu "di hoa vi quy" thi qua tiet thang hoi,ben doi phuong se tren co,lam chiec cau noi cho 2 gd chi co UB noi dia phuong ban song thoi,nhung phai sau 16-10al
        Trong thang nay tu 15-9n al- 16-10al ben dp co khoi kien thi UB hay Chu tich tinh cung chua giai quyet dau,ban yen tam!

P/s:noi UB co nguoi nam nao da hoi ngam den,voc nguoi hoi nho,di lai dung dua,hay duy chuyen xa nha,it khi o nha,co the lam chuc pho,neu co nguoi nhu vay ma ba ban biet thi nen nho va ho
        thay đổi nội dung bởi: phiphươnghô, 15-11-14 lúc 21:06

16. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "phiphươnghô" về bài viết có ích này:

yennhi (16-11-14)

Trang 2/3 đầuđầu 123 cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Kính nhờ xem giúp quẻ công việc
        By Hilda in forum Phòng Thảo Luận Dịch Lý
        Trả lời: 4
        Bài mới: 14-08-12, 08:42
      2. Em nhờ các bác xem giúp em về quẻ công việc
        By vietnamnew in forum Tư Vấn Dịch số