Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 14/121 đầuđầu ... 412131415162464114 ... cuốicuối
    kết quả từ 131 tới 140 trên 1205
        Cảm ơn
        7
        trong 6 bài viết

Trích Nguyên văn bởi from_vuonhuongvi Xem bài gởi
        vuonhuongvi nhanh nhẩu trả lời giúp chi sưong giáng nhé:

Thường thì vào giữa tháng 11 âm lịch, người ta tuốt bỏ hết lá trên cây nhằm kích thích ra nụ, ra hoa.
        Khi dạo quanh chợ hoa ngày Tết ta thấy những cây đào toàn nụ và hoa. Ngày Tết đến thời tiết nóng ẩm hoa đào nở rộ, kèm theo những lộc biếc ( chính là lá non xanh )cũng đâm chồi nảy lộc để bắt đầu cho 1 quá trình sinh trưởng mới.
        Hoa đà

2 bông hoa đào mà chị suonggiang chup rat dep. Cảm ơn chị post hình. NHìn hoa đào mà lòng chợt nghĩ Tết - Tết sắp đến rồi.
        Vuonghuongvi ơi, hoa đào này mình chụp cùng thời gian với hoa mai, khoảng rằm tháng 2 Âm lịch, sau khi cắt cành, cây đào nảy mầm mới và có nở 1 số hoa. Mình thấy lạ nên chụp lại cho vui, chứ hoa đào Tết nhà mình thì nở đều, đẹp lắm.

Do thời tiết năm nay hơi đặc biệt nên hoa mai miền Nam và hoa mai, hoa đào miền Bắc đều nở rải rác từ khoảng rằm tháng 7. Bạn nào ở miền Nam có thể thấy hoa mai vàng đã nở nhiều lắm rồi. Hôm CN vừa rồi mình về Gò Vấp chơi, thấy mai vàng của các gia đình dọc đường nở nhiều rồi, mặc dù chưa lảy lá. Không biết Tết năm nay còn hoa mai không nữa :D

Bạn có cây mai trắng miền Nam hả? Bạn ở đâu vậy? Hôm nọ mình có mang 1 cây mai trắng bông 8 cánh ra HN nhưng bị gãy mất, không biết có sống nổi không. Nếu bạn có giống mai trắng 5 cánh như trong ảnh, có thể cho mình xin giống bằng chiết cành hoặc hạt cũng được. Mình thích Nhất chi mai miền Bắc và mai miền Nam màu trắng. Mai vàng mình thích mai vàng Yên Tử :D

Trong các loại mai bạn đưa, có cây bạn đề là Nhất chi mai đó thực ra tên chưa đúng lắm. Cây đó tên phổ biến là Hồng Mai, gấm Ấn Độ ... và còn nhiều tên khác nữa. Tuy nhiên, cây đó thực ra không thuộc họ mai, mà chỉ mang tên vậy thôi.
        Sinh, chịu kiếp luân hồi vạn thế
        Lão, mai phong quý tử nối dòng
        Bệnh, thân tàn, thần vẫn oai phong
        Tử, biệt nhất sinh thai tức cũ
        Sầu ly biệt, khóc hờn chinh phụ
        Oán hợp tan, quân tử lệ rơi
        Hận cầu bất đắc, oan thiên cổ
        Chúng nhân thất khổ, thấu mấy người

Cảm ơn
        1,733
        trong 390 bài viết

Trích Nguyên văn bởi QuocTrung Xem bài gởi
        Anh Dong phuong
        nghiên cứu kỳ hưu kỹ , nhưng trong tác dụng thực hành anh đã thấy qua chưa. nếu có xin giới thiệu .
        Chào Quốc Trung,
        Thật ra anh mê con Tỳ Hưu này từ lúc anh còn nghiên cứu phong thủy theo bát trạch, lúc chưa gặp em với anh VH, nên nói về Tỳ Hưu thì tài liệu anh còn nhiều, nhưng tác dụng nó thế nào thì như anh đã nói : anh không có đủ tiền để tậu Tỳ Hưu thứ thiệt về nghiên cứu nên chỉ sắm một con bằng đồng bình thường về để làm vật trang trí thôi. Chính vì thiếu nghiệm chứng thực tế nên anh cũng không dám nói nhiều về Tỳ Hưu là vậy...hì..hì...
        Nếu ai đã từng sử dụng Tỳ Hưu có kết quả xin mời đóng góp ý kiến. Xin cảm ơn!
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        1,733
        trong 390 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tom Xem bài gởi
        Hi Anh dongphuong
        Anh sưu tầm đâu ra điển tích này đọc hấp dẫn quá ,cám ơn nhiều nha
        Cám ơn anh Tom, dongphuong trước đây vốn là thành viên của nhiều trang web về phong thủy nên cũng có thu thập được chút ít hiểu biết. Nhưng mừc độ màu nhiệm của Tỳ Hưu thì không rõ vì hiện tại những người đang sở hữu Tỳ Hưu đều là các đại gia cỡ bự ở Saigon, trước và sau khi họ sử dụng Tỳ Hưu mình vẫn không đánh giá mức được múc độ ứng nghiệm do thấy họ lúc nào cũng tiền bạc dồi dào...hì..hì...

tom's Avatar
        tom is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        2,302
        trong 684 bài viết

hi anh dongphuong

như vậy Anh phải mỡ mục mới về giới thiệu các loại pháp khí phong thủy cho ACE được học hỏi thêm .cám ơn Anh trước nhé

Cảm ơn
        1,733
        trong 390 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tom Xem bài gởi
        hi anh dongphuong

như vậy Anh phải mỡ mục mới về giới thiệu các loại pháp khí phong thủy cho ACE được học hỏi thêm .cám ơn Anh trước nhé
        Chào anh Tom,
        Về đề nghị của anh thì không ổn rồi vì trang web này chủ trương là bàn luận về huyền không chứ không chủ trương sử dụng các loại pháp khí phong thủy ( bát quái, bùa tây tạng, vật trấn yếm của phái Nam Tông, ... ), vả lại việc sử dụng cũng khá phức tạp, dongphuong cũng không thực nghiệm mà chỉ nghiên cứu trên sách vở thôi ..hì..hì.. nên linh ứng thế nào cũng khó biết. Nếu anh có nhu cầu sử dụng loại pháp khí nào thì gửi mail riêng dongphuong sẽ góp ý thôi.

Cảm ơn
        742
        trong 346 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Sương Giáng Xem bài gởi

Bạn có cây mai trắng miền Nam hả? Bạn ở đâu vậy? Hôm nọ mình có mang 1 cây mai trắng bông 8 cánh ra HN nhưng bị gãy mất, không biết có sống nổi không. Nếu bạn có giống mai trắng 5 cánh như trong ảnh, có thể cho mình xin giống bằng chiết cành hoặc hạt cũng được. Mình thích Nhất chi mai miền Bắc và mai miền Nam màu trắng. Mai vàng mình thích mai vàng Yên Tử :D

Trong các loại mai bạn đưa, có cây bạn đề là Nhất chi mai đó thực ra tên chưa đúng lắm. Cây đó tên phổ biến là Hồng Mai, gấm Ấn Độ ... và còn nhiều tên khác nữa. Tuy nhiên, cây đó thực ra không thuộc họ mai, mà chỉ mang tên vậy thôi.
        Chị Suonggiang à, vuonhuongvi đang sống tại paris. Những bức ảnh hoa là vuonhuongvi chụp tại nhà ông cậu khi về VN chơi. Vuonhuongvi có sở thích là hoa và cũng hay chụp hình. Không dám hứa trước nhưng vuonhuongvi sẽ hỏi cậu xem có thể giúp gì cho chị đựoc chăng. Cảm ơn chị suonggiang đã cho biết thêm về tên loài hoa Nhất chi mai.

To anh vanhoai: em cứ ngồi nghiền ngẫm mấy tấm hình hoa và núi đá để nhận xét mà sao chưa ra nhận xét gì hay để post lên trả lời anh vanhoai cả. Thôi em sẽ ngồi xa xa để nghe thỉnh giáo của các anh chị vậy.
        Hãy mỉm cười với mọi người và đặt chân tình trong mỗi cái bắt tay
        Tục ngữ Pháp

Cảm ơn
        1,033
        trong 4,266 bài viết

[IMG]http://anhdepblog.com/graphics/popular/images/heart-6.gif[/IMG]
        Hạnh phúc cho những ai biết được bí mật của tự nhiên

8. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "vanhoai" về bài viết có ích này:

macchulan (04-12-09)

Cảm ơn
        7
        trong 6 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vanhoai Xem bài gởi
        Cảm ơn Vanhoai nhé! Mình nhìn cây này quen lắm, hôm nay mới biết nó tên là Mai chỉ thiên :D Có người ở Cà Mau hứa tặng mình cây mai trắng 12 cánh rùi. Chỉ tội chưa có điều kiện mang về thui :D
        Sinh, chịu kiếp luân hồi vạn thế
        Lão, mai phong quý tử nối dòng
        Bệnh, thân tàn, thần vẫn oai phong
        Tử, biệt nhất sinh thai tức cũ
        Sầu ly biệt, khóc hờn chinh phụ
        Oán hợp tan, quân tử lệ rơi
        Hận cầu bất đắc, oan thiên cổ
        Chúng nhân thất khổ, thấu mấy người

Cảm ơn
        1,033
        trong 4,266 bài viết

Nhìn kỹ các bạn sẽ thấy đây là cây hoa cúc được ghép với cây gỗ mục tạo thành bonsai rất đẹp. Nhưng độc đáo ở chỗ là cúc ghép, chỉ có một gốc. Gốc là cúc dại có sức sống rất mạnh và trên là ghép các loại cúc thông thường. Đây là nét độc đáo mà chỉ có ở Trung Quốc.

11. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "vanhoai" về bài viết có ích này:

PhongLinh (22-03-10)

Cảm ơn
        1,033
        trong 4,266 bài viết

Đề tài tương tự

1. Chúc mừng huyenkhonglyso.com
        By dongqot68 in forum Về chúng tôi