Trích Nguyên văn bởi Black Xem bài gởi
Kính nhờ bác buiquocam xem giúp: Nam, 4h30, 04/02/1991. Cảm ơn bác nhiều.
10t khởi mệnh trụ là : canh ngọ........... kỉ sửu.......ất tị.......mậu dần. hiện đang hành vận năm thứ 6 tại đại vận tân mão.
năm 2009 bố mẹ bạn bị ốm nặng hoặc nhà có tranh chấp, đầu năm 2014 và 2015 bị hao tài nhiều đồng thời truyện tình cảm cũng bị rạn nứt. năm 2015 nhà bạn lại có tranh chấp hoặc bố mẹ bị ốm . thiên tài thấu can nên là người có tiền sẽ chi rất mạnh tay. mệnh này cuối đời hành hỏa vận nên được hưởng tuổi già an lạc. thời thiếu niên hành vận kim thủy nên nhiều khó khăc trắc trở. dụng thần hỏa.
sau đây tôi sẽ hướng dẫn các bạn phương pháp cải mênh dành cho người mệnh thiếu hỏa
thứ nhất ; chọn các trang phục quần áo , tất ,phương tiện đi lại mang các màu sắc như đỏ , hồng , tím, cam.

thứ 2: thường xuyên vào bếp nấu ăn, ăn cay cũng rất tốt, các món lẩu nướng cũng rất tốt , các đồ ăn giúp bạn may mắn nên ăn càng nhiều càng tốt như sô cô la, thịt ngựa, cà phê, ca cao, thịt dê , bổ sung nhiều vitamin c cho cơ thể , các loại thực phẩm như cà tím , cà chua cung có rất nhiều hỏa , tim lợn cung có rất nhiều hỏa

thứ 3: đi về phương nam lập nghiệp hoặc đi sang úc , thái lan sẽ giúp bạn may mắn trong 3 tháng đây cũng là phương pháp giúp bạn cải vận nhanh nhất

thứ 4: nuôi chó , mèo trong nhà cũng là phương pháp hiệu quả nhanh

thứ 5: tắm nắng càng nhiều càng tốt đừng ngại da đen

thứ 6: trang trí phòng ngủ của bạn bằng nhiều tranh ảnh ngựa và xe hơi , luôn mang theo người 1 chiếc bật lửa , hút thuốc lá có điều độ cũng giúp bạn nạp thêm hỏa cho mình

thứ 7: sử dụng càng nhiều thiết bị điên như chăn sưởi bếp điện . bạn cần phải biết rằng hóa đơn tiền điện càng cao thì chứng tỏ vận khí của bạn đang rất khá.

thứ 8: dùng dao cạo râu điện, dùng máy vi tính nhiều và tiếp xúc nhiều với điện thoại di động cũng tốt . bạn nên nhớ rằng bạn là người dùng các thiết bị điện sẽ bị hết pin rất nhanh

thứ 9: phòng khách của nhà bạn hàng ngày phải đón được ánh sáng mặt trời thì bạn sẽ có vận khí tốt hơn so với ở căn nhà mà phòng khách không đón được ánh sáng mặt trời.

thứ 10: đi xe bus là nhiều hỏa nhất, thời gian bạn làm việc hiệu quả nhất trong ngày là từ 9h sáng tới 3h chiều bạn nên tận dụng khoảng thời gian này để xử lý các công việc quan trọng vì khoảng thời gian này là nhiều hỏa nhất trong ngày, nhuộn tóc màu hổng ,đỏ hoặc tím .

thứ 11: đi tắm suối nước nóng cũng rất tốt
các ngành nghề thích hợp: nấu ăn , kinh doanh nhà hàng, điện tử viễn thông, công nghệ thông tin, buôn bán xăng dầu, lái xe ,

các ngành
hy vọng bạn có thể nhanh chóng thay đổi vận của mình nhanh chóng để có 1 cuộc sống tốt hơn.