Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 4/17 đầuđầu ... 2345614 ... cuốicuối
    kết quả từ 31 tới 40 trên 166
        Cảm ơn
        3
        trong 76 bài viết

xin cac bạn chớ đùa nhé. phương pháp của tôi có lý luận đàng hoàng nhé. cũng đã được kiểm chứng bằng thực tiễn rồi nhé. mỗi 1 con người khi sinh ra đều mang 1 hoặc 2 sức mạnh ngũ hành nổi trội. âm dương hài hòa thì vạn vật mới sinh sôi nảy nở được. con người cũng vậy khi ngũ hành trong người có 1 hoặc 2 hành nổi trội thi ta phải nạp thêm từ 1 tới 3 hành khác để cân bằng lại ngũ hành. con người chỉ thuận lợi và hạnh phúc khi ngũ hành được cân bằng. và ngược lại khi ngũ hành mất cân bằng thì sẽ nảy sinh phiền não và rắc rối. nên xét cho cùng thì cũng chỉ có 5 loại người thôi ( mỗi người đều cần 1 loại ngũ hành chủ đạo nên phương cũng chỉ có 5 loại mệnh khuyết thôi. đó là kim mộc , thủy , hỏa , thổ. tất nhiên tôi đã viết ra thành 5 loại khác nhau để mọi người tiện sửu dụng và cũng để tiết kiệm thời gian nên tôi đã tổng quát hóa vấn đề.
        hành giả

Cảm ơn
        3
        trong 76 bài viết

Trích Nguyên văn bởi nhantringhia Xem bài gởi
        Đây ạ: 5h15p sáng ngày 12-09-1991 ạ
        bạn ơi. giới tính nữa. tứ trụ là: tân mùi......đinh dậu........ất dậu.........kỷ mão. mệnh cách thực thần chế sát. trước dụng quý thủy sau dụng hỏa
        bạn cần cả thủy lẫn hỏa nhé.
        dụng thần thủy nhé bạn.
        thiếu thủy
        sau đây tôi sẽ hướng dẫn các bạn phương pháp cải mênh dành cho người thiếu thủy.

thứ nhất ; chọn các trang phục quần áo , tất ,phương tiện đi lại mang các màu sắc đen , xanh dương
        thứ 2: luôn mang theo bênh mình 1 chai nước khoáng.
        thứ 3: nên ăn nhiều các món cá hải sản , thủy sản , uống sữa đậu lành, ăn đậu phụ , uống bia
        thứ 4: nên có thói quen tắm vào buổi sáng để thu nạp thủy khí
        thứ 5: nên có 1 nhà vệ sinh thật to và phải có bồn tắm 1 ngày bạn nên dành ít nhât 2 tiếng đồng hồ trong nhà vệ sinh ( điều náy sẽ quyết đinh việc bạn có vận tốt hay là không, đây là phương pháp hiệu quả nhât)
        thứ 6: nên đi du lịch hoặc lập nghiệp tại phương bắc , hoạt động trong các lĩnh vực vận tải, giao thông, mỹ phẩm , nước giải khất là tôt nhất.chứng khoán, kinh doanh thủy hải sản
        thứ 7: trong nhà nên có 1 bể nuôi cá
        thứ 8: ăn các món ăn như tổ yến, bào ngư thì bạn sẽ có vận may ngay lập tứ
        thứ 9: nên trang trí phòng ngủ bằng các vật dụng có hình chuột , chuột túi,
        thứ 10 : nên có thói quen đi bơi hàng tuần, 1 ngày nên uống ít nhất là 2 lít nước
        hy vọng bạn có thể nhanh chóng thay đổi vận của mình nhanh chóng để có 1 cuộc sống tốt hơn.
        sau đây tôi sẽ hướng dẫn các bạn phương pháp cải mênh dành cho người mệnh thiếu hỏa
        thứ nhất ; chọn các trang phục quần áo , tất ,phương tiện đi lại mang các màu sắc như đỏ , hồng , tím, cam.

thứ 2: thường xuyên vào bếp nấu ăn, ăn cay cũng rất tốt, các món lẩu nướng cũng rất tốt , các đồ ăn giúp bạn may mắn nên ăn càng nhiều càng tốt như sô cô la, thịt ngựa, cà phê, ca cao, thịt dê , bổ sung nhiều vitamin c cho cơ thể , các loại thực phẩm như cà tím , cà chua cung có rất nhiều hỏa , tim lợn cung có rất nhiều hỏa

thứ 3: đi về phương nam lập nghiệp hoặc đi sang úc , thái lan sẽ giúp bạn may mắn trong 3 tháng đây cũng là phương pháp giúp bạn cải vận nhanh nhất

thứ 4: nuôi chó , mèo trong nhà cũng là phương pháp hiệu quả nhanh

thứ 5: tắm nắng càng nhiều càng tốt đừng ngại da đen

thứ 6: trang trí phòng ngủ của bạn bằng nhiều tranh ảnh ngựa và xe hơi , luôn mang theo người 1 chiếc bật lửa , hút thuốc lá có điều độ cũng giúp bạn nạp thêm hỏa cho mình

thứ 7: sử dụng càng nhiều thiết bị điên như chăn sưởi bếp điện . bạn cần phải biết rằng hóa đơn tiền điện càng cao thì chứng tỏ vận khí của bạn đang rất khá.

thứ 8: dùng dao cạo râu điện, dùng máy vi tính nhiều và tiếp xúc nhiều với điện thoại di động cũng tốt . bạn nên nhớ rằng bạn là người dùng các thiết bị điện sẽ bị hết pin rất nhanh

thứ 9: phòng khách của nhà bạn hàng ngày phải đón được ánh sáng mặt trời thì bạn sẽ có vận khí tốt hơn so với ở căn nhà mà phòng khách không đón được ánh sáng mặt trời.

thứ 10: đi xe bus là nhiều hỏa nhất, thời gian bạn làm việc hiệu quả nhất trong ngày là từ 9h sáng tới 3h chiều bạn nên tận dụng khoảng thời gian này để xử lý các công việc quan trọng vì khoảng thời gian này là nhiều hỏa nhất trong ngày, nhuộn tóc màu hổng ,đỏ hoặc tím .

thứ 11: đi tắm suối nước nóng cũng rất tốt
        các ngành nghề thích hợp: nấu ăn , kinh doanh nhà hàng, điện tử viễn thông, công nghệ thông tin, buôn bán xăng dầu, lái xe ,

các ngành
        hy vọng bạn có thể nhanh chóng thay đổi vận của mình nhanh chóng để có 1 cuộc sống tốt hơn.
        hành giả

Cảm ơn
        3
        trong 76 bài viết

Trích Nguyên văn bởi kidsdal Xem bài gởi
        Hic. Là như nào vậy anh? Em cao số lắm à? Có gì bác cứ chỉ bảo để em còn rút kinh nghiệm
        không phải nhé. bạn rơi vào kẽ hở của mệnh lý. không biết nên nạp hỏa hay nạp thủy. nạp sai 1 cái là hại đời bạn ngay. kiểu tứ trụ của bạn quả thực là rất khó cho nhưng người nghiên cứu như tôi. bạn có thể hỏi xem trình trong diễn đàn này ai là cao nhất về tứ trụ lý giải tứ trụ của bạn nhé. nếu tôi thấy đúng thì sẽ cho bạn phương pháp nạp. chứ lấy dụng thần sai 1 cái xong lại nạp sai luôn thì tai họa khôn lường lắm. có thể gây án mạng đó. nên tôi bắt buộc phải giữ thái độ cẩn trọng trong trường hợp này
        hành giả

Cảm ơn
        73
        trong 8 bài viết

Chào anh,

Anh xem thử giúp nhé:
        Tôi sinh ngày 10-09-1971 chỉ biết thêm là sinh giờ Dần theo tử vi cha mẹ chấm khi còn bé.
        Cuộc sống thì có lúc thăng lúc trầm duy chỉ có hơn 1 năm gần đây cảm thấy gia đạo bất an.

Trân trọng

Tuấn
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        29
        trong 127 bài viết

Trích Nguyên văn bởi buiquocam Xem bài gởi
        không phải nhé. bạn rơi vào kẽ hở của mệnh lý. không biết nên nạp hỏa hay nạp thủy. nạp sai 1 cái là hại đời bạn ngay. kiểu tứ trụ của bạn quả thực là rất khó cho nhưng người nghiên cứu như tôi. bạn có thể hỏi xem trình trong diễn đàn này ai là cao nhất về tứ trụ lý giải tứ trụ của bạn nhé. nếu tôi thấy đúng thì sẽ cho bạn phương pháp nạp. chứ lấy dụng thần sai 1 cái xong lại nạp sai luôn thì tai họa khôn lường lắm. có thể gây án mạng đó. nên tôi bắt buộc phải giữ thái độ cẩn trọng trong trường hợp này
        Hic. Thôi thì thuận theo thiên mệnh vậy. Cảm ơn bác nhiều

Cảm ơn
        844
        trong 1,996 bài viết

Trích Nguyên văn bởi buiquocam Xem bài gởi
        xin cac bạn chớ đùa nhé. phương pháp của tôi có lý luận đàng hoàng nhé. cũng đã được kiểm chứng bằng thực tiễn rồi nhé. mỗi 1 con người khi sinh ra đều mang 1 hoặc 2 sức mạnh ngũ hành nổi trội. âm dương hài hòa thì vạn vật mới sinh sôi nảy nở được. con người cũng vậy khi ngũ hành trong người có 1 hoặc 2 hành nổi trội thi ta phải nạp thêm từ 1 tới 3 hành khác để cân bằng lại ngũ hành. con người chỉ thuận lợi và hạnh phúc khi ngũ hành được cân bằng. và ngược lại khi ngũ hành mất cân bằng thì sẽ nảy sinh phiền não và rắc rối. nên xét cho cùng thì cũng chỉ có 5 loại người thôi ( mỗi người đều cần 1 loại ngũ hành chủ đạo nên phương cũng chỉ có 5 loại mệnh khuyết thôi. đó là kim mộc , thủy , hỏa , thổ. tất nhiên tôi đã viết ra thành 5 loại khác nhau để mọi người tiện sửu dụng và cũng để tiết kiệm thời gian nên tôi đã tổng quát hóa vấn đề.
        Đúng vậy, nguyên lý chỉ có 1 đó là cân bằng âm dương, thì âm dương mới giao hòa - chỉ có vậy thôi, bản mệnh hay phong thủy đều dựa trên nguyên lý này mà ra cả! nhiều khi các trường phái cứ làm phức tạm hóa vấn đề để hù dọa người đời sau thôi!

Việc dùng dụng thần thì tùy theo hoàn cảnh cho phù hợp cho từng người, nếu không thích hợp thì lại thành phản tắc dụng mà không hiệu quả (giống như đi lên núi - mấy bác quý toàn gọi đồ biển chiêu đãi; xuống biển thì toàn gọi thú rừng làm món cho khách quý - vừa không ngon lại đắt nữa), nên người được tư vấn cũng nên cân nhắc!

Cám ơn lão nhiều

hihihi
        thay đổi nội dung bởi: hieunv74, 11-06-15 lúc 10:26

7. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "hieunv74" về bài viết có ích này:

phuongmai2013 (11-06-15)

Cảm ơn
        844
        trong 1,996 bài viết

Cảm ơn
        3
        trong 76 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tuanc9 Xem bài gởi
        Chào anh,

Anh xem thử giúp nhé:
        Tôi sinh ngày 10-09-1971 chỉ biết thêm là sinh giờ Dần theo tử vi cha mẹ chấm khi còn bé.
        Cuộc sống thì có lúc thăng lúc trầm duy chỉ có hơn 1 năm gần đây cảm thấy gia đạo bất an.

Trân trọng

Tuấn
        tứ trụ của bạn là: tân hợi.........đinh dậu........mậu tuất......giáp dần. quan ấn tương sinh nên từ nhỏ học hành đã thuận lợi rồi.
        6 tuổi khởi mệnh. hiện đang hành vận năm thứ 9 tại đại vận quý tị. mệnh này thân hơi nhược nên cần dùng ấn hóa sát đồng thời phá kim sinh thân năm 2006 bạn rất thành công đúng không? năm 2014 cậu quý tử nhà bạn bắt đầu càng ngày càng ngỗ ngược . khó bảo . mệnh này sinh ra đã nhận được rất nhiều trợ lực của bố mẹ cũng như là tình yêu thương. năm 2012 bạn bị phá tài rất mạnh bản thân năm đó cũng có thể dính tranh chấp, thậm chí tai nạn. năm 2011 bố mẹ bạn ốm nặng hoặc nhà phát sinh tranh chấp.
        đây là phương pháp trợ vận dành cho bạn .

sau đây tôi sẽ hướng dẫn các bạn phương pháp cải mênh dành cho người mệnh thiếu hỏa
        thứ nhất ; chọn các trang phục quần áo , tất ,phương tiện đi lại mang các màu sắc như đỏ , hồng , tím, cam.

thứ 2: thường xuyên vào bếp nấu ăn, ăn cay cũng rất tốt, các món lẩu nướng cũng rất tốt , các đồ ăn giúp bạn may mắn nên ăn càng nhiều càng tốt như sô cô la, thịt ngựa, cà phê, ca cao, thịt dê , bổ sung nhiều vitamin c cho cơ thể , các loại thực phẩm như cà tím , cà chua cung có rất nhiều hỏa , tim lợn cung có rất nhiều hỏa

thứ 3: đi về phương nam lập nghiệp hoặc đi sang úc , thái lan sẽ giúp bạn may mắn trong 3 tháng đây cũng là phương pháp giúp bạn cải vận nhanh nhất

thứ 4: nuôi chó , mèo trong nhà cũng là phương pháp hiệu quả nhanh

thứ 5: tắm nắng càng nhiều càng tốt đừng ngại da đen

thứ 6: trang trí phòng ngủ của bạn bằng nhiều tranh ảnh ngựa và xe hơi , luôn mang theo người 1 chiếc bật lửa , hút thuốc lá có điều độ cũng giúp bạn nạp thêm hỏa cho mình

thứ 7: sử dụng càng nhiều thiết bị điên như chăn sưởi bếp điện . bạn cần phải biết rằng hóa đơn tiền điện càng cao thì chứng tỏ vận khí của bạn đang rất khá.

thứ 8: dùng dao cạo râu điện, dùng máy vi tính nhiều và tiếp xúc nhiều với điện thoại di động cũng tốt . bạn nên nhớ rằng bạn là người dùng các thiết bị điện sẽ bị hết pin rất nhanh

thứ 9: phòng khách của nhà bạn hàng ngày phải đón được ánh sáng mặt trời thì bạn sẽ có vận khí tốt hơn so với ở căn nhà mà phòng khách không đón được ánh sáng mặt trời.

thứ 10: đi xe bus là nhiều hỏa nhất, thời gian bạn làm việc hiệu quả nhất trong ngày là từ 9h sáng tới 3h chiều bạn nên tận dụng khoảng thời gian này để xử lý các công việc quan trọng vì khoảng thời gian này là nhiều hỏa nhất trong ngày, nhuộn tóc màu hổng ,đỏ hoặc tím .

thứ 11: đi tắm suối nước nóng cũng rất tốt
        các ngành nghề thích hợp: nấu ăn , kinh doanh nhà hàng, điện tử viễn thông, công nghệ thông tin, buôn bán xăng dầu, lái xe ,

các ngành
        hành giả

Cảm ơn
        55
        trong 0 bài viết

Nhờ Anh xem tứ trụ giúp. Nam sinh ngày 21-06-1980 DL vào lúc 5h sáng. Cám ơn Anh nhiều.

Cảm ơn
        3
        trong 76 bài viết

Trích Nguyên văn bởi THDN Xem bài gởi
        Nhờ Anh xem tứ trụ giúp. Nam sinh ngày 21-06-1980 DL vào lúc 5h sáng. Cám ơn Anh nhiều.
        h lẻ thì phải có phút nhé bạn
        hành giả

Trang 4/17 đầuđầu ... 2345614 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Xin hãy giúp em treo trah khuyết thuỷ
        By yennhi in forum Tư vấn phong thủy
        Trả lời: 34
        Bài mới: 26-12-14, 11:58

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn