Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 7/17 đầuđầu ... 56789 ... cuốicuối
    kết quả từ 61 tới 70 trên 166
        Cảm ơn
        934
        trong 126 bài viết

Nhờ Tiên sinh giúp e: sinh 21h15 ngày 14/03/1973. Chân thành cám ơn!
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        3
        trong 76 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Helen Xem bài gởi
        HL đang lo tứ trụ của HL phức tạp quá

-Từ tháng 6-tháng 9 âm lịch năm 2014, mọi việc của HL khá tốt, HL lấy lại được số tiền làm mất năm 2013, thời gian này HL đã nghĩ có thể thực hiện được dự định của HL... nên HL cứ ngỡ mọi việc thuận, nhưng từ tháng 9 nhuận tài chính bắt đầu xuống, xuống mạnh từ tháng 11 năm ngoái cho đến tháng 3 âm lịch năm nay anh ạ (3/5 TS mất vào năm 2014, trong đó tháng 11 năm ngoái và tháng 3 năm nay HL để mất nhiều tiền nhất), tháng 12 mất ít tiền hơn tháng 11, nhưng buồn và thấm mệt sau mấy tháng trời căng thắng.
        nhiều lúc ngồi nghĩ lại HL thấy những quyết định vào tháng 3 vừa rồi của HL thất điện rồ, khó lý giải, tháng 3 HL còn bị thuế kiểm tra ở 1 đơn vị, đầu óc căng như dây đàn.
        Nhìn lại như 1 cơn ác mộng, nhiều lúc muốn đập đầu vô tường vì những sai lầm, HL cứ nghĩ Giáp phá Mậu nên vậy, nhưng năm nay cũng không kém phần mỏi mệt.
        HL phản hồi chi tiết để anh có thông tin nghiệm lý.

-Năm 1991 HL lập gia đình, chuyện hôn nhân hơi trục trặc từ phía HL, bố mẹ HL thì ủng hộ nhiệt tình, HL không tin chàng nên muốn dừng, có lẽ tranh chấp gì gì đó chỉ là chuyện HL không muốn cưới thôi.
        Bố HL bị sỏi mật nên năm 1992 có bị viên sỏi nó hành, thỉnh thoảng lại bị, năm 1999 bố HL mất...
        - Có 1 thời gian dài HL ôm mối hận với chồng cũ ( chỉ ôm riêng mình không kể lể làm khó con trai của HL đâu) nhưng giờ hết rồi, HL tự thấy mình cũng có sai lầm, giờ có tuổi nhìn lại cũng đã hiểu tuổi trẻ không biết dung hòa mọi chuyện nên đã xấu thành xấu hơn.
        -HL có 1 con trai sinh năm 1992, cháu ngoan, mọi chuyện 2 mẹ con HL đều có thể chia sẻ...khi cháu đi học xa HL cũng ân hận vì chuyện vợ chồng không HP nên HL đã không sinh thêm 1 bé nữa...HL hiểu đó là số phận
        - 3 năm trở lại đây HL tăng cân nhiều anh ạ, càng suy nghĩ HL càng tăng cân.
        - HL không thích mèo, nhưng con mèo của mẹ HL thường ở bên nhà HL rồi, vậy HL sẽ treo tranh thỏ và bày 1 củ nhân sâm trong phòng. Lâu rồi HL ít đọc sách, theo tư vấn của anh HL sẽ đọc sách trở lại.
        - HL cũng có ý thức trồng cây, nhưng không được đẹp mắt lắm. HL thích pate gan, nhưng HL bị nóng gan, không biết bệnh này có liên quan đến việc thiếu mộc không?

Như vậy năm nay HL cũng không có hy vọng lấy lại 1 phần tiền đã mất phải không anh, nghĩ cũng buồn, nhưng HL cũng đã thấy vận xấu không cố được, đầu óc tự nhiên cũng đơ ra, điều HL lo lắng nhất là sang năm con trai HL muốn lấy vợ.
        Nhờ anh giúp thêm năm 2016 HL có hy vọng lấy lại phần nào số tiền đã mất không!

Chân thành cảm ơn anh!
        hahaha. con dâu , người yêu của con trai bạn thuộc hành thủy . chắc chắn cho dù là cô gái nào thì bạn cũng không ưa cô ta, và nếu có cưới rồi thì bạn cũng vẫn không ưa cô ta. khi bên cô ta ban sẽ rất khó chịu. vì cô ta là thủy bạn lại là hỏa cực yếu nên vô cùng sợ nước . hay nói cách khác nước chính là kẻ thù không đội trời chung với bạn nhất bạn hãy tham khảo các bài của tôi viết về mệnh khuyết thủy để đọc sau đó nghiệm lại xem lúc bạn tồi tệ trong công việc , cuộc sống thì sẽ nhận ra ngay là bạn đang bị thủy vây khốn. tất nhiên sang năm sẽ thuận lợi rồi. nhưng cũng có thể khi bạn nạp đủ mộc cho mình thì vận khí sẽ đổi khác có thể bạn sẽ có cơ hội trong năm nay nhưng để cho an toàn thì năm nay nên lấy tĩnh chế động . sở dĩ tôi nói vậy là có rất nhiều trường hợp do thực hiện triệt để phương pháp cải mệnh này nên học đã tìm ra được cơ hội trong khó khăn. nhưng cũng không nhiều vì hầu hết đều cộng thêm với sự trợ lực từ bố cục phong thủy . thế nhé . lời khuyên là năm nay nên nằm im đợi thời. chào bạn
        hành giả

3. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "buiquocam" về bài viết có ích này:

Helen (13-06-15)

Cảm ơn
        3
        trong 76 bài viết

Trích Nguyên văn bởi 3kubond Xem bài gởi
        Nhờ Tiên sinh giúp e: sinh 21h15 ngày 14/03/1973. Chân thành cám ơn!
        giới tính bạn ơi
        hành giả

Cảm ơn
        934
        trong 126 bài viết

Trích Nguyên văn bởi buiquocam Xem bài gởi
        giới tính bạn ơi
        Cáo lỗi Tiên sinh! Là nam

Cảm ơn
        3
        trong 76 bài viết

Trích Nguyên văn bởi 3kubond Xem bài gởi
        Cáo lỗi Tiên sinh! Là nam
        3t khởi mệnh tứ trụ là: quý sửu ......ất mão.....kỉ sửu........ ất hợi.
        hiện đang hành vận năm cuối cùng của đại vận tân hợi. mệnh này quả thật quá xấu luôn. 1 đời sóng gió chẳng được lúc nào thuận lợi hết. có vợ thì sợ vợ. cả đời gặp rắc rối vì tiền bạc . cứ dính tới tiền là lại đau khổ. thân quá nhược
        sinh ra trong gia cảnh túng thiếu nên tự lập sớm. năm 2006 là thời gian thuận lợi nhất với bạn
        năm nay tồi tệ lắm đấy, nhẹ là phá tài , tranh chấp nặng thì dính tai nạn ốm đau nặng
        năm 2009 mưu cầu điều gì đó nhưng thất bại
        mệnh này nếu cơ thể béo tốt thì may ra còn chút hi vọng
        vợ trễ con muộn
        đây dụng thần của bạn đây

sau đây tôi sẽ hướng dẫn các bạn phương pháp cải mênh dành cho người mệnh thiếu hỏa
        thứ nhất ; chọn các trang phục quần áo , tất ,phương tiện đi lại mang các màu sắc như đỏ , hồng , tím, cam.

thứ 2: thường xuyên vào bếp nấu ăn, ăn cay cũng rất tốt, các món lẩu nướng cũng rất tốt , các đồ ăn giúp bạn may mắn nên ăn càng nhiều càng tốt như sô cô la, thịt ngựa, cà phê, ca cao, thịt dê , bổ sung nhiều vitamin c cho cơ thể , các loại thực phẩm như cà tím , cà chua cung có rất nhiều hỏa , tim lợn cung có rất nhiều hỏa

thứ 3: đi về phương nam lập nghiệp hoặc đi sang úc , thái lan sẽ giúp bạn may mắn trong 3 tháng đây cũng là phương pháp giúp bạn cải vận nhanh nhất

thứ 4: nuôi chó , mèo trong nhà cũng là phương pháp hiệu quả nhanh

thứ 5: tắm nắng càng nhiều càng tốt đừng ngại da đen

thứ 6: trang trí phòng ngủ của bạn bằng nhiều tranh ảnh ngựa và xe hơi , luôn mang theo người 1 chiếc bật lửa , hút thuốc lá có điều độ cũng giúp bạn nạp thêm hỏa cho mình

thứ 7: sử dụng càng nhiều thiết bị điên như chăn sưởi bếp điện . bạn cần phải biết rằng hóa đơn tiền điện càng cao thì chứng tỏ vận khí của bạn đang rất khá.

thứ 8: dùng dao cạo râu điện, dùng máy vi tính nhiều và tiếp xúc nhiều với điện thoại di động cũng tốt . bạn nên nhớ rằng bạn là người dùng các thiết bị điện sẽ bị hết pin rất nhanh

thứ 9: phòng khách của nhà bạn hàng ngày phải đón được ánh sáng mặt trời thì bạn sẽ có vận khí tốt hơn so với ở căn nhà mà phòng khách không đón được ánh sáng mặt trời.

thứ 10: đi xe bus là nhiều hỏa nhất, thời gian bạn làm việc hiệu quả nhất trong ngày là từ 9h sáng tới 3h chiều bạn nên tận dụng khoảng thời gian này để xử lý các công việc quan trọng vì khoảng thời gian này là nhiều hỏa nhất trong ngày, nhuộn tóc màu hổng ,đỏ hoặc tím .

thứ 11: đi tắm suối nước nóng cũng rất tốt
        các ngành nghề thích hợp: nấu ăn , kinh doanh nhà hàng, điện tử viễn thông, công nghệ thông tin, buôn bán xăng dầu, lái xe ,

các ngành
        hy vọng bạn có thể nhanh chóng thay đổi vận của mình nhanh chóng để có 1 cuộc sống tốt hơn.
        hành giả

7. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "buiquocam" về bài viết có ích này:

Helen (13-06-15)

Cảm ơn
        253
        trong 26 bài viết

hahaha. con dâu , người yêu của con trai bạn thuộc hành thủy . chắc chắn cho dù là cô gái nào thì bạn cũng không ưa cô ta, và nếu có cưới rồi thì bạn cũng vẫn không ưa cô ta. khi bên cô ta ban sẽ rất khó chịu. vì cô ta là thủy bạn lại là hỏa cực yếu nên vô cùng sợ nước . hay nói cách khác nước chính là kẻ thù không đội trời chung với bạn nhất bạn hãy tham khảo các bài của tôi viết về mệnh khuyết thủy để đọc sau đó nghiệm lại xem lúc bạn tồi tệ trong công việc , cuộc sống thì sẽ nhận ra ngay là bạn đang bị thủy vây khốn. tất nhiên sang năm sẽ thuận lợi rồi. nhưng cũng có thể khi bạn nạp đủ mộc cho mình thì vận khí sẽ đổi khác có thể bạn sẽ có cơ hội trong năm nay nhưng để cho an toàn thì năm nay nên lấy tĩnh chế động . sở dĩ tôi nói vậy là có rất nhiều trường hợp do thực hiện triệt để phương pháp cải mệnh này nên học đã tìm ra được cơ hội trong khó khăn. nhưng cũng không nhiều vì hầu hết đều cộng thêm với sự trợ lực từ bố cục phong thủy . thế nhé . lời khuyên là năm nay nên nằm im đợi thời. chào bạn
        Cảm ơn anh rất nhiều!
        Hôm qua khi gửi câu hỏi nhờ anh giúp thêm, HL chợt nghĩ: mình lại tham rôi, nên tính rút lại câu hỏi, nhưng khi gửi đi mạng lại lỗi, vậy là HL vẫn còn duyên được anh giúp thêm.
        Số phận thật khó lý giải, không lẽ sau này tính nết HL lại khó chịu thế.
        Nhưng có 1 điều rất thú vị, cô bé bạn của con trai HL cùng tuổi nhâm thân, ông chồng cũ HL phản đối gay gắt mối quan hệ này, HL cố gắng dung hòa nên tụi nhỏ vẫn yêu nhau, nhưng ông chồng cũ HL vẫn khẳng định: xem rồi sau này tụi trẻ không lấy nhau đâu mà con dâu là 1 bé sinh năm 97...
        Chồng cũ của HL cũng mệnh thủy, bố đẻ của HL cũng mênh thủy, năm 1999, bố HL mất, vợ chồng HL chia tay...
        Từ tháng 9 âm 2014 đến nay những thời điểm HL mất nhiều tiền nhất là thời điểm có nhiều yếu tố mang tên Thủy. Cũng có người từng tư vấn HL nên dùng thủy, nên HL cũng cố gắng đưa màu đen - xanh biển vào cuộc sống. HL rất sợ khí hậu ẩm ướt, mà căn nhà HL đang ở cảm giác độ ẩm rất cao.
        HL sẽ thực hiện theo chỉ dẫn của anh.

Chân thành cảm ơn anh đã nhiệt tình chia sẻ!

Cảm ơn
        123
        trong 195 bài viết

Nhờ bác buiquoccam xem giúp tứ trụ này: 16:45 14/10/1971
        Xin cảm ơn
        Nhẫn một chút sóng yên gió lặng,
        Lùi một bước biển rộng trời cao.
        Tất bật hơn thua rồi cũng bỏ,
        Ung dung tự tại thế mà vui.

Cảm ơn
        844
        trong 1,996 bài viết

đúng là nhiều âm thật. thôi thì dùng ấn vậy. rõ ràng mậu thổ đố hợp nên mệnh cũng bình thường. mệnh này thuận lợi nhất là từ giai đoạn 29 tới 34t. đây là thứ mà bạn cần đây ( thứ là không phải do tôi nghiên cứu ra là chỉ ta tôi tổng hợp và vắn tắt lại những thứ thiết yếu rút ra từ cuốn "mệnh khuyết ngũ hành" của thầy lý cự minh .
        sau đây tôi sẽ hướng dẫn các bạn phương pháp cải mênh dành cho người mệnh thiếu hỏa
        thứ nhất ; chọn các trang phục quần áo , tất ,phương tiện đi lại mang các màu sắc như đỏ , hồng , tím, cam.

thứ 2: thường xuyên vào bếp nấu ăn, ăn cay cũng rất tốt, các món lẩu nướng cũng rất tốt , các đồ ăn giúp bạn may mắn nên ăn càng nhiều càng tốt như sô cô la, thịt ngựa, cà phê, ca cao, thịt dê , bổ sung nhiều vitamin c cho cơ thể , các loại thực phẩm như cà tím , cà chua cung có rất nhiều hỏa , tim lợn cung có rất nhiều hỏa

thứ 3: đi về phương nam lập nghiệp hoặc đi sang úc , thái lan sẽ giúp bạn may mắn trong 3 tháng đây cũng là phương pháp giúp bạn cải vận nhanh nhất

thứ 4: nuôi chó , mèo trong nhà cũng là phương pháp hiệu quả nhanh

thứ 5: tắm nắng càng nhiều càng tốt đừng ngại da đen

thứ 6: trang trí phòng ngủ của bạn bằng nhiều tranh ảnh ngựa và xe hơi , luôn mang theo người 1 chiếc bật lửa , hút thuốc lá có điều độ cũng giúp bạn nạp thêm hỏa cho mình

thứ 7: sử dụng càng nhiều thiết bị điên như chăn sưởi bếp điện . bạn cần phải biết rằng hóa đơn tiền điện càng cao thì chứng tỏ vận khí của bạn đang rất khá.

thứ 8: dùng dao cạo râu điện, dùng máy vi tính nhiều và tiếp xúc nhiều với điện thoại di động cũng tốt . bạn nên nhớ rằng bạn là người dùng các thiết bị điện sẽ bị hết pin rất nhanh

thứ 9: phòng khách của nhà bạn hàng ngày phải đón được ánh sáng mặt trời thì bạn sẽ có vận khí tốt hơn so với ở căn nhà mà phòng khách không đón được ánh sáng mặt trời.

thứ 10: đi xe bus là nhiều hỏa nhất, thời gian bạn làm việc hiệu quả nhất trong ngày là từ 9h sáng tới 3h chiều bạn nên tận dụng khoảng thời gian này để xử lý các công việc quan trọng vì khoảng thời gian này là nhiều hỏa nhất trong ngày, nhuộn tóc màu hổng ,đỏ hoặc tím .

thứ 11: đi tắm suối nước nóng cũng rất tốt
        các ngành nghề thích hợp: nấu ăn , kinh doanh nhà hàng, điện tử viễn thông, công nghệ thông tin, buôn bán xăng dầu, lái xe ,

các ngành
        hy vọng bạn có thể nhanh chóng thay đổi vận của mình nhanh chóng để có 1 cuộc sống tốt hơn.
        Bây giờ đang là mùa hè, nhưng nghe lão tiểu sinh đi vào gần trong Nam để ôn thi; cuối tuần ngược bắc để thi mong được kết quả tốt nhất;

hihihihihi

Cảm ơn
        104
        trong 159 bài viết

Nhờ bác Buiquocam xem cho em" hihi . Cảm ơn bác

4h17' ngày 27/04/88.
        thay đổi nội dung bởi: DoanDo, 13-06-15 lúc 16:57
        Thân Tâm.:5887

Cảm ơn
        3
        trong 76 bài viết