Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 2/2 đầuđầu 12
    kết quả từ 11 tới 11 trên 11
        Cảm ơn
        215
        trong 134 bài viết

Chào dunghoa!
        Lâu nay nhiều vướng bận quá nên không nghiên cứu tử vi cũng như ít vào diễn đàn. Không biết có giúp gì được cho vợ chồng em không!
        Nhìn thấy lá số em đúng là khổ tứ bề, nhưng trong đường cùng may mắn gặp lối ra, lối ra này đi không hề dễ dàng vì đầy chông gai, thử thách... Nếu thiếu bản lĩnh có thể bỏ cuộc giữ đường.
        Về việc con cái, khoan xét đến tình cảnh của chồng thì em cũng thuộc dạng phụ nữ hiếm con, chậm muộn có con nên cũng đừng lo lắng hay suy nghĩ do chồng.
        Trước tiên, hãy giải quyết xung đột và mâu thuẫn giữa 2 vợ chồng. Bằng không nếu có thai với tâm động, tình chí thất thường, sức khỏe kém... dễ gây trụy thai, hư thai. Khi đó lại uổng phí công sức, tiền bạc mà mâu thuẫn giữa 2 vc càng tăng thêm.
        Việc muốn có con và nên người cần phải giải quyết nhiều thứ từ gốc mới mong như ý đối với trường hợp của em. Nếu được bao nhiêu hay bấy nhiêu vậy.
        Vợ chồng, con cái đều là nhân duyên, nghiệp duyên từ nhiều kiếp kết lại (nếu em tin sâu nhân quả) nên nếu được hãy hóa giải chứ không nên gây thêm hận thù, hãy đối xử với nhau bằng hết tấm lòng, hãy biết khoan dung và độ lượng... hãy biết hy sinh và dẹp bớt cái tôi vì vợ chồng nào cũng sống chung một thời gian rồi cũng phải chia ly (già chết, bệnh chết...). Hãy xem lại gốc mâu thuẫn và xung đột của 2 vc là do đâu (không có lửa thì làm sao có khói), nếu em làm hết cách mà sau này vẫn phải chia tay thì xem như duyên nợ tới đó đã hết, không ai oán hận ai. Nếu em xem có thể giải quyết được chuyện rắc rối giữa 2 vc thì hãy tính đến chuyện có con, khi đó anh sẽ bàn tiếp. Còn thời điểm làm TTON thì thấy tháng 9 AL này khả quan nhất.
        Hãy suy nghĩ cho kỹ trước khi quyết định.
        thay đổi nội dung bởi: Thuandd, 26-08-15 lúc 18:31
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "Thuandd" về bài viết có ích này:

dunghoa (27-08-15),riverbui (22-11-15)

Trang 2/2 đầuđầu 12

Đề tài tương tự

1. Trả lời: 1
        Bài mới: 11-09-14, 20:21
      2. KÍnh mong Bác VuiVui xem giúp
        By nguyenthiquyenad in forum PHÒNG GIẢI SỐ TỬ VI
        Trả lời: 0
        Bài mới: 26-03-14, 19:03