Trích Nguyên văn bởi vinhlac188 Xem bài gởi
Chào bạn Bông hồng Vàng.thắc mắc của bạn cũng là thắc mắc của tôi lúc trước,ở điều kiện bình thường thì gần như tất cả la bàn, la kinhđều cho kết quả trùng khớp,cách đo của tôi chắc chắn là giống hệt cách đo của bạn nhưng sẽ khác cách đo của anh bạn đăng kiểm kia đó,cách đo của anh bạn đăng kiểm nọ là ngồi yên một chỗ nhìn ra cửa và họ không hề căng dây và tôi đã cẩn thận kiểm tra lại bằng cách căng dây ra ngoài cửa thì cho kết quả khác xa anh bạn đăng kiểm nọ.Họ cũng chỉ áng chừng rồi đưa ra kết quả ngay.Tôi đã từng đi đo rất nhiều chỗ nhưng rốt cục kể cả chiếc la bàn từ của tàu biển đã được khủ từ cũng không cho kết quả chính xác bằng chứng là khi đo hướng ban công của tòa nhà cao tầng ở HÀ NỘI trong các tòa nhà cao tầng thì từ trường của sắt thép xung quanh có độ từ tính rất cao nên chẳng có cái la bàn,la kinh nào có đủ điều kiện để đo được ngoài chiếc la bàn điện.Chẳng phải mất nhiều thì giờ bạn hỏi ngay bạn 1268 khi đo độ số của chung cư là ra ngay mà .CÂU CHUYỆN CỦA BẠN VỀ ĐỘ SỐ CỦA VĂN PHÒNG CÔNG TY ANH BẠN ĐĂNG KIỂM NỌ TRÙNG HỢP VỚI VĂN PHÒNG CỦA ANH BẠN ĐĂNG KIỂM MÀ TÔI ĐÃ TỪNG ĐO.thân ái chào bạn.
Biết đâu 2 ông lại là 1 bác nhỉ