Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 8 trên 8
        Cảm ơn
        70
        trong 2 bài viết

Default Xin giúp học và nghiên cứu Phong thủy và Huyền Không lý số.

Khoa học huyền không lý số và phong thủy ... rất hay và vi diệu, nhưng người mới thì chẳng biết đâu là căn bản là sự khởi đầu của môn học tuyệt hay này. Tài liệu thì rất nhiều trên mạng và sách nghiên cứu, nhưng đâu mới là chân lý và sự khởi đầu để 1 người học và nghiên cứu mới biết được để dành hết tâm huyết mà học và nghiên cứu nhằm tự trang bị cho mình kiến thức của một môn khoa học huyền bí nhưng đầy quyền năng của vũ trụ, của cuộc sống con người.
        Vậy việc học, đọc và nghiên cứu cái gì đầu tiên và từng bước để nâng cao trình độ cũng như thấu hiểu được sự vi diệu của phong thủy, huyền không, tử vi, dịch số, tử bình,...và phải còn có căn duyên thì cái đầu tiên căn bản ấy xin nhờ các bậc tiền nhân, chỉ giáo cho các hậu nhân như em và còn rất nhiều người đang rất khát khao muốn học và nghiên cứu nhằm có thể tự giúp mình và có thể còn giúp được cho những người khác.
        những người có quyết tâm, có duyên sẽ lĩnh hội được những môn học huyền diệu này. Em rất xin cám ơn diễn đàn vì các bác các chú các anh chị em đã rất nhiệt tình chia sẻ những kiến thức vô cùng bổ ích và lý giải các câu các chữ rất dễ hiểu và gần gũi đời sống thực tế.
        Mong mỏi 1 ngày gần nhất em và tất cả các thành viên mới trên diễn đàn bập bẹ về phong thủy biết được học phong thủy, huyền không, tử vi, tử bình,...từ đầu cho đến những kiến thức nâng cao!
        thay đổi nội dung bởi: minhkien1979, 04-09-15 lúc 18:27
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "minhkien1979" về bài viết có ích này:

minhman1970 (06-09-15)

Cảm ơn
        5
        trong 83 bài viết

nếu mới học phong thủy bạn nên tìm hiểu về huyền không đại quái -liên thành phái do Anh Văn Hoài Viết trong mục diễn đàn , có kiến thức tương đối rồi thì học huyền không đại quái đại thành phái và học thêm dịch lí nữa,... song song đó bạn vào nghiên cứu trong mục nghiệm chứng, xem các bài tư vấn phong thủy nữa thì bạn mau tiến bộ thôi.

thân
        thay đổi nội dung bởi: nguyenthanhhiep1980vl, 04-09-15 lúc 18:41
        Thanh Hiệp

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "nguyenthanhhiep1980vl" về bài viết có ích này:

minhkien1979 (04-09-15)

Cảm ơn
        70
        trong 2 bài viết

Xin chân thành cám ơn bác nguyenthanhhiep1980vl!

Cảm ơn
        1,310
        trong 276 bài viết

Theo thiển ý của Annhien thì Anh minhkien1979 nên học Dịch trước rồi mới học phong thủy hay tử vi,... sẽ hay hơn. Nếu Anh chưa học Dịch thì đọc thử quyển này của Cụ Nguyễn Duy Cần xem sao, quyển này viết sáng ý, dể đọc.
        http://nhansinhquan.vn/book/dich-hoc-tinh-hoa/

Sau khi đọc quyển này rồi Anh tìm hiểu tiếp những quyển khác về Dịch, nhìn chung mỗi người có những kiến giải riêng về Dịch, đọc nhiều thứ rồi gạn đục khơi trong vậy.

Chúc Anh vui!
        Annhien.
        Tâm an, vạn sự an
        Tâm bình, thế giới bình.

7. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "annhien" về bài viết có ích này:

minhkien1979 (05-09-15)

Cảm ơn
        104
        trong 159 bài viết

Cảm ơn an nhiên chia sẻ kinh nghiệm đúc rút về việc học phong thủy
        Thân Tâm.:5887

Cảm ơn
        70
        trong 2 bài viết

Xin chân thành cám ơn Bác Annhien vì phong thủy là môn học và nghiên cứu rất rộng nên các bác đã có kinh nghiệm đi trước chỉ dẫn tường tận thì em nghĩ con đường học và nghiên cứu phong thủy cũng như các môn tử vi tử binh dịch số sẽ rút ngắn được thời gian và điều quan trọng nhất theo em nghĩ là phải có cơ duyên và lòng đam mê mãnh liệt.
        Xin chúc Bác Annhien và các thành viên trong diễn đàn hkls thật nhiều hạnh phúc và niềm vui!

Cảm ơn
        512
        trong 137 bài viết

Em cũng chỉ mới đến với Phong Thủy được vài tháng, nên cũng không dám bàn nhiều. Hihi! Nhưng về chủ quan em nghĩ trước hết phải trả lời được câu hỏi:
        - Học để làm gì?
        Sau đó mới đến câu hỏi:
        - Học như thế nào?

Dịch là cái gốc của mọi vấn đề. Nên lời khuyên của anh Annhien bắt đầu từ Dịch là chính xác. Nhưng em nghĩ nếu không có thầy hướng dẫn mà cứ ngồi "ngâm" các lý thuyết căn bản về Dịch thì rất dễ nhàm chán. Cá nhân em đang tiếp cận như sau:

1- Đọc sách dịch căn bản
        2- Để tạo thêm cảm hứng cho mình em đọc song song (hiểu được đến đâu thì hiểu - mai này có kiến thức Dịch tàm tạm rồi quay lại nghiên cứu bài bản):
        - Các sách ứng dụng của dịch như: Tăng san bốc dịch - Dã hạc lão nhân; Chu dịch dự đoán học - Thiệu Vĩ Hoa.
        - Kiến thức căn bản về các trường phái phong thủy trong diễn đàn HKLS.
        3 - Đọc các bài nghiệm chứng, tư vấn - Với trình của em thì không hiểu, không phân tích được gì đâu. Nhưng mục này cho mình niềm tin để đi tiếp.

Rất mong các Bác đã đi trước chia sẻ kinh nghiệm, định hướng để lớp hậu học bọn em có phương pháp tiếp cận hợp lý.
        Nếu ước mơ của bạn đủ lớn
        Mọi chuyện khác chỉ là vặt vãnh

11. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "ThaiDV" về bài viết có ích này:

minhkien1979 (05-09-15)

Cảm ơn
        115
        trong 25 bài viết

Những dòng gợi ý ở trên cho những người mới học phong thuỷ quả là rất quý giá.Theo quan điểm cá nhân tôi cho rằng các bạn muốn học phong thuỷ thì cần phải có đam mê.Tuỳ duyên mà các bạn sẽ gặp được thầy hay,sách quý.Các bạn cần phải hiểu là thời gian học đến hàng chuc năm hoặc lâu hơn nữa.Các bạn cần học cả phần thiên văn, phong thuỷ và kinh dịch.Riêng kinh dịch phải học rất công phu,có học công phu mới thấy cái hay,cái đẹp của dịch.Các vị thánh hiền từ xưa nay rất sùng thượng kinh dịch.Nho gia coi kinh dịch như là THÁNH KINH.Ở Việt Nam ta kinh dịch xuất bản ra đều bị cắt hết các phần quan trọng chỉ còn phần đi vào lời quẻ là chủ yếu. Một điều rất đáng lưu tâm là một số cao thủ bình giảng về dịch từ những năm 1950, 1960 họ đã lưu ý độc giả về tầm quan trọng của dãy số PHI mà không hề nhắc tới môn phi tinh.Quan điểm cá nhân tôi các bạn trẻ nên săp xếp thời gian để theo học chữ HÁN cổ vì biết chữ HÁN cổ mới giải mã được cổ văn. Bản thân tôi nay đã già rồi nhưng vẫn còn tự học chũ HÁN. Chúc các bạn có nhiều niềm vui,nhiều đam mê trên con đường hoc thuật.

13. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "vinhlac188" về bài viết có ích này:

minhkien1979 (15-09-15)

Đề tài tương tự

1. Nghiên Cứu Tam Quái Trạch
        By VinhL in forum Phong Thủy I
        Trả lời: 31
        Bài mới: 03-03-16, 17:13
      2. Chú ý: Nghiên Cứu Tử Vi Giúp Ích Gì?
        By Tamthien in forum Tử vi
        Trả lời: 5
        Bài mới: 23-03-14, 12:34