Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 15/27 đầuđầu ... 5131415161725 ... cuốicuối
    kết quả từ 141 tới 150 trên 270
        Cảm ơn
        18
        trong 15 bài viết

Chào huyruan anh không biết về tứ trụ nhưng thấy huyruan luận cho mọi người chính xác thật đó.em có thể bớt tgian xem giúp anh và phán cho anh với.anh sinh 10h trưa ngày 14.9.1980 dương lịch.từ nhỏ đến giờ chưa thấy tí sướng.năm 2009 dính pháp luật.có bệnh về đường ruột,nam 2015 đến nay bi bệnh thần kinh liên sườn nữa.nghề nghiệp lái máy cty chăn nuôi.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Trích Nguyên văn bởi bachkim Xem bài gởi
        Cảm ơn bạn đã dành thời gian xem giúp.
        -Nếu có thể xin cho tôi học hỏi chút cách tìm tài vị.
        Tôi muốn hỏi thêm vài điều sau:
        -Lưu niên Đinh Dậu bắt đầu từ tháng 11 DL hay phải đợi hết năm âm lịch mới tính?
        -Tai họa do bản thân gây ra liên quan đến công việc hay vấn đề gì; Có thể dùng thư pháp hóa giải được không; Nếu có xin bạn cho tôi một chữ thư pháp để treo nhé.
        Cảm ơn bạn nhiều.
        sorry để mọi người đợi lâu.

Nguyên Lưu phái phân biệt Thái Tuế và Tuế tinh (sao Mộc), Thái tuế chưởng quản lưu niên, Tuế tinh chưởng quản phương vị. Tuế Tinh di chuyển trên bầu trời chưởng quản 2 sơn trong 1 năm thông thường bắt đầu vào tháng 7 hoặc tháng 8 hằng năm, 2015 Tuế Tinh chưởng quản từ 2/7, 2016 Tuế Tinh chưởng quản từ đầu tháng 8 DL. Qua 114 năm thì Tuế Tinh nhảy 2 sơn. Gần 1000 năm thì Tuế Tinh mới trở lại đúng ngôi của nó, từ 1936 Tuế Tinh trở lại trùng với Thái Tuế, tức là năm Kỷ Mão thì Tuế Tinh cũng đóng ở sơn Mão.

Cộng thêm 114 năm tức là 2050 Canh Ngọ, lúc này Thái Tuế lưu niên vẫn là Canh Ngọ nhưng Tuế Tinh đã nhảy qua sơn Mùi.

Nói ra điều này thì nhiều người cho rằng mình bị tâm thần, cách đây gần 1 năm mình có trao đổi với page Chòi Chiêm Tinh để nghiệm chứng vấn đề này nhưng bị cho là lệch lạc.

Sau đó nhóm Nguyên Lưu tự nghiên cứu và nghiệm chứng bằng bát tự, phong thủy, ... thậm chí dùng cả bài tây để nghiệm chứng 12 tháng trong năm và kết quả là luận theo Tuế Tinh có vẻ chính xác hơn.

Còn về đại hạn của của anh thì do Kim Thủy, bản thân tự gây ra liên quan đến công việc, có thể dùng chữ Mậu Thìn để chế phục.
        "Thương Quan kiến Quan, kỳ họa bá đoan"

3. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "huyruan" về bài viết có ích này:

bachkim (03-05-16)

Cảm ơn
        8
        trong 5 bài viết

Trích Nguyên văn bởi huyruan Xem bài gởi
        sorry để mọi người đợi lâu.

Nguyên Lưu phái phân biệt Thái Tuế và Tuế tinh (sao Mộc), Thái tuế chưởng quản lưu niên, Tuế tinh chưởng quản phương vị. Tuế Tinh di chuyển trên bầu trời chưởng quản 2 sơn trong 1 năm thông thường bắt đầu vào tháng 7 hoặc tháng 8 hằng năm, 2015 Tuế Tinh chưởng quản từ 2/7, 2016 Tuế Tinh chưởng quản từ đầu tháng 8 DL. Qua 114 năm thì Tuế Tinh nhảy 2 sơn. Gần 1000 năm thì Tuế Tinh mới trở lại đúng ngôi của nó, từ 1936 Tuế Tinh trở lại trùng với Thái Tuế, tức là năm Kỷ Mão thì Tuế Tinh cũng đóng ở sơn Mão.

Cộng thêm 114 năm tức là 2050 Canh Ngọ, lúc này Thái Tuế lưu niên vẫn là Canh Ngọ nhưng Tuế Tinh đã nhảy qua sơn Mùi.

Nói ra điều này thì nhiều người cho rằng mình bị tâm thần, cách đây gần 1 năm mình có trao đổi với page Chòi Chiêm Tinh để nghiệm chứng vấn đề này nhưng bị cho là lệch lạc.

Sau đó nhóm Nguyên Lưu tự nghiên cứu và nghiệm chứng bằng bát tự, phong thủy, ... thậm chí dùng cả bài tây để nghiệm chứng 12 tháng trong năm và kết quả là luận theo Tuế Tinh có vẻ chính xác hơn.

Còn về đại hạn của của anh thì do Kim Thủy, bản thân tự gây ra liên quan đến công việc, có thể dùng chữ Mậu Thìn để chế phục.
        Cảm ơn bạn nhưng tôi muốn hỏi lưu niên Đinh Dậu bắt đầu từ tháng 11 DL hay phải hết năm âm lịch này mới tính; và chữ thư pháp Mậu Thìn có thể dùng suốt đời ko hay chỉ trong năm nay?

Cảm ơn
        5
        trong 0 bài viết

Kính nhờ anh giúp xem tạo này: nam giới
        [IMG]http://i1070.photobucket.com/albums/u494/toctien9x/Info/info_zpscis46lfr.png[/IMG]

Nhờ anh xác định giúp về 2 tạo này có điểm hạn nào? hoặc hình dáng tiểu biểu như khuôn mặt và dáng cao/thấp ntn?

vì hiện tại vẫn chưa rõ được ngày sinh chính xác rơi vào t/h 1 hoặc t/h 2.

t/h 1: như anh đã tư vấn dụng thần là Hỏa, kị thần Thổ
        t/h 2: anh tìm giúp dụng thần và kị thần của trụ 2 này, thanks ?

Cảm ơn anh nhiều!
        thay đổi nội dung bởi: an.sgn7x, 03-05-16 lúc 14:03

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Cảm ơn bạn nhưng tôi muốn hỏi lưu niên Đinh Dậu bắt đầu từ tháng 11 DL hay phải hết năm âm lịch này mới tính; và chữ thư pháp Mậu Thìn có thể dùng suốt đời ko hay chỉ trong năm nay?
        Tuế tinh Đinh Dậu bắt đầu từ tháng 8/2016 DL nhé, chữ Mậu Thìn sử dụng suốt vận Quý Dậu.

7. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "huyruan" về bài viết có ích này:

bachkim (03-05-16)

Cảm ơn
        8
        trong 5 bài viết

Cảm ơn bạn đã xem giúp lá số và luận giải một phần. Nhưng lý thuyết của bạn có lẽ cần kiểm chứng thêm vì cơ sở lý luận chưa được công nhận rộng rãi; đồng thời tôi cũng tự nghiệm chứng năm 1993 Quý Dậu lại là một năm rất tốt đối với bản thân. Hy vọng là Đại vận Quý Dậu cũng sẽ mang đến nhiều điều tót đẹp. Dù sao cũng cảm ơn bạn.

Cảm ơn
        21
        trong 11 bài viết

Anh Huyruan luận hay quá ạ,xin mạo muội nhờ anh tìm dụng thần và kị thần tạo này giúp ạ.Nếu được xin anh cho biết thêm cần lưu ý điều gì trong cuộc đời ạ ?

Mậu Thìn - Giáp Dần - Nhâm Tý - Canh Tý

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Cảm ơn bạn đã xem giúp lá số và luận giải một phần. Nhưng lý thuyết của bạn có lẽ cần kiểm chứng thêm vì cơ sở lý luận chưa được công nhận rộng rãi; đồng thời tôi cũng tự nghiệm chứng năm 1993 Quý Dậu lại là một năm rất tốt đối với bản thân. Hy vọng là Đại vận Quý Dậu cũng sẽ mang đến nhiều điều tót đẹp. Dù sao cũng cảm ơn bạn.
        Năm 1993 lúc đó anh trong vận Bính Tý, Giang Hạ Thủy. Kim gặp thủy thì chìm nên ko khắc mộc dc, bị chậm lại. Mậu thấy Quý thì hợp, có việc để làm, Ấn Kiêu hữu dụng.

Còn 2017 thì 2 Dậu công thân, lực va chạm mạnh nên mình mới đoán là hung nhiều hơn cát.

Anh cứ nghiệm chứng đến cuối năm rồi chúng ta trao đổi thêm để học hỏi.

11. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "huyruan" về bài viết có ích này:

bachkim (04-05-16)

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoangtan Xem bài gởi
        Cảm ơn anh huyruan!
        Tạo này có câu hỏi " khi nào tôi dính hạn nặng, như: tim mạch, tai biến, tù tội, vợ con gặp nạn"..nhờ anh giúp:
        - Nam giới, sinh 23,10p ngày 09/10/1985 dl
        Thaks anh!
        Tạo này địa chi tương tác nhiều, vận Nhâm Ngọ, phục ngâm trụ ngày, 2 Ngọ xung Tý muốn thoát ly tự hợp với Nhâm thủy, hôn nhân biến động, tuy nhiên phải đến 2022 có tam hợp Hỏa mới ứng. Tạo này hỏa là bệnh thần, thủy là tài vị, kim là dụng thần.

Cảm ơn
        8
        trong 5 bài viết

Trích Nguyên văn bởi huyruan Xem bài gởi
        Năm 1993 lúc đó anh trong vận Bính Tý, Giang Hạ Thủy. Kim gặp thủy thì chìm nên ko khắc mộc dc, bị chậm lại. Mậu thấy Quý thì hợp, có việc để làm, Ấn Kiêu hữu dụng.

Còn 2017 thì 2 Dậu công thân, lực va chạm mạnh nên mình mới đoán là hung nhiều hơn cát.

Anh cứ nghiệm chứng đến cuối năm rồi chúng ta trao đổi thêm để học hỏi.
        2 Dậu xung 2 Mão ko biết tác dụng thế nào; Bởi vì Dậu lại chính là vị trí đế vượng của thân; có j cuối năm sẽ rõ.
        thay đổi nội dung bởi: bachkim, 04-05-16 lúc 21:05

14. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "bachkim" về bài viết có ích này:

huyruan (05-05-16)

Trang 15/27 đầuđầu ... 5131415161725 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Mệnh Lý Nan đề - Hoàng Đại lục
        By Thientam in forum Tử bình
        Trả lời: 84
        Bài mới: 16-05-14, 16:48
      2. Trả lời: 7
        Bài mới: 17-05-13, 16:29