Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 22/27 đầuđầu ... 122021222324 ... cuốicuối
    kết quả từ 211 tới 220 trên 270
        Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Trích Nguyên văn bởi nguyenb Xem bài gởi
        Cảm ơn Huyruan đã chỉ dẫn, vậy đến hôm nào thì mình treo tranh được. Nếu không chọn được bức tranh nào ưng ý thì mình mua một con gà bằng đồng bầy ở trong nhà thì có được không.
        Hôm nay được biết thêm về công dụng của Kim chứ bình thường thì mình cứ nghĩ là phải dùng Thổ hoặc dùng Hỏa để chế áp Thủy.
        Anh có để đặt họa sỹ vẽ tranh theo ý, nếu anh ở SG thì ra đường Trần Phú Q5.

Ngũ hành cũng có chu kỳ âm dương, nghỉ ngơi, Giáp mộc cho dù vượng nhưng sinh ban đêm thì cũng ko đáng ngại, thời gian này bất lợi do Bính Đinh hỏa vượng nên bát tự bị phong tỏa, mọi việc ko như ý.

Nếu tiết kiệm thì anh biết chữ thư pháp Quý Dậu tiếng tàu cũng được, giấy trắng chữ đen size 20x20.
        "Thương Quan kiến Quan, kỳ họa bá đoan"

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "huyruan" về bài viết có ích này:

nguyenb (04-07-16)

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Trích Nguyên văn bởi DinhAnh Xem bài gởi
        Huyruan tranh thủ sắp xếp thời gian giúp anh nhé anh cảm ơn huyruan nhiều.
        Cây inox chính là Canh kim đó, em hướng dẫn anh rồi còn gì.

Nhật là mặt trời, bé sinh ban đêm đâu thấy mặt trời đâu nên cách đặt tên là sai về dịch lý âm dương rồi.

Canh kim là Chính Quan của Ất mộc, là Phụ mẫu của Nhâm Quý thủy, nên Nhâm Ất thấy Canh kim sẽ chịu theo lệnh.

Anh tham khảo các tên gợi ý trong link này:

http://www.chucmungnammoi.vn/2013/03...-hanh-kim.html

Cảm ơn
        13
        trong 0 bài viết

Trích Nguyên văn bởi huyruan Xem bài gởi
        Anh có để đặt họa sỹ vẽ tranh theo ý, nếu anh ở SG thì ra đường Trần Phú Q5.

Ngũ hành cũng có chu kỳ âm dương, nghỉ ngơi, Giáp mộc cho dù vượng nhưng sinh ban đêm thì cũng ko đáng ngại, thời gian này bất lợi do Bính Đinh hỏa vượng nên bát tự bị phong tỏa, mọi việc ko như ý.

Nếu tiết kiệm thì anh biết chữ thư pháp Quý Dậu tiếng tàu cũng được, giấy trắng chữ đen size 20x20.
        Cảm ơn Huyruan rất rất nhiều !!
        Mình sẽ cố gắng mua tranh hoặc viết thư pháp để kịp ngày 30/6 tới.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        18
        trong 15 bài viết

Cây inox chính là Canh kim đó, em hướng dẫn anh rồi còn gì.

Nhật là mặt trời, bé sinh ban đêm đâu thấy mặt trời đâu nên cách đặt tên là sai về dịch lý âm dương rồi.

Canh kim là Chính Quan của Ất mộc, là Phụ mẫu của Nhâm Quý thủy, nên Nhâm Ất thấy Canh kim sẽ chịu theo lệnh.

Anh tham khảo các tên gợi ý trong link này:

http://www.chucmungnammoi.vn/2013/03...-hanh-kim.html
        Anh chân thành cảm ơn huyruan .
        Anh không biết về dịch chỉ biết ý nghĩa tên Nhật là mặt trời,nên đặt vậy giờ em nói anh mới biết.hihi em cho anh hỏi cây inox thì cần đặt ngày nào và hướng nào trong phòng ngủ không em ?hay mua về đặt là được?

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Anh chân thành cảm ơn huyruan .
        Anh không biết về dịch chỉ biết ý nghĩa tên Nhật là mặt trời,nên đặt vậy giờ em nói anh mới biết.hihi em cho anh hỏi cây inox thì cần đặt ngày nào và hướng nào trong phòng ngủ không em ?hay mua về đặt là được?
        Anh chọn ngày đẹp mua giờ Dậu đem về đặt luôn trong phòng, góc nào tiện lợi là dc

Cảm ơn
        18
        trong 15 bài viết

Anh chọn ngày đẹp mua giờ Dậu đem về đặt luôn trong phòng, góc nào tiện lợi là dc
        Anh chân thành cảm ơn huyruan,anh sẽ làm ngay theo hướng dẫn của huyruan,nhưng nhờ em xem giúp anh ngày nào thì mua đặt được trong thời gian tới?
        Việc thứ 2 anh muốn nhờ huyruan nữa là:
        Lần trước em có xem tứ trụ của anh.

CANH THÂN ,ẤT DẬU,TÂN MÃO,QUÝ TỴ

Em nói tứ trụ của anh phá lục thân,phải ở riêng làm ăn xa hướng Bắc và Đông thì mới khá được.tứ trụ của anh kỵ Hỏa.
        Vậy anh muốn hỏi em thêm nếu trường hợp năm nay anh làm trang trại chăn nuôi và trồng trọt cách nhà khoảng 1km về hướng Nam ở riêng hẳn thì được xem là ở riêng không?Và theo em thì có giảm bớt khó khăn theo dịch lý như em nói so với ở trong nhà như hiện tại không?
        Em nói 2016,2017 là anh khó khăn nên anh muốn vay mượn đầu tư làm ăn vì hiện nay sức khỏe anh khó đảm bảo cv hiện tại lâu dài. Theo dự án thì 2năm này chủ yếu đầu tư,còn thu nhập chính thì phải 1018 trở đi ,anh nghĩ vậy không biết đúng không?
        Mong em cho ý kiến.
        Trân trọng.

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Anh chân thành cảm ơn huyruan,anh sẽ làm ngay theo hướng dẫn của huyruan,nhưng nhờ em xem giúp anh ngày nào thì mua đặt được trong thời gian tới?
        Việc thứ 2 anh muốn nhờ huyruan nữa là:
        Lần trước em có xem tứ trụ của anh.

CANH THÂN ,ẤT DẬU,TÂN MÃO,QUÝ TỴ

Em nói tứ trụ của anh phá lục thân,phải ở riêng làm ăn xa hướng Bắc và Đông thì mới khá được.tứ trụ của anh kỵ Hỏa.
        Vậy anh muốn hỏi em thêm nếu trường hợp năm nay anh làm trang trại chăn nuôi và trồng trọt cách nhà khoảng 1km về hướng Nam ở riêng hẳn thì được xem là ở riêng không?Và theo em thì có giảm bớt khó khăn theo dịch lý như em nói so với ở trong nhà như hiện tại không?
        Em nói 2016,2017 là anh khó khăn nên anh muốn vay mượn đầu tư làm ăn vì hiện nay sức khỏe anh khó đảm bảo cv hiện tại lâu dài. Theo dự án thì 2năm này chủ yếu đầu tư,còn thu nhập chính thì phải 1018 trở đi ,anh nghĩ vậy không biết đúng không?
        Mong em cho ý kiến.
        Trân trọng.
        Anh lấy ngày thứ bảy 2/7 để mua.

Việc anh dọn ra riêng là cần thiết để phát triển hơn, làm về nông nghiệp kỹ thuật cao, ứng dụng máy móc càng tốt. Chúc anh thành công.

Cảm ơn
        18
        trong 15 bài viết

Anh lấy ngày thứ bảy 2/7 để mua.

Việc anh dọn ra riêng là cần thiết để phát triển hơn, làm về nông nghiệp kỹ thuật cao, ứng dụng máy móc càng tốt. Chúc anh thành công.
        Ok anh cảm ơn vi huyruan đã quan tâm và giúp đỡ xem tu trụ và hướng dẫn cho anh nhiệt tình.
        Thú thật về việc của cá nhân anh thì anh định không hỏi em.Vì anh nghĩ trên đời này cái gì thì cũng có căn nguyên và cả tiền định,bản thân con người là hộ trợ.Hanh tinh này nếu một người sửa đổi vận mệnh tốt lên thì sẽ có người xấu xuống,một người bớt nghèo thì có người giảm phát,giống như một tẹc nước chia nhiều nhà dùng vậy,nhà này dùng nhiều thì nhà kìa thiếu.là vậy thì mình tham lam qúa để làm gì khi định mệnh số phận đã định sẵn?...mình khá lên thì đâu đó lại có người đói cháo? Nhưng rồi lại nghĩ câu mà ông cha ta thường nói, (Đức năng thắng số)và các cao nhân hay nói (Tùy duyên)
        có lẽ ông trời đã không phụ lòng người tốt bụng nên chữ duyên mới linh nghiệm. Và có lẽ thế anh mới được biết đến em trên Diễn Đàn này?nên anh quyết định gửi câu hỏi nhờ em.A thật bất ngờ khi em nhiệt tình tận tâm chỉ dẫn cho anh đến vậy.anh chân thành cảm ơn em chỉ biết nói vậy.
        Dòng cuối em cho anh hỏi câu này.
        Em giúp đỡ cải tạo vận mệnh cho nhiều người vậy cá nhân em có ảnh hưởng gì không?

10. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "DinhAnh" về bài viết có ích này:

tinhminh (13-08-16)

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Mười mộ trên 1 khoảng đồi,
        Một ngôi kết phát, chín ngôi hao mòn.

Người học lý số giống như kẻ đưa đò, có thể biết được con nước lớn nước ròng, có thể mượn sức nước đưa người sang sông, còn qua được hay không lại là phước duyên của người lữ khách.

Bát tự Tử Bình hay bát tự Tử Vi đều là những khung tham chiếu, đó là những hạt giống giống nhau, nếu gieo trồng ở những nơi khác nhau thì nó sẽ khác nhau về vòng đời hoặc về năng suất. Cho nên các bí quyết chính là đưa hạt giống đó về điều kiện lý tưởng hoặc gần giống điều kiện lý tưởng của nó.

Có người nói 40t mới đủ tuổi làm thầy, có người nói tiết lộ thiên cơ là tổn thọ ... mấy năm trước em cũng khó khăn đủ thứ, nhưng giờ thì tương đối khá hơn nhiều, chắc là công bù qua tội. Nói có tội, mà biết ko nói cũng có tội, thôi vậy chọn nói để giúp ích người khác vậy.

12. Có 6 Hội viên đã cảm ơn đến "huyruan" về bài viết có ích này:

Helen (27-06-16),Jangtam58 (27-06-16),kimdolly68 (27-06-16),kimut (08-07-16),ThaiDV (27-06-16),tinhminh (13-08-16)

Cảm ơn
        16
        trong 105 bài viết

Mười mộ trên 1 khoảng đồi,
        Một ngôi kết phát, chín ngôi hao mòn.

Người học lý số giống như kẻ đưa đò, có thể biết được con nước lớn nước ròng, có thể mượn sức nước đưa người sang sông, còn qua được hay không lại là phước duyên của người lữ khách.

Bát tự Tử Bình hay bát tự Tử Vi đều là những khung tham chiếu, đó là những hạt giống giống nhau, nếu gieo trồng ở những nơi khác nhau thì nó sẽ khác nhau về vòng đời hoặc về năng suất. Cho nên các bí quyết chính là đưa hạt giống đó về điều kiện lý tưởng hoặc gần giống điều kiện lý tưởng của nó.

Có người nói 40t mới đủ tuổi làm thầy, có người nói tiết lộ thiên cơ là tổn thọ ... mấy năm trước em cũng khó khăn đủ thứ, nhưng giờ thì tương đối khá hơn nhiều, chắc là công bù qua tội. Nói có tội, mà biết ko nói cũng có tội, thôi vậy chọn nói để giúp ích người khác vậy.
        CHUẨN. "Gặp thời thế, thế thời phải thế"
        Ưng vô sở trụ nhi sinh kỳ tâm

Trang 22/27 đầuđầu ... 122021222324 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Mệnh Lý Nan đề - Hoàng Đại lục
        By Thientam in forum Tử bình
        Trả lời: 84
        Bài mới: 16-05-14, 16:48
      2. Trả lời: 7
        Bài mới: 17-05-13, 16:29
      3. Mệnh nữ có đủ Dậu Hợi thì sao?
        By hoacucxanh in forum Nhờ xem Tử Bình