Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 19/27 đầuđầu ... 91718192021 ... cuốicuối
    kết quả từ 181 tới 190 trên 270
        Cảm ơn
        40
        trong 6 bài viết

Thưa anh Huyruan,

Như anh biết bé chậm nói và chậm giao tiếp từ nhỏ nên vc em chạy chữa khắp nơi. Đến nay bé sang lớp 2, cuối năm lớp cũng hoàn thành tốt các môn học dù điểm số không cao. Vc em cũng ko đặt nặng thành tích, chủ yếu mong bé giao tiếp lanh lẹ như các bạn. Nay nghe anh nói vậy thấy hy vọng và sẽ tiếp tục bồi dưỡng cho cháu.
        Em cũng lo lắng cho sk của ông xã vì dạo này sk chồng em thật sự không tốt, nay cũng gần bước vào hạn Mậu Thìn. Vậy có cách nào hoá giải để giảm bớt vận xấu này đc không anh?

Thật xin lỗi vì đã làm phiền anh, nhưng cũng thật may mắn có duyên đc anh giúp đỡ. Chúc anh một ngày vui vẻ.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Chồng chị nên ăn chay và trái cây nhiều hơn, 1 ngày nên ăn ít nhất 1 cử có cháo trắng, sáng hoặc tối.

Chú ý ko để toilet, đường thoát nước thải trong nhà tắt nghẽn, có thể hiện nay đang bị rồi đó.
        "Thương Quan kiến Quan, kỳ họa bá đoan"

Cảm ơn
        40
        trong 6 bài viết

Trích Nguyên văn bởi huyruan Xem bài gởi
        Chồng chị nên ăn chay và trái cây nhiều hơn, 1 ngày nên ăn ít nhất 1 cử có cháo trắng, sáng hoặc tối.

Chú ý ko để toilet, đường thoát nước thải trong nhà tắt nghẽn, có thể hiện nay đang bị rồi đó.
        Thưa anh Huyruan,

Trời ơi em đọc mà hết hồn, đúng là nhà em có cái bồn tắm để không lâu không xài bỗng bị nghẽn nước không thoát được cũng thời gian gần đây. Kể từ lúc đó sk chồng em giảm sút hẵn, thường bị toát mồ hôi rất nhiều gây mất nước cơ thể và có hiện tượng thiếu canxi. Em lo lắng giục ông xã đi khám nhưng cứ ổng lần lữa chưa đi.
        Nếu vậy em tính đập bỏ cái bồn tắm và sửa lại tolet cho hết nghẽn thì có ổn không anh? Năm nay sao ngũ hoàng chiếu ngay hướng nhà em (Đông Bắc), không biết nếu em sơn nhà (màu xanh lá) và sửa lại tolet (Hướng Tây Nam) thì có ảnh hưởng không anh.

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Trích Nguyên văn bởi kimdolly68 Xem bài gởi
        Thưa anh Huyruan,

Trời ơi em đọc mà hết hồn, đúng là nhà em có cái bồn tắm để không lâu không xài bỗng bị nghẽn nước không thoát được cũng thời gian gần đây. Kể từ lúc đó sk chồng em giảm sút hẵn, thường bị toát mồ hôi rất nhiều gây mất nước cơ thể và có hiện tượng thiếu canxi. Em lo lắng giục ông xã đi khám nhưng cứ ổng lần lữa chưa đi.
        Nếu vậy em tính đập bỏ cái bồn tắm và sửa lại tolet cho hết nghẽn thì có ổn không anh? Năm nay sao ngũ hoàng chiếu ngay hướng nhà em (Đông Bắc), không biết nếu em sơn nhà (màu xanh lá) và sửa lại tolet (Hướng Tây Nam) thì có ảnh hưởng không anh.
        Năm nay Tây Nam có Tam Sát hội Âm Phủ Thái Tuế, Ngũ Quỷ và Phá Bại Ngũ Quỷ, cát tinh có Bát Bạch, chị xem tọa hướng nhà là sơn gì, nếu tọa sơn Thân thì có thể sửa trong tháng này, nếu là sơn Mùi và sơn Khôn thì để sau tháng 8 DL.

Chỗ bị nghẹt đó nên sửa chữa dứt điểm, bồn tắm thấy cần dùng thì để, ko thì đập làm phòng tắm đứng cho tiện, việc sơn nhà cũng tiến hành đồng thời.

Cảm ơn
        18
        trong 15 bài viết

Chào huyruan!
        Khá lâu rồi anh có nhờ em xem cho con trai anh.NHÂM THÌN ,ẤT TỴ,MẬU DẦN ,QUÝ SỬA em nói tứ trụ đứa bé hơi kém,tài tinh tạp loạn,trụ ngày tháng tương hình,nên cho đứa trẻ đi học đi làm xa 36 tuổi mới được trở về.
        Anh thấy lo,cháu nhỏ vậy bố mẹ làm sao cho đi xa được?nếu không di xa thì có sao không em?E có cách gì giúp cháu không? A nhờ em lâu rồi mỗi lần vào diễn đàn anh ghế sang tộc chờ em giúp mà nghĩ em bận nên không hỏi.hihi

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Trích Nguyên văn bởi DinhAnh Xem bài gởi
        Chào huyruan!
        Khá lâu rồi anh có nhờ em xem cho con trai anh.NHÂM THÌN ,ẤT TỴ,MẬU DẦN ,QUÝ SỬA em nói tứ trụ đứa bé hơi kém,tài tinh tạp loạn,trụ ngày tháng tương hình,nên cho đứa trẻ đi học đi làm xa 36 tuổi mới được trở về.
        Anh thấy lo,cháu nhỏ vậy bố mẹ làm sao cho đi xa được?nếu không di xa thì có sao không em?E có cách gì giúp cháu không? A nhờ em lâu rồi mỗi lần vào diễn đàn anh ghế sang tộc chờ em giúp mà nghĩ em bận nên không hỏi.hihi
        Lá số này vô tình vô nghĩa nên em cũng ngại nói với anh, cách cục thì tạp loạn, thập thần lộ ko đắc khí, chỉ có cung thê là đắc thế nên nhờ vợ. Do đó bát tự sẽ phụ thuộc nào đại vận mà định cát hung. Đại vận nghịch âm dương nên sau này đi học cho ở xa cha mẹ, nhất là sau 16t.

Ko cho đứa nhỏ học các môn huyền học, tâm linh kẻo nó làm điều sau trái.

Cảm ơn
        18
        trong 15 bài viết

Trích Nguyên văn bởi huyruan Xem bài gởi
        Lá số này vô tình vô nghĩa nên em cũng ngại nói với anh, cách cục thì tạp loạn, thập thần lộ ko đắc khí, chỉ có cung thê là đắc thế nên nhờ vợ. Do đó bát tự sẽ phụ thuộc nào đại vận mà định cát hung. Đại vận nghịch âm dương nên sau này đi học cho ở xa cha mẹ, nhất là sau 16t.

Ko cho đứa nhỏ học các môn huyền học, tâm linh kẻo nó làm điều sau trái.
        Thật sự không biết anh có giác quan hay do tình phụ tử nhưng anh nhìn con thì cảm nhận được ý thứ nhất của em nói,và tướng khá bần tiện.điều này cũng làm anh suy nghĩ rất nhiều lâu nay.điều a suy nghĩ là nhánh họ nhà anh từ đời ông nội anh tới đời anh là 3đời sống rất phúc hậu hiền lành,nhưng đến đời cháu bé thì nhìn tướng cũng không mấy khả quan.Vì vậy anh muốn hỏi em cho rõ theo linh cảm của mình.còn về điều thứ̀ 3 em nói tứ trụ sẻ phụ thuộc vào dc mà định cát hung? Lúc nào rổi² em giúp anh cho anh biết rõ với va nhờ Em định dụng kỵ thần của cháu giúp anh với nhé.
        Em cứ nói đúng theo những gì em biết không sao đâu em ah.biết là để ứng biến sao cho nó giảm thiểu cái xấu.biết mình biết ta trăm trân trăm thắng mà em? Nói là nói vậy chứ còn phụ thuộc môi trường sống và sự dạy dỗ nữa đúng không em?anh cảm ơn em nhiều!

Cảm ơn
        13
        trong 0 bài viết

Chào Huyruan,
        Mong bạn xem giúp con trai mình sinh 30/8/2006, 14h10'. Cháu khá ương ngạnh, bài học thì tiếp thu nhanh nhưng không tập trung, hay quên, khi bị mắng hay không vừa ý gì là hậm hực, phản ứng dữ lắm. Có người quen làm bsy nói cháu thuộc dạng tăng động. Mình cũng đang tìm đọc các phương pháp để điều trị tăng động nhưng chưa thấy có hiệu quả lắm. Mong được bạn giúp đỡ chỉ dẫn. Mình cảm ơn rất nhiều.
        thay đổi nội dung bởi: nguyenb, 16-06-16 lúc 15:01

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Trích Nguyên văn bởi DinhAnh Xem bài gởi
        Thật sự không biết anh có giác quan hay do tình phụ tử nhưng anh nhìn con thì cảm nhận được ý thứ nhất của em nói,và tướng khá bần tiện.điều này cũng làm anh suy nghĩ rất nhiều lâu nay.điều a suy nghĩ là nhánh họ nhà anh từ đời ông nội anh tới đời anh là 3đời sống rất phúc hậu hiền lành,nhưng đến đời cháu bé thì nhìn tướng cũng không mấy khả quan.Vì vậy anh muốn hỏi em cho rõ theo linh cảm của mình.còn về điều thứ̀ 3 em nói tứ trụ sẻ phụ thuộc vào dc mà định cát hung? Lúc nào rổi² em giúp anh cho anh biết rõ với va nhờ Em định dụng kỵ thần của cháu giúp anh với nhé.
        Em cứ nói đúng theo những gì em biết không sao đâu em ah.biết là để ứng biến sao cho nó giảm thiểu cái xấu.biết mình biết ta trăm trân trăm thắng mà em? Nói là nói vậy chứ còn phụ thuộc môi trường sống và sự dạy dỗ nữa đúng không em?anh cảm ơn em nhiều!

Dụng thần là Canh Tân kim, vận Đinh Mùi quậy phá nhiều, vận Mậu Thân lập gia đình, vận Kỷ Dậu nhờ vợ đi lên.

Mua cây inox đứng dùng để treo đồ đặt gần chỗ ngủ đứa nhỏ, dùng Canh kim chế phục Ất mộc Chính Quan của nó, sẽ nghe lời hơn.

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Trích Nguyên văn bởi nguyenb Xem bài gởi
        Chào Huyruan,
        Mong bạn xem giúp con trai mình sinh 30/8/2006, 14h10'. Cháu khá ương ngạnh, bài học thì tiếp thu nhanh nhưng không tập trung, hay quên, khi bị mắng hay không vừa ý gì là hậm hực, phản ứng dữ lắm. Có người quen làm bsy nói cháu thuộc dạng tăng động. Mình cũng đang tìm đọc các phương pháp để điều trị tăng động nhưng chưa thấy có hiệu quả lắm. Mong được bạn giúp đỡ chỉ dẫn. Mình cảm ơn rất nhiều.
        Càn tạo: Bính Tuất - Bính Thân - Tân Mão - Ất Mùi (kv Ngọ Mùi)

2 Bính hỏa Chính Quan đắc khí hợp thành Thất Sát nên làm đứa trẻ hung hãn, tăng động, nhất là đôi chân hay giãy nãy, đá đổ đồ đạc khi tức giận, trường hợp này lấy Quý thủy chế phục.

Có 2 cách: 1 là anh ra chỗ thư pháp viết 2 chữ Quý giấy trắng chữ đen vào giờ Dậu size 10x10 về dán bên hông giường đứa trẻ, 1 chỗ ngang hông, 1 chỗ ngang bàn chân. Cách khác là anh ra chỗ bán dược liệu đông y, mua ít bột ngọc trai, về chia làm 2 trong gói giấy để dưới nệm 1 chỗ ngang hông, 1 chỗ ngang bàn chân.

11. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "huyruan" về bài viết có ích này:

nguyenb (21-06-16)

Trang 19/27 đầuđầu ... 91718192021 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Mệnh Lý Nan đề - Hoàng Đại lục
        By Thientam in forum Tử bình
        Trả lời: 84
        Bài mới: 16-05-14, 16:48
      2. Trả lời: 7
        Bài mới: 17-05-13, 16:29
      3. Mệnh nữ có đủ Dậu Hợi thì sao?