Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 21/27 đầuđầu ... 111920212223 ... cuốicuối
    kết quả từ 201 tới 210 trên 270
        Cảm ơn
        13
        trong 0 bài viết

Trích Nguyên văn bởi huyruan Xem bài gởi
        Vậy em luận sai mệnh anh, khả năng em chỉ tới đây, chắc anh nhờ cao nhân khác :D
        Chắc Huyruan lại đùa mình, bạn nói về mình chuẩn mà, mình thấy đúng là mình thường không gặp thời cho dù có nhiều điều kiện thuận lợi xung quanh. Nếu đúng là bạn ko thể giúp mình thì bạn thấy không lại một ví dụ nữa, mình đã rất hy vọng bạn có cách gì đó giúp mình nhưng cuối cùng lại thất vọng vào phút cuối.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        204
        trong 222 bài viết

Cách thì không phải không có nhưng mà quan trọng có dám nhìn vào chính bản thân mà đo lường: 'Độ tham lam, độ độc ác, dã tâm, sân si.... cũng như tâm thiện tâm hiếu thảo... của mình đến đâu không?
        Người thông minh chỉ cần đọc truyện này cũng ngộ ra nhiều điều, người tham lam thì luôn chìm đắm không thoát ra mà ngộ được.
        http://phapamgiaithoat.com/ebook/Lie...-Long-Dich.pdf

Thân chào.
        Huyruan vất vả rồi
        Make someone Smile & be happy!!!

3. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "tienhaiutc" về bài viết có ích này:

Helen (23-06-16),huyruan (23-06-16),nguyenb (04-07-16)

Cảm ơn
        40
        trong 6 bài viết

Tọa nhà vô sơn Khôn thì ko được, hãy đợi qua đến tháng 8 DL hãy tiến hành vì kẻo phạm Sát.
        Thưa anh Huyruan,

Dạ, em cũng có linh cảm không tốt nên đã ngưng lại không sửa nữa. Chắc em ráng qua hết năm này, đầu năm sau em tiến hành sửa luôn. Em cảm ơn anh rất nhiều. Chúc anh một ngày an lành.

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "kimdolly68" về bài viết có ích này:

huyruan (23-06-16)

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Trích Nguyên văn bởi nguyenb Xem bài gởi
        Chắc Huyruan lại đùa mình, bạn nói về mình chuẩn mà, mình thấy đúng là mình thường không gặp thời cho dù có nhiều điều kiện thuận lợi xung quanh. Nếu đúng là bạn ko thể giúp mình thì bạn thấy không lại một ví dụ nữa, mình đã rất hy vọng bạn có cách gì đó giúp mình nhưng cuối cùng lại thất vọng vào phút cuối.
        2016 nhập vận Mậu Thìn, Thổ thành nhàn thần trong mệnh, Tý thủy trở thành trung tâm bát tự nên công việc chính sẽ ko đem lại thu nhập như trước, nhưng nghề tay trái đem lại thu nhập cao hơn. Kinh doanh xe moto là thuộc Kim sẽ hợp trong thời gian này, còn cv ở cty hiện tại tuy xấu và có thể bất hòa nhưng cũng nên duy trì, Chính Quan Giáp Mộc thành kị thần nên sẽ gặp nhiều khó khăn trở ngại trong cv chính thức. Tình hình sẽ còn trì trệ đến giữa 2018, sau đó sẽ tốt hơn.

@tienhaiutc: chắc là số mình phải vậy, duyên cũng là nghiệp mà :D
        thay đổi nội dung bởi: huyruan, 23-06-16 lúc 13:33
        "Thương Quan kiến Quan, kỳ họa bá đoan"

7. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "huyruan" về bài viết có ích này:

Helen (23-06-16),nguyenb (04-07-16)

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Trích Nguyên văn bởi gialoc08 Xem bài gởi
        chào Huyruan,

xem hộ mình - nam : 16/6/1969 9h15" DL
        dụng thần là gì; làm nghề gì hợp...thư pháp chữ gì...
        mình thấy thủy yếu... có phải cần thủy không ?
        Cám ơn nhiều.
        Càn tạo: Kỷ Dậu - Canh Ngọ - Nhâm Tuất - Ất Tỵ (kv Tý Sửu)

Nhật chủ phá phụ mẫu, dụng Kỷ thổ và Canh kim, tuy Canh kim ko đắc khí nhưng hữu dụng vì cần phải chế phục Ất mộc Thương Quan ở trụ giờ, đương vận Ất Sửu hợp ngành nghề về Mộc.

Thương Quan bị chế, năng sinh Tài, thích giao thiệp, lại có phục dược nên cũng hợp đầu tư, đầu cơ.

Nếu sinh ra ở thành phố thì mệnh khá, xuất thân gia đình cũng khá, nếu sinh ở nông thôn thì bình thường.

Thủy là kị thần nên ko cần bổ trợ dù thân nhược, hợp làm công chức văn phòng, ko hợp kinh doanh tự chủ.

Cảm ơn
        13
        trong 0 bài viết

2016 nhập vận Mậu Thìn, Thổ thành nhàn thần trong mệnh, Tý thủy trở thành trung tâm bát tự nên công việc chính sẽ ko đem lại thu nhập như trước, nhưng nghề tay trái đem lại thu nhập cao hơn. Kinh doanh xe moto là thuộc Kim sẽ hợp trong thời gian này, còn cv ở cty hiện tại tuy xấu và có thể bất hòa nhưng cũng nên duy trì, Chính Quan Giáp Mộc thành kị thần nên sẽ gặp nhiều khó khăn trở ngại trong cv chính thức. Tình hình sẽ còn trì trệ đến giữa 2018, sau đó sẽ tốt hơn.

@tienhaiutc: chắc là số mình phải vậy, duyên cũng là nghiệp mà :D
        Đúng quá, tính mình khá thẳng và nóng, trực ngôn, ghét sự trái khoáy, xu nịnh, chắc là do Chính quan giáp mộc rồi. Giờ giáp mộc trở thành kị thần thì theo Huyruan có cách gì để chế áp ảnh hưởng của kị thần không.

Cảm ơn
        13
        trong 0 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tienhaiutc Xem bài gởi
        Cách thì không phải không có nhưng mà quan trọng có dám nhìn vào chính bản thân mà đo lường: 'Độ tham lam, độ độc ác, dã tâm, sân si.... cũng như tâm thiện tâm hiếu thảo... của mình đến đâu không?
        Người thông minh chỉ cần đọc truyện này cũng ngộ ra nhiều điều, người tham lam thì luôn chìm đắm không thoát ra mà ngộ được.
        http://phapamgiaithoat.com/ebook/Lie...-Long-Dich.pdf
        E xin cảm ơn bác Tienhaiutc đã chỉ dẫn. E thấy mình khá thiện tâm, thỉnh thoảng cũng hay đóng góp làm từ thiện và ghét việc ác. E cũng đã có ý định nhưng chưa gặp được khóa lễ để quy Phật. Mấy năm trước cứ đầu tháng và ngày rằm e đều niệm kinh Thủ lăng nghiêm, giờ nhiều khi bận việc nên thỉnh thoảng mới niệm. Từ giờ e sẽ cố gắng niệm thêm chú Chuẩn đề và làm nhiều việc thiện hơn.

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Trích Nguyên văn bởi nguyenb Xem bài gởi
        Đúng quá, tính mình khá thẳng và nóng, trực ngôn, ghét sự trái khoáy, xu nịnh, chắc là do Chính quan giáp mộc rồi. Giờ giáp mộc trở thành kị thần thì theo Huyruan có cách gì để chế áp ảnh hưởng của kị thần không.
        Sinh ban đêm nên Giáp mộc dù là kị thần cũng ko đáng ngại, quan trọng là phải tẫn chế Tý thủy, đó là công việc làm ăn riêng của anh. Có thể treo tranh con gà để trợ vận.

12. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "huyruan" về bài viết có ích này:

nguyenb (04-07-16)

Cảm ơn
        13
        trong 0 bài viết

Sinh ban đêm nên Giáp mộc dù là kị thần cũng ko đáng ngại, quan trọng là phải tẫn chế Tý thủy, đó là công việc làm ăn riêng của anh. Có thể treo tranh con gà để trợ vận.
        Cảm ơn Huyruan đã chỉ dẫn, vậy đến hôm nào thì mình treo tranh được. Nếu không chọn được bức tranh nào ưng ý thì mình mua một con gà bằng đồng bầy ở trong nhà thì có được không.
        Hôm nay được biết thêm về công dụng của Kim chứ bình thường thì mình cứ nghĩ là phải dùng Thổ hoặc dùng Hỏa để chế áp Thủy.
        thay đổi nội dung bởi: nguyenb, 24-06-16 lúc 10:11

Cảm ơn
        18
        trong 15 bài viết

Trích Nguyên văn bởi DinhAnh Xem bài gởi
        huyruan Dụng thần là Canh Tân kim, vận Đinh Mùi quậy phá nhiều, vận Mậu Thân lập gia đình, vận Kỷ Dậu nhờ vợ đi lên.

Mua cây inox đứng dùng để treo đồ đặt gần chỗ ngủ đứa nhỏ, dùng Canh kim chế phục Ất mộc Chính Quan của nó, sẽ nghe lời hơn.

Dùng Canh kim chế phục Ất mộc Chính Quan là dùng thế nào em hướng dẫn giúp anh với? Hiện tại anh đặt tên cháu là Nguyễn Đình Nhật,Tên Nhật mang hành Hỏa thì phải? a muốn cải tên cho cháu có kim theo em thì có khả quan không?nếu khả quan em giúp anh đặt cháu cái tên thuộc kim được không ah?
        Huyruan tranh thủ sắp xếp thời gian giúp anh nhé anh cảm ơn huyruan nhiều.

Trang 21/27 đầuđầu ... 111920212223 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Mệnh Lý Nan đề - Hoàng Đại lục
        By Thientam in forum Tử bình
        Trả lời: 84
        Bài mới: 16-05-14, 16:48
      2. Trả lời: 7
        Bài mới: 17-05-13, 16:29
      3. Mệnh nữ có đủ Dậu Hợi thì sao?
        By hoacucxanh in forum Nhờ xem Tử Bình
        Trả lời: 11