Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 8/27 đầuđầu ... 67891018 ... cuốicuối
    kết quả từ 71 tới 80 trên 270
        Cảm ơn
        801
        trong 448 bài viết

Trích Nguyên văn bởi huyruan Xem bài gởi
        Hai vận đầu Quan Sát xuất hiện sớm quá mất đi cái hay.
        Bạn cho rằng Mộc là dụng thần ? Trong vận Ất Mão, đương số thi rớt đại học 3 năm liên tục (Ất Sửu, Bính Dần, Đinh Mão). Trong vận Giáp Dần, đương số không kết hôn được (bị ngăn cản). Phải qua vận Quý Sửu năm Ất Hợi mới lấy chồng được.

Thân kim là Thương Quan trong mệnh, đi với Tài là thần phá tài, nên Tài tinh ko trong mệnh ko dùng được, đối chiếu với lịch âm là ngày 23/3 ko có trăng nên vai trò của Tài càng lu mờ. Kiếp Tài là làm chơi ăn thiệt nhưng vô dụng, giống như nhiều người mở quán cafe cóc kiếm bộn bạc nhưng đến khi mình làm thì lại ko được như vậy, còn cờ bạc hay xổ số thì đừng nghĩ tới.
        Loại trừ hết thì chỉ còn Bính hỏa dùng tạm.
        Tài tinh vô dụng , nhưng vận Nhâm Tý hóa Thủy cục Tý Thìn Thân, một Bính Hỏa (dụng thần) làm sao chịu nổi. Bạn nghĩ thế nào?
        thay đổi nội dung bởi: htruongdinh, 24-02-16 lúc 17:52
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "htruongdinh" về bài viết có ích này:

hoangtan (25-02-16)

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Trích Nguyên văn bởi htruongdinh Xem bài gởi
        Bạn cho rằng Mộc là dụng thần ? Trong vận Ất Mão, đương số thi rớt đại học 3 năm liên tục (Ất Sửu, Bính Dần, Đinh Mão). Trong vận Giáp Dần, đương số không kết hôn được (bị ngăn cản). Phải qua vận Quý Sửu năm Ất Hợi mới lấy chồng được.

Tài tinh vô dụng , nhưng vận Nhâm Tý hóa Thủy cục Tý Thìn Thân, một Bính Hỏa (dụng thần) làm sao chịu nổi. Bạn nghĩ thế nào?
        Quan Sát là đại biểu cho công danh sự nghiệp và cái quản thúc ta, Quan Sát tới sớm thì hiểu là mệnh chủ sớm vất vả chứ ko thể luận là sớm có công danh sự nghiệp, còn đối với nữ thì là yêu sớm. Quan tinh kèm Mã Tinh bị Thương Quan xung đẩy thì làm sao Quan tinh tới gần được.

Ấn là văn thư, bằng cấp, Thìn là nơi giam cầm, Quan là người canh giữ, giám thị, Quan Ấn nhiều như vậy thì thi đi thi lại là phải rồi :))

Bính hỏa là lửa mặt trời, Nhâm thủy là nước dưới sông nên đây có xâm phạm gì nhau, thủy càng nhiều thì càng mờ nhạt còn hỏa thì càng rực rỡ. Đó là dịch lý trong mệnh. Có chỗ nào sai thì bác chỉ cho để e rút kinh nghiệm.
        thay đổi nội dung bởi: huyruan, 24-02-16 lúc 23:45
        "Thương Quan kiến Quan, kỳ họa bá đoan"

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "huyruan" về bài viết có ích này:

hoangtan (25-02-16)

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Trích Nguyên văn bởi minhdhvl Xem bài gởi
        trong năm 2016 ,2017 ,2018 thì có thay đổi gì lớn không huyruan ?
        Giữa năm 2016 trở đi sẽ gặp nhiều thuận lợi và phát triển trong nghề nghiệp, có quý nhân giúp đỡ phát tài hoặc thăng chức, đại cát.

6. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "huyruan" về bài viết có ích này:

hoangtan (25-02-16)

Cảm ơn
        801
        trong 448 bài viết

Bính hỏa là lửa mặt trời, Nhâm thủy là nước dưới sông nên đây có xâm phạm gì nhau, thủy càng nhiều thì càng mờ nhạt còn hỏa thì càng rực rỡ. Đó là dịch lý trong mệnh. Có chỗ nào sai thì bác chỉ cho để e rút kinh nghiệm.
        Mặt trời tuy rực rỡ, nhưng cũng có lúc (thời vận nào đó) có nơi (vị trí nào đó) mà một bàn tay có thể che khuất ánh mặt trời, sau thời vận đó thì ánh mặt trời lại chói sáng.
        Nước dưới sông cũng có lúc dâng cao, tạo mưa lũ (thùy cục hình thành) làm tối cả bầu trời.
        Tôi hiểu cách xem của bạn (Nguyên lưu phái), thiên về khí tượng mệnh cục nên bạn nhìn thấy được Tài tinh trong tứ trụ này không sử dụng được và lấy Ấn tinh làm dụng thần (ngược với phần lớn những người coi tử bình khác). Tuy nhiên, cách xem bác bỏ nhật chủ vượng suy thì lại không giải đáp được tứ trụ này. Đây là trường hợp khó luận giải, chứ với các trường hợp khác thì bạn xem đúng và hay, ví như các tứ trụ trong chủ đề này.
        thay đổi nội dung bởi: htruongdinh, 25-02-16 lúc 09:52

8. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "htruongdinh" về bài viết có ích này:

hoangtan (25-02-16),huyruan (25-02-16)

Cảm ơn
        6
        trong 2 bài viết

Trích Nguyên văn bởi nhatdiemlinh Xem bài gởi
        Thấy Huyruan là cao thủ nhờ bạn luận giúp tứ trụ: qúy hợi ât' sửu mậu thân giáp dần.
        Cảm ơn bạn.
        Tư' trụ này nam mệnh, kính mời bác Htruongdinh cùng luận giải.
        Chí bình yên thiên trạch giáng
        Thời lai lợi lộc địa tư sinh

10. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "nhatdiemlinh" về bài viết có ích này:

hoangtan (25-02-16)

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Trích Nguyên văn bởi htruongdinh Xem bài gởi
        Mặt trời tuy rực rỡ, nhưng cũng có lúc (thời vận nào đó) có nơi (vị trí nào đó) mà một bàn tay có thể che khuất ánh mặt trời, sau thời vận đó thì ánh mặt trời lại chói sáng.
        Nước dưới sông cũng có lúc dâng cao, tạo mưa lũ (thùy cục hình thành) làm tối cả bầu trời.
        Tôi hiểu cách xem của bạn (Nguyên lưu phái), thiên về khí tượng mệnh cục nên bạn nhìn thấy được Tài tinh trong tứ trụ này không sử dụng được và lấy Ấn tinh làm dụng thần (ngược với phần lớn những người coi tử bình khác). Tuy nhiên, cách xem bác bỏ nhật chủ vượng suy thì lại không giải đáp được tứ trụ này. Đây là trường hợp khó luận giải, chứ với các trường hợp khác thì bạn xem đúng và hay, ví như các tứ trụ trong chủ đề này.
        Vậy bác cho em xin đáp án của tạo này.

Trung niên hành vận về phương bắc nên Bính hoả có thể ko đc sáng sủa. Còn dụng Kim là điều ko thể, chắc chắn có bệnh về hô hấp và đau cột sống.

E tìm kị thần ít khi nào sai, dùng Kim tiết khí trong trường hợp này là sai lầm

12. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "huyruan" về bài viết có ích này:

hoangtan (25-02-16),htruongdinh (25-02-16)

Cảm ơn
        801
        trong 448 bài viết

Trung niên hành vận về phương bắc nên Bính hoả có thể ko đc sáng sủa. Còn dụng Kim là điều ko thể, chắc chắn có bệnh về hô hấp và đau cột sống.

E tìm kị thần ít khi nào sai, dùng Kim tiết khí trong trường hợp này là sai lầm
        Bạn nói đúng. Vận Ất Mão 5-15 , đương số bị suyển nặng, thường xuyên ngủ ngồi vì không thở được. Qua vận Giáp Dần thì khỏi bệnh, nhưng gặp khó khăn trong thi cử và hôn nhân.
        Từ năm Canh Dần 2010 đến nay, đương số bị đau cột sống, thường xuyên phải châm cứu điều trị.
        thay đổi nội dung bởi: htruongdinh, 25-02-16 lúc 13:47

14. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "htruongdinh" về bài viết có ích này:

hoangtan (25-02-16),huyruan (25-02-16)

Cảm ơn
        801
        trong 448 bài viết

Vậy bác cho em xin đáp án của tạo này.
        Một người sinh ra, có năm tháng ngày giờ. Nhiều người có cùng tứ trụ nhưng có cuộc đời khác nhau. Người sống ở phương Bắc, người ở phương Nam, Đông, Tây, người theo nghề này người theo nghiệp khác. Với tứ trụ mệnh tốt, dụng thần thuận lợi sẽ gặp may mắn. Tuy nhiên, tứ trụ trên mệnh trung bình khó luận giải và khó chọn dụng thần, tùy theo số phận mỗi người theo các lối rẽ khác nhau (Kim, Thủy, Mộc, Hỏa, Thổ) mà hình thành những cuộc đời khác nhau.
        thay đổi nội dung bởi: htruongdinh, 25-02-16 lúc 14:11

16. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "htruongdinh" về bài viết có ích này:

hoangtan (25-02-16),huyruan (25-02-16),nhatdiemlinh (25-02-16)

Cảm ơn
        29
        trong 127 bài viết

Tỉ Kiếp cường vượng, Thực Thương hỗn tạp, Kình Dương hữu dụng, Tài Tinh bị dồn ép ... mệnh này ko có Thất Sát hiện thì chắc sẽ làm xã hội đen, cho vay nặng lãi.

Môi trường tập thể và kỉ luật chính là Thất Sát trong mệnh của bác, bản thân nó cũng hữu dụng nên sẽ áp chế các hung thần trong mệnh, "nhất quý đương quyền, bách tà phải phục", 3 vận tới còn tốt chán nên ko việc gì phải lo.

Nói là 2 năm nhưng thực ra nó chỉ kéo dài từ giữa năm 2014 đến giữa 2015 mà thôi, chủ yếu là do hao tài, tiền ra nhiều đường.
        Theo huyruan a nên dụng thần như thế nào cho tốt hơn trong các vận tới? Làm thêm công việc gì khác đc ko? Nếu rảnh rỗi thì luận thêm các vận trước và sau này của a được ko?
        Phương Tùng

Cảm ơn
        58
        trong 25 bài viết

huyruan huynh lâu ngày không gặp, bữa nào cafe đi, em thường cf với anh Huy Anh ở Tân Bình

19. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "nanashi1993" về bài viết có ích này:

huyruan (27-02-16)

Trang 8/27 đầuđầu ... 67891018 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Mệnh Lý Nan đề - Hoàng Đại lục
        By Thientam in forum Tử bình
        Trả lời: 84
        Bài mới: 16-05-14, 16:48
      2. Trả lời: 7
        Bài mới: 17-05-13, 16:29
      3. Mệnh nữ có đủ Dậu Hợi thì sao?