Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 9/27 đầuđầu ... 789101119 ... cuốicuối
    kết quả từ 81 tới 90 trên 270
        Cảm ơn
        48
        trong 3 bài viết

Trích Nguyên văn bởi huyruan Xem bài gởi
        Có phải 4/8/1968 DL giờ Thìn, nếu đúng thì tạo này phải là Mậu thân-Kỷ Mùi-Bính ngọ-Nhâm thìn
        Anh huyruan cỏn ở đó...cho hỏi, tạo này trước đây em có hỏi có phải Tòng nhi cách không? Anh bảo "Giả tỏng" là như thế nào ạ? Em lấy lá số bên phong thủy..là Thương quan cách (nghèo)..rốt cục bố em thuộc cách nào ạ! Thaks anh!
        Cuộc sống vốn dĩ không công bằng.
        Hãy tập quen với điều đó.

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Trích Nguyên văn bởi nanashi1993 Xem bài gởi
        huyruan huynh lâu ngày không gặp, bữa nào cafe đi, em thường cf với anh Huy Anh ở Tân Bình
        ok em, khi nào có off thì pm anh
        "Thương Quan kiến Quan, kỳ họa bá đoan"

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoangtan Xem bài gởi
        Anh huyruan cỏn ở đó...cho hỏi, tạo này trước đây em có hỏi có phải Tòng nhi cách không? Anh bảo "Giả tỏng" là như thế nào ạ? Em lấy lá số bên phong thủy..là Thương quan cách (nghèo)..rốt cục bố em thuộc cách nào ạ! Thaks anh!
        Các loại tòng cách trong sách viết và cách lấy dụng thần là ko chính xác, mình nghiệm chứng thực tế thì ko đúng như vậy, cho nên phái Nguyên Lưu bỏ qua yếu tố này mà chỉ quan tâm tính Dịch Lý trong mệnh.

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "huyruan" về bài viết có ích này:

hoangtan (07-03-16)

Cảm ơn
        48
        trong 3 bài viết

Các loại tòng cách trong sách viết và cách lấy dụng thần là ko chính xác, mình nghiệm chứng thực tế thì ko đúng như vậy, cho nên phái Nguyên Lưu bỏ qua yếu tố này mà chỉ quan tâm tính Dịch Lý trong mệnh.
        Vậy tạo này: Mậu thân- Kỹ mùi- Bính ngọ-Nhâm thìn (cứ lấy giờ nhâm thìn như củ anh ạ)-Thuộc cách nào?
        - À..Tháng 2/2016 âm lịch...bố em chuẩn bị ký một hợp đồng dịch vụ rất lớn, anh có thể xem giúp có ô kê không?
        Phiền anh quá, xin lỗi anh!
        Thaks anh!
        thay đổi nội dung bởi: hoangtan, 07-03-16 lúc 12:15

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Tạo này là Thương Quan cách, môi trường càng hỗn loạn thì càng có nhiều cơ hội kiếm tiền, cái gì người khác ko làm được thì người này làm được, còn môi trường đã vào khuôn khổ hoặc nó rõ ràng quá thì người này ko phù hợp và thường sẽ tự thay đổi môi trường khác.

Về dự đoán thì Tử Bình hạn chế trong việc dự đoán ngắn hạn, bát tự là bất động trong khi xã hội thì luôn động, nó chỉ phản ánh năng lượng thời điểm ra đời và chỉ ra xu hướng vận mệnh, nhiệm vụ của dụng thần là đưa mệnh chủ về đúng quỹ đạo của đại vận do môi trường xã hội tác động làm lệch phương hướng mà gây ra tai họa, bệnh tật hoặc cũng do chính mệnh chủ tìm sai dụng thần.

Do đó về các thương vụ làm ăn hay các sự việc cụ thể thì bạn nên dùng quẻ Dịch để lấy năng lượng ở thời điểm hiện tại là kết quả chính xác nhất, dụng thần chỉ có tác dụng hỗ trợ.

Về lưu niên thì 2 năm nay sẽ có âm tài.

7. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "huyruan" về bài viết có ích này:

hoangtan (07-03-16)

Cảm ơn
        48
        trong 3 bài viết

Tạo này là Thương Quan cách, môi trường càng hỗn loạn thì càng có nhiều cơ hội kiếm tiền, cái gì người khác ko làm được thì người này làm được, còn môi trường đã vào khuôn khổ hoặc nó rõ ràng quá thì người này ko phù hợp và thường sẽ tự thay đổi môi trường khác.

Về dự đoán thì Tử Bình hạn chế trong việc dự đoán ngắn hạn, bát tự là bất động trong khi xã hội thì luôn động, nó chỉ phản ánh năng lượng thời điểm ra đời và chỉ ra xu hướng vận mệnh, nhiệm vụ của dụng thần là đưa mệnh chủ về đúng quỹ đạo của đại vận do môi trường xã hội tác động làm lệch phương hướng mà gây ra tai họa, bệnh tật hoặc cũng do chính mệnh chủ tìm sai dụng thần.

Do đó về các thương vụ làm ăn hay các sự việc cụ thể thì bạn nên dùng quẻ Dịch để lấy năng lượng ở thời điểm hiện tại là kết quả chính xác nhất, dụng thần chỉ có tác dụng hỗ trợ.

Về lưu niên thì 2 năm nay sẽ có âm tài.
        Cảm ơn anh! Chỉ ít dòng nhưng rất chính xác..
        Cho em hỏi kỷ 2 năm nay là năm nào và "âm tài" là gì anh? Em có đọc về Thương quan cách, nhưng sao thấy rất miên man ( nào là Thương kiến quan, thương quan tận..v.v) anh có thể giải thích rõ tạo này không?
        Thaks anh!
        thay đổi nội dung bởi: hoangtan, 07-03-16 lúc 13:46

Cảm ơn
        29
        trong 127 bài viết

Trích Nguyên văn bởi kidsdal Xem bài gởi
        Theo huyruan a nên dụng thần như thế nào cho tốt hơn trong các vận tới? Làm thêm công việc gì khác đc ko? Nếu rảnh rỗi thì luận thêm các vận trước và sau này của a được ko?
        Trôi mất trang nên trích dẫn lại nhờ huyruan hộ a chút
        Phương Tùng

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Trích Nguyên văn bởi kidsdal Xem bài gởi
        Trôi mất trang nên trích dẫn lại nhờ huyruan hộ a chút
        vận này dụng Thủy, những thời gian có trăng thường là thuận lợi, giống như người sói vậy đó.

Có thể dụng Kim để bổ sung, vì vận này Tài Sát Kiếp hội họp nên công việc có xu hướng hùn hạp, rủ rê đầu tư.

Đến 2018, 2019 là đại hao, phải hạn chế đầu tư.

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoangtan Xem bài gởi
        Cảm ơn anh! Chỉ ít dòng nhưng rất chính xác..
        Cho em hỏi kỷ 2 năm nay là năm nào và "âm tài" là gì anh? Em có đọc về Thương quan cách, nhưng sao thấy rất miên man ( nào là Thương kiến quan, thương quan tận..v.v) anh có thể giải thích rõ tạo này không?
        Thaks anh!
        2 năm đó là từ giữa 2015 cho đến giữa 2017, âm tài có nghĩa là tiền ẩn, hay tiền mờ ám, tiền được chuyển đổi thành vật chất dưới dạng đầu tư, cơ sở vật chất. Còn dương tài là tiền mặt, hiện kim, của quý.

Các cách cục liên quan tới Thực Thương gồm có Thương Quan kiến Quan, Thực Thương sinh tài, Thương Quan thương tận, Thực Thương chế Sát, Thương Quan bội Ấn,... trường hợp này Thương Quan có thể sinh Tài, dùng tài ăn nói để kiếm lợi.

12. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "huyruan" về bài viết có ích này:

hoangtan (07-03-16)

Cảm ơn
        48
        trong 3 bài viết

2 năm đó là từ giữa 2015 cho đến giữa 2017, âm tài có nghĩa là tiền ẩn, hay tiền mờ ám, tiền được chuyển đổi thành vật chất dưới dạng đầu tư, cơ sở vật chất. Còn dương tài là tiền mặt, hiện kim, của quý.

Các cách cục liên quan tới Thực Thương gồm có Thương Quan kiến Quan, Thực Thương sinh tài, Thương Quan thương tận, Thực Thương chế Sát, Thương Quan bội Ấn,... trường hợp này Thương Quan có thể sinh Tài, dùng tài ăn nói để kiếm lợi.
        Cảm ơn anh nhiều!
        Em đọc đâu đó có đoạn "Thương quan sinh tài nếu thân vượng là quý, còn nhược là bần" phải không anh?
        Thaks anh!

Trang 9/27 đầuđầu ... 789101119 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Mệnh Lý Nan đề - Hoàng Đại lục
        By Thientam in forum Tử bình
        Trả lời: 84
        Bài mới: 16-05-14, 16:48
      2. Trả lời: 7
        Bài mới: 17-05-13, 16:29
      3. Mệnh nữ có đủ Dậu Hợi thì sao?