Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 24/27 đầuđầu ... 142223242526 ... cuốicuối
    kết quả từ 231 tới 240 trên 270
        Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Trích Nguyên văn bởi kimdolly68 Xem bài gởi
        Thưa anh Huyruan,

Thật đúng như anh nói, em có thai bé trai đầu năm Sửu thì sinh nở suông sẽ. Vậy mà qua năm Mão em có thai và đến năm Thân có lại cũng không giữ được. Em cứ nghĩ do phong thủy nhà ở khu đất dữ nhưng ko ngờ số mệnh buộc mình phải gặp vậy. Như vậy em chỉ có thể có thai từ năm 2018 trở đi đến năm 2022 đúng không anh? Em tính năm sau (dậu) thử lần nữa nhưng anh nói vậy chắc phải đợi đến năm Tuất. Tuổi em càng ngày càng cao nên cơ hội cũng ko nhiều. Thôi đành phó thác cho số phấn. Anh cho em hỏi, nếu từ năm Tuất em có thai thì có cách gì hoá giải giúp em đc mẹ tròn con vuông ko anh?
        Em chân thành cảm ơn anh.
        Tân kim là kị thần mà lại cường vượng và đắc khí, nên trong phòng ngủ chị phải có ít nhất 3 vật màu đỏ hoặc hồng, cái nào thuộc 1 bộ thì chỉ tính 1 cái ví dụ như chăn drap gối nệm. Trước khi ngủ nên đốt nến thơm cho ấm phòng. Để 1 ít đá thạch anh hồng dưới gối và nệm.

Chăn drap gối nệm nên phơi nắng để lấy dương khí của Bính hỏa, chứ sấy khô là chưa đủ.

Xem lại trong nhà cung đoài có phải là toilet hay hầm tự hoại ko ? Hoặc hồi xưa xây nhà tụi thợ xây có bỏ đinh trong cột hay tường nhà.
        thay đổi nội dung bởi: huyruan, 11-07-16 lúc 17:58
        "Thương Quan kiến Quan, kỳ họa bá đoan"

Cảm ơn
        40
        trong 6 bài viết

Trích Nguyên văn bởi huyruan Xem bài gởi
        Tân kim là kị thần mà lại cường vượng và đắc khí, nên trong phòng ngủ chị phải có ít nhất 3 vật màu đỏ hoặc hồng, cái nào thuộc 1 bộ thì chỉ tính 1 cái ví dụ như chăn drap gối nệm. Trước khi ngủ nên đốt nến thơm cho ấm phòng. Để 1 ít đá thạch anh hồng dưới gối và nệm.

Chăn drap gối nệm nên phơi nắng để lấy dương khí của Bính hỏa, chứ sấy khô là chưa đủ.

Xem lại trong nhà cung đoài có phải là toilet hay hầm tự hoại ko ? Hoặc hồi xưa xây nhà tụi thợ xây có bỏ đinh trong cột hay tường nhà.
        Thưa anh Huyruan,

Hôm bữa anh nói không được để đồ kim loại trong phòng ngủ, em về kiểm tra lại thì trong hộc tủ sách bên hông sát giường có 2 ngăn đựng dụng cụ kiềm, búa, đinh, có cả thanh sắt và cưa sắt. Đồ này để đó cũng 2, 3 năm. Em sợ quá đem cất vào tủ ngoài phòng khách. (Hướng Đông Bắc) Vậy là bấy lâu vc em để kim loại trong phòng ngủ mà không hay biết. Thêm nữa năm ngoái em có mua mới cái giường gỗ, đầu giường có khắc hình cặp chim đậu trên cành cây, xem lại thì chim thuộc hành kim, em không biết có sao không ạ? nếu phạm em thay đầu giường mới có được không anh?

Phòng ngủ vc em ngay giữa nhà, năm nay có sao nhị hắc chiếu tới, suốt thời gian mang thai em nằm đây, liệu có phải đây cũng là nguyên nhân không anh?

Phía sau nhà em hướng tây Nam là tolet, hướng Tây (Đoài) hình như cũng có hầm, vậy nếu qua năm sau em sửa chữa thì dẹp bỏ hầm này dời đi chỗ khác hả anh?

Em xin lỗi nếu làm phiền anh quá nhiều. Rất cảm ơn anh đã bớt chút thời gian bận rộn để giúp gia đình em.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Thưa anh Huyruan,

Hôm bữa anh nói không được để đồ kim loại trong phòng ngủ, em về kiểm tra lại thì trong hộc tủ sách bên hông sát giường có 2 ngăn đựng dụng cụ kiềm, búa, đinh, có cả thanh sắt và cưa sắt. Đồ này để đó cũng 2, 3 năm. Em sợ quá đem cất vào tủ ngoài phòng khách. (Hướng Đông Bắc) Vậy là bấy lâu vc em để kim loại trong phòng ngủ mà không hay biết. Thêm nữa năm ngoái em có mua mới cái giường gỗ, đầu giường có khắc hình cặp chim đậu trên cành cây, xem lại thì chim thuộc hành kim, em không biết có sao không ạ? nếu phạm em thay đầu giường mới có được không anh?

Phòng ngủ vc em ngay giữa nhà, năm nay có sao nhị hắc chiếu tới, suốt thời gian mang thai em nằm đây, liệu có phải đây cũng là nguyên nhân không anh?

Phía sau nhà em hướng tây Nam là tolet, hướng Tây (Đoài) hình như cũng có hầm, vậy nếu qua năm sau em sửa chữa thì dẹp bỏ hầm này dời đi chỗ khác hả anh?

Em xin lỗi nếu làm phiền anh quá nhiều. Rất cảm ơn anh đã bớt chút thời gian bận rộn để giúp gia đình em.
        Chim là thuộc hỏa, động vật lông vũ bay được thì thuộc Hỏa vì Hỏa nhẹ và bay lên. Con gà sợ nước, gặp nước thì chìm nên nó thuộc Kim. Con vịt nổi trên nước nên nó thuộc Mộc. Cần phân biệt các loài này.

Nhị Hắc thuộc thổ nên cũng ko phải là đối tượng quan tâm, điều quan trọng là do Thiên Kim Thần đến sơn Dần trước nhà bị động nhiều nên mới đáng ngại, chị kị Kim rất nặng.

Cung Đoài có toilet hoặc hầm tự tự hoại thì chú ý vệ sinh, thông thoáng, ko bị tắc nghẽn.

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "huyruan" về bài viết có ích này:

kimut (14-07-16)

Cảm ơn
        40
        trong 6 bài viết

Chim là thuộc hỏa, động vật lông vũ bay được thì thuộc Hỏa vì Hỏa nhẹ và bay lên. Con gà sợ nước, gặp nước thì chìm nên nó thuộc Kim. Con vịt nổi trên nước nên nó thuộc Mộc. Cần phân biệt các loài này.

Nhị Hắc thuộc thổ nên cũng ko phải là đối tượng quan tâm, điều quan trọng là do Thiên Kim Thần đến sơn Dần trước nhà bị động nhiều nên mới đáng ngại, chị kị Kim rất nặng.

Cung Đoài có toilet hoặc hầm tự tự hoại thì chú ý vệ sinh, thông thoáng, ko bị tắc nghẽn.
        Thưa anh Huyruan,

Anh cho em hỏi là Thiên Kim Thần đến sơn Dần trước nhà là chỉ năm nay hay năm sau sẽ thay đổi ạ? Bát tự em Kị Kim vậy em có thể đeo vòng tay hay viết thư pháp chữ gì mang bên người để hóa giải được không anh?

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Thưa anh Huyruan,

Anh cho em hỏi là Thiên Kim Thần đến sơn Dần trước nhà là chỉ năm nay hay năm sau sẽ thay đổi ạ? Bát tự em Kị Kim vậy em có thể đeo vòng tay hay viết thư pháp chữ gì mang bên người để hóa giải được không anh?
        Năm Tân Mão và Bính Thân thì Thiên Kim Thần luôn tới sơn Dần trước cửa nhà chị, đây ko phải là trùng hợp ngẫu nhiên mà 2 năm đó đều có xui rủi. Thiên Kim Thần chiếm 2 sơn Dần Mão, mỗi năm nghịch chuyển về 2 sơn kế nó. Địa Kim Thần chiếm 2 sơn Ngọ Mùi vào năm Bính hoặc Tân. Trước nhà, sau nhà đều là hung thần với bát tự của chị.

Cho nên các thần sát theo Phong thủy có đáng sợ hay ko còn tùy thuộc nó có phải là kị thần của bát tự hay ko.

Chị có thể viết chữ Bính Tuất giấy đỏ chữ vàng treo ở phòng ngủ, bàn làm việc hoặc bỏ bóp.

Cảm ơn
        40
        trong 6 bài viết

Năm Tân Mão và Bính Thân thì Thiên Kim Thần luôn tới sơn Dần trước cửa nhà chị, đây ko phải là trùng hợp ngẫu nhiên mà 2 năm đó đều có xui rủi. Thiên Kim Thần chiếm 2 sơn Dần Mão, mỗi năm nghịch chuyển về 2 sơn kế nó. Địa Kim Thần chiếm 2 sơn Ngọ Mùi vào năm Bính hoặc Tân. Trước nhà, sau nhà đều là hung thần với bát tự của chị.

Cho nên các thần sát theo Phong thủy có đáng sợ hay ko còn tùy thuộc nó có phải là kị thần của bát tự hay ko.

Chị có thể viết chữ Bính Tuất giấy đỏ chữ vàng treo ở phòng ngủ, bàn làm việc hoặc bỏ bóp.

Thưa anh Huyruan,

Dạ, em cảm ơn anh rất nhiều. Nhờ anh em đã sáng ra nhiều điều, và biết được vì sao mình gặp hạn 2 năm Tân Mão và Bính Thân. Thật sự anh đã giúp gđ em rất nhiều. Xin chân thành cảm ơn anh. Chúc anh ngày lành và mọi việc trong cuộc sống luôn hanh thông.

Cảm ơn
        750
        trong 16 bài viết

chào bạn ,bát tự bạn kị kim vậy cái nickname kimdolly68 có kị hông ?
        thân.

Cảm ơn
        40
        trong 6 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thienphuckiti Xem bài gởi
        chào bạn ,bát tự bạn kị kim vậy cái nickname kimdolly68 có kị hông ?
        thân.
        Chào bạn,

Câu hỏi rất thú vị, đến bây giờ nhờ anh Huyruan mình mới biết bát tự mình kỵ kim, tên thật của mình cũng có lót chữ Kim, mẹ mình mạng Kim, đi làm tên thật của mình không phải là Kim nhưng tên lót có chữ Kim nên giao dịch nước ngoài toàn gọi mình là Kim. Mình lại có nick name Kimdolly68. Nói chung mình dính liền với chữ Kim. Giờ biết được rồi mình đang né nó đây. Hi hi

Cảm ơn
        1
        trong 0 bài viết

Chào anh Huyruan ! Em tên Lê Đức Trọng ( Nam ), sinh ngay 09/12/87 luc 5h sang (dương lịch) , nhờ anh xem dùm em công danh sự nghiệp , và chọn giúp em dụng thần , em xin chân thành cảm ơn anh !
        thay đổi nội dung bởi: ductrong87, 22-07-16 lúc 18:42

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

bạn cho biết nơi sinh, và sinh trước 5h hay sau 5h ?

12. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "huyruan" về bài viết có ích này:

ductrong87 (26-07-16)

Trang 24/27 đầuđầu ... 142223242526 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Mệnh Lý Nan đề - Hoàng Đại lục
        By Thientam in forum Tử bình
        Trả lời: 84
        Bài mới: 16-05-14, 16:48
      2. Trả lời: 7
        Bài mới: 17-05-13, 16:29
      3. Mệnh nữ có đủ Dậu Hợi thì sao?