Trích Nguyên văn bởi huyruan Xem bài gởi
Tân kim là kị thần mà lại cường vượng và đắc khí, nên trong phòng ngủ chị phải có ít nhất 3 vật màu đỏ hoặc hồng, cái nào thuộc 1 bộ thì chỉ tính 1 cái ví dụ như chăn drap gối nệm. Trước khi ngủ nên đốt nến thơm cho ấm phòng. Để 1 ít đá thạch anh hồng dưới gối và nệm.

Chăn drap gối nệm nên phơi nắng để lấy dương khí của Bính hỏa, chứ sấy khô là chưa đủ.

Xem lại trong nhà cung đoài có phải là toilet hay hầm tự hoại ko ? Hoặc hồi xưa xây nhà tụi thợ xây có bỏ đinh trong cột hay tường nhà.
Thưa anh Huyruan,

Hôm bữa anh nói không được để đồ kim loại trong phòng ngủ, em về kiểm tra lại thì trong hộc tủ sách bên hông sát giường có 2 ngăn đựng dụng cụ kiềm, búa, đinh, có cả thanh sắt và cưa sắt. Đồ này để đó cũng 2, 3 năm. Em sợ quá đem cất vào tủ ngoài phòng khách. (Hướng Đông Bắc) Vậy là bấy lâu vc em để kim loại trong phòng ngủ mà không hay biết. Thêm nữa năm ngoái em có mua mới cái giường gỗ, đầu giường có khắc hình cặp chim đậu trên cành cây, xem lại thì chim thuộc hành kim, em không biết có sao không ạ? nếu phạm em thay đầu giường mới có được không anh?

Phòng ngủ vc em ngay giữa nhà, năm nay có sao nhị hắc chiếu tới, suốt thời gian mang thai em nằm đây, liệu có phải đây cũng là nguyên nhân không anh?

Phía sau nhà em hướng tây Nam là tolet, hướng Tây (Đoài) hình như cũng có hầm, vậy nếu qua năm sau em sửa chữa thì dẹp bỏ hầm này dời đi chỗ khác hả anh?

Em xin lỗi nếu làm phiền anh quá nhiều. Rất cảm ơn anh đã bớt chút thời gian bận rộn để giúp gia đình em.