Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 8 trên 8
        Cảm ơn
        220
        trong 26 bài viết

Default Cách xác định cửa tốt cho các phòng trong 1 tòa nhà

Xin Các bác tư vấn giúp em
        Theo kiến thức đã được học trên Diễn đàn, trong một tòa nhà chung cư có nhiều căn hộ, việc xác định cửa tốt cho 1 căn hộ khi áp la kinh LTP lên Tâm của căn hộ là căn cứ vào TỌA của bản thân căn hộ đó để xem xét, không dựa vào Tọa của tòa nhà to.
        Đối với nhà ở, việc xác định cửa tốt của 1 căn phòng trong nhà :Cũng đặt La kinh vào Tâm phòng và xét dựa theo TỌA của toàn bộ nhà, không xét theo tọa của bản thân căn phòng.
        Vậy em xin hỏi:
        1. Đối với tòa nhà cơ quan làm việc; to, vuông vức ( ví dụ tòa nhà này tọa Tí) trong đó có các phòng làm việc riêng biệt (có phòng tọa Mão và có phòng tọa Dậu) thì khi xét để đặt cửa tốt cho các phòng này, dùng La kinh LTP đặt lên tâm của phòng, ta dựa vào TỌA của cả tòa nhà (tọa Tí) hay dựa vào tọa của bản thân phòng đó (đối với các phòng tọa Mão và Dậu).
        Xin các bác tư vấn, em xin cảm ơn !
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        396
        trong 204 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoabinh Xem bài gởi
        Xin Các bác tư vấn giúp em
        Theo kiến thức đã được học trên Diễn đàn, trong một tòa nhà chung cư có nhiều căn hộ, việc xác định cửa tốt cho 1 căn hộ khi áp la kinh LTP lên Tâm của căn hộ là căn cứ vào TỌA của bản thân căn hộ đó để xem xét, không dựa vào Tọa của tòa nhà to.
        Đối với nhà ở, việc xác định cửa tốt của 1 căn phòng trong nhà :Cũng đặt La kinh vào Tâm phòng và xét dựa theo TỌA của toàn bộ nhà, không xét theo tọa của bản thân căn phòng.
        Vậy em xin hỏi:
        1. Đối với tòa nhà cơ quan làm việc; to, vuông vức ( ví dụ tòa nhà này tọa ) trong đó có các phòng làm việc riêng biệt (có phòng tọa Mão và có phòng tọa Dậu) thì khi xét để đặt cửa tốt cho các phòng này, dùng La kinh LTP đặt lên tâm của phòng, ta dựa vào TỌA của cả tòa nhà (tọa Tí) hay dựa vào tọa của bản thân phòng đó (đối với các phòng tọa Mão và Dậu).
        Xin các bác tư vấn, em xin cảm ơn !
        Trường hợp này phải tính Tọa của cơ quan.

3. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "Jangtam58" về bài viết có ích này:

hoabinh (01-02-16)

Cảm ơn
        220
        trong 26 bài viết

Cảm ơn bác Jangtam ! sao trong tin nhắn, bác nói là nếu các phòng riêng biệt thì xét chọn cửa cho phòng nào lấy theo tọa của phòng đó ? ! bác xem lại hộ em nhé !
        - các phòng làm việc ở đây có cửa riêng, có vách ngăn riêng - giống hệt như các căn hộ trong 1 tòa chung cư, chỉ chung hành lang
        thay đổi nội dung bởi: hoabinh, 01-02-16 lúc 14:57

Cảm ơn
        396
        trong 204 bài viết

Cảm ơn bác Jangtam ! sao trong tin nhắn, bác nói là nếu các phòng riêng biệt thì xét chọn cửa cho phòng nào lấy theo tọa của phòng đó ? ! bác xem lại hộ em nhé !
        - các phòng làm việc ở đây có cửa riêng, có vách ngăn riêng - giống hệt như các căn hộ trong 1 tòa chung cư, chỉ chung hành lang
        Chung hành lang chung cửa chính?

Cảm ơn
        220
        trong 26 bài viết

Bác Jangtam: Tòa nhà TỌA TÍ. có hành lang ở giữa, 2 dãy phòng ở 2 bên hành lang nhìn vào nhau (vì vậy 1 dãy tọa Mão và 1 dãy tọa Dậu) mỗi phòng riêng biệt, có cửa chính riêng đi ra hành lang- hình xương cá đấy bác, xương sống chính là hành lang bác ạ !
        thay đổi nội dung bởi: hoabinh, 01-02-16 lúc 23:44

Cảm ơn
        396
        trong 204 bài viết

Bác Jangtam: Tòa nhà TỌA TÍ. có hành lang ở giữa, 2 dãy phòng ở 2 bên hành lang nhìn vào nhau (vì vậy 1 dãy tọa Mão và 1 dãy tọa Dậu) mỗi phòng riêng biệt, có cửa chính riêng đi ra hành lang- hình xương cá đấy bác, xương sống chính là hành lang bác ạ !
        Vậy nó chỉ là Phòng của một tòa nhà.
        Nên Tọa của phòng này là Tọa của Cơ quan.

Cảm ơn
        220
        trong 26 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Jangtam58 Xem bài gởi
        Vậy nó chỉ là Phòng của một tòa nhà.
        Nên Tọa của phòng này là Tọa của Cơ quan.
        Đây là quan điểm của bác Jangtam. Xin các ACE cùng thảo luận cho ý kiến thêm bởi xét về mặt kết cấu kiến trúc xây dựng thuần túy thì mỗi phòng này hệt như 1 căn hộ trong tòa nhà chung cư ( những người sinh hoạt trong các phòng cũng không phải là người trong 1 gia đình có cùng huyết thống), chỉ có công năng sử dụng là không phải để ở ( không có bếp, WC..) vậy thì, phải chăng: Công năng sử dụng khác nhau thì cách xác định TỌA có khác nhau ???
        + Em nhớ có một bài, Bác Văn Hoài có giải thích lý do tất cả các phòng trong 1 căn nhà ở đều lấy theo TỌA CHUNG CỦA TOÀN CĂN NHÀ là vì mọi người có quan hệ huyết thống (em không tìm được bài này) và vì vậy, mỗi căn hộ chung cư - tuy cùng trong 1 tòa nhà khép kín nhưng lại lấy theo TỌA RIÊNG CỦA NÓ là do người sống trong các căn hộ khác nhau không cùng huyết thống
        Vậy rất mong các Bác cho ý kiến phân tích thêm để có thêm kiến thức hiểu bản chất của vấn đề trong ví dụ này !

Cảm ơn
        396
        trong 204 bài viết

Đây là quan điểm của bác Jangtam. Xin các ACE cùng thảo luận cho ý kiến thêm bởi xét về mặt kết cấu kiến trúc xây dựng thuần túy thì mỗi phòng này hệt như 1 căn hộ trong tòa nhà chung cư ( những người sinh hoạt trong các phòng cũng không phải là người trong 1 gia đình có cùng huyết thống), chỉ có công năng sử dụng là không phải để ở ( không có bếp, WC..) vậy thì, phải chăng: Công năng sử dụng khác nhau thì cách xác định TỌA có khác nhau ???
        + Em nhớ có một bài, Bác Văn Hoài có giải thích lý do tất cả các phòng trong 1 căn nhà ở đều lấy theo TỌA CHUNG CỦA TOÀN CĂN NHÀ là vì mọi người có quan hệ huyết thống (em không tìm được bài này) và vì vậy, mỗi căn hộ chung cư - tuy cùng trong 1 tòa nhà khép kín nhưng lại lấy theo TỌA RIÊNG CỦA NÓ là do người sống trong các căn hộ khác nhau không cùng huyết thống
        Vậy rất mong các Bác cho ý kiến phân tích thêm để có thêm kiến thức hiểu bản chất của vấn đề trong ví dụ này !
        Bạn đang bị ảnh hưởng cuộc sống tại căn nhà này.
        Mong ACE cùng thảo luận .

Đề tài tương tự

1. Chọn tuổi xây cất nhà ở
        By baphai in forum Phong Thủy I
        Trả lời: 20
        Bài mới: 10-09-16, 10:05
      2. Trả lời: 0
        Bài mới: 23-04-15, 13:45
      3. Trả lời: 16
        Bài mới: 13-06-14, 04:17
      4. Nhai dầu mè (dầu vừng vàng) chữa bệnh