Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 3/3 đầuđầu 123
    kết quả từ 21 tới 24 trên 24
        longbow132004's Avatar
        longbow132004 Guest

err, chị nói đúng,xem số là 1 cái duyên ( ko biết lành hay ko) cho cả người hỏi và người trả lời, nhưng đây là diễn đàn, và cũng là topic công cộng, trước khi vào đây post bài mình cũng đã xin mạn phép chị KC 1 tiếng và chị cũng đồng ý nên mình nghĩ việc tranh luận ở đây là điều bình thường,và mình nghĩ mình cũng chưa làm điều gì quá giới hạn. Như chị đã nói, nơi đây là diễn đàn cho mọi người cùng bàn luận chứ ko phải nơi chuyên xem Tử Bình, nếu ai có ý kiến gì khác chị hoặc giống chị thì được quyền post bài chứ?

Câu đầu tiên chị viết :"Nếu tôi có "tự nghĩ" nó là hành Thủy thì cũng có người nghĩ ra nó là hành khác vậy, điều này không lạ" chị nói đúng, nghĩ ra sao là quyền của mỗi người,nhưng số mệnh, dụng thần..vv.. nó là chủ thể khách quan, ko phải là cái suy nghĩ chủ quan. Chị nghĩ là hành Thủy, mình nghĩ là hành Hỏa, thì cần kiểm chứng từ thực tế. Nếu số mệnh, dụn thần thần là cái chủ quan thì chẳng lẽ mình nghĩ mình giàu là mình giàu, mình nghĩ mình làm quan thì mình làm quan sao? Hay mình nghĩ mình hợp với hành Hỏa thì hợp còn nghĩ hợp với Thủy thì hợp sao?

Như chị nói ở trên, trường phái luận thì có nhiều, nhưng kết quả phải như nhau mới là chân lý. Chọn dụng thần thì là 1 điều căn bản . Mình phản biện chị để mong tìm ra điểm đúng và sai . Nếu chị có lý,thuyết phục được chị đúng, mình sai, mình rất cầu tiến và học hỏi, còn nếu chị sai, mong chị xem lại vì như chị đã nói, mỗi 1 lời nói người đoán mệnh nói ra có ảnh hưởng đối với người nghe rất lớn, nên phải có trách nhiệm với lời nói. Huống chi đây là diễn đàn có nhiều cặp mắt và cái đầu nhìn vào.
        Kết quả ra sao, chỉ có thể đợi ý kiến thêm của nhiều người uy tín trên diễn đàn này tham gia như anh vanhoai hoặc để thực tế của binhminh kiểm chứng, và chúng ta hy vọng mấy năm sau còn có cái duyên để gặp lại nhau và gặp lại binhminh
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "longbow132004" về bài viết có ích này:

binhminh08 (17-12-09)

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

longbow hoàn toàn đúng nhé, tôi không có lý nào ở lại topic này, xin chấm dứt cuộc bàn luận về Thủy-Hỏa ở đây. Chúc mọi người nhiều may mắn.

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "kimcuong" về bài viết có ích này:

binhminh08 (17-12-09)

Cảm ơn
        14
        trong 1 bài viết

Thủy hay là Hỏa gì thì đối với BM cũng không quan trọng nữa. Điều quan trọng là BM đã được cô Kim Cương và anh longbow dành ra rất nhiều thời gian và sự nhiệt tình giúp đỡ cho BM hiểu thêm về lá số tứ trụ của mình. Đặc biệt là cô Kim Cương, cô đã cho cháu những lời khuyên thật chân tình và bổ ích. Cháu cảm ơn cô rất nhiều và cháu sẽ làm như những gì cô đã khuyên bảo. BM kính chúc cô Kim Cương và anh longbow có thật nhiều sức khỏe và hạnh phúc.

6. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "binhminh08" về bài viết có ích này:

tom (17-12-09)

Cảm ơn
        0
        trong 1 bài viết

Mình không rõ TỬ BÌNH là xem như thế nào?
        Mình sinh 2h sáng ngày 02_01 (âm lịch) năm 1960 (canh tý).
        Xin nhờ "bạn" KIM CUONG xem giúp mình với,rất cám ơn và nếu có dịp sẽ xin hậu tạ.

Trang 3/3 đầuđầu 123

Đề tài tương tự

1. Xin các Bác các chú giải thích cho cháu Dịch lý
        By nguoikhonghoc in forum Dịch số
        Trả lời: 3
        Bài mới: 21-11-09, 22:37
      2. kính mong các cô chú, anh chị xem giúp em tứ trụ!
        By trinh_quan82 in forum Nhờ xem Tử Bình
        Trả lời: 1
        Bài mới: 18-09-09, 11:36
      3. Trả lời: 1
        Bài mới: 06-09-09, 05:25
      4. Lá số khó xem, nhờ các cao nhân xem giúp
        By Ducminh in forum Nhờ xem Tử Bình
        Trả lời: 2
        Bài mới: 03-09-09, 16:53

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn