Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 6 trên 6
        Cảm ơn
        21
        trong 4 bài viết

Default Đại quái có tồn tại khái niệm ngũ hoàng

Em thấy các khóa học của vô thường phái về huyền không đại quái trạch nhật pháp có chọn ngày giờ loại bỏ các yếu tố về ngũ hoàng, tam sát, tuế phá, thiên khắc địa xung... mà theo em được biết huyền không đại quái không có các khái niệm đó, đây chỉ là việc kết hợp giữa phi tinh và đại quái thôi. Vậy thực tế thì có cần phải kết hợp như vậy không ạ? Vì em đọc trong mục huyền không đại quái trạch nhật pháp của chú văn hoài không hề thấy đề cập đến những vấn đề này.
        Mọi người giải đáp giúp em với ạ!
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        104
        trong 159 bài viết

bác an khí cứ thấy ngũ hoàng mà đặt cửa làm bếp nhé, hihi.

Tất nhiên vẫn phải tuân theo các nguyên tắc bất di bất dịch trong HKDQ của cửa và bếp
        Thân Tâm.:5887

Cảm ơn
        21
        trong 4 bài viết

Trích Nguyên văn bởi mrdoan.vcu88 Xem bài gởi
        bác an khí cứ thấy ngũ hoàng mà đặt cửa làm bếp nhé, hihi.

Tất nhiên vẫn phải tuân theo các nguyên tắc bất di bất dịch trong HKDQ của cửa và bếp
        Phần an khí em hiểu rồi, e đang hỏi về phần trạch nhật ấy ạ.

Cảm ơn
        512
        trong 137 bài viết

Trích Nguyên văn bởi nhantringhia Xem bài gởi
        Em thấy các khóa học của vô thường phái về huyền không đại quái trạch nhật pháp có chọn ngày giờ loại bỏ các yếu tố về ngũ hoàng, tam sát, tuế phá, thiên khắc địa xung... mà theo em được biết huyền không đại quái không có các khái niệm đó, đây chỉ là việc kết hợp giữa phi tinh và đại quái thôi. Vậy thực tế thì có cần phải kết hợp như vậy không ạ? Vì em đọc trong mục huyền không đại quái trạch nhật pháp của chú văn hoài không hề thấy đề cập đến những vấn đề này.
        Mọi người giải đáp giúp em với ạ!
        Ngũ hoàng, Tam sát, Thái tuế: là niên sát, làm gì có phái nào bỏ qua hả bạn?

Còn việc bạn chọn ngày lại là khái niệm khác. Nói là chọn ngày, nhưng thực là tổ hợp (khoá): Niên, nguyệt, nhật, thời; sơn gia, mệnh chủ. Khoá ngày và thần sát cần phân biệt cho rõ, dùng khoá ngày để hoá, chế, tránh thần sát!
        Đại quái trạch nhật vẫn dùng thiên khắc địa xung như thường bạn nhé! Có điều chọn ngày theo Đại quái là hướng tới thông tam tài Thiên, Địa, Nhân. Nên nhiều khi không sợ thiên xung địa khắc thôi. Dụng pháp gọi là điều kiện phá ngày giờ, đủ công lực thì phá, không đủ thì tránh đi cho lành!

Còn nữa: lấy số để biểu diễn quái, nhưng số không phải là quái; lấy số để đại diện cửu tinh, chứ số không phải cưu tinh, lấy số để biểu thị ngũ hành, chứ số không phải là ngũ hành .... vậy nên 5 là ngũ hoàng, chẳng phải ngũ hoàng, mà cũng chẳng là gì, bạn cần phân biệt rõ kẻo mang hoạ! Hihi
        Nếu ước mơ của bạn đủ lớn
        Mọi chuyện khác chỉ là vặt vãnh

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "ThaiDV" về bài viết có ích này:

hactientn (11-03-16)

Cảm ơn
        512
        trong 137 bài viết

Thiên khắc địa xung nè! hihi

Trích Nguyên văn bởi hieunv74 Xem bài gởi
        Đệ nhị tiết phá nhật phá giờ đích khả dụng điều kiện

Nhất bàn trạch cát chi pháp, thông thường nếu nhất khóa gặp phá nhật, phá giờ thì không khả dụng, nhưng kỳ thực khi gặp nhật khóa có phá nhật, phá giờ, vẫn có thể dùng/ hữu đích diệc khả dụng.

Nhật ngộ tuế xung • vị chi tuế phá: nhật ngộ nguyệt xung, vị chi nguyệt phá, chư thư quân thuyết đại sự bất nghi. Giờ gặp niên, nguyệt, nhật tương xung, quân vi phá, hứa đa thư diệc nhận vi bất khả thủ dụng.

Trường hợp, phá nhật, phá giờ, nhược quả tương xung lưỡng quái chi lưỡng quái hữu thân duyên quan hệ (xem lại phần thân duyên giao thông pháp trung thuận tử, nghịch tử tứ thập bát cục tức tri đã giới thiệu tại các phần trước đây). Cho dù là phá nhật, phá giờ vẫn có thể dùng được.
        Nếu ước mơ của bạn đủ lớn
        Mọi chuyện khác chỉ là vặt vãnh

Cảm ơn
        5
        trong 6 bài viết

Đại quái trạch nhật rất trú trọng đến Tam Sát - Ngũ Hoàng - Tuế Phá đến Toạ đấy chứ bạn.

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn