Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 9 trên 9
        Cảm ơn
        23
        trong 7 bài viết

Default Kính mong anh huyruan xem giúp em bát tự ạ

Diễn đàn dạo này đìu hiu quá, em đăng topic từ năm ngoái tới nay mà ít người ghé thăm nên mạo muội lập topic mới, vì em đọc topic của mọi người thấy anh luận hay quá nên cũng mong là có duyên được anh xem giúp. Cuộc sống luôn là một dấu hỏi lớn, tìm được hướng đi, định hướng đúng cho bản thân luôn là điều mà em mong mỏi nhất.
        Bát tự của em: Bính dần- Kỷ hợi- Mậu thìn- Nhâm tý ( sinh vào 23h45' ngày 19 tháng 11 năm 1986. Suýt chút nữa sang ngày nhà giáo Việt Nam đấy ạ)
        Hình Kèm Theo Hình Kèm Theo
        thay đổi nội dung bởi: trandang979, 19-04-16 lúc 03:01
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        23
        trong 7 bài viết

Em xin cung cấp một số thông tin kiểm chứng ạ. Em sinh ra tại miền Bắc. Xuất thân bình thường, bố mẹ em hiện tại thì sức khỏe đều kém. Em đã lập gia đình năm 2011 hiện đã có 2 cháu 1 trai 1 gái (1 cháu Tân Mão, 1 cháu là Giáp Ngọ).
        Hiện em đang công tác trong ngành xây dựng. Năm mà em cảm giác mệt mỏi nhiều nhất là 2011, công việc năm đó nhiều trục trặc, năm 2012, 2013 cảm giác còn đỡ hơn nhiều, 2014, 2015 thì bình bình không phát triển, chắc do tình hình chung của toàn ngành XD.
        Mong được anh xem giúp về con đường công danh sự nghiệp, việc kinh doanh, vận trình đại hạn tốt xấu ra sao và phương pháp cải thiện vận số ạ, em xin chân thành cảm ơn!
        thay đổi nội dung bởi: trandang979, 19-04-16 lúc 18:04

Cảm ơn
        23
        trong 7 bài viết

Lá số của em đây ạ
        Hình Kèm Theo Hình Kèm Theo

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Mậu Thổ sinh ban đêm tháng Hợi tất dụng hỏa, tài vị cũng ở Đinh Hỏa. 2016 tam hợp thủy nên thu nhập sẽ tốt hơn, công việc sẽ nhiều hơn nhưng nhớ giữ gìn sức khỏe. Tiêu hóa, đường ruột kém.

Kim là kị thần vừa là bệnh thần. Thổ cũng không hợp. Mộc và Hỏa đều được. Ngành xây dựng thuộc thổ nên sẽ khó phát triển và ko tích lũy được, phá tài. Có thể chuyển đổi sang thiết kế nội thất, đồ gỗ, thiết kể mảng xanh cho nhà ở hoặc công sở sẽ phù hợp hơn.

Có vong nữ trẻ tuổi theo người, nên gửi người này ở chùa miếu hoặc cúng bái để làm ăn cho thuận lợi.

Qua 36t nên đi xa xứ làm ăn.
        "Thương Quan kiến Quan, kỳ họa bá đoan"

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "huyruan" về bài viết có ích này:

trandang979 (25-04-16)

Cảm ơn
        23
        trong 7 bài viết

Trích Nguyên văn bởi huyruan Xem bài gởi
        Mậu Thổ sinh ban đêm tháng Hợi tất dụng hỏa, tài vị cũng ở Đinh Hỏa. 2016 tam hợp thủy nên thu nhập sẽ tốt hơn, công việc sẽ nhiều hơn nhưng nhớ giữ gìn sức khỏe. Tiêu hóa, đường ruột kém.

Kim là kị thần vừa là bệnh thần. Thổ cũng không hợp. Mộc và Hỏa đều được. Ngành xây dựng thuộc thổ nên sẽ khó phát triển và ko tích lũy được, phá tài. Có thể chuyển đổi sang thiết kế nội thất, đồ gỗ, thiết kể mảng xanh cho nhà ở hoặc công sở sẽ phù hợp hơn.

Có vong nữ trẻ tuổi theo người, nên gửi người này ở chùa miếu hoặc cúng bái để làm ăn cho thuận lợi.

Qua 36t nên đi xa xứ làm ăn.
        Cảm ơn anh đã bớt chút thời gian xem giúp em. Em còn một chút thắc mắc phiền anh giải thích giúp ạ. Đó là về vấn đề tài vị nằm ở Đinh Hoả và ngành xây dựng hành thổ không hợp để phát triển em chưa hiểu lắm. Còn vong nữ thì có đấy ạ, đó là bà tổ cô nhà em, hợp nên hay theo, em đi xem nghe thầy nói là bà tổ cô có chức săc gì đó, cho nên điện miếu đền chùa đều vào được, nhà em đã lập bát hương riêng để thờ rồi. Mong Anh xem giúp em khi nào thì là thời điểm thuận lợi để phát triển sự nghiệp, em lập doanh nghiệp có hợp không ạ...em đi xa xứ làm ăn cũng mấy năm nay rồi . Ngoài ra cũng phiền anh cho em xin một chữ thư pháp hợp với bản mệnh của em cho may mắn ạ.

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Bạn ko hợp với ngành xây dựng thì nó thuộc thổ, nhưng chuyên môn của bạn là lĩnh vực xây dựng thì có thể chuyển sang lĩnh vực gần gũi với nó như thi công hệ thống điện, chiếu sáng (thuộc hỏa), hoặc nội thất (mộc).

Năm nay với năm sau Hỏa vượng là thời điểm lập nghiệp trong vận này, vì sẽ lâu lắm mới trở lại năm có Hỏa. Mệnh kó có quý nhân nên ko thể tự thân lập nghiệp hoặc đứng chủ, nên kết hợp với người khác mà làm.

Bản thân chữ Bính Dần trong mệnh là bảo bối rồi, ko cần thêm thư pháp, mỗi tối đốt 1 ngón nến xông tinh dầu là đủ.

8. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "huyruan" về bài viết có ích này:

trandang979 (25-04-16)

Cảm ơn
        23
        trong 7 bài viết

Trích Nguyên văn bởi huyruan Xem bài gởi
        Bạn ko hợp với ngành xây dựng thì nó thuộc thổ, nhưng chuyên môn của bạn là lĩnh vực xây dựng thì có thể chuyển sang lĩnh vực gần gũi với nó như thi công hệ thống điện, chiếu sáng (thuộc hỏa), hoặc nội thất (mộc).

Năm nay với năm sau Hỏa vượng là thời điểm lập nghiệp trong vận này, vì sẽ lâu lắm mới trở lại năm có Hỏa. Mệnh kó có quý nhân nên ko thể tự thân lập nghiệp hoặc đứng chủ, nên kết hợp với người khác mà làm.

Bản thân chữ Bính Dần trong mệnh là bảo bối rồi, ko cần thêm thư pháp, mỗi tối đốt 1 ngón nến xông tinh dầu là đủ.
        Vâng em nhớ rồi, vậy là vận sắp tới chưa phải là thời cơ tốt để đứng độc lập, đúng là em chưa tìm thấy quý nhân trợ giúp đâu cả, toàn dựa vào kiến thức và thực lực mình là chính nên hiện tại khả năng phát triển về mặt kinh thương là không cao.
        Qua vận Giáp Thìn lúc đó thì khả năng làm chủ có khả quan hơn không ạ?
        À ngoài ra thì em tính năm Giáp Tuất 2018 nhà em sẽ có thêm thành viên nữa, thật ra thì người tính chẳng bằng trời tính, con cái trời cho chẳng biết trước được, vẫn mong anh xem giúp xem thêm con vào năm đó thì có hợp không ạ? Làm phiền anh nhiều quá mong anh thông cảm.

Cảm ơn
        639
        trong 256 bài viết

Qua vận Quý Mão sẽ tự chủ hơn. Năm 2018 Mậu Tuất nạp âm Bình Địa Mộc, sinh con được nhưng khó nuôi.

11. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "huyruan" về bài viết có ích này:

trandang979 (26-04-16)

Cảm ơn
        23
        trong 7 bài viết

Dạ thế còn năm Kỷ Hợi thì sao ạ, cảm phiền anh nốt lần này xong xuôi là em yên tâm công tác không phải lăn tăn nữa rồi.

Đề tài tương tự

1. Rất mong anh Huyruan giúp đỡ người từng đi tù oan
        By quyennguyen1508 in forum Nhờ xem Tử Bình
        Trả lời: 4
        Bài mới: 13-04-16, 11:08
      2. Trả lời: 4
        Bài mới: 08-04-16, 18:06
      3. Gấp - Mong anh huyruan xem qua
        By nquynh0706 in forum Nhờ xem Tử Bình
        Trả lời: 4
        Bài mới: 06-04-16, 18:38