Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 34/51 đầuđầu ... 24323334353644 ... cuốicuối
    kết quả từ 331 tới 340 trên 501
        Cảm ơn
        512
        trong 137 bài viết

Kính các Cụ! Mời các cụ nghỉ tay xem "Thiên Long Bát Bộ" cho nó thư giãn:

Hihi! Anh Hùng thiên hạ quy tập đầy đủ. Tiếc là Mộ Dung Phục hơi nhiều
        Nếu ước mơ của bạn đủ lớn
        Mọi chuyện khác chỉ là vặt vãnh

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "ThaiDV" về bài viết có ích này:

Jupiter (03-11-16)

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Long hành xuất quái vô quan qúi...
        Đảo bài phụ mẫu ấm long vị...
        Tiêu chí người ta đặt ra như thế để suy xét cái xuất quái với không xuất quái để ứng dụng ,nay các Bác lại lấy vụ 15 và 30 độ và xuất quái gì đó để lý luận và biện hộ độ dài của địa vận chán nhỉ. Vì e thấy sách cũng nói rồi đơn giản và dễ hiểu. Tức là xét độ dài của long mạch, đại thế khí và chỗ ngưng tụ đại loại được thêm cách tam nguyên bất bại tuy có 180 năm k bại thì tiếp tục k bại nên nó trường tồn với qủa đất thôi. Trừ khi các Bác tặng nó qủa bom nguyên tử thì nó bại.nói chung vũ trụ có những nơi tuyệt vời thì quả đất cũng có nhiều nơi tuyệt vời và nó chẳng liên quan gì tới vụ vạch ra 24 sơn trên giấy và mặc định 15 độ gì đó rồi thuyết nó dài.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "thuhung" về bài viết có ích này:

THDN (03-11-16)

Cảm ơn
        21
        trong 66 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Dovandohy Xem bài gởi
        Dạ, mong các bác đọc kỹ ạ. Em chỉ viết lại ý các bác thôi ạ. Các bác nói vì xuất quái nên không có cuộc nào vượng quá 540 năm ạ. Bác bảo sai vậy các bác đưa ra sai ạ. Em ko bít gì chỉ theo bác suy diễn ạ...ahihihi

Chịu khó đọc thấy pháp của các bác có "Chân" nên em xin chịu ạ. Các bác múa môi thì hay lắm, lúc bí thỉ chỉ vào môn vật lý như người mù chỉ vào bóng tối nhưng chưa chắc đã làm cục nào ra hồn. Đừng viết nhăng cuội lòe thiên hạ nữa...em cảm ơn ạ!
        * Thật tuyệt vời ! Đây mới là phản biện . Đây mới được coi là trao đổi , tranh luận . Phải như thế này thì rõ ngay lời vàng ý ngọc , hay chỉ là sự ngộ nhận . ...

Em chào các bác !

* Ai cũng có thể nhầm lẫn cả , dù đọc 1/2 cuốn sách hay 1000 cuốn sách cũng vậy . Quan trọng là thấy được cái mình cho là đúng chỉ là sự ngộ nhận là được rồi . Huống hồ loại sách về phong thủy thì nhiều không kể nổi .

* Thấy các bác nói về CHÂN PHÁP gì đó . Làm em nhớ lại lời bác VinhL nói : NP viết mà không mấy khi giải thích . Không đọc cả 1000 cuốn sách thì đố biết lão nói gì . Hôm nay em mới phát hiện ra là không phải bác Np không giải thích mà tất cả những gì bác ấy viết đều đã được giải thích ở các bài của bác ấy viết về Con đường chân pháp , các bài viết về Thanh Nang áo ngữ hay Thanh Nang kinh .

* Đọc các bài viết về Con đường chân pháp . Ai cũng sẽ thấy được thiện tâm của bác NP . Nhưng thú thực em thấy bác NP , bác VinhL và bác Hieunv74 mắc nhiều sai lầm quá . Nếu các bác không cho em là quê mùa chỉ ở quanh xó làng với mấy cây bưởi , mấy con gà , con lợn . Thì em xin được phép thì em sẽ nói rõ những điều đó cho các bác . ( em nói vậy vì em không muốn nó chuyện một mình , sẽ giống như ......thằng điên mất ).

Mong chờ tin các bác !
        Em chào các bác ....

Cảm ơn
        99
        trong 1,467 bài viết

Trích Nguyên văn bởi BanChatDichHoc Xem bài gởi
        * Thật tuyệt vời ! Đây mới là phản biện . Đây mới được coi là trao đổi , tranh luận . Phải như thế này thì rõ ngay lời vàng ý ngọc , hay chỉ là sự ngộ nhận . ...

Em chào các bác !

* Ai cũng có thể nhầm lẫn cả , dù đọc 1/2 cuốn sách hay 1000 cuốn sách cũng vậy . Quan trọng là thấy được cái mình cho là đúng chỉ là sự ngộ nhận là được rồi . Huống hồ loại sách về phong thủy thì nhiều không kể nổi .

* Thấy các bác nói về CHÂN PHÁP gì đó . Làm em nhớ lại lời bác VinhL nói : NP viết mà không mấy khi giải thích . Không đọc cả 1000 cuốn sách thì đố biết lão nói gì . Hôm nay em mới phát hiện ra là không phải bác Np không giải thích mà tất cả những gì bác ấy viết đều đã được giải thích ở các bài của bác ấy viết về Con đường chân pháp , các bài viết về Thanh Nang áo ngữ hay Thanh Nang kinh .

* Đọc các bài viết về Con đường chân pháp . Ai cũng sẽ thấy được thiện tâm của bác NP . Nhưng thú thực em thấy bác NP , bác VinhL và bác Hieunv74 mắc nhiều sai lầm quá . Nếu các bác không cho em là quê mùa chỉ ở quanh xó làng với mấy cây bưởi , mấy con gà , con lợn . Thì em xin được phép thì em sẽ nói rõ những điều đó cho các bác . ( em nói vậy vì em không muốn nó chuyện một mình , sẽ giống như ......thằng điên mất ).

Mong chờ tin các bác !
        Em chào các bác ....
        Đàm luận, bàn thảo về học thuật, đều có lợi cho mọi người, xin mời bạn.

Hihihihihihihi

Cảm ơn
        99
        trong 1,467 bài viết

Bác cứ đi tìm tiếp nơi chôn của hai ông bà đời thứ nhất hãy bàn, hai ngôi này mới hay...ahihihi

Người khác cháu không bít nhưng bác thì cháu bít chưa đủ nhãn lực để nhìn ạ ... ahihihi
        Lần đầu, chưa biết cái mình biết đến đâu, cái biết của người ta biết đến đâu đã dội chê bai, xuyên xỏ,
        thử hỏi phong cách gì đây?
        Chưa điều tra kỷ lại dội kết luận tứ tung!

Trích Nguyên văn bởi VinhL Xem bài gởi
        .......
        Tuế Sai một chu (Theo kinh thư) thì là 25920 năm, mỗi 72 năm dịch 1 độ. Mỗi cung trong La Kinh 15, lấy chính tuyết là 7.5, 7.5 * 72 = 540 năm, như vậy cái cục Phong Thủy tốt nhất thì chỉ kéo dài khoảng 540.
        Như vậy nếu cục mà gần các giới tuyến, như cách 3 độ thì trong vòng 216 năm sẻ xuất quái. Cục trong vòng 2 độ còn tốt thì củng được 144 năm. Đó thuyết này có cần theo môn phái nào hong?
        Dĩ nhiên nó không cần theo phái nào mà củng là Chân Pháp đó nhe!!!
        ......
        Đây là đoạn mà tiểu sinh viết, mấy bạn không hiểu hết ý, đã vội phán tứ phán tung. Đọc kỷ lại đi!
        Nó là cái thí dụ lấy chính tuyến giữa của một cung, ỡ đây nói cục mà tốt nhất thì xê tới xe lui khoảng 7.5 độ thì xuất cung! Không có nói đến Xuất Cung sẻ Xấu!!! Đúng là các bạn nghĩ diễn vong quá!

Các bác bàn hay quá ạ ...540 năm sẽ lệch sang cung khác như vậy có lúc ăn tạp khí diệt vong xong rồi qua cung khác tính chất khí sẽ mới hoàn toàn, lúc thiên can lúc địa chi...ui khiếp quá vì vào thiên can như bác gì nói thì toi! Vậy không nên gọi thủ đô văn hiến nữa...em chạy ạ.
        Đây bạn tự suy luận rồi tự đi đến kết luận mà đưa ra cái thiển kiến của bạn thôi, không phải của tiểu sinh!

Trích Nguyên văn bởi VinhL Xem bài gởi
        Đúng là mấy lão đọc sách thì tin như đóng cột, bỡi vậy tiểu sinh chỉ đưa ra một thí dụ nho nhỏ, lấy bán cung là điểm, nếu cái cục nó có thế tốt cả hai cung thì bao nhiêu năm vậy?
        15 độ x 72 = 1080, 30 độ thì là 2160, vv.....
        ...........................
        Tiểu sinh lại giãi thích một lần nữa, cái phần trên lấy chính tuyết củng một cung là thí dụ đệ định thời gian.
        Nếu cục tốt có thể xuê hơn 1 cung, 2 hai, vv... thì cái thời lại khác nhỉ.

Kính các bác em lý luận tí ạ.

La kinh 24 sơn ( 15 độ một cung) hay còn gọi la kinh hậu thiên có 24 cung khả dụng, giao giữa các cung là tuyến bất khả dụng. Lấy điểm giữa của cung khả dụng thì sẽ có 24 điểm, lấy chỗ giao của hai cung sẽ có 12 điểm vậy tổng là 36 điểm khả dụng và bất khả dụng. Vòng chu thiên theo nguyên tắc trung chính chia đều thì mỗi điểm sẽ quản lý 10 độ. Điều này có nghĩa là tại cung khả dụng nếu lệch 5 độ thì đã đi vào vùng tạp khí (theo lý luận của địa lý thông thường) do đó theo lý luận các bác đưa ra một cuộc sẽ không thể vượng quá 10*72= 720 năm. Nếu ăn cận ra cả hai biên thì cuộc sẽ không quá 15*72= 1080 năm nhưng sẽ vi phạm nguyên tắc xuất quái gì đó

La kinh 12 cung (30 độ một cung) thì cung khả dụng là 20 độ tức 20*72= 1440 năm sẽ suy, nếu lấy hết cận 30*72= 2160 năm nhưng sẽ xuất quái

Các bác đưa ra câu không có cuộc nào vượng quá 540 năm hay 1080 hoặc 2160 năm thì em biết vậy.

Nhưng hôm qua em xem lại các thành phố lâu đời thì nhận ra nó có quá nhiều ví dụ như thủ đô Hy Lạp tồn tại 7000 năm nay vẫn rất phồn thịnh ạ

Kính mong các bác giúp em giải nghi?
        Từ đầu tới cuối tiểu sinh chưa bao giờ nói rằng xuất cung hay xuất quái là xấu mà củng chưa bao giờ nói là không có cục nào vượng quá 540 năm gì đó, rõ ràng là bạn suy bụng ta ra bụng người, nhét chử vào miệng người ta thôi!
        Đây là nguyên văn của tiểu sinh “lấy chính tuyết là 7.5, 7.5 * 72 = 540 năm, như vậy cái cục Phong Thủy tốt nhất thì chỉ kéo dài khoảng 540”, tốt nhất ở đây là nói đến sự đắc cục của chính tuyến, xuất quái, xuất cung, thì đã đi vào biến Cục, Cục mới củng có thể xấu củng có thế tốt.

Thành phố Lâu Đời mà bạn nói 7000 năm gì đó có thể cho biết tên, hoặc trích cái địa chỉ mạng để mọi người xem được không?

7000 năm tính ra là khoảng 4984 BC rơi vào thời đại Neolithic, tức thời Đồ Đá ạ.
        Vậy bạn có biết dân cư ỡ dùng đó nói tiếng gì không? Tiếng Hy Lạp à?
        Vùng thành phố mà bạn nói đó, đã có nhiều chủng dân cư từ thời cổ đại, danh từ Hy Lạp dùng để nói đến nơi dân cư đó thuộc về nước Hy Lạp hiện đại, không phải nói là Nước Hy Lạp đã từ có từ thời Cổ Đại mà phồn thịnh đến nay. Theo sự suy nghỉ của bạn, kiến thức của bạn, và những gì bạn viết, thì có thể tương tự mà nói TQ củng phồn thịnh hơn 7000 rồi!!!

Dạ, mong các bác đọc kỹ ạ. Em chỉ viết lại ý các bác thôi ạ. Các bác nói vì xuất quái nên không có cuộc nào vượng quá 540 năm ạ. Bác bảo sai vậy các bác đưa ra sai ạ. Em ko bít gì chỉ theo bác suy diễn ạ...ahihihi

Chịu khó đọc thấy pháp của các bác có "Chân" nên em xin chịu ạ. Các bác múa môi thì hay lắm, lúc bí thỉ chỉ vào môn vật lý như người mù chỉ vào bóng tối nhưng chưa chắc đã làm cục nào ra hồn. Đừng viết nhăng cuội lòe thiên hạ nữa...em cảm ơn ạ!
        Chưa hiểu hết ý người ta, lại thêm muối thêm mắm, thêm cái thiển kiến của mình vào, chưa điều tra, truy vấn, rồi lại tự kết luận tự phán, đúng là không phải phong cách của một người muốn trao đổi bàn luận học thuật.

Lại nhạo bán người ta múa môi.
        Nói thật với bạn tiểu sinh, lão NP, và lão Hieunv74, ai cũng đều không có thời gian rảnh đâu mà đi múa môi, bỡi vì củng muốn đong góp cho diễn đàn mà bao năm nay, đêm phơi bày, chia sẻ, những gì mình tiểm hiểu được, nào là Lục Pháp, Phi Tinh, Bát Trạch, Đại Quái, vv.....
        Xin hỏi bạn đã đóng góp được những gì hửu ích cho mọi người trên diễn đàn này chưa?

Lại xin hỏi bạn nếu kiến thức bạn đã vượt qua những cái gì được bàn thảo ở đây, thì bạn vào đây đọc những cái bạn cho là múa môi chi vậy?

Phong cách bàn luận, và trao đổi học thuật của bạn, chẳng bổ ích cho ai cả, nếu bạn có hay thì mỡ một mục riêng mà đêm cái kiến thức của mình phơi bày để bọn múa môi này học hỏi và các thành viên trên diễn đàn này mỡ rộng tầm mắt, như vậy mới chứng tỏ được cái cao thượng của một người chân chính trao đổi học thuật!

Hihihihihihihihihi
        thay đổi nội dung bởi: VinhL, 04-11-16 lúc 04:35

8. Có 8 Hội viên đã cảm ơn đến "VinhL" về bài viết có ích này:

3kubond (04-11-16),Doan Nhan Tam (04-11-16),dungdung (07-11-16),hactientn (04-11-16),Jupiter (04-11-16),Phạm Hà Dương (02-04-17),ThaiDV (04-11-16),trandoan (09-02-17)

Cảm ơn
        118
        trong 1,056 bài viết

Mới nói chuyện xuất quái, bất xuất quái của Giang Tây quái một chút đã náo động cả lên, phải bình tĩnh suy nghĩ cho thấu đáo chứ, chưa kịp hiểu đã vội kết luận, cái kiến thức về xuất quái, bất xuất quái mà mấy bác học được lấy gì chứng minh nó đúng?

24 sơn xuất quái và bất xuất quái rất ảo diệu, không cứ ở biên của các sơn, ở biên của các quái là xuất quái hay không vong gì đó. Nói vật lý và Sinh học rồi, bây giờ NP nói Xã hội học nhé, hi...hi...

Châu Âu bao gồm khoảng 50 quốc gia, phần nhiều quốc gia đều độc lập và tự chủ, mỗi quốc gia đều có đường biên lãnh thổ cụ thể, như vậy nôm na mỗi quốc gia là một Quái, đường biên lãnh thổ phân định giữa Quái này với Quái kia, tuy nhiên phần nhiều người dân các quốc gia có thể qua lại thoải mái với nhau ít bị các ràng buộc. Vậy đây chính là xuất quái mà bất xuất quái đó. Nói tóm lại đó là đường biên mềm. Đó chính là Thiên Ngọc kinh viết "Đông Tây nhị quái chân thần dị, tu tri bản hướng thủy", đã nói là "Dị" rồi thì đương nhiên nó phải lạ lùng, Khôn đi qua Thân như Pháp đi qua Anh, Thân đi qua Canh như Anh đi qua Bồ Đào Nha, Canh đi qua Dậu như Bồ Đào Nha đi qua Tây Ban Nha, vẫn trong quái và bất xuất quái, Dậu đi qua Tân như Bồ Đào Nha đi qua... các bác tự tìm hiểu đi vì bây giờ là xuất quái rồi đó. Đó cũng là lý do lập hướng phần nhiều thích hướng Nam, lý do là địa sư không hiểu sự kỳ dị của Đông Tây quái.

Châu Á, mà cụ thể là Đông Á chỉ bao gồm chưa đến 10 nước, cũng có đường biên quốc gia. Nhưng khác với Châu Âu, các quốc gia Đông Á này thiết lập một đường biên cứng, việc qua lại giữa người dân các nước khó khăn, cứ nhìn 2 anh Nam Bắc Hàn là ví dụ sinh động nhất, đây vốn là 1 nước mà bị phân làm 2, từ Triều Tiên qua Hàn Quốc dễ không và ngược lại? Đây chính là trong Quái nội nhưng vẫn bị xuất quái, nguyên do là Âm Dương khí bất hợp. Chính vì vậy Thiên Ngọc kinh mới lưu ý thận trọng là: "Quái nội bát quái bất xuất vị, đại đại nhân tôn quý", quan trọng là phải hiểu chữ "Vị" trong câu này, đó là chỉ 3 sơn trong 1 quái thì có sơn xuất vị, có sơn không xuất vị. Như tại Càn có Tuất Càn Hợi thì Càn Hợi không xuất vị nhưng Tuất thì xuất vị, Địa quái Tuất mà kiêm Càn là Hung rồi đó. Nhìn về phía dưới như Quý đi qua Sửu là xuất quái rồi vì đây là biên giới cứng mà, nhưng nếu thủy chảy nối liền 2 sơn này thì lại khác, nó giống như Trung Quốc và Ma Cao vậy đó, biết dụng Quý để chế ngự Sửu thì đắc cách Hồ Cẩm Đào giữ Ma Cao cực tốt; nếu mà không biết dùng ngược lại, tức đứng ở Sửu để dùng Quý thì giống như Bồ Đào Nha ngậm bồ hòn trả lại Ma Cao, vậy có tốt không?. Sách Thiên Ngọc Kinh cũng có viết 1 câu nói về cái này rất hay.

Vì sao Châu Âu họ làm được vậy mà Châu Á thì không? có phải người Châu Âu bao dung hơn người Châu Á? Không phải vậy. Vậy cái gì ở đằng sau tác động đến việc này?, hiểu được mặt Xã hội học của việc này có thể nắm bắt được ý niệm xuất quái và bất xuất quái của Địa lý Phong thủy.

Các bác không thích cách diễn giải này mà muốn có khẩu quyết, có đồ hình để áp dụng ngay thì.... NP xin bó tay vậy và chúc các bác áp dụng tốt những kiến thức Địa lý Phong thủy hiện có của mình.
        Chào một ngày mới.

10. Có 5 Hội viên đã cảm ơn đến "namphong" về bài viết có ích này:

3kubond (04-11-16),Jupiter (04-11-16),Phạm Hà Dương (02-04-17),ThaiDV (04-11-16),trandoan (17-07-19)

Cảm ơn
        512
        trong 137 bài viết

Thân gửi anh BanChatDich!

ThaiDV mạo muội viết cho anh mấy dòng. Học thuật thì em không dám bàn luận, vì quả thực trình độ non kém. Cũng không biết tuổi đời anh như nào để xưng hô cho đúng. Nên có gì không phải, mong anh rộng lòng miễn thứ.

Trước hết cần nói rằng, ThaiDV viết mấy dòng này không phải vì sợ anh vào đây phá HKLS, vì ThaiDV biết anh không có ý định đó, nói ra để "một số người" hiểu cho rõ thôi. Cũng chẳng phải ThaiDV lo anh công kích anh Namphong, VinhL, Hieunv74 làm mất uy tín HKLS, làm mất hình ảnh thần tượng. Với tuổi đời và sự từng trải, với trình độ văn hóa, trình độ học thuật của mình, ThaiDV tin các anh ấy sẽ có những ứng xử đúng mực trong các tình huống.

Quả thực sự xuất hiện của anh mang lại một luồng sinh khí mới cho HKLS, lâu lắm rồi diễn đàn mới có một Topic chất lượng học thuật cao như này. Nếu Topic dừng lại ở đây thì thật là đáng tiếc.

Anh vào HKLS và cũng đã đọc qua các bài anh Namphong và mọi người viết, hẳn biết ASVN. Giống như Bác, sự xuất hiện của Bác ấy đem đến nhiều điều thú vị, lôi quấn. Người ta cũng tưởng chừng như nhìn thấy một sự đồng điệu Bá Nha - Trung Tử Kỳ ... Nhưng rồi cái cách mà Bác ấy kết thúc quả là đáng buồn, có phần khiến người ta thất vọng.

Người ta tranh luận cũng vì nhiều lẽ. Có người tìm bạn tâm giao, có người đơn thuần là học hỏi, cũng có người muốn phân đúng sai, cao thấp … Nhưng dù là gì thì cách đặt vấn đề là điều quan trọng. Muốn có tiếng nói chung thì trước hết cần có một tâm thế tốt khi đàm luận. ThaiDV viết vậy không có ý chỉ trích anh này nọ, chỉ là cách viết theo lối hài hước pha chút châm biếm, trào phúng của anh có vẻ không phù hợp lắm với những người nghiên cứu Học thuật ở mức cao như các anh và nội dung cụ thể của cuộc đàm luận này. Ngôn từ trước hết là sự trân trọng dành cho người đối diện và cũng là sự trân trọng dành cho chính mình.

Như đã nói ở trên, sự mạo muội nếu có gì chưa đúng mong được anh miễn thứ. Hy vọng anh sẽ tìm thấy những người bạn nơi đây và HKLS có thêm một thành viên ưu tú.

Trân trọng!
        Nếu ước mơ của bạn đủ lớn
        Mọi chuyện khác chỉ là vặt vãnh

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Ai thấy Bác Nam Phong nói hay thì cảm ơn và vỗ tay .e thì chẳng thấy gì còn cảm thấy mông lung hư ảo. Vấn đề thiên văn các Bác nói như nhà vũ trụ học và mê tín. E khái quát ti thiên văn là gì? Trước tiên phải nói tới năng lượng vũ trụ ,nó là khoản không giữa hành tinh và hành tinh nhỏ thì nó là khoản không giữa vật và vật và nó là thể khí. Nên Nghi long kinh và Hám long kinh nói tới là hợp lý vì giữa sơn,huyệt,sa ,thuỷ đều có khoản cách và khoản không và tự tính mấy thể đó đều có khí.nên thiên văn như vậy nó thực tế mới dụng dược. Như cái nhà là một sắc na nhỏ đi thì đường xá,sơn thủy,nhà xung quanh là có thể ứng dụng thiên văn rồi .còn cái thiên văn của mấy Bác hù thiên ha chứ làm được gì đồ các Bác ứng dụng được.hihihihihihi

13. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "thuhung" về bài viết có ích này:

THDN (04-11-16)

Cảm ơn
        58
        trong 169 bài viết

Em cũng giống bác Thuhung. Thấy mấy bác ấy toàn bàn chuyện trên mây. Em thì ngồi dưới đất chả thấy được gì. Quan điểm của em là lý thuyết phải dùng ứng dụng được, không ứng dụng được thì đọc để giải sầu thôi.
        Bonghongvang

15. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "bonghongvang" về bài viết có ích này:

dungdung (07-11-16),THDN (04-11-16)

Cảm ơn
        3
        trong 12 bài viết

Em thì em thấy mấy cái môn huyền học càng học ,càng đọc ,càng làm thì càng đau cái điền. PTĐL cũng được xếp vào môn huyền học,các bác nào nghĩ nó đơn giản là khoa học bình thường thì kệ các bác,hihihi

17. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "AtoZ" về bài viết có ích này:

3kubond (04-11-16)

Trang 34/51 đầuđầu ... 24323334353644 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. mời các ACE vào giải quẻ giúp hóa giải phong thủy nhà ở
        By phiphươnghô in forum Tư Vấn Dịch số
        Trả lời: 80
        Bài mới: 23-09-12, 19:20

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn