Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 27/51 đầuđầu ... 17252627282937 ... cuốicuối
    kết quả từ 261 tới 270 trên 501
        Cảm ơn
        7
        trong 6 bài viết

Bác chịu rồi thì ai mà tìm được ...ahihihi
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        99
        trong 1,467 bài viết

Tặng các bạn hình của vài cái huyệt,
        Tối nằm ngũ nghỉ lại, nhe răng cười.

Hihihihihihihihihi
        Hình Kèm Theo Hình Kèm Theo

Cảm ơn
        7
        trong 6 bài viết

Ahihihi... chịu bác Vinh Lờ.

Cảm ơn
        844
        trong 1,996 bài viết

Trích Nguyên văn bởi VinhL Xem bài gởi
        Tặng các bạn hình của vài cái huyệt,
        Tối nằm ngũ nghỉ lại, nhe răng cười.

Hihihihihihihihihi
        Tặng Lão VL, NP 1 cái huyệt phát TO đây này:

https://www.youtube.com/watch?v=1sdrdV58VgA

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Trích Nguyên văn bởi annhien Xem bài gởi
        Thấy nhiều cụ nói tâm linh quá, mà theo mình được biết những người tu tập tâm linh thường có 3 kết quả:

1 Họ đạt được sự tịnh tâm, an lạc và giác ngộ, những người này có thể họ có thần thông nhưng đạt được thì rất ít người và họ rất hiếm khi nói ra và lại càng hạn chế dùng đến nó.
        2 Họ là những người có được một ít kết quả và có khát vọng rất lớn dễ bị ảo tưởng, những người này thường không kiểm soát được tâm mình nên bị cái tưởng uẩn dẫn dắt, suốt ngày nghĩ mình tài giỏi, thần thánh, có thể ban phúc cho người khác,... cuối cùng rồi cũng hại người hại mình.
        3 Họ tập nhưng không được kết quả cũng như không có khát vọng cao nên cũng không gây hại cho ai.

Không biết sự hiểu biết của mình vậy đúng không, mong các Cụ chỉ giúp!
        Chúc mừng Bác Annhien chứng Đạo. Bác nhìn thấy Anh Em nào thân tình tự đắc và viết kiểu tạo nghiệp Bác hóa độ giúp với kẻo tội họ.

Cảm ơn
        1,310
        trong 276 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thuhung Xem bài gởi
        Chúc mừng Bác Annhien chứng Đạo. Bác nhìn thấy Anh Em nào thân tình tự đắc và viết kiểu tạo nghiệp Bác hóa độ giúp với kẻo tội họ.
        Mình chỉ biết vậy thôi, chưa biết đúng sai thế nào và cũng chưa được chứng ngộ gì cả nên không dám nhận câu nói của Bác, cái vụ tâm linh này thường nếu tâm không vững dễ bị ảo lắm, có câu này trong lời Phật dạy: "Tâm là tên lừa đảo lớn nhất, người khác dối Bạn nhất thời, nhưng nó dối Bạn suốt đời", phải nhận diện được nó rồi mới hiểu, khó lắm, dễ ảo lắm!
        Annhien.
        Tâm an, vạn sự an
        Tâm bình, thế giới bình.

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Trích Nguyên văn bởi annhien Xem bài gởi
        Mình chỉ biết vậy thôi, chưa biết đúng sai thế nào và cũng chưa được chứng ngộ gì cả nên khôngđại gia lắm và ai đó ở nhà nhận câu nói của Bác, cái vụ tâm linh này thường nếu tâm không vững dễ bị ảo lắm, có câu này trong lời Phật dạy: "Tâm là tên lừa đảo lớn nhất, người khác dối Bạn nhất thời, nhưng nó dối Bạn suốt đời", phải nhận diện được nó rồi mới hiểu, khó lắm, dễ ảo lắm!
        Mình nghĩ AE gợi ý là khí linh mà thôi.tâm linh thì khí linh và ngược lại. Vì Bác biết đó giáo lý có nói một loại tâm tương ứng với một loại khí nó cho ra qủa nếu khởi mới nói tạo tác và sửa đổi.
        Mình thấy khí tiết trong năm không linh.như Ngày xuân tâm trạng Bác thấy vui nhưng k phải thịnh vượng.nhưng Bác ở cái nhà có vượng khí mạnh dễ đại gia lắm.ai đó ở nhà suy khí thì dễ hoạn nạng phá tài vì khí tiêu cực nó ứng với khí xấu trong thân nên kích hoạt tâm tiêu cực và quẫn...Nên nói khí linh vì nó ứng chớ cũng không có cao xa gì như họ nghĩ duy tâm là ghê gớm cao xa gì đó.
        thay đổi nội dung bởi: thuhung, 30-10-16 lúc 18:25

Cảm ơn
        1,310
        trong 276 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thuhung Xem bài gởi
        Mình nghĩ AE gợi ý là khí linh mà thôi.tâm linh thì khí linh và ngược lại. Vì Bác biết đó giáo lý có nói một loại tâm tương ứng với một loại khí nó cho ra qủa nếu khởi mới nói tạo tác và sửa đổi.
        Mình thấy khí tiết trong năm không linh.như Ngày xuân tâm trạng Bác thấy vui nhưng k phải thịnh vượng.nhưng Bác ở cái nhà có vượng khí mạnh dễ đại gia lắm.ai đó ở nhà suy khí thì dễ hoạn nạng phá tài vì khí tiêu cực nó ứng với khí xấu trong thân nên kích hoạt tâm tiêu cực và quẫn...Nên nói khí linh vì nó ứng chớ cũng không có cao xa gì như họ nghĩ duy tâm là ghê gớm cao xa gì đó.
        Vậy như Bác nói thì mình hiểu nhầm ý rồi, hihi, sorry! Bài này Bác viết vậy chứng tỏ Bác hiểu vụ vô thái cực của cụ Hiếu rồi. Chúc mừng!
        Annhien.
        Tâm an, vạn sự an
        Tâm bình, thế giới bình.

Cảm ơn
        344
        trong 33 bài viết

Hậu học cũng có mấy lời cùng các cụ:
        Trích “ Triết lý sống đạo là người đắc đạo khi chưa vào niết bàn mà vẫn còn chung sống với phàm phu cõi tục để cứu đời, tùy duyên hóa độ. Phật gọi đó là Bồtát 菩 薩 (bodhisattva). Theo Đạo Lão, đó là bậc thánh nhân, biết “hòa kỳ quang, đồng kỳ trần”,tức là dù đã giác ngộ, nhưng vẫn đem cái sáng (quang) của mình hòa cùng cái sáng phàm tục của đời, tuy thân thoát ra vòng trần cấu mà vẫn không nỡ đem cái được mà rời bỏ trần gian….“
        1. “ Im lặng là vàng “ đó là vàng vùi ở trong đất, có là ai đi chăng nữa thì không có gì đáng bàn cả…
        2. “ Lời hay ý đẹp “ là vàng đã được tôi luyện qua lửa, đó là sự thông thái của bậc trí giả…
        3. “ Lời dạy của Thánh nhân thì ngắn gọn giản dị mà triết ý sâu sắc….
        4. Thường nhân là người sinh ra để lắng nghe, biết lắng nghe và hiểu được thì tự bản thân đã hiểu mình hiểu như thế nào rồi, bởi nó sinh tự tâm, không cần ai khác đánh giá nữa./.
        Triết lý của Bồtát, Thánh nhân còn suy nghĩ như vậy, nên hậu học thiển nghĩ, vấn đề học thuật là tùy theo cách ngộ của mỗi người,nên không áp đặt được suy nghĩ cho cái riêng hay cái tôi của mình lên người khác…Trong Tây du kí, tại sao cùng được sư tổ BỒ ĐỀ dạy, thì tại sao TÔN NGỘ KHÔNG lại hiểu 3 roi sư tổ đánh vào đầu là canh 3 vào để thầy truyền Đạo, trong khi bạn đồng môn thì người cảm thương, người thì trách cứ…TRÍ THÔNG MINH và TRÍ HUỆ là hai khái niệm hoàn toàn khác nhau nên người hiểu theo người thông minh hay người hiểu theo trí huệ thì không nói đến đúng, sai, được hay mất…Khi một ai đó đưa ra một vấn đề thì theo hậu học nghĩ nên hiểu và cảm nhận theo cách riêng của mình, đừng vì một quan điểm cá nhân mà làm mất đi cái tâm, tầm Đạo học của chính mình. Hãy tôn trọng những người có tâm với Đạo học nước nhà, trên diễn đàn này, rất rất nhiều bài viết thật sự có giá trị của những bậc tiền bối và các thành viên… cho nên dù sự đóng góp đó có nhỏ bé bao nhiêu thì đó cũng là kim chỉ nam cho biết bao nhiêu con người đang mong mỏi được học hỏi như thế hệ hậu học, nên hậu học viết những dòng này mong muốn mọi người hiểu và hãy để những người có tâm “ Đã giác ngộ, nhưng vẫn đem cái sáng (quang) của mình hòa cùng cái sáng phàm tục của đời “ để truyền lại những sở học của mình, để khỏi mai một kiến thức của xã hội, của nhân loại. Vài lời chấp trước mong các cụ nghĩ lại mà bỏ quá cho./.
        Hoả thiên đại hữu - Thủy địa tỉ

10. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "hactientn" về bài viết có ích này:

dungdung (30-10-16),VinhL (31-10-16)

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Hihihi vô cực nhi thái cực giả. thấy được bản chất nó giả thì là đồ thật chính cống. Còn dùng khoa học để chứng minh nó thật không khéo đồ giả.thật giả lẫn lộn căng ghê. Nhưng mình thấy Bác Annhien thì rõ là công phu thành tựu.
        thay đổi nội dung bởi: thuhung, 30-10-16 lúc 19:14

Trang 27/51 đầuđầu ... 17252627282937 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. mời các ACE vào giải quẻ giúp hóa giải phong thủy nhà ở
        By phiphươnghô in forum Tư Vấn Dịch số
        Trả lời: 80
        Bài mới: 23-09-12, 19:20

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn