Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 46/51 đầuđầu ... 364445464748 ... cuốicuối
    kết quả từ 451 tới 460 trên 501
        Cảm ơn
        104
        trong 159 bài viết

Trích Nguyên văn bởi ThaiDV Xem bài gởi
        Cụ nói năng, viết lách cho nó rõ ràng nhé! Em không thích kiểu úp mở như này. Nó dễ gây hiểu lầm Cụ ạ! Những gì mọi người viết trên HKLS, tất cả đều Public, em trích đăng trên "Thảo luận phong thủy", nói rõ là anh Namphong viết, có gì sai không? Khi nào em đăng mấy bài trong phòng Thảo luận ở đâu đó, thì đó mới là vấn đề Cụ ạ? Nhiều thành viên HKLS cũng tham gia cái Group đó, em chả có ý định làm gì khuất tất đâu.

Đọc đoạn Cụ viết, hóa ra cũng là "người quen" nhỉ. Cụ có thể lộ diện để anh em biết nhau tí không?
        Bài viết được trích dẫn nguồn thì em nghĩ trả có gì càn bàn ở đây nữa.

------------------

bạn Dung Dung có thể đưa tiếp cục âm trạch tiếp được không ?
        Thân Tâm.:5887

Cảm ơn
        118
        trong 1,056 bài viết

Trích Nguyên văn bởi dungdung Xem bài gởi
        dungdung cám ơn chú!! cám ơn chú đã chỉ ra cho dungdung và mọi người!! 1 lời hơn vạn quyển sách!!:5333
        Chú Namphong có thể chỉ cho dungdung và mọi người hướng chạy của núi ứng với các vị trí tinh được không?
        Trước dungdung cũng đã tự hỏi tại sao lại phát nơi đó mà không dịch xuống phía dưới như chú nói trên hình mà chưa tìm ra câu trả lời thỏa đáng..nay có đầu mối dungdung hy vọng sẽ tìm ra câu trả lời cho chính mình.
        [IMG][IMG]http://www.mediafire.com/convkey/669f/4rssu1fb59adu7h4g.jpg[/IMG][/IMG]
        Tôi nói nhưng không biết bạn có hiểu được không, bởi vì đi vào chi tiết thì tôi chưa được phép nói quá nhiều.
        Thanh nang tự có viết:

"Càn Khôn Cấn Tốn hiệu ngự nhai
        Tứ đại thần tôn tại nội bài
        Sanh khắc tu bằng ngũ hành bố
        Yếu thức thiên cơ huyền diệu xử"

Những câu này có vài nghĩa, một nghĩa trong đó là chuyện sinh khắc ngũ hành với trường thủy. Càn Khôn Cấn Tốn 4 sơn này khi lập hướng mà được trường thủy chảy đúng cách thì tuyệt diệu: Tọa hướng Càn Tốn chính là Mộc Hỏa tương hòa tương sinh; Tọa hướng Cấn Khôn chính là Kim Thổ tương hòa, Thủy lai tại linh thần Thủy, chảy về đầu hướng trường thủy hóa Thổ nhập Thổ hướng, Thủy khứ tại linh thần Kim, trường thủy Kim hành bất hóa nhập tọa Kim, lợi cho người mệnh Thủy, Mộc. ông Lý mệnh Mộc hình Thủy, hậu thiên hình nhập tiên thiên tượng, Mộc đắc khí vô cùng. Nếu ông ấy không phải mệnh Mộc hình Thủy thì không bao giờ được đến như vậy, tất cả các cách kết hợp khác(5x5x2=50 cách) đều không bằng cách này. Đây là một phần lý do nhiều mộ ở gần đó nhưng không phát hoặc phát ít(chưa kể đến yếu tố âm Thủy dương Mộc).
        Nếu dịch xuống vài km bên dưới, ngay đoạn sông phình to thì mới nhìn thấy vị thế đắc địa hơn nhưng kỳ thực thủy đã rơi vào Càn Hợi(hoặc Tuất Tân) và Tốn Tị(hoặc Thìn Ất), cục thế đã thay đổi hoàn toàn, không còn thế trường thủy hình thành Kim Thổ tương hòa nửa mà đã thành Thổ Mộc tương chiến rồi, nhưng nếu khéo chọn một chút vẫn còn được Thổ Kim tương sinh nhưng lực yếu hơn rất nhiều so với bên trên, mặc dù thủy này một phần hóa hung nhưng nhờ "chính thần bách bộ thủy thành long" nên tuy thấy sát mà thực ra lại không sát. Tuy nhiên đối với tài lộc thì có lợi nhưng nhân đinh thì không phát triển mạnh, cái thành phố tại đó chỉ có thể duy trì dân số bình bình mà thôi, thậm chí bị giảm, hể dân số tăng lên là có một số lại ly hương đi nơi khác kiếm sống để phải giảm lại, cục thế này nó phải vậy, bất vượng đinh(nhưng cũng không sát đinh).
        (Đây mới chỉ là luận Ngũ hành thôi nhé).

Mỗi một vùng đất đều có những giới hạn: cây cối có sự giới hạn chiều cao, do đâu? động vật giới hạn trong một số loài, có những loài không bao giờ có tại đó, do đâu? chất giọng và ngôn ngữ của dân cư nơi đó có đặc thù không giống những nơi khác, do đâu?..... Nếu không mở rộng kiến thức, nhìn Đông lẫn Tây mà cứ khư khư với suy nghĩ Địa lý Phong thủy thì không liên quan gì đến các khoa học khác thì... khó lắm.
        Chào một ngày mới.

3. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "namphong" về bài viết có ích này:

dungdung (22-11-16),Jupiter (22-11-16),tieudao (24-11-16)

Cảm ơn
        133
        trong 29 bài viết

Lời chú nói chắc dungdung phải suy nghĩ thêm nữa mới hiểu ra được!! dungdung cảm ơn chú đã chỉ ra manh mối để dungdung cùng mọi người nghiệm lý tiếp, dungdung hy vọng sẽ hiểu hết ý chú nói. dungdung cám ơn chú

@Doando có cục chú AtoZ đưa lên bạn thử luận xem sao..với dungdung nếu hiểu hết 1 cục đã là tốt lắm rồi.. nếu bạn đã hiểu cục này rồi cho dungdung xin hỏi
        - hướng núi chảy trong cục đông nam tây bắc tại sao ứng với thổ tinh vậy?
        - dungdung thấy bạn có dụng hkdq, trong cục này bạn dụng long môn bát cục ra sao? vì dungdung có thấy bạn tranh luận về thủy pháp.
        - ...
        xong cục này như dungdung đã nói với bạn sẽ đưa 1 cục dương trạch lên, dungdung sẽ thực hiện như lời nói.. đó là cục nhà của lý gia thành để chúng ta cùng xét thêm âm dương trạch nhà đó để rõ hơn tại sao lại hình thành 1 con người như Lý Gia Thành. dungdung hy vọng khi đó bạn cùng mọi người luận giải tùy theo sở học môn phái mình đang nghiên cứu.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "dungdung" về bài viết có ích này:

ChuChien (22-11-16)

Cảm ơn
        3
        trong 12 bài viết

Trích Nguyên văn bởi AtoZ Xem bài gởi
        Mời các cụ gọt tiếp,cục bé k bõ,mang cái chỗ nhỏ nhỏ xinh xinh này mời các thầy có gì dùng đó gọt giải trí cho vui :

38.891567, -77.036777
        Ông Chum có tướng Kim Mao Sư Vương (k rõ lông lá có vàng hết như tóc không)hihihi chuẩn bị ngồi ở chỗ này. Còn cái nhà này cũng hay ghê gớm,các cụ xem rồi gọt cả :
        38°53'22.82"Bắc 77° 0'38.00"Tây

Tha hồ tính toán ,các cụ đừng than là không có cục để gọt .

Cảm ơn
        104
        trong 159 bài viết

Trích Nguyên văn bởi dungdung Xem bài gởi
        Lời chú nói chắc dungdung phải suy nghĩ thêm nữa mới hiểu ra được!! dungdung cảm ơn chú đã chỉ ra manh mối để dungdung cùng mọi người nghiệm lý tiếp, dungdung hy vọng sẽ hiểu hết ý chú nói. dungdung cám ơn chú

@Doando có cục chú AtoZ đưa lên bạn thử luận xem sao..với dungdung nếu hiểu hết 1 cục đã là tốt lắm rồi.. nếu bạn đã hiểu cục này rồi cho dungdung xin hỏi
        - hướng núi chảy trong cục đông nam tây bắc tại sao ứng với thổ tinh vậy?
        - dungdung thấy bạn có dụng hkdq, trong cục này bạn dụng long môn bát cục ra sao? vì dungdung có thấy bạn tranh luận về thủy pháp.
        - ...
        xong cục này như dungdung đã nói với bạn sẽ đưa 1 cục dương trạch lên, dungdung sẽ thực hiện như lời nói.. đó là cục nhà của lý gia thành để chúng ta cùng xét thêm âm dương trạch nhà đó để rõ hơn tại sao lại hình thành 1 con người như Lý Gia Thành. dungdung hy vọng khi đó bạn cùng mọi người luận giải tùy theo sở học môn phái mình đang nghiên cứu.
        Hứơng núi chạy từ tây bắc ( càn) qua đông nam thổ còn chạy ngược lại là Thủy.

- Luân cục bạn không thấy mình đang ngồi nghe các cao thủ luận kiếm đó sao ?
        Thân Tâm.:5887

1268's Avatar
        1268 is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Trích Nguyên văn bởi AtoZ Xem bài gởi
        Ông Chum có tướng Kim Mao Sư Vương (k rõ lông lá có vàng hết như tóc không)hihihi chuẩn bị ngồi ở chỗ này. Còn cái nhà này cũng hay ghê gớm,các cụ xem rồi gọt cả :
        38°53'22.82"Bắc 77° 0'38.00"Tây

Tha hồ tính toán ,các cụ đừng than là không có cục để gọt .
        Các bác toàn thích gọt âm trạch nhỉ. Gọt dương trạch có kết quả chính xác ngay không hay hơn sao ;)
        “Những gì bạn làm hôm nay có thể cải thiện tương lai”.

Cảm ơn
        3
        trong 12 bài viết

Bác nào khoái dương trạch nhà cháu cho mấy chục cái hàng đẹp nữa tha hồ gọt. Âm trạch hay dương trạch đều là âm dương thư hùng cả,ahihihi.

10. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "AtoZ" về bài viết có ích này:

dungdung (23-11-16),tieudao (24-11-16)

Cảm ơn
        43
        trong 52 bài viết

Cụ Zếch chịu chơi hén, like cụ cả bản.

Cảm ơn
        3
        trong 12 bài viết

Thôi cụ dungdung đăng đàn tiếp cho các cụ luận,nhà cháu đưa cục lên vô duyên rồi hehe

Cảm ơn
        133
        trong 29 bài viết

Thôi cụ dungdung đăng đàn tiếp cho các cụ luận,nhà cháu đưa cục lên vô duyên rồi hehe[/QUOT

Mấy cục của chú chắc khó quá rồi.. dungdung lại thấy chú k luận gì cả nên thành ra mọi người khó biết lắm..
        Theo lời hứa với Doando và theo lời chú AtoZ, anh 1268 dungdung xin đưa cục dương trạch nhà Lý Gia Thành..dungdung hy vọng mọi người cùng thảo luận để đả phá cục này.
        Đây là tọa độ 22°14'51.69"N 114°11'12.35"E

[IMG][IMG]https://www.mediafire.com/convkey/39f6/h96d7eck8931cbw4g.jpg[/IMG][/IMG]
        [IMG][IMG]https://www.mediafire.com/convkey/9306/3580m9re9bv3ird4g.jpg[/IMG][/IMG]
        [IMG][IMG]https://www.mediafire.com/convkey/44c8/vxfgk1p2vtzl0c24g.jpg[/IMG][/IMG]
        [IMG][IMG]https://www.mediafire.com/convkey/6d7b/y2ss9u4d9j7c9954g.jpg[/IMG][/IMG]

14. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "dungdung" về bài viết có ích này:

AtoZ (28-11-16)

Trang 46/51 đầuđầu ... 364445464748 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. mời các ACE vào giải quẻ giúp hóa giải phong thủy nhà ở
        By phiphươnghô in forum Tư Vấn Dịch số
        Trả lời: 80
        Bài mới: 23-09-12, 19:20

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn