Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 23/51 đầuđầu ... 13212223242533 ... cuốicuối
    kết quả từ 221 tới 230 trên 501
        Cảm ơn
        99
        trong 1,467 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Dovandohy Xem bài gởi
        Sai đường rùi bác ui. Đối tượng nghiên cứu của vật lý, xã hội, toán học không phải là đối tượng của Địa Lý Phong Thủy. Đối tượng của Địa Lý Phong thủy là khí, là tâm linh...khác nhau xa vời vợi. Ví dụ Vật lý cơ học khác vật lý lượng tử....vật lý lượng tử cũng chỉ nghiên cứu hạt thô...còn tâm linh nó cao lắm...chỉ có thiền thui...ahihihi. Trước đây có người chỉ sai đường...ahihihi

Lư hỏa thuần thanh may ra...ahihihi
        Bạn thử định nghĩa cái Khí xem là gì?

Giờ Phong Thủy là Tâm Linh, vậy khỏi phải đọc sách nghiền ngẫm chi nhỉ? Cầu trời khẩn phật, hô thần hoán thánh để biến cái mộ, cái nhà thành tốt khí là được rồi nhỉ?

Hihihihihihihihi
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        7
        trong 6 bài viết

Ahihihi...

Bây giờ cháu nói khí là ABC bác có tin không? Không tin đâu...xếp chân vào!

Tay làm thì hàm nhai, bác hỉu tâm linh là cái gì mà nói vậy? Bác viết vậy chứng là người chỉ biết đọc sách và làm theo sách là cùng. Ahihihi

Cảm ơn
        118
        trong 1,056 bài viết

Sai đường rùi bác ui. Đối tượng nghiên cứu của vật lý, xã hội, toán học không phải là đối tượng của Địa Lý Phong Thủy. Đối tượng của Địa Lý Phong thủy là khí, là tâm linh...khác nhau xa vời vợi. Ví dụ Vật lý cơ học khác vật lý lượng tử....vật lý lượng tử cũng chỉ nghiên cứu hạt thô...còn tâm linh nó cao lắm...chỉ có thiền thui...ahihihi. Trước đây có người chỉ sai đường...ahihihi

Lư hỏa thuần thanh may ra...ahihihi
        Bạn hiểu Tam ban quái là cái gì không? Nếu không hiểu Vật lý thì dù đọc hết sách vở Địa lý Phong thủy hiện nay cũng sẽ không bao giờ hiểu được bản nghĩa của Tam ban quái.
        thay đổi nội dung bởi: namphong, 29-10-16 lúc 08:37
        Chào một ngày mới.

Cảm ơn
        7
        trong 6 bài viết

Ahihihi...

Cháu là thảo dân, không biết đâu bác nhưng cháu biêt nó không liên quan tới " qui tắc bàn tay phải, trái" ạ....ahihihi

Bác có cái nhà hay mộ nào đắc tam ban kính bác đưa lên cho mọi người coi ạ?

Cảm ơn
        118
        trong 1,056 bài viết

Ahihihi...

Cháu là thảo dân, không biết đâu bác nhưng cháu biêt nó không liên quan tới " qui tắc bàn tay phải, trái" ạ....ahihihi

Không có bạn à, bạn hiểu vậy thì tự đi tìm đi, ra là vậy, hi..hi..
        Chào một ngày mới.

Cảm ơn
        844
        trong 1,996 bài viết

Ahihihi...

Quy tắc bàn tay trái: là cái mở bia.

Chè tam: tam ban.

Rượu tứ: Tứ ban quái rồi.

Cảm ơn
        3
        trong 12 bài viết

Trích Nguyên văn bởi beyeu Xem bài gởi
        Bác cho e xin cái tọa độ được ko?
        Thấy có cái quả to nói ra để các bác đi tìm cái gốc xem xem cây nó mọc ở chỗ nào hay dở ở chỗ nào thôi ạ,nói nữa có bác lại chém em k có tinh thần học tập,hiiiicccccc
        thay đổi nội dung bởi: AtoZ, 29-10-16 lúc 09:31

Cảm ơn
        21
        trong 66 bài viết

- Em chào bác Hieunv74 ! Nhà mình ngày càng đông bác nhỉ .
        - Em chào bác NP ! Em biết ! làm sao bác có thể đi được . Giang hồ là ta , ta là giang hồ . Huống chi sinh mệnh của bác nằm ở chốn này , bác nhỉ !
        - Em chào cả nhà .... Cho em chém mấy câu cho sướng mồm .....

* Vụ vật lí và phong thủy :
        - Em thấy nó chỉ nảy sinh trong cuộc trò chuyện của bác VinhL và bác NP thôi . Họ có chuyên môn , hay thích việc đó . Ta cũng nên tôn trọng .
        - Nếu các bác hỏi họ , mà họ dùng vật lí để trả lời mà các bác thấy không hợp lí thì các bác ... chém cho họ vỡ mặt ra .... Thế mới hay , còn không bác bỏ được quan niệm của họ thì .....Lắng tai nghe vậy .ok! Với lại bác NP chẳng nói rõ là dùng để giải thích minh chứng thôi .

* Bác NP làm em buồn lắm .
        - Lời nói của em chân thành , bác bỏ đi!
        - Rồi ngày trở lại bác đi mua cái dây " Bực mình" thật dài mà trói mình lại . Đáng buồn cho một thần tượng !

* Thuhung làm tui thất vọng về cái kiến thức phong thủy ..
        - Tui nói thế vì tui chẳng có kiến thức gì về phong thủy mà nghe Thuhung than thở rằng : Địa hữu tứ thể , khí hành bát phương , tức 8 quái 24 sơn , bài đi, bài lại còn 3 quái mà dễ hiểu thế sao . Ước gì được báo mộng .

- Nên xem lại cuộc trao đổi của VinhL và NP. Thuhung Không biết khi nào sử dụng huyền không , khi nào sử dụng hợp cục , khi nào sử dụng bát quái , khi này sử dụng ai tinh ,.... Thì làm sao được gọi là hiểu phong thủy . Chẳng trách , phân chia phái này phái kia .mà không thấy được vốn chỉ là một .
        - ( Mấy câu này em chém bừa thôi ....em chẳng hiểu gì đâu ....em nghe người ta nói thế .)
        thay đổi nội dung bởi: BanChatDichHoc, 29-10-16 lúc 09:25

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Trích Nguyên văn bởi namphong Xem bài gởi
        Bạn hiểu Tam ban quái là cái gì không? Nếu không hiểu Vật lý thì dù đọc hết sách vở Địa lý Phong thủy hiện nay cũng sẽ không bao giờ hiểu được bản nghĩa của Tam ban quái.
        Tam ban ý hả.dễ lắm là biết đường đi của chân thần. Khi nó đi thẳng.khi nó đấu kiểu tam giác khi nó sắp hàng ngang,khi thì hai cái tam giác đấu nhau như cái cờ của Do thái. Vậy Bác muốn nói tới tam ban nào? E thấy nó giống toán hình nếu mô phỏng. K liên quan tới vật lý. Đồng ý khí hậu thiên thì nó cũng có hạt thô.hic

Cảm ơn
        12
        trong 1 bài viết

Trích Nguyên văn bởi AtoZ Xem bài gởi
        Thấy có cái quả to nói ra để các bác đi tìm cái gốc xem xem cây nó mọc ở chỗ nào hay dở ở chỗ nào thôi ạ,nói nữa có bác lại chém em k có tinh thần học tập,hiiiicccccc
        Ah thì ra ở topic cheng keng quee. Hình google ban đầu của chủ top đưa ngược... mà nghe nói cụ nào chém Càn sơn càn hướng...làm cá nhân e run quá.
        Mấy cái quả to nhiều nhà quá, họ thay đổi nhiều nên thôi bác pm riêng cho e xin được ko?

Sorry các cụ vì msg của e ít liên quan đến chủ đề này.

Trang 23/51 đầuđầu ... 13212223242533 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. mời các ACE vào giải quẻ giúp hóa giải phong thủy nhà ở
        By phiphươnghô in forum Tư Vấn Dịch số
        Trả lời: 80
        Bài mới: 23-09-12, 19:20

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn