Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 31/51 đầuđầu ... 21293031323341 ... cuốicuối
    kết quả từ 301 tới 310 trên 501
        Cảm ơn
        43
        trong 52 bài viết

Trích Nguyên văn bởi ThaiDV Xem bài gởi
        Em Cảm ơn lời khuyên của anh Thuhung!
        Em thì không thích chém gió kiểu đao to búa lớn, có khi viết ra những điều mà ngay bản thân mình cũng chẳng hiểu mình viết gì; Như thế là tự mua cái dây buộc mình, những điều trong lòng còn khúc mắc cũng chẳng dám hỏi, vì chót lao theo một thứ "hư danh" rồi.

Lý thuyết Liên Thành, Đại Thành chú Hoài đưa lên diễn đàn đã lâu, nhưng đến giờ nó vẫn là thứ cao siêu với rất nhiều thành viên diễn đàn. Có lẽ (em nói là có lẽ thôi nhé) nhiều người thích Thông căn, Khôn Nhâm Ất, Đại quái ai tinh, Thành môn ... mà quên mất chương 1 "Cơ sở thiên" mới là cái quan trọng nhất.

Em giờ đúng là đang trong tình trạng: Cầu học thuật tiến bộ và mê muội chạy theo mấy môn của Nhất hành anh ạ (thứ mà anh và rất nhiều người xếp nó vào hàng Ngụy pháp). Thế mí trớ trêu anh nhỉ. Hihi! Và em nói ra câu này có khi anh còn cười em nhiều hơn, em học Bát trạch còn là sự buông bỏ nữa: sau khi quyết tâm thưởng thức đặc sản Phi Tinh, Lục Pháp, Đại Thành, Liên Thành mà không nổi, em về lại lũy tre đầu làng, làm tô Bún Trạch của anh VinhL cho lành!
        Nghĩ như vậy là đúng đấy anh Thaidvu ạ, con người ta mỗi năm phải có vài lần nhìn lại mình, xét lại mình, bỏ Hư trọng Thực, bỏ cái cao siêu quay về với cái thực tế. PT vốn đơn giản, chẳng qua người đời rết vẽ thêm chân cho nó Huyền ấy mà. Các cụ ngày xưa thật thà như đếm, chắc gì người xưa đã nghĩ được cao siêu như vậy đâu, chắc gì đã ẩn ngữ mệ hoặc đâu, tôi thấy toàn là các ông thời nay dùng óc tưởng tượng của mình rồi ghép cho người xưa, rồi bảo là của các cụ, các cụ ngày xưa trí tưởng tượng ko phong phú đến độ ngay cả ...âm nhạc cũng Hóa ra phong, ra thủy đâu, Long ngày xưa nó là Long chứ nó ko bị đoạn khí, biến tướng phức tạp như thời nay đâu.
        Hôm trước gặp mấy thầy bàn địa lý loạn cả lên, đến lúc hỏi "Sơn Phong Lãnh" là gì thì mỗi ông 1 phách, hỏi cách hóa giải cho dương trạch thì phát ra như đài...lúc đến tận nhà chơi thì...thôi, quay đầu là bờ anh ThaiDV ạ, tội lỗi, tội lỗi.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        844
        trong 1,996 bài viết

Bàn lên để lấy vô chiêu, vô cầu làm trọng; cầu được đến lúc mất lại tiếc

Hohihi

Cảm ơn
        133
        trong 29 bài viết

[QUOTE=namphong;82438]Đúng rồi đó lão huynh, từ phần chú giải của Tôn Sĩ Nghị, đồ quyết của Hải giác kinh

Chú Nam Phong có thể đưa phần chú giải của Tôn Sĩ Nghị và đồ quyết của Hải Giác Kinh lên được không?? dungdung cảm ơn chú.

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Xin Bạn THAIDV thông cảm! Mình nói vì nghĩ nó lợi lạc cho người thiện căn. Không ăn thứ bún vớ vẩn của ÔNG Nhất Hành! Nhiều người xứng danh là nhân tài trình độ khoa học giỏi biết bao mà ăn bún đó nhiều qúa dẫn tới tư duy kiểu cũ chuối,không đáng mặt Anh Hào.hahaha.khổ là nó như cái của nợ k ứng dụng được.học để tự nghĩ mình siêu và thể hiện với quần chúng tí lấy le là hết rồi.

Cảm ơn
        844
        trong 1,996 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thuhung Xem bài gởi
        Xin Bạn THAIDV thông cảm! Mình nói vì nghĩ nó lợi lạc cho người thiện căn. Không ăn thứ bún vớ vẩn của ÔNG Nhất Hành! Nhiều người xứng danh là nhân tài trình độ khoa học giỏi biết bao mà ăn bún đó nhiều qúa dẫn tới tư duy kiểu cũ chuối,không đáng mặt Anh Hào.hahaha.khổ là nó như cái của nợ k ứng dụng được.học để tự nghĩ mình siêu và thể hiện với quần chúng tí lấy le là hết rồi.
        Nhất hành là 1 củ hành đó; chứ ông Sư này chẳng có tội tình gì đâu!

Cảm ơn
        934
        trong 126 bài viết

Trích Nguyên văn bởi ThaiDV Xem bài gởi
        Em thì không thích chém gió kiểu đao to búa lớn, có khi viết ra những điều mà ngay bản thân mình cũng chẳng hiểu mình viết gì; Như thế là tự mua cái dây buộc mình, những điều trong lòng còn khúc mắc cũng chẳng dám hỏi, vì chót lao theo một thứ "hư danh" rồi.
        ...............
        Em giờ đúng là đang trong tình trạng: Cầu học thuật tiến bộ và mê muội chạy theo mấy môn của Nhất hành anh ạ (thứ mà anh và rất nhiều người xếp nó vào hàng Ngụy pháp). Thế mí trớ trêu anh nhỉ. Hihi! Và em nói ra câu này có khi anh còn cười em nhiều hơn, em học Bát trạch còn là sự buông bỏ nữa: sau khi quyết tâm thưởng thức đặc sản Phi Tinh, Lục Pháp, Đại Thành, Liên Thành mà không nổi, em về lại lũy tre đầu làng, làm tô Bún Trạch của anh VinhL cho lành!
        Chào ThaiDV!
        Rất đồng cảm với những chia sẻ của bạn!
        Mình thì văn chương rất tệ nên không thể viết xúc cảm được như bạn. Nhưng, thực tế hiện nay mình, bạn và rất nhiều ae nữa đã lở tìm hiểu và nghiên cứu PTĐL nhưng không biết đâu thực, đâu hư. lao vào vòng luẩn quẩn không biết lối ra. Chính vì vậy là đâm ra nghi ngờ đủ thứ. Thôi thì đã lở phóng lao thì phải theo lao chứ biết sao bây chừ!

Mình rất trân trọng những chia sẻ kiến thức của anh Văn Hoài, Namphong, anh VinhL, anh Hieu,.... đây là những người có tâm rất tốt. Những bài viết chia sẽ trong các thời điểm khác nhau có giá trị khác nhau. Không có diễn đàn nào thấy cời mở kiến thức các trường phái phong thuỳ như ở DĐ này.
        Ngoài ra, trong diễn đàn vẫn tồn tại một bộ phận không nhỏ, chưa có bài nào có giá trị, nhưng chuyên đi chê bai người khác, sử dụng từ ngữ đao to, búa tạ, ... phán như thánh thần, làm những người yếu bóng vía như AE mình hoa mắt, chóng mặt, hoang mang .... mất định hướng.
        Mình mừng cho bạn đã có hướng đi, quay về nghiên cứu Bát trạch, dẫu sao vẫn là lối đi, mong bạn sớm tìm được đến đích!
        Mình rất thích một câu nói của anh Thoitu trong comment gần đây, đại ý là: Biết (PT) cũng chẵng có gì mừng, không biết cũng chẵng có gì lo (vội). Thôi thì tuỳ duyên bạn hỉ! hihihi.....

Trích Nguyên văn bởi hieunv74 Xem bài gởi
        Âm nhạc-Toán học
        Tam phân tổn ích của lão:

Nếu chúng ta thu chiều dài của một sợi dây ngắn đi một đoạn bằng 1/3 chiều dài của nó, khi đoạn dây mới này dao động sẽ cho âm thanh cao hơn âm căn bản một quãng 5 đúng. Đây cũng chính là luật "tam phân tổn ích" mà người Trung Quốc cổ đã khám phá ra.

Karaoke đến đây thôi nhé!

hihihihihihihihi
        không biết chiều hôm qua bác Hiếu có đi hát karaoke 68 TTT không nữa?
        thay đổi nội dung bởi: 3kubond, 02-11-16 lúc 13:56

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Mình có đề xuất như sao Anh Em nào là fan hâm mộ của: Anh VinhL, Anh NamPhong ...Thì trực tiếp nhờ các Anh giảng giải mấy bộ kinh sau: Thanh nang kinh. Thanh nang ao ngữ, Thiên ngọc kinh Và đô thiên. Nếu mấy Anh chịu giãi hẳn nói là có tâm và bảo đảm hiểu được khoản 50% trở lên mấy bộ kinh đó thì đã có thể bù khuyết cho tất cả các phái đang có sẵn trên diễn đàn rồi.

Cảm ơn
        934
        trong 126 bài viết

Mình có đề xuất như sao Anh Em nào là fan hâm mộ của: Anh VinhL, Anh NamPhong ...Thì trực tiếp nhờ các Anh giảng giải mấy bộ kinh sau: Thanh nang kinh. Thanh nang ao ngữ, Thiên ngọc kinh Và đô thiên. Nếu mấy Anh chịu giãi hẳn nói là có tâm và bảo đảm hiểu được khoản 50% trở lên mấy bộ kinh đó thì đã có thể bù khuyết cho tất cả các phái đang có sẵn trên diễn đàn rồi.
        tôi rất rất hâm mộ anh Thu Hùng!
        Nhờ anh giảng giải mấy bộ kinh sau: Thanh nang kinh. Thanh nang ao ngữ, Thiên ngọc kinh Và đô thiên được không anh???

9. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "3kubond" về bài viết có ích này:

trampervn (03-11-16)

Cảm ơn
        99
        trong 1,467 bài viết

Bát trạch đơn giản là nó giấu cái chân của ai tinh trong đó mà thật sự giấu chẳng bao nhiêu chẳng qua vô tình được vài% , nhưng tại sao người ta lại đánh giá như vậy cũng có dụng ý ở chỗ thuật trú trạch rất trọng thời vận.«ăn theo thuở ở theo thời» thời đi khỏi giỏi cũng thua. Nên dùng dịch mà diễn trach làm gì nó thêm vớ vẩn. Người cầu học thuật tiến bộ ai lại theo mấy môn của Nhất Hành.Vì nhiệm vụ của Ông là truyền bá thuật pth mê hoặc dân nói trắng nó là đồ giả còn mê muội làm gì.
        Bạn Thuhung này đọc sách họ Tưởng họ Tằng, viết một lời rồi tin tín như đinh đống cột nhỉ?
        Tăng Nhất Hành là một vị cao tăng đời Đường, là tổ thứ 6 của Mật Tông, Chân Ngôn Tông bên Nhật, làm gì mà giả tạo mấy cái thuyết điên đão vì đó. Thời đó ông ta nỗi tiếng nhất về Thiên Văn, lẫn Địa Lý, triều đình nhà Đường, tạo sách mượn danh để dụ thiên hạ ngoại bang, tức quyển “Diệt Man Kinh - 滅蠻經”, quyển này đến giờ vẫn chưa thấy tông tích, chỉ là lời đồn đại, chỉ vì cái câu “Cái nhân Nhất Hành nhiểu ngoại quốc - 蓋因一行擾外國” trong sách họ Tưởng họ Tằng mà gán cho ông ta cái tội đó thật ra oan cho ông ta đó.

Đọc thì ráng truy nguyên để hiểu chân ngụy. Quyển Diệt Man Kinh lão biết nó viết cái gì, luận cái gì, thuyết cái gì hông, chả biết thì làm sao nói lại cái thuyết nào, thuyết nọ là man, là giả, phải không?

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Bạn thông cảm mình hạn ăn nói thô và chém gió k đủ trình giải nổi mấy kinh đó biết rằng đồ qúi nằm trong đó hết. Xin lượng thứ.!

Trang 31/51 đầuđầu ... 21293031323341 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. mời các ACE vào giải quẻ giúp hóa giải phong thủy nhà ở
        By phiphươnghô in forum Tư Vấn Dịch số
        Trả lời: 80
        Bài mới: 23-09-12, 19:20

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn