Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 32/51 đầuđầu ... 22303132333442 ... cuốicuối
    kết quả từ 311 tới 320 trên 501
        Cảm ơn
        934
        trong 126 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thuhung Xem bài gởi
        Mình có đề xuất như sao Anh Em nào là fan hâm mộ của: Anh VinhL, Anh NamPhong ...Thì trực tiếp nhờ các Anh giảng giải mấy bộ kinh sau: Thanh nang kinh. Thanh nang ao ngữ, Thiên ngọc kinh Và đô thiên. Nếu mấy Anh chịu giãi hẳn nói là có tâm và bảo đảm hiểu được khoản 50% trở lên mấy bộ kinh đó thì đã có thể bù khuyết cho tất cả các phái đang có sẵn trên diễn đàn rồi.
        Bạn thông cảm mình hạn ăn nói thô và chém gió k đủ trình giải nổi mấy kinh đó biết rằng đồ qúi nằm trong đó hết. Xin lượng thứ.!
        Vì bạn nói câu (tô đỏ) trên nên tôi biết chắc chắn bạn giải được các bộ kinh này, chứ không nghĩ bạn chém đâu, thôi đừng khiêm tốn nữa, nhờ bạn giải giúp 4 bộ kinh trên, đa tạ bạn nhiều, rất nhiều!
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Trích Nguyên văn bởi 3kubond Xem bài gởi
        Vì bạn nói câu (tô đỏ) trên nên tôi biết chắc chắn bạn giải được các bộ kinh này, chứ không nghĩ bạn chém đâu, thôi đừng khiêm tốn nữa, nhờ bạn giải giúp 4 bộ kinh trên, đa tạ bạn nhiều, rất nhiều!
        Hihihi thì mình đề xuất cái cần hỏi nhất và cái để phá bí. Chư Bạn quay qua Ăn vạ mình ,mình biết đường nào. Đang hy vọng hóng được gì. Như Nhất Hành là pháp danh nhiều Người lấy pháp danh đó đâu thể lấy người chân tu ra nói được. Vì người chân tu họ đâu màn pth.

Cảm ơn
        7
        trong 6 bài viết

Kính các bác!

Bây giờ mà bảo các bác giải kinh thì thật khó hơn lên trời ạ. Có bác nào "dũng cảm" giải kinh xong thì cũng bị ném đá tơi bời thôi ạ. Mà mấy cuốn kinh đó chắc gì đúng 100 % mà các bác cứ lao đầu vào...ahihihi

Có cách này hay: cho vài vị dụ lên cho các bác sờ, chỉ cần nói kết quả không cần giải thích ạ...Nhưng tiếc là đưa lên xong thì ảnh của các bác không còn...ah còn đôi dép lê ạ.

Cảm ơn
        99
        trong 1,467 bài viết

Cái chân pháp mà mọi người muốn tìm, nó chính là ở Thiên Văn, Thời Tiết, Nhật Nguyệt, cái quan trọng là làm sao gắn nối cái lý thuyết với hiện tượng hiển thực ở thiên nhiên. Trong Thanh Nang Kinh, Hám Long Nghi Long Kinh đều nói đến Thiên Văn, thế bao nhiêu người học Phong Thủy có ngấm lên trời xem để khảo sát cái lý chưa nhỉ?
        Cái gì cục Phong Thủy 100 năm, 500 năm, vv.... thử nghỉ xem có phải do Tuế Sai mà ra không?
        Tuế Sai một chu (Theo kinh thư) thì là 25920 năm, mỗi 72 năm dịch 1 độ. Mỗi cung trong La Kinh 15, lấy chính tuyết là 7.5, 7.5 * 72 = 540 năm, như vậy cái cục Phong Thủy tốt nhất thì chỉ kéo dài khoảng 540.
        Như vậy nếu cục mà gần các giới tuyến, như cách 3 độ thì trong vòng 216 năm sẻ xuất quái. Cục trong vòng 2 độ còn tốt thì củng được 144 năm. Đó thuyết này có cần theo môn phái nào hong?
        Dĩ nhiên nó không cần theo phái nào mà củng là Chân Pháp đó nhe!!!

Trong La Kinh lúc nào củng có vòng Tiết Khí, Nhị Thập Bát Tú, cái đó là có thật. 24 tiết khí phân thành 72 Hầu (5 ngày 1 tiết khi) đó là vòng Thiên Kỷ, tức 360 / 72 = 5 từ đó mà có Ngũ Vận. 360 / 60 = 6 là Địa Kỷ từ đó mà có Lục Khí. Các lý các thuyết quy chung thì củng từ Thiên Nhiên mà ra.

5. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "VinhL" về bài viết có ích này:

3kubond (02-11-16),trandoan (09-02-17),vochinhdieu (02-11-16)

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Dạ Anh Vinh cho e Hỏi trường hợp như Đế chế Ottoman vượng gần 1000 năm ,nhà Chu gần 800 năm tính bằng cách nào có làm phụ lục thiên văn thêm không?còn nữa nè: Đề chế silla 1000năm,kush 1420năm và gần VN có đề chế khơme.630 năm. Thực tế có nhiều cuộc Địa mạch và dòng sông mười mấy năm ,hai mươi mấy năm đã thay đổi thì dùng theo thiên văn nào Bác!
        thay đổi nội dung bởi: thuhung, 02-11-16 lúc 15:40

Cảm ơn
        118
        trong 1,056 bài viết

Dạ Anh Vinh cho e Hỏi trường hợp như Đế chế Ottoman vượng gần 1000 năm ,nhà Chu gần 800 năm tính bằng cách nào có làm phụ lục thiên văn thêm không?còn nữa nè: Đề chế silla 1000năm,kush 1420năm và gần VN có đề chế khơme.630 năm. Thực tế có nhiều cuộc Địa mạch và dòng sông mười mấy năm ,hai mươi mấy năm đã thay đổi thì dùng theo thiên văn nào Bác!
        Câu: "cục tốt chỉ kéo dài khoảng 540 năm". Mỗi một lần dời đô là Cục khác rồi, xem nhà Chu dời từ Tây An về Hà Nam. Tân La(Silla) dời đô lên Bắc xuống Nam. Đế quốc Khơmer chuyển đô. Ottoman từng đời chiếm đóng từng nước và ở... Hình như không có cái nào hơn 540 năm. Tuy nhiên nói 540 cũng chỉ là tương đối, còn liên quan đến sự dịch chuyển của từ thiên, một số nơi trên quả đất sự dịch chuyển này rất lớn. Việt Nam thì sự dịch chuyển từ thiên không đáng kể nên anh VinhL bỏ qua.
        thay đổi nội dung bởi: namphong, 02-11-16 lúc 16:36
        Chào một ngày mới.

Cảm ơn
        118
        trong 1,056 bài viết

Trích Nguyên văn bởi VinhL Xem bài gởi
        Cái chân pháp mà mọi người muốn tìm, nó chính là ở Thiên Văn, Thời Tiết, Nhật Nguyệt, cái quan trọng là làm sao gắn nối cái lý thuyết với hiện tượng hiển thực ở thiên nhiên. Trong Thanh Nang Kinh, Hám Long Nghi Long Kinh đều nói đến Thiên Văn, thế bao nhiêu người học Phong Thủy có ngấm lên trời xem để khảo sát cái lý chưa nhỉ?
        Cái gì cục Phong Thủy 100 năm, 500 năm, vv.... thử nghỉ xem có phải do Tuế Sai mà ra không?
        Tuế Sai một chu (Theo kinh thư) thì là 25920 năm, mỗi 72 năm dịch 1 độ. Mỗi cung trong La Kinh 15, lấy chính tuyết là 7.5, 7.5 * 72 = 540 năm, như vậy cái cục Phong Thủy tốt nhất thì chỉ kéo dài khoảng 540.
        Như vậy nếu cục mà gần các giới tuyến, như cách 3 độ thì trong vòng 216 năm sẻ xuất quái. Cục trong vòng 2 độ còn tốt thì củng được 144 năm. Đó thuyết này có cần theo môn phái nào hong?
        Dĩ nhiên nó không cần theo phái nào mà củng là Chân Pháp đó nhe!!!

Trong La Kinh lúc nào củng có vòng Tiết Khí, Nhị Thập Bát Tú, cái đó là có thật. 24 tiết khí phân thành 72 Hầu (5 ngày 1 tiết khi) đó là vòng Thiên Kỷ, tức 360 / 72 = 5 từ đó mà có Ngũ Vận. 360 / 60 = 6 là Địa Kỷ từ đó mà có Lục Khí. Các lý các thuyết quy chung thì củng từ Thiên Nhiên mà ra.
        Giờ này cõ lẽ Phật giáo là nơi lưu giữ được nhiều nhất những con số quan trọng nhất, tuy nhiên đôi khi chính họ cũng lẫn lộn thì người bình thường sai lầm âu cũng là chuyện dễ hiểu.
        Khi nói về Tràng hạt thì mọi người thường nói lần tràng hạt để giải thoát phiền não, để giải thoát tâm.... Có mấy người biết cội nguồn của nó chính là lưu giữ những con số quan trọng. Nói về số chuỗi hạt của các loại tràng hạt thì:

+ Kinh Đà Ra Ni nêu ra có 4 loại chuỗi: 108 hạt, 54 hạt, 42 hạt, 21 hạt.
        + Kinh Sổ Châu Công Đức nêu ra 4 loại chuỗi: loại 108 hạt, loại 54 hạt, loại 27 hạt, và loại 14 hạt.
        + Kinh Kim Cang Đảnh Du Già Niệm Châu thì lấy 1.080 hạt làm chuỗi bậc thượng, xâu 108 hạt làm chuỗi tối thắng, xâu 54 hạt làm chuỗi bậc trung, xâu 27 hạt làm chuỗi bậc hạ.
        + Kinh Văn Thù bảo rằng: Chuỗi bậc thượng là 108 hạt, chuỗi bậc trung là 54 hạt, chuỗi bậc hạ là 27 hạt, chuỗi tối thượng là 1.080 hạt.

Lấy 25.920 năm Tuế sai mà chiếu rọi phần nói về tràng hạt của 4 bộ kinh văn này, thì NP nói Kinh Đà Ra Ni và Kinh Sổ Châu Công Đức là sai, Kinh Kim Cang Đảnh Du Già Niệm Châu và Kinh Văn Thù là đúng, lão huynh chắc cũng hiểu rồi, làm sao có 42 và 14. Chân giả là vậy nhưng mấy ai chịu nó là vậy phải không.
        Không biết lão huynh có thấy mệt không chứ NP thì mệt lắm rồi. Thôi thì ai muốn nó đúng thì cứ cho đúng, ai muốn nó sai thì cứ cho là sai.
        Chào một ngày mới.

9. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "namphong" về bài viết có ích này:

ThaiDV (03-11-16),trandoan (09-02-17)

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Trích Nguyên văn bởi namphong Xem bài gởi
        Câu: "cục tốt chỉ kéo dài khoảng 540 năm". Mỗi một lần dời đô là Cục khác rồi, xem nhà Chu dời từ Tây An về Hà Nam lúc nào? Tân La(Silla) dời đô lên Bắc xuống Nam ra sao? Đế quốc Khơmer chuyển đô như thế nào? Ottoman từng đời chiếm đóng từng nước và ở ra sau?.... Hình như không có cái nào hơn 540 năm.
        Quan điểm của e là phát lâu như thế cho một dòng họ là Âm phần.còn chuyển địa danh thì cái vụ địa danh thì chu kỳ nó khác. Như Tp Hà Nội cả ngàn năm rồi vẫn làm Thủ Đô bình thường. Hay Thủ Đô Bắc Kinh Thì Sao nhỉ còn dài.

Cảm ơn
        7
        trong 6 bài viết

Các bác bàn hay quá ạ ...540 năm sẽ lệch sang cung khác như vậy có lúc ăn tạp khí diệt vong xong rồi qua cung khác tính chất khí sẽ mới hoàn toàn, lúc thiên can lúc địa chi...ui khiếp quá vì vào thiên can như bác gì nói thì toi! Vậy không nên gọi thủ đô văn hiến nữa...em chạy ạ.

Cảm ơn
        118
        trong 1,056 bài viết

Quan điểm của e là phát lâu như thế cho một dòng họ là Âm phần.còn chuyển địa danh thì cái vụ địa danh thì chu kỳ nó khác. Như Tp Hà Nội cả ngàn năm rồi vẫn làm Thủ Đô bình thường. Hay Thủ Đô Bắc Kinh Thì Sao nhỉ còn dài.
        Thực ra nếu bạn nghĩ kỹ thì nó là 1080 năm chứ không phải 540 năm, nếu trong thời gian đó Từ thiên tại đó dịch chuyển dần về độ Đông thì còn dài hơn 1080 năm, dịch chuyển về Tây thì sẽ ngắn lại. Đế vương đầu tiên là Âm phần nhưng phát lâu dài qua nhiều đời Đế vương thì phải kết hợp cả Âm phần và Dương phần, nên các triều đại rất quan tâm chọn nơi định đô là vậy.
        P/S: Từ thiên chỉ là yếu tố điều chỉnh thôi nhé, nó không phải là một phần của cái "lúc lắc đầu của quả đất" 25920.
        Chào một ngày mới.

Trang 32/51 đầuđầu ... 22303132333442 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. mời các ACE vào giải quẻ giúp hóa giải phong thủy nhà ở
        By phiphươnghô in forum Tư Vấn Dịch số
        Trả lời: 80
        Bài mới: 23-09-12, 19:20

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn