Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 24/51 đầuđầu ... 14222324252634 ... cuốicuối
    kết quả từ 231 tới 240 trên 501
        Cảm ơn
        844
        trong 1,996 bài viết

Trích Nguyên văn bởi beyeu Xem bài gởi
        Ah thì ra ở topic cheng keng quee. Hình google ban đầu của chủ top đưa ngược... mà nghe nói cụ nào chém Càn sơn càn hướng...làm cá nhân e run quá.
        Mấy cái quả to nhiều nhà quá, họ thay đổi nhiều nên thôi bác pm riêng cho e xin được ko?

Sorry các cụ vì msg của e ít liên quan đến chủ đề này.
        Ngược hay xuôi không thành vấn đề; vấn đề chết ở chỗ mọi người nghĩ Hà đồ là 1 hình cố định không biến đổi; cái này cũng không ngoại lệ.

Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        21
        trong 66 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hieunv74 Xem bài gởi
        Ngược hay xuôi không thành vấn đề; vấn đề chết ở chỗ mọi người nghĩ Hà đồ là 1 hình cố định không biến đổi; cái này cũng không ngoại lệ.

Hôm nay em mới hiểu thế nào là câu ngớ ngẩn ! Bác mà đưa ra quan điểm , em chứng minh bác sai luôn .

Cảm ơn
        844
        trong 1,996 bài viết

Trích Nguyên văn bởi BanChatDichHoc Xem bài gởi
        Hôm nay em mới hiểu thế nào là câu ngớ ngẩn ! Bác mà đưa ra quan điểm , em chứng minh bác sai luôn .
        Chính vì, mọi người cứ nghĩ ngớ ngẩn là xấu, nên cứ thấy cái xấu là chê!

"Thiên địa phân âm dương, nhân tự thủ thuận nghịch"

- cái thuận thường hay làm mê cái mắt, thích cái tai; cái nghịch hay làm chướng tay gai mắt người ta.

"Mật ngọt thì chết ruồi" - chứ ai gì mà thích câu: "thuốc đắng mới dã tật"!

hihihihihi,
        thay đổi nội dung bởi: hieunv74, 29-10-16 lúc 10:13

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Trích Nguyên văn bởi BanChatDichHoc Xem bài gởi
        Nhìn được nó biến là đắc khí rồi Bác! chứng minh k nổi đâu.không có đúng sai mới ok vì kiểu nhất nguyên nó vậy.

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Đây e có câu hỏi nhờ Bác Banchatdichhoc chứng minh giúp. Là tại sao khí ứng vào bộ xương giả thuyết là linh hồn của cái xương đó đi đầu thai luôn rồi mà tại sao lại phát cho con cháu. Bác dùng gì chứng minh cũng được. Trân trọng Bác!

Cảm ơn
        21
        trong 66 bài viết

Vâng ! 2 Bác nói vậy em rất tôn trọng . Mỗi người một quan điểm . Các bác hài lòng với bản thân mà vui với cái " Mật ngọt" . Em có quan điểm của em . Cái em đưa cho các bác là thuốc đắng đấy chứ và em cũng mong các bác cho em một tí thuốc đắng để dã tật vậy thôi . Em chào các bác . Chúc các bác có bữa trưa vui vẻ ....

Cảm ơn
        844
        trong 1,996 bài viết

Mời các bác cứ chứng minh quan điểm sai của tôi - nếu chứng minh được 1 hứa đãi bác 1 chầu bia hơi hà nội, không say không về.

Mới có 1 câu mà đã loạn; chính vì thế tôi đâu có post nhiều những cái cực kỳ ngớ ngẩn hơn nhiều; nó làm thay đổi một phần quan điểm của các cao thủ võ lâm trên các diễn đàn. Vì sao? vì mọi người thông thường chỉ muốn thừa nhận 1 cái từ xưa đến nay nó đã thành lối mòn mà không muốn phá vỡ cái tổ kén chui ra ngoài làm con bướm xinh.

Cứ động đến cái mới là không thích: hệ thống nó phải nhất quán, xiên suốt từ vô cực - thái cực - âm dương - ngũ hành phát triển lên.

Vô cực - thái cực là gì đã ai đề cập giải thích được chưa? 1 sinh nhị, sinh sinh tam là cái gì chưa? Đạo và pháp tuy là 2 thể nghịch hành nhưng chỉ vốn từ 1 mà ra! Pháp có thể đo được cao thấp khác nhau; Nhưng có lão nào đo được Đạo sâu bao nhiêu không?

Vì sao không đo được "Đạo" vì nó là invisible/ ẩn; còn vì sao đo được "pháp" vì nó visible /hiện. Vậy, các lão chém tào lao về Pháp không lấy được ví dụ hàng ngày để chứng minh thì sao gọi là Pháp?? Nếu pháp không nhìn thấy bằng giác quan thì toàn là đồ ảo ngữ! mê muộn người khác! - Cái này là quan điểm duy vật biện chứng đó nghe.

hihihihihhihihihihihihihhi

Cảm ơn
        844
        trong 1,996 bài viết

thôi nhường các bác chém tiếp, em đi uống cafe đây.

Cảm ơn
        21
        trong 66 bài viết

Việc bác Thuhung bảo em chứng minh cho thấy bác hiểu sai về phong thủy rồi . Chẳng lẽ bác không thấy được phong thủy hình thành từ việc đi khai khẩn đất hoang để phục vụ cho đời sống của con người . Chính vì thế mà lí luận đầu tiên của nó là Long và Huyệt . Chia ra huyệt lớn thành châu phủ , huyệt nhỏ là tỉnh , lỵ , thị trấn , thị tứ .... nhỏ hơn là dương trạch , nhỏ nhất là âm trạch . Theo quan điểm của tôi cái lí luận về âm trạch gắn với quan điểm trần sao âm vậy . Vì thế mới đem lí luận của phong thủy vào đó . Nó có ý nghĩa về mặt đạo đức , giáo dục con người truyền thống "uống nước , nhớ nguồn mà thôi"
        - Nay bác , có quan điểm ngôi mộ đắc khí có thể phù hộ cho người sống . Theo quan điểm bác gọi là Tâm linh . Vậy là tôi và bác khác quan điểm nên không thể "râu ông nọ cắm cằm bà kia " Bác thông cảm .

Cảm ơn
        21
        trong 66 bài viết

Bác Hieunv 74 lại sai rồi . Vấn đề không phải mới hay cũ . Mà ở chỗ chứng minh nó đúng hay sai. Bác bảo tôi chứng minh . Tôi nói sẽ chứng minh được .... Tóm lại bác đưa ra quan điểm về vô cực , thái cực đi ,,,dể em chứng minh quan điểm của bác sai.

Trang 24/51 đầuđầu ... 14222324252634 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. mời các ACE vào giải quẻ giúp hóa giải phong thủy nhà ở
        By phiphươnghô in forum Tư Vấn Dịch số
        Trả lời: 80
        Bài mới: 23-09-12, 19:20

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn