Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 1/7 123 ... cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 70
        Cảm ơn
        296
        trong 10 bài viết

Default Mong được giúp đỡ giải đáp về cách hóa giải

Thưa các chú, anh, chị và các bạn,

Tôi hiện đang thuê một căn nhà 1 tầng vừa để ở, vừa để cho người khác thuê lại để trang trải tiền nhà, tiền điện-ga mà từ khi chuyển vào tháng 1 đến giờ, việc cho thuê nhà cứ bấp bênh liên tục, ít có khi nào có đủ người ở trong tất cả trong các phòng làm tôi khá chật vật.

Tôi có nhờ người đến xem giúp, nhưng người này chỉ nói làm gì, làm gì mà không giải thích nên tôi hoang mang... mà bản thân cũng thấy không có ứng nghiệm gì. Tôi thiết tha mong các chú, anh, chị, và các bạn giúp đỡ, chỉ dẫn cách hóa giải. Tôi cảm ơn nhiều lắm!

Nhà tôi hướng chính Nam khoảng 180-181o, và được coi là hướng xấu với tuổi Mão (1975) của tôi. Hướng Nam Ly (Hỏa) xung khắc với mệnh Thủy của tôi nên được khuyên đặt thảm chùi chân màu nâu hay vàng nâu để hóa giải.

Trong nhà, bàn thờ được khuyên đặt ở tường đối diện cửa ra vào chinh (hướng Nam); vị trí này đặt giữa ngã ba với bên trái là hành lang đi vào phòng ngủ; ở cuối hành lang là nhà vệ sinh và bên phải là đi ra phòng khách. Tôi không rõ bàn thờ là manh yếu tố tâm linh, nặng về phần Âm, thì có thể nó là Khôn hay không? Mong mọi người giúp giải đáp.

Bếp đun nấu chạy điện có mặt nút quay về hướng chính Tây; đối diện với chậu rửa. Hình như đây cũng là một bố trí thất cách nên tôi được khuyên đặt hai chậu cây (Mộc) một bên đầu bếp, một cạnh chậu rửa. Có vẻ muốn dưỡng Mộc để từ đó làm vượng Hỏa của bếp; tôi hiểu như vậy có đúng không?

Còn về phòng ngủ của tôi, giường ngủ được khuyên đầu giường đặt hướng Bắc, chân hướng về Nam; như vậy có đúng với mệnh của tôi không?

Trong phòng ngủ của tôi được thiết kế có phòng vệ sinh đi kèm; và cửa vào của nó được đặt ở hướng Đông Nam của phòng; còn trên tường phía Đông là các tấm gương lát trên tường, đan xen với các thanh gỗ làm trụ đỡ chạy từ gần sát trần xuống. Tôi có nên để các tấm gương này lộ không hay nên che tất cả chúng lại?

Tôi rất mong được mọi người quan tâm chỉ dẫn và giải đáp giùm. Tôi cảm ơn rất nhiều.

Trân trọng,
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        0
        trong 2 bài viết

nhà anh thuê cũng kẹt lắm,a vẽ bản vẽ nhà lên cho mọi người xem giúp thế nào,a đo lại độ số nhà coi tọa nhà là bao nhiêu và bếp nữa ,vào ở ngày nào.Chúc a may mắn vài lời thân ái...

3. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "a don" về bài viết có ích này:

qthanh (29-04-16)

Cảm ơn
        43
        trong 52 bài viết

Trích Nguyên văn bởi qthanh Xem bài gởi

Tôi hiện đang thuê một căn nhà 1 tầng vừa để ở, vừa để cho người khác thuê lại để trang trải tiền nhà, tiền điện-ga mà từ khi chuyển vào tháng 1 đến giờ, việc cho thuê nhà cứ bấp bênh liên tục, ít có khi nào có đủ người ở trong tất cả trong các phòng làm tôi khá chật vật.

Tôi có nhờ người đến xem giúp, nhưng người này chỉ nói làm gì, làm gì mà không giải thích nên tôi hoang mang... mà bản thân cũng thấy không có ứng nghiệm gì. Tôi thiết tha mong các chú, anh, chị, và các bạn giúp đỡ, chỉ dẫn cách hóa giải. Tôi cảm ơn nhiều lắm!

Nhà tôi hướng chính Nam khoảng 180-181o, và được coi là hướng xấu với tuổi Mão (1975) của tôi. Hướng Nam Ly (Hỏa) xung khắc với mệnh Thủy của tôi nên được khuyên đặt thảm chùi chân màu nâu hay vàng nâu để hóa giải.

Trong nhà, bàn thờ được khuyên đặt ở tường đối diện cửa ra vào chinh (hướng Nam); vị trí này đặt giữa ngã ba với bên trái là hành lang đi vào phòng ngủ; ở cuối hành lang là nhà vệ sinh và bên phải là đi ra phòng khách. Tôi không rõ bàn thờ là manh yếu tố tâm linh, nặng về phần Âm, thì có thể nó là Khôn hay không? Mong mọi người giúp giải đáp.

Bếp đun nấu chạy điện có mặt nút quay về hướng chính Tây; đối diện với chậu rửa. Hình như đây cũng là một bố trí thất cách nên tôi được khuyên đặt hai chậu cây (Mộc) một bên đầu bếp, một cạnh chậu rửa. Có vẻ muốn dưỡng Mộc để từ đó làm vượng Hỏa của bếp; tôi hiểu như vậy có đúng không?

Còn về phòng ngủ của tôi, giường ngủ được khuyên đầu giường đặt hướng Bắc, chân hướng về Nam; như vậy có đúng với mệnh của tôi không?

Trong phòng ngủ của tôi được thiết kế có phòng vệ sinh đi kèm; và cửa vào của nó được đặt ở hướng Đông Nam của phòng; còn trên tường phía Đông là các tấm gương lát trên tường, đan xen với các thanh gỗ làm trụ đỡ chạy từ gần sát trần xuống. Tôi có nên để các tấm gương này lộ không hay nên che tất cả chúng lại?

Tôi rất mong được mọi người quan tâm chỉ dẫn và giải đáp giùm. Tôi cảm ơn rất nhiều.

Trân trọng,
        Anh nhờ người nhưng ko tin Pháp của họ vậy là Nhờ nhưng Nghi ngờ.

- Anh dọn vào ở nhà này lâu chưa, anh ở cùng ai, sinh nhật của họ?
        Giải pháp của anh theo tôi:
        - Vẽ toàn bộ sơ đồ, độ số nhà đưa lên
        - Vẽ loan đầu ngoài nhà, nếu có ảnh chụp càng tốt.
        - Anh đừng kể gì cả, chờ xem Thầy nào Phán đúng các sự việc xẩy ra từ khi anh vào ở - Anh Tin - rồi hãy nhờ người đó.

Căn nhà ví như người đang bị bệnh, muốn chữa Bệnh thì phải xem trước đó bệnh nhân đã dùng đơn thuốc như nào?, thời gian điều trị bao lâu rồi mà ko biến chuyển ?
        - Anh mô tả lại phương pháp hóa giải của ông Thầy anh đã nhờ cho ACE rõ, để các thầy ỏ đây đọc xem đó là trường phái nào.
        Chúc anh may mắn !

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "tieudao" về bài viết có ích này:

qthanh (29-04-16)

Cảm ơn
        296
        trong 10 bài viết

Trích Nguyên văn bởi a don Xem bài gởi
        nhà anh thuê cũng kẹt lắm,a vẽ bản vẽ nhà lên cho mọi người xem giúp thế nào,a đo lại độ số nhà coi tọa nhà là bao nhiêu và bếp nữa ,vào ở ngày nào.Chúc a may mắn vài lời thân ái...
        Cảm ơn a don,

Minh sẽ vẽ và gửi lên diễn đàn, mong mọi người xem giúp cho thì tốt quá. Xin hỏi, vẽ bằng phần mềm nào thì sẽ thuận tiện cho mọi người hơn? Việc đo độ số nhà mà không có La Kinh thì có tin tưởng được không? Mình dùng la bàn trên điện thoại. Ở đây có một khó khăn là nhà hình chữ L với đuôi L là gara để xe. Vậy, lấy trọng tâm nhà sẽ gồm cả phần này hay chỉ khu vực nhà sinh hoạt chính?

A don hướng dẫn thêm cho mình về cách đo độ số của bếp với nhé.

Cảm ơn A don nhiều và mong nhận thêm các chỉ dẫn của A don và mọi người!

Trân trọng,

QThanh

Cảm ơn
        296
        trong 10 bài viết

Chào anh tieudao và cảm ơn anh đã vui lòng giúp đỡ,

Giờ này chỗ mình đang tối nên chưa chụp hình được, mai sẽ chụp và gửi lên nhờ anh và mọi người xem giúp.

Mình không dám tin họ 100% vì họ không giải thích tại sao lại làm vậy. Vả lại, nhờ từ hồi tháng 1/2016 (khoảng ngày 22/1) đến giờ chưa thấy có biến chuyển gì. Mình chuyển vào ngày 16/01/2016.

Những người đến ở toàn chọn ở ngắn ngày 1 tháng là cùng; người lâu nhất là một nữ, sinh 01/05/1984; chọn ở 3 tháng đến đầu tháng 6 sẽ chuyển ra.

Khi đến, họ (người mình nhờ) xông nhà, rồi cúng (lúc đó mình phải làm việc nên cũng không biết họ cúng những gì). Sau đó, để lại gạo, trầu cau, bánh kẹo, thịt ba chỉ luộc, tôm và trứng luộc nói mình sử dụng vì đó là lộc. Gạo, bánh mình dùng; còn thịt, tôm và trứng thì bỏ vì lúc đó đang phải kiêng uống thuốc. Kẹo ăn thử thấy cứng tưởng mẻ cả răng nên cũng vứt luôn, không dám cho ai ăn cả.
        Trầu cau sau 2-3 ngày thì lên mốc trắng; mình báo với họ thì được bảo bọc lại rồi cất lên hộc tủ trên bếp đun. Mình đã làm vậy.

Cửa trước có cây cao, bảo đặt một gương đóng vào thân cây, một gương treo trên cửa. Cửa sau treo thêm gương do có các xà mái che sân sau chọc thẳng vào cửa. Bên dưới có đặt thêm tượng voi trắng.

Viết cho mình hai tờ bùa, một đặt trong tủ sách sau lưng mình trong phòng làm việc, một để mình cho vào ví mang theo. Nhưng sau đó, mình phải bỏ ra. Mình sẽ nói lí do phải bỏ nó ra sau nhé.

Mình sẽ chụp ảnh chỗ làm việc để anh tieudao, a don và mọi người thấy thêm sự sắp xếp của họ.

Hỏi về phòng ngủ, họ nói đặt đầu giường hướng Bắc, chân đưa hướng Nam; trong khi nghe nói chân hướng Tây Bắc mới hợp hơn. Hỏi tại sao đặt hướng giường như vậy thì họ không trả lời nên không rõ giáp ất gì hết.

Nhưng họ hay nói phải tin ngũ hành; lầu năm góc xây theo nguyên lý ngũ hành nên không có gì không tin khi nước Mỹ cũng phải tin.

Mong sẽ nhận được sự hồi âm của anh tieudao và mọi người thêm ạ.

QThanh

PS. Muốn add hình thì làm thế nào? Mình không thấy cách add hình từ file ở đây.

Cảm ơn
        156
        trong 124 bài viết

Nhà nếu cơ bản vuông vức thì dễ phát.

9. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "DangHuyAnh" về bài viết có ích này:

qthanh (01-05-16)

Cảm ơn
        0
        trong 148 bài viết

Trân trọng,
        Cần đọc kỹ khi yêu cầu tư vấn:
        Tọa - Hướng Nhà
        Năm chủ nhà nhập trạch
        Năm thuê nhà
        Tuổi của chủ nhà và của người thuê.
        Hình vẽ mặt bằng, kích thước
        Các vị trí cơ bản:
        Phòng ngủ,
        Phòng thờ
        Cửa
        WC
        Cổng
        Bếp
        Còn cứ nói rông dài mà chẳng có tư liệu nào cả, thì ai dám tư vấn cho, hay là tư vấn để chơi cho vui.
        Vài lời thẳng thắn.
        Thân

11. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "dauvanphung" về bài viết có ích này:

qthanh (30-04-16)

Cảm ơn
        296
        trong 10 bài viết

Tôi muốn attach file mà icon picture chỉ để nhập URL, phải chăng phải có địa chỉ ảnh online mới post hình lên được?

Cảm ơn
        115
        trong 91 bài viết

Tôi muốn attach file mà icon picture chỉ để nhập URL, phải chăng phải có địa chỉ ảnh online mới post hình lên được?
        Full hướng dẫn cho bác nhá!
        http://huyenkhonglyso.com/forumdisplay.php?f=48

14. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "quangtung" về bài viết có ích này:

qthanh (30-04-16)

Cảm ơn
        43
        trong 52 bài viết

- Anh post hình trong ngoài nhà lên
        - Bác Phụng đã trên dưới 80 rồi, tôi nói để anh xưng hô phải phép.

16. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "tieudao" về bài viết có ích này:

qthanh (30-04-16)

Trang 1/7 123 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Kính nhờ các Bác chỉ giúp cách hóa giải
        By huyennhan in forum Tư vấn phong thủy
        Trả lời: 2
        Bài mới: 01-05-16, 20:44
      2. Nhờ mọi người xem giúp có cách gì hóa giải không?
        By vjckjnguyen in forum Nhờ xem Tử Vi
        Trả lời: 1
        Bài mới: 13-02-14, 11:28
      3. Kính mong thầy chỉ giúp cách hóa giải Kiều sát
        By hueduongto in forum Tư vấn phong thủy
        Trả lời: 3
        Bài mới: 30-01-14, 09:32
      4. mời các ACE vào giải quẻ giúp hóa giải phong thủy nhà ở
        By phiphươnghô in forum Tư Vấn Dịch số
        Trả lời: 80
        Bài mới: 23-09-12, 19:20
      5. Kính nhờ các anh chị hóa giải giúp Tam sát + Ngũ hoàng