Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 4/7 đầuđầu ... 23456 ... cuốicuối
    kết quả từ 31 tới 40 trên 70
        Cảm ơn
        276
        trong 464 bài viết

Một số nhận xét về nhà này:<Theo lý luận bản phái>
        Nhà này bố trí sai từ ngọai cục ,nội cục.
        -Ngọai cục sai lối vào,nhà để xe.Nhà để xe tạo thành Ốc tích sát:ứng thương nữ,bệnh huyết áp,tài vận kém…!
        -Nội cục: Phòng làm việc,phòng ngủ 1,2 bố trí sai.Phòng ngủ 3,4 tạm được!Bàn thờ hình như đặt trên lò sưởi?
        <Xin không giải thích>
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "thoitu" về bài viết có ích này:

qthanh (02-05-16)

Cảm ơn
        296
        trong 10 bài viết

Thưa chú Văn Hoài,

Cháu sẽ đo lại các kích thước và sẽ chú dẫn lên hình và gửi lại ngay khi có thể.

Cháu làm việc ở nhà và ngồi trong phòng làm việc từ 6-14h/ngày.

Cửa nối phòng làm việc với nhà bếp là ở ngay góc tường, cạnh cửa nối nhà bếp với gara (như trong hình). Cháu không quen vẽ bản vẽ thiết kế, nên vẽ bằng powerpoint, khá thủ công và có một số chi tiết không đưa vào được do hới hạn tính năng của phần mềm.

Kính bút,

QThanh
        Hình Kèm Theo Hình Kèm Theo

Cảm ơn
        75
        trong 60 bài viết

Trích Nguyên văn bởi qthanh Xem bài gởi
        Phòng ngủ 3
        Dear anh QThanh,
        Không biết có phải do cách chụp và ánh sáng lúc chụp không đủ, nên em thấy mấy phòng ngủ nhìn tù túng do trần nhà thấp và thiếu ánh sáng, hầu như cửa sổ các phòng đều đóng kín nên căn nhà có vẻ hơi âm u và không có khí trời mấy nhỉ, ngoài trời sáng tươi mà trong nhà toàn dùng đèn.

Với lại trong phòng ngủ 2 (anh ở) có cái gương ở tường vệ sinh soi ngay vào giường ngủ của anh, hình như người ta cũng kỵ cái này anh ah

Em cảm nhận thế nào nên viết góp ý vậy, anh đừng chê .

Cám ơn anh

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "baolocpho" về bài viết có ích này:

qthanh (03-05-16)

Cảm ơn
        296
        trong 10 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thoitu Xem bài gởi
        Một số nhận xét về nhà này:<Theo lý luận bản phái>
        Nhà này bố trí sai từ ngọai cục ,nội cục.
        -Ngọai cục sai lối vào,nhà để xe.Nhà để xe tạo thành Ốc tích sát:ứng thương nữ,bệnh huyết áp,tài vận kém…!
        -Nội cục: Phòng làm việc,phòng ngủ 1,2 bố trí sai.Phòng ngủ 3,4 tạm được!Bàn thờ hình như đặt trên lò sưởi?
        <Xin không giải thích>
        Thưa chú/anh thoitu,

Bàn thờ đúng là đang được tạm thời trên nóc lò sưởi. Tuy nhiên, lò sưởi này đã lâu lắm rồi không sử dụng.

Cảm ơn
        296
        trong 10 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vanhoai Xem bài gởi
        Đo trên GE thì bản vẽ của bạn không chính xác về kích thước
        Bạn có thể ghi rõ kích thước trên bản vẽ để có thể vẽ lại bằng ACAD

Cho hỏi thêm:
        Bạn làm việc ở nhà hay ở nơi khác? Một ngày ngồi trong phòng làm việc bao nhiêu giờ?
        Bạn cho luôn vị trí cửa phòng làm việc với nhà bếp
        Thưa chú Văn Hoài, các bác/chú/ACE,

Cháu/mình cố gắng làm cái thiết kế 2D cho căn nhà bằng phần mềm magicplan và có gửi kèm theo đây.

[IMG]http://plans.sensopia.com.s3.amazonaws.com/57278f036ee5e/Floorplan/Plan%202%20-%20Ground%20Floor.jpg?AWSAccessKeyId=AKIAJ2VOJUXSD 6PFSA5A&Expires=1462216112&Signature=wsRW%2B14uYzr ys40seqeiHPLwGso%3D[/IMG]

Đây là lần đầu tiên cháu vẽ bằng phần mềm này nên có một số tính năng dùng chưa thạo nên có các khoảng trống. Phòng ngủ 1, 3 và 4 hiện đang có người ở nên cháu phải để nó trống.

Email mà magicphan gửi về đúng ra phải có cả các hình theo định dạng jpg, png, cvs mà cuối cùng chỉ là đường link; còn thực file chỉ có định dạng pdf.

Kính bút,

QThanh
        File Kèm Theo File Kèm Theo
        thay đổi nội dung bởi: qthanh, 03-05-16 lúc 02:33

Cảm ơn
        296
        trong 10 bài viết

Trích Nguyên văn bởi baolocpho Xem bài gởi
        Dear anh QThanh,
        Không biết có phải do cách chụp và ánh sáng lúc chụp không đủ, nên em thấy mấy phòng ngủ nhìn tù túng do trần nhà thấp và thiếu ánh sáng, hầu như cửa sổ các phòng đều đóng kín nên căn nhà có vẻ hơi âm u và không có khí trời mấy nhỉ, ngoài trời sáng tươi mà trong nhà toàn dùng đèn.

Với lại trong phòng ngủ 2 (anh ở) có cái gương ở tường vệ sinh soi ngay vào giường ngủ của anh, hình như người ta cũng kỵ cái này anh ah

Em cảm nhận thế nào nên viết góp ý vậy, anh đừng chê .

Cám ơn anh
        Em Baolocpho,

Phòng ngủ 1 có các song sắt giống như phòng ngủ 2; cái này là do trước kia khu vực này nhiều Mỹ đen, trộm cắp rất nhiều; nhưng giờ thì đã an toàn hơn rồi. Đúng ra còn có các song sắt ở cửa sổ phòng khách, phòng ăn; nhưng anh đã yêu cầu tháo bỏ nên phòng ngủ 1 có thể kéo rèm che để lấy ánh sáng bên ngoài.

Phòng ngủ 3 và 4 nếu mở đủ các cửa sổ thì cũng sáng lắm; nhưng do bậu cửa sổ rộng nên họ lấy luôn làm nơi để đồ cá nhân. Hơn nữa, khách đi vào sáng, về vào tối nên cũng không muốn mở cửa sổ.

Thân mến,

QThanh

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Đồng tiền nó liền khúc ruột.. thuê nhà mà kinh doanh được bù phí,ở miễn phí.không cần mua nhà tránh thuế thì còn gì bằng.hi hi theo mình đã kinh doanh k cần phải ngắm view viết gì,ngắm cái ông trong tờ đô là đủ.nên cách hay đơn giản hiệu nghiệm là lấy cái khu ôc tích đạt Cụ Thoitu nói làm khu riêng.tầng trên văn phòng cộng ở.tầng dưới ngày đuổi cái xe ra,cần thiết cho nó ở ngoài sân,cải tạo thành bếp riêng cộng phòng ăn nếu bố trí art thì có thể cho thư ký ngồi đó luôn.quan trọng là bịt hết k liên quan khu cho mướn. Nơi nguy hiểm nhất là nơi an lành mà lị. chỉ sợ chủ nhà học theo thi mình k được gì.khà khà

10. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "thuhung" về bài viết có ích này:

qthanh (03-05-16)

Cảm ơn
        296
        trong 10 bài viết

Thưa chú Thuhung,

Trước cháu đi thuê 1 phòng trong nhà để ở và thấy mọi sự bị ràng buộc vô cùng. Mình đang ngồi ăn, mà người nhà người ta tụ tập thì kiếm đường nuốt cho nhanh; có nghẹn cũng cố mà nuốt rồi mà lên phòng đóng cửa lại để khỏi phiền gia chủ.

Mình nấu nướng 1 chút; rửa dọn lỡ để vòi nước chảy ra ngoài một chút là đay nghiến, ca cẩm như thể tiền điện, nước ga của cả cái nhà ấy chỉ vì mỗi mình thôi vậy. Một năm, dọn nhà đôi lần là chuyện thường; có khi là ba. Thân đi ở trọ thực có sướng gì; nhất là ở trọ chủ nhà người Việt. Nói chung, cảnh đi thuê nhà, ai cũng bị vậy cả, thưa chú.

Và còn nhiều thứ khác nữa. Thuê nhà rồi cho thuê lại cháu được bước chân thoải mái cho đỡ cuồng cẳng; những người thuê có thể nói chuyện cười xả láng với nhau mà không sợ bị ai lườm nguýt. Cháu may mắn thế nào có được bàn billard đặt giữa phòng khách, anh em thụt bida thoải mái mà vui.

Cái đó là cái chính...đàn ông chưa vợ, ở một mình suốt ngày làm việc, không có người nói chuyện cùng, hoặc ít ra có cảm giác có người trong nhà thì buồn thấu tới gáy nên cháu muốn có người vào ở cùng là vậy.

Tất nhiên, ở cùng thì sẽ có thêm chia sẻ chi phí cho cháu nhẹ bớt phần nào. Từ hồi thuê đến giờ, cháu vẫn đang phải chi thêm, chưa tháng nào hòa; cũng coi như mình thuê được phòng rộng hơn nên chi phí cao hơn thôi, thưa chú.

Còn có đủ khả năng thì vẫn nên có nhà riêng vì sau tất cả các khoản chi phí, về sau cái nhà đó là của mình; giờ thì tiền cứ vẫy tay chào nhau rồi chui vào túi người ta không à.

Kính chú và mong chú hiểu và thông cảm cho kẻ chưa định cư này.

QThanh
        thay đổi nội dung bởi: qthanh, 03-05-16 lúc 09:29

Cảm ơn
        296
        trong 10 bài viết

THưa chú Văn Hoài và mọi người,

Cháu/mình sử dụng magicplan và thấy nó có nhược điểm là phải đứng cách mỗi tường ít nhất 3 feet (khoảng 1m) thì kết quả đo mới gần chính xác. Nếu không, các chỉ số đo sẽ bị sai số nhiều, theo như đo kiểm chứng lại bằng thước.

Xin lỗi chú Văn Hoài vì bản vẽ chưa đủ tốt và cháu sẽ đo lại các kích thước cũng như đổi đơn vị từ ft/inch sang m/cm. Cháu muốn hỏi chú Văn Hoài là cháu cần đo tới độ tỉ mỉ như thế nào thì phù hợp?

Mong chú hướng dẫn để cháu thực hiện được nhanh và không làm mất thời gian quý báu của chú.

Kính bút,

QThanh

Cảm ơn
        276
        trong 464 bài viết

Phòng làm việc của bạn bị nặng nhất:
        - Ốc tích sát<nóc gara> xông trực diện,lại rất cận,nếu sơn màu đỏ càng tăng vì Ốc tích sát hành hỏa.Nếu có khỏang cách thì có thể hóa giải!Nếu có chuyện gì thì xảy ra ban ngày,ứng với nữ.
        -Vị trí bàn làm việc thụ suy khí.

14. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "thoitu" về bài viết có ích này:

qthanh (03-05-16)

Trang 4/7 đầuđầu ... 23456 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Kính nhờ các Bác chỉ giúp cách hóa giải
        By huyennhan in forum Tư vấn phong thủy
        Trả lời: 2
        Bài mới: 01-05-16, 20:44
      2. Nhờ mọi người xem giúp có cách gì hóa giải không?
        By vjckjnguyen in forum Nhờ xem Tử Vi
        Trả lời: 1
        Bài mới: 13-02-14, 11:28
      3. Kính mong thầy chỉ giúp cách hóa giải Kiều sát
        By hueduongto in forum Tư vấn phong thủy
        Trả lời: 3
        Bài mới: 30-01-14, 09:32
      4. mời các ACE vào giải quẻ giúp hóa giải phong thủy nhà ở
        By phiphươnghô in forum Tư Vấn Dịch số
        Trả lời: 80
        Bài mới: 23-09-12, 19:20
      5. Kính nhờ các anh chị hóa giải giúp Tam sát + Ngũ hoàng