Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 7/7 đầuđầu ... 567
    kết quả từ 61 tới 70 trên 70
        Cảm ơn
        499
        trong 127 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tieudao Xem bài gởi
        Nói hướng nhưng đâu phải hướng, câu đó ko phải của bản phái, tôi dùng ngôn ngữ tạp phế lù, anh cũng đừng quan tâm làm gì, thấy ứng là được.
        Thủy đó ứng với Tọa nhà thôi, tôi mượn trong 24 sơn chân quyết của cụ Tritri dùng tạm...khà khà.

Anh nhờ người nhưng vẫn có chút dụng tâm, đừng tưởng tôi ko biết. Thôi, gặp a sau.
        Đúng là lão Sonvu với lão Thaison phải gọi lão tieudao bằng Cụ rồi!
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        43
        trong 52 bài viết

Trích Nguyên văn bởi songque Xem bài gởi
        Đúng là lão Sonvu với lão Thaison phải gọi lão tieudao bằng Cụ rồi!
        Cái cụ này! đi chỗ khác chơi để nhà em tiêu dao cái. cho lão thêm cái que nữa bây giờ

Cảm ơn
        43
        trong 52 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thuhung Xem bài gởi
        Cái nhà Bạn ở ,có nước nôi gì đâu mà luận thuỷ pháp cho nhảm. Nhà khí suy thì có nghĩa là k đón được khí vượng thì làm gì mà luận trong nhà có phòng vượng phòng suy. Giống người k có tiền của mà luận là nữa giàu nữa nghèo là vô lý. Nên hóa giải là phải đón được vượng khí vào nhà trước rồi mới tính trong nhà: giống như người có tiền rồi mới tính chuyện ăn gì, mua gì. Đôi dòng vu vơ. Bạn may mắn vì đề tài của bạn có nhiều người quan tâm.
        Anh thuhung nói vậy có phần hơi chủ quan rồi, PT dương trạch có nhiều trường phái, nhà khí suy ko đón được vượng khí không có nghĩa là nhà đó bị vô khí, tuyệt khí, khí có địa khí, thiên khí, nhân khí, khí đương vận, Người xưa lập ra Cung phi và bảng bát biến du niên hẳn phải có lý do của họ. Mong được nghe ý kiến nơi anh.

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "tieudao" về bài viết có ích này:

qthanh (09-05-16)

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Anh thuhung nói vậy có phần hơi chủ quan rồi, PT dương trạch có nhiều trường phái, nhà khí suy ko đón được vượng khí không có nghĩa là nhà đó bị vô khí, tuyệt khí, khí có địa khí, thiên khí, nhân khí, khí đương vận, Người xưa lập ra Cung phi và bảng bát biến du niên hẳn phải có lý do của họ. Mong được nghe ý kiến nơi anh.
        Anh Tieudao mến! Theo trình tự Anh đưa ra xin trả lời thiếu sót mong A bổ sung. Thứ nhất: nói về phong thủy thì k có gì ngoài phong và thuỷ hết. Mà vạn vật tồn tại trên trái đất dương nhiên là phải nhờ một phần vào địa khí rồi. Đất đó bằng phẳng xét về lý là đất dương cơ,tức là địa khí bốc lên. Mà nói tới khí có thăng giáng,tấn thoái thì phải biện hô hấp,âm dương,thanh trượt và đất sạch hay k nữa.tóm lại sau các loại biện nhà đó địa khí dưới trung bình. Vận khí nhà đó k canh cải k đón được. Chưa kể sắp xếp bố trí trong nhà rối nữa thì có nhân khí và thiên khí A nói hai khí đó E chưa thông nhưng chắc k cứu nổi nhiều cái kia đâu nên mới giới thiệu Ban kia Nhờ CỤ Văn Hoài Cứu Khí Cho Ngôi nhà đó đó. Trả lời hết các câu Anh hỏi sợ dài dòng xin dừng tại đây.

6. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "thuhung" về bài viết có ích này:

qthanh (09-05-16)

Cảm ơn
        43
        trong 52 bài viết

Anh Tieudao mến! Theo trình tự Anh đưa ra xin trả lời thiếu sót mong A bổ sung. Thứ nhất: nói về phong thủy thì k có gì ngoài phong và thuỷ hết. Mà vạn vật tồn tại trên trái đất dương nhiên là phải nhờ một phần vào địa khí rồi. Đất đó bằng phẳng xét về lý là đất dương cơ,tức là địa khí bốc lên. Mà nói tới khí có thăng giáng,tấn thoái thì phải biện hô hấp,âm dương,thanh trượt và đất sạch hay k nữa.tóm lại sau các loại biện nhà đó địa khí dưới trung bình. Vận khí nhà đó k canh cải k đón được. Chưa kể sắp xếp bố trí trong nhà rối nữa thì có nhân khí và thiên khí A nói hai khí đó E chưa thông nhưng chắc k cứu nổi nhiều cái kia đâu nên mới giới thiệu Ban kia Nhờ CỤ Văn Hoài Cứu Khí Cho Ngôi nhà đó đó. Trả lời hết các câu Anh hỏi sợ dài dòng xin dừng tại đây.
        Kính anh thuhung, những ý anh kể trên là về lý thuyết không sai, chính vì vậy mới cần tới thời sư cứu chữa, dương trạch và âm trạch, đôi khi ko giống nhau, chỉ có thực hành và trải nghiệm nhiều mới có thước đo chính xác. Tôi cũng ko muốn sa vào lý thuyết , xin hỏi anh 2 câu, mong anh hoan hỉ chia sẻ:
        - Ngôi nhà trên ngoài như a nói ra thì cụ thể bên trong còn phạm những lỗi gì mà dẫn tới Khí bị suy khuyết vậy?
        - Nhà qthanh nếu ko di dời vẫn ở, vậy theo anh ngoài bít cửa (Gara vào p giặt) và chuyển phòng qthanh sang p 4 (như Cụ Văn Hoài nói ra)ta phải làm gì?
        Mong được học tập thêm kiến thức nơi anh.

P/s: Bản thân tôi, theo lý thuyết bản phái rất đồng tình với ý kiến của bác PHỤNG, tuy nhiên trước khi chuyển theo ý bác Phụng phải dụng một vài thủ pháp rồi.

Kính anh !
        thay đổi nội dung bởi: tieudao, 07-05-16 lúc 06:43

8. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "tieudao" về bài viết có ích này:

qthanh (09-05-16)

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Chào buổi sáng Anh Tiêu dao! Xong tra lời tiếp phần A đặt ra. Nay lai luận trong nhà: quán thấy nhà đó thuỷ chiếm vượng phương hóa suy.hỏa đóng suy phương hóa vượng mà lại hư hỏa nên hỏa thắng sẽ dẫn tới nhiều đều.. thứ nhất cam thấy bực bội bất an,thu hai tài khí kém,thứ ba dễ bị ức chế buồn bã.... nói dài dòng k hay.tóm lại là sau khi cứu khí rồi bước tiếp theo là đều chỉnh cân bằng thuỷ hỏa trước đã rồi mới kiêm tra trường khí ổn chưa,nếu chưa ổn Thì đều chỉnh cho nó thông thì mới ứng nghiệm được rồi mới tới chọn phòng nào làm gì tựa và sắp xếp. Theo trình tự như vậy mà dụng Pháp của Bản phái Anh! Nhất định là tưởng tận hiệu quả,chuyên nghiệp. Nhà em chỉ có khả năng đưa ra tiêu chí chứ không có kinh nghiêm coi thực tế. Tuy nhiên E nói có nhiều kiến thức mới lắm để A nghiệm thêm cho vui. Chúc Cụ tieudao một ngày vui vẻ

10. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "thuhung" về bài viết có ích này:

qthanh (09-05-16)

Cảm ơn
        43
        trong 52 bài viết

Chào buổi sáng Anh Tiêu dao! Xong tra lời tiếp phần A đặt ra. Nay lai luận trong nhà: quán thấy nhà đó thuỷ chiếm vượng phương hóa suy.hỏa đóng suy phương hóa vượng mà lại hư hỏa nên hỏa thắng sẽ dẫn tới nhiều đều.. thứ nhất cam thấy bực bội bất an,thu hai tài khí kém,thứ ba dễ bị ức chế buồn bã.... nói dài dòng k hay.tóm lại là sau khi cứu khí rồi bước tiếp theo là đều chỉnh cân bằng thuỷ hỏa trước đã rồi mới kiêm tra trường khí ổn chưa,nếu chưa ổn Thì đều chỉnh cho nó thông thì mới ứng nghiệm được rồi mới tới chọn phòng nào làm gì tựa và sắp xếp. Theo trình tự như vậy mà dụng Pháp của Bản phái Anh! Nhất định là tưởng tận hiệu quả,chuyên nghiệp. Nhà em chỉ có khả năng đưa ra tiêu chí chứ không có kinh nghiêm coi thực tế. Tuy nhiên E nói có nhiều kiến thức mới lắm để A nghiệm thêm cho vui. Chúc Cụ tieudao một ngày vui vẻ
        Anh thuhung đúng là trên thông thiên văn, dưới tường địa lý, nói ra câu nào là đúng choách luôn.
        Tư vấn online thì bước đầu là tọa độ, rồi xem bản vẽ với ảnh chụp xem có khớp và đúng không đã, nếu tư vấn dựa trên bản vẽ, sau đến các bước anh kể trên.
        - Nhìn ảnh chụp nhà qthanh cửa chính Môn, nhưng trong bản vẽ đã lệch phải thành Hữu môn.
        Trăm hay không bằng tay quen, phong thủy cũng ko ngoại lệ.

Mến !

12. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "tieudao" về bài viết có ích này:

qthanh (09-05-16)

Cảm ơn
        296
        trong 10 bài viết

Anh thuhung đúng là trên thông thiên văn, dưới tường địa lý, nói ra câu nào là đúng choách luôn.
        Tư vấn online thì bước đầu là tọa độ, rồi xem bản vẽ với ảnh chụp xem có khớp và đúng không đã, nếu tư vấn dựa trên bản vẽ, sau đến các bước anh kể trên.
        - Nhìn ảnh chụp nhà qthanh cửa chính Môn, nhưng trong bản vẽ đã lệch phải thành Hữu môn.

Mến !
        Thưa anh Tieudao, thuhung và các thầy,

Cảm ơn bác DauVanPhung, chú Văn Hoài và hai anh đã có những chỉ bảo giúp đỡ cho. Trong mấy ngày qua, mình đã đóng cửa thông phòng giặt sang gara; tưởng sẽ bị khách phàn nàn; nhưng họ lại cảm thấy hài lòng vì có thể mở và sử dụng gara được nhanh hơn.

Hiện 3 phòng cho thuê đều có người ở. Hai phòng (1,3) có người đặt dài hạn từ tháng 6 tới. Phòng số 3 mà bác Phụng nói chuyển văn phòng vào có người ở liên tục từ lúc khai trương cho tới nay và sẽ tới hết tháng 7.

Bác Phụng nói cẩn thận người ở phòng 4; chú Văn Hoài nói phòng 4 tốt cho người ở trong đó. Dù cách nói khác nhau, nhưng qua kiểm nghiệm của cháu thấy bác và chú nói đều đúng. Những người ở phòng này đều chiếm ưu thế và thậm chí điều khiển cháu và gây cho cháu một số khó khăn, thậm chí hao hụt tiền bạc.

Hiện còn phòng 1 và 4 là chưa rõ ràng trong tháng 5. Có 1 người định hỏi thuê phòng 4 dài hạn, và mình đề nghị thuê phòng 2; lúc đầu họ có vẻ thích, nhưng đến giờ liên lạc lại thì không thấy hồi âm.

Thưa bác Phụng, cháu đang nhờ người vẽ lại bản vẽ ngôi nhà bằng ACAD, nhưng chưa tìm được ai; chắc cháu sẽ tự vẽ trên giấy rồi upload lên. Dẫu cách đó không thuận tiện, nhưng cháu chưa biết cách nào hay hơn, thưa bác.

Cháu mong bác, chú Văn Hoài và các anh/bạn tiếp tục giúp cho cháu/mình.

Kính bút,

QThanh

Cảm ơn
        296
        trong 10 bài viết

Anh thuhung mến,

Những biểu hiện anh diễn tả đều đúng. Khi mình mới chuyển vào, thì tự nhiên thấy dễ nổi nóng, cáu bẳn lắm. Sau, có đọc kinh đều đặn hơn thì mới thấy dịu lại...nhưng chưa hết hẳn.

Mình giờ sáng ra mở cửa chính; cũng như ra sân trước nói chuyện với khách vào lúc thuận tiện. Như vậy có động và dẫn nhập vượng khí như anh và chú Văn Hoài nói không?

Thân mến,

QThanh

Cảm ơn
        296
        trong 10 bài viết

Mến !
        Anh tieudao mến,

Mình quả không nhìn lầm về tài năng của anh. Mình thật rất vui được anh quan tâm và chiếu cố!

Chúc anh một cuối tuần vui vẻ.

QThanh

Trang 7/7 đầuđầu ... 567

Đề tài tương tự

1. Kính nhờ các Bác chỉ giúp cách hóa giải
        By huyennhan in forum Tư vấn phong thủy
        Trả lời: 2
        Bài mới: 01-05-16, 20:44
      2. Nhờ mọi người xem giúp có cách gì hóa giải không?
        By vjckjnguyen in forum Nhờ xem Tử Vi
        Trả lời: 1
        Bài mới: 13-02-14, 11:28
      3. Kính mong thầy chỉ giúp cách hóa giải Kiều sát
        By hueduongto in forum Tư vấn phong thủy
        Trả lời: 3
        Bài mới: 30-01-14, 09:32
      4. mời các ACE vào giải quẻ giúp hóa giải phong thủy nhà ở
        By phiphươnghô in forum Tư Vấn Dịch số
        Trả lời: 80
        Bài mới: 23-09-12, 19:20
      5. Kính nhờ các anh chị hóa giải giúp Tam sát + Ngũ hoàng