Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 8/52 đầuđầu ... 67891018 ... cuốicuối
    kết quả từ 71 tới 80 trên 517
        Cảm ơn
        0
        trong 148 bài viết

Trích Nguyên văn bởi annhien Xem bài gởi
        Chào Bác!

Về cách phân chia nguyên, vận, hội,... ra nhiều chu kỳ lớn nhỏ như Bác đã nói trên Annhien hoàn toàn đồng ý, tuy nhiên khi nghiên cứu các chu kỳ giữa hai nền văn minh Đông, Tây thì Annhien còn đang bị vướng giữa các thời điểm khởi đầu, kết thúc các chu kỳ mà hai nền văn minh không khớp nhau.

Về chu kỳ thì phương Tây cũng chia ra rất nhiều chu kỳ, lớn thì chu kỳ hàng triệu năm của dãy ngân hà, cũng có chu kỳ hàng chục ngàn năm tuế sai của trục quay trái đất,... chia nhỏ nữa thì có chu kỳ năm, chu kỳ ngày,... về tinh thần thì hai nền văn minh phân chia chu kỳ các cấp lớn nhỏ nhau hoàn toàn hợp lý.

Tuy nhiên, có chu kỳ ảnh hưởng rất lớn đến nhân loại là chu kỳ tuế sai của trục quay trái đất, cứ mỗi 72 năm trục quay trái đất lệch đi 1 độ, như vậy sau 25.920 năm thì trục quay trái đất lệch đúng 1 vòng 360 độ (1 chu kỳ) vẽ ra quỹ đạo là hình elip như hình sau:

Hình vẽ chỉ mang tính chất minh họa.
        [IMG]http://i882.photobucket.com/albums/ac27/dangphucnguyen6183/20122_zpsyvlumfh0.jpg[/IMG]

Theo phương Tây, khi quỹ đạo trục quay trái đất (quỹ đạo) càng xa tâm Ngân Hà thì con người ngày càng u minh, càng xa rời tự nhiên, chú trọng vật chất mà phát triển ngày càng hủy diệt thiên nhiên giống như thời Mạt Pháp mà Bác Phùng nói, khi quỹ đạo càng tiến về phía tâm Ngân Hà thì con người trở nên thức tỉnh, tìm vể nguồn cội tự nhiên và phát triển bền vững hơn. Thật là may mắn, thời điểm chuyển giao đó đã đến chính là ngày 21/12/2012, là cái ngày mà lịch của người Maya kết thúc mà nhiều người từng đồn đoán là ngày tận thế. Như vậy, theo phương Tây thì thời mạt pháp đã qua, và bây giờ đang là lúc nhân loại đang thức tỉnh dần để trở về hòa hợp với tự nhiên.

Theo như trên thì hai nền văn minh Đông Tây có sự lệch pha này, hương Đông theo Bác Phùng là năm 2103; phương Tây thì năm 2012 đã qua, phải hiểu hai mốc này như thế nào?

Thêm một điều đặc biệt với ngày 21/12/2012 nữa, đây cũng là ngày mà kết thúc và bắt đầu của rất nhiều chu kỳ lớn hơn, như chu kỳ hàng triệu năm của dãy Ngân Hà,... Như vậy, có một vấn đề lớn hơn đặt ra, nếu từ 21/12/2012 là khởi đầu của nhiều chu kỳ lớn thì các môn học thuật có cần phải nghiên cứu lại theo "KỶ NGUYÊN MỚI" không?

[IMG]http://i882.photobucket.com/albums/ac27/dangphucnguyen6183/2012_zpsx9qezbd5.jpg[/IMG]

Trên đây chỉ là những hiểu biết ít ỏi của Annhien, chỉ là để tham khảo, xin mọi người cứ chỉ dẫn!
        Trả lời: Annhien nói rất hay.
        Cần suy ngẫm
        Thân
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Hi hi. Thử hỏi có mấy Cụ trên diễn đàn tự xem được cơ vận cho chính bản thân ?? Chưa kể là trù vẫn. Vậy nhà cháu xin hỏi : cơ trời là gì?? Cơ trời nếu không biết thì còn bàn tới chuyện khí số liệu có viễn vông không?? Thời nay nếu nói đang tiến qúa gần đến cực âm con người ngu muội thì cứ nhìn các cháu trẻ em bây giờ đi chúng nó thông minh hơn các Bác cách đây mấy chục năm đó. Chưa nói là cách đây mấy trăm năm.hô hô hô

Cảm ơn
        0
        trong 148 bài viết

Trích Nguyên văn bởi namphong Xem bài gởi
        Bác Phung:
        Bác đã khổ công đi tìm căn nguyên, rất rất ít người được như vây. Phần nhiều họ chỉ chờ mà thôi.
        NP hỏi bác là có nguyên do.
        Thời gian khởi đầu là trước công nguyên 2216 và đến 2103 là chung vận.
        Bác đi đúng hướng rồi, nhưng như trên đã nói: dùng Âm Dương, không dùng 64 quái. Thân chào.

Nam Phong
        Trả lời: Cảm ơn Anh Nam Phong đã quan tâm.
        Theo Tôi nghĩ: Âm dương là cốt lõi, nhưng 64 quái cũng không thể không dùng. Mỗi cái đều có tác dụng riêng của nó.
        Nếu tôi có gì lệch hướng, nhờ anh trao đổi với tôi qua mai:
        "Dauvanphung 25071953@gmail.com" Xin chân thành cám ơn Anh.
        Hẹn ngày gặp lại.
        Thân ái.

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Kính thưa Bác Dauvanphung! Sau mấy ngày lắng nghe Bác nói cháu ngộ ra một đều như sau: Sách Hoang cực kinh thế là sách gốc của phép làm lịch đông phương,có phần để coi năm tháng ngày giờ. Đã nói về lịch âm thì phải đưa vào thuyết âm dương ngũ hành can chi tiết khí thời hậu rồi. Là do con người làm ra và lấy mốc từ khi con người biết làm lịch. Lịch này tính nguyên vận thế dựa vào sự tiêu trưởng của đại âm dương lĩnh vực ứng dụng cháu nghĩ rất rộng nhưng cam đoan với Bác cái gì không phải là tam nguyên cửu vận thì k dùng cho huyền không được. Tại vì tựa Bác để là phong thuỷ huyền không nên cháu lỡ đọc vậy cũng như bao A E khác. Cháu xin nhắc lại huyenkhong là dùng sao,mà sao cửu tinh thì vượt ra khỏi thuyết âm dương rồi. Hẹn Bác lần Sau nếu Muốn chỉ dẫn huyền không sai lầm thì mong Bác chuẩn bị thiệt kỹ.vì một lời nói ra làm hoan mang rất nhiều người. Cháu nghĩ phong thủy huyền không Bác còn nghiên cứu dài như mọi người thôi. Xin Bác lượng thứ.

Cảm ơn
        7
        trong 6 bài viết

Bác Thuhung thân mến!

Nhìn thấy vượng khí nhưng chưa biết quy luật luân chuyển thật là đáng tiếc, hy vọng bác sớm có thể biến từ cái mơ hồ hiện nay thành cái qui luật trong tương lai. Có người muốn giúp bác nhưng bác lại bỏ qua, thôi đành vậy ah.
        thay đổi nội dung bởi: Dovandohy, 12-05-16 lúc 09:16

Cảm ơn
        7
        trong 6 bài viết

Trích Nguyên văn bởi dauvanphung Xem bài gởi
        Trả lời: Cảm ơn Anh Nam Phong đã quan tâm.
        Theo Tôi nghĩ: Âm dương là cốt lõi, nhưng 64 quái cũng không thể không dùng. Mỗi cái đều có tác dụng riêng của nó.
        Nếu tôi có gì lệch hướng, nhờ anh trao đổi với tôi qua mai:
        "Dauvanphung 25071953@gmail.com" Xin chân thành cám ơn Anh.
        Hẹn ngày gặp lại.
        Thân ái.
        Kính cụ,

Quái nào thì quái cũng từ âm dương ra ah. Song thủ hỗ bác hì đánh đâu cũng được ah.

Cảm ơn
        7
        trong 6 bài viết

Trích Nguyên văn bởi annhien Xem bài gởi
        Chào Bác!

Về cách phân chia nguyên, vận, hội,... ra nhiều chu kỳ lớn nhỏ như Bác đã nói trên Annhien hoàn toàn đồng ý, tuy nhiên khi nghiên cứu các chu kỳ giữa hai nền văn minh Đông, Tây thì Annhien còn đang bị vướng giữa các thời điểm khởi đầu, kết thúc các chu kỳ mà hai nền văn minh không khớp nhau.

Về chu kỳ thì phương Tây cũng chia ra rất nhiều chu kỳ, lớn thì chu kỳ hàng triệu năm của dãy ngân hà, cũng có chu kỳ hàng chục ngàn năm tuế sai của trục quay trái đất,... chia nhỏ nữa thì có chu kỳ năm, chu kỳ ngày,... về tinh thần thì hai nền văn minh phân chia chu kỳ các cấp lớn nhỏ nhau hoàn toàn hợp lý.

Tuy nhiên, có chu kỳ ảnh hưởng rất lớn đến nhân loại là chu kỳ tuế sai của trục quay trái đất, cứ mỗi 72 năm trục quay trái đất lệch đi 1 độ, như vậy sau 25.920 năm thì trục quay trái đất lệch đúng 1 vòng 360 độ (1 chu kỳ) vẽ ra quỹ đạo là hình elip như hình sau:

Hình vẽ chỉ mang tính chất minh họa.
        [IMG]http://i882.photobucket.com/albums/ac27/dangphucnguyen6183/20122_zpsyvlumfh0.jpg[/IMG]

Theo phương Tây, khi quỹ đạo trục quay trái đất (quỹ đạo) càng xa tâm Ngân Hà thì con người ngày càng u minh, càng xa rời tự nhiên, chú trọng vật chất mà phát triển ngày càng hủy diệt thiên nhiên giống như thời Mạt Pháp mà Bác Phùng nói, khi quỹ đạo càng tiến về phía tâm Ngân Hà thì con người trở nên thức tỉnh, tìm vể nguồn cội tự nhiên và phát triển bền vững hơn. Thật là may mắn, thời điểm chuyển giao đó đã đến chính là ngày 21/12/2012, là cái ngày mà lịch của người Maya kết thúc mà nhiều người từng đồn đoán là ngày tận thế. Như vậy, theo phương Tây thì thời mạt pháp đã qua, và bây giờ đang là lúc nhân loại đang thức tỉnh dần để trở về hòa hợp với tự nhiên.

Theo như trên thì hai nền văn minh Đông Tây có sự lệch pha này, hương Đông theo Bác Phùng là năm 2103; phương Tây thì năm 2012 đã qua, phải hiểu hai mốc này như thế nào?

Thêm một điều đặc biệt với ngày 21/12/2012 nữa, đây cũng là ngày mà kết thúc và bắt đầu của rất nhiều chu kỳ lớn hơn, như chu kỳ hàng triệu năm của dãy Ngân Hà,... Như vậy, có một vấn đề lớn hơn đặt ra, nếu từ 21/12/2012 là khởi đầu của nhiều chu kỳ lớn thì các môn học thuật có cần phải nghiên cứu lại theo "KỶ NGUYÊN MỚI" không?

[IMG]http://i882.photobucket.com/albums/ac27/dangphucnguyen6183/2012_zpsx9qezbd5.jpg[/IMG]

Trên đây chỉ là những hiểu biết ít ỏi của Annhien, chỉ là để tham khảo, xin mọi người cứ chỉ dẫn!
        Bác này quả là hái sao trên trời, mò trăng đáy nước ah

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Dovandohy Xem bài gởi
        Bác Thuhung thân mến!

Nhìn thấy vượní nhưng chưa biết quy luật luân chuyển thật là đáng tiếc, hy vọng bác sớm có thể biến từ cái mơ hồ hiện nay thành cái qui luật trong tương lai. Có người muốn giúp bác nhưng bác lại bỏ qua, thôi đành vậy ah.
        Hi hi xem ra tìm người giúp được mình cũng khó vì trước tiên người đó mình kính trọng và có đức độ nữa Bác ạ! Còn qui luật luân chuyển của vượng khí chính là sự lưu hành của cửu khí trong thiên nhiên đó bác. Cửu kiếm vẫn khác tịch tà kiếm phổ .khà khà. Còn vận nếu ngắn ,dài chưa đúng thì mình theo hướng Cụ Hiếu nói chứ không theo bàng môn.

Cảm ơn
        7
        trong 6 bài viết

Cung hỉ bác!

Cảm ơn
        0
        trong 148 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thuhung Xem bài gởi
        Kính thưa Bác Dauvanphung! Sau mấy ngày lắng nghe Bác nói cháu ngộ ra một đều như sau: Sách Hoang cực kinh thế là sách gốc của phép làm lịch đông phương,có phần để coi năm tháng ngày giờ. Đã nói về lịch âm thì phải đưa vào thuyết âm dương ngũ hành can chi tiết khí thời hậu rồi. Là do con người làm ra và lấy mốc từ khi con người biết làm lịch. Lịch này tính nguyên vận thế dựa vào sự tiêu trưởng của đại âm dương lĩnh vực ứng dụng cháu nghĩ rất rộng nhưng cam đoan với Bác cái gì không phải là tam nguyên cửu vận thì k dùng cho huyền không được. Tại vì tựa Bác để là phong thuỷ huyền không nên cháu lỡ đọc vậy cũng như bao A E khác. Cháu xin nhắc lại huyenkhong là dùng sao,mà sao cửu tinh thì vượt ra khỏi thuyết âm dương rồi. Hẹn Bác lần Sau nếu Muốn chỉ dẫn huyền không sai lầm thì mong Bác chuẩn bị thiệt kỹ.vì một lời nói ra làm hoan mang rất nhiều người. Cháu nghĩ phong thủy huyền không Bác còn nghiên cứu dài như mọi người thôi. Xin Bác lượng thứ.
        Trả lời:
        Thuhung ơi. Có "sách" quý, chưa hẳn đã ngộ ra được điều hay. Muốn ngộ được điều hay, tất cần có "sách" quý.
        Thực tiễn chứng minh là: Sách là phương diện Lý thuyết.
        Lý thuyết cần thực hành để trải nghiệm, quay lại bổ sung cho lý thuyết. Đó là phương pháp nhiều người thường dùng, bản thân tôi cũng thế.
        Còn tôi nói Huyền không có một số sai lầm, đó là quan điểm riêng cá nhân. Việc anh nhắc nhở tôi cần "chuẩn bị thiệt kỹ". Tại sao anh biết chuẩn bị tôi chuẩn bị chưa kỹ, nghĩa là còn sơ hở. Những lời tôi nói ra sở hở chỗ nào, mong anh chỉ dẫn, thành thật cảm ơn. Mặt khác tại sao anh biết tôi chuẩn bị chưa kỹ ?.
        Thú thực, còn phải trải qua 4 Tầng Dịch lý nữa, mới biết cách sử dụng, những lời nói trên mới là một phần của Tầng một, những điểm chú ý mà thôi.
        Mong anh thông cảm. Trên diễn đàn, thiết nghĩ chỉ trao đổi những điều căn bản, ai nghe hay không thì tùy. Đúng hay sai tùy người phán xét.
        Dịch lý của Huyền không lâu nay chúng ta nghiên cứu, có rất nhiều nội dung tinh thâm, cần học tập. Nhưng không phải vì thế mà cứ ôm toàn bộ lý thuyết đó vào rập khuôn thực hành, liệu kết quả tốt không ?- Tôi đã nói : lúc đúng, lúc sai, mập mờ khó lòng phân biệt chân ngụy là gì. Nếu anh khẳng định Dịch lý Huyền không như lâu nay là đúng hoàn toàn, thì cứ việc thực hành, có ai cấm anh đâu. Một khi tự mình đã khẳng định được đâu là chân lý thì cần gì phải hoang mang ?
        Tôi không cần gặp anh để " Nếu muốn Chỉ dẫn huyền không..", Việc trao đổi này, chẳng qua là " Dọc đường thấy chuyện bất bình.." nên nói ra thôi. Vạn sự tùy Duyên.
        Linh tại ngã, bất linh tại ngã.
        Tạm biệt.

11. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "dauvanphung" về bài viết có ích này:

annhien (12-05-16)

Trang 8/52 đầuđầu ... 67891018 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Phong Thủy Huyền Không Lục Pháp
        By vanhoai in forum Phong thủy II
        Trả lời: 178
        Bài mới: 13-08-17, 09:16
      2. Trả lời: 9